[:x] mem mới ạ :D

• Bắt đầu TinaChan
  • Ngày bắt đầu
T

(TinaChan)

Guest
em là mem mới ạ
rất mog đc làm quen với các anh chị :x
[em sinh năm 97 năm sau muốn vào trg Ams ạ :x]

ừ, chào mừng em đã đến với cộng đồng học sinh Hà Nội - Amsterdam

:) em còn trẻ và có rất nhiều triển vọng, chúc em đạt đc những bước tiến mới trên con đường sự nghiệp và học hành của mình !

nhưng mà e bảo sang năm e muốn vào Ams, cơ mà e đang ở Vinh, k có hộ khẩu Hà Nội thì hình như ko đc đâu :-?

ở Nghệ An có trường Phan cũng nổi tiếng lắm mà sao em ko vào ? mà em định vào chuyên gì vậy ?

ừ, chào mừng em đã đến với cộng đồng học sinh Hà Nội - Amsterdam

:) em còn trẻ và có rất nhiều triển vọng, chúc em đạt đc những bước tiến mới trên con đường sự nghiệp và học hành của mình !

nhưng mà e bảo sang năm e muốn vào Ams, cơ mà e đang ở Vinh, k có hộ khẩu Hà Nội thì hình như ko đc đâu :-?

ở Nghệ An có trường Phan cũng nổi tiếng lắm mà sao em ko vào ? mà em định vào chuyên gì vậy ?

Ams hình như chỉ cần có hộ khẩu ở Bắc Bộ thôi mà anh? (em nhớ thế)
Mà em sinh ra và lớn lên ở bắc mà
bố em chuyển về nghệ an công tác vài năm thôi ạ
cũng sắp xong đợt công tác rồi nên lại ra HN ở tiếp :x
em đag băn khoăn chuyên toán với chuyên anh ạ
nhưng mà chắc là học chuyên toán thôi
vì anh dạo này em ngu lắm rồi T__________T

Ams hình như chỉ cần có hộ khẩu ở Bắc Bộ thôi mà anh? (em nhớ thế)
Mà em sinh ra và lớn lên ở bắc mà
bố em chuyển về nghệ an công tác vài năm thôi ạ
cũng sắp xong đợt công tác rồi nên lại ra HN ở tiếp :x
em đag băn khoăn chuyên toán với chuyên anh ạ
nhưng mà chắc là học chuyên toán thôi
vì anh dạo này em ngu lắm rồi T__________T

cái này em hỏi lại cho chắc chắn và rõ ràng nhé

vì theo a được biết thì Ams là trường THPT Chuyên của thành phố nên chỉ tuyển sinh ai có hộ khẩu Hà Nội thôi

còn trường tuyển sinh các tỉnh từ Nghệ An đổ ra thì có khối THPT Chuyên ĐHQG và ĐHSPQG Hà Nội có tuyển sinh đấy :D

em nghiên cứu kỹ nhé

mà con gái thi chuyên Toán có sợ nặng lắm ko em ? sao k chọn Hoá hay Lý cho đơn giản hơn ?

hình như a Hưng nhầm rồi, miền Bắc là đủ thì phải. e cũng k nhớ rõ là Ams hay Chu là chỉ cần miền Bắc là đủ nữa, hồi xưa cầm tờ đăng ký nó có nói mà nhớ mang máng T_T
mà trước mắt là cứ thi đỗ đã e ạ :)) cái đấy k phải suy nghĩ nhiều đâu, nếu có khả năng vào đc. Ams, chuyển hộ khẩu ngon ấy mà :))

cái này em hỏi lại cho chắc chắn và rõ ràng nhé

vì theo a được biết thì Ams là trường THPT Chuyên của thành phố nên chỉ tuyển sinh ai có hộ khẩu Hà Nội thôi

còn trường tuyển sinh các tỉnh từ Nghệ An đổ ra thì có khối THPT Chuyên ĐHQG và ĐHSPQG Hà Nội có tuyển sinh đấy :D

em nghiên cứu kỹ nhé

mà con gái thi chuyên Toán có sợ nặng lắm ko em ? sao k chọn Hoá hay Lý cho đơn giản hơn ?

Lí hoá có biết j đâu mà thi ạ :((

hình như a Hưng nhầm rồi, miền Bắc là đủ thì phải. e cũng k nhớ rõ là Ams hay Chu là chỉ cần miền Bắc là đủ nữa, hồi xưa cầm tờ đăng ký nó có nói mà nhớ mang máng T_T
mà trước mắt là cứ thi đỗ đã e ạ :)) cái đấy k phải suy nghĩ nhiều đâu, nếu có khả năng vào đc. Ams, chuyển hộ khẩu ngon ấy mà :))

dạ vâng T____________T

thế à :-? chắc mới lên chuyên Quốc gia nên thế :|

hồi của a là bắt buộc hộ khẩu Hà Nội mà :-?

a vừa search google này

Riêng trường THPT Chu Văn An, học sinh các tỉnh, thành phố phía Bắc từ Thanh Hóa trở ra có xếp hạnh kiểm tốt, học lực giỏi năm học lớp 9 và đạt giải chính thức trong kỳ thi học sinh giỏi cấp tỉnh được dự tuyển. Những học sinh này phải nộp phiếu dự tuyển tại phòng GD&ĐT quận Cầu Giấy.

http://www.baomoi.com/Dieu-kien-va-cach-du-tuyen-vao-lop-10-cac-truong-THPT-chuyen/108/4263679.epi

vào đọc các tình yêu nhé :D

Back
Bên trên