Where can I learn SAT ?

Kiều Trang Nhung
(kita)

em thấy ở Hn có 1 vài trung tâm dạy SAT nhưng ko biết chất lượng có tốt ko . Học ở nhà thì nhiều cám giỗ quá . Anh chị nào có kinh nghiem thi cử rùi thi truyền đạt lại cho đàn em đi sau với ^^ .
THXX nhiều !:) :)

ở nhà tự học từ cho lành em ạ :D SAT học từ là chính mà T__T

đang định vào reply là " at home "
đã thấy có ng cùng ý với mình rùi ^^

Các anh chị ơi,thế nếu học SAT thì có giúp ích gì cho kì thi lấy học bổng không ạ?Mà khi thi lấy học bổng ASEAN thì bài thi toán = tiếng anh ạ?

Em cũng chỉ biết sơ sơ thôi ạ!Chứ thực ra cũng không hiểu rõ lắm.Nếu anh chị nào nói dùm em thì tốt quá ạ!

Nói chung thì học SAT chả đâu tốt hơn tự học đâu em ah. Chị trc học EQuest một khóa. Học xong vừa thấy tiếc tiền vừa thấy tốn thời gian /:). SAT cũng chủ yếu là học từ thôi nên ở nhà học yên tĩnh dễ vào hơn nhiều :) .

SAT đâu phải là học từ, its just learning the tricks ànd the format of the test. Practice makes perfection:)>-

" SAT đâu phải là học từ " (?)

tôi nghĩ rằng nói :" SAT đâu chỉ là học từ "thì sẽ đúng hơn .

Thế rốt cuộc là gì vậy ạ?Em cũng có vài đề SAT nhưng nói chung em chưa hiểu mấy về cái này.Các anh chị toàn nói linh tinh,em chả hiểu gì hết!ặc ặc....

nói linh tinh gì đâu em , các anh chị đều đang rất nghiêm túc mà . Bài trên anh Nam Anh nói rằng "SAT đâu phải là học từ, its just learning the tricks ànd the format of the test. Practice makes perfection"
Nhưng anh cho rằng , anh ấy nói thế không hợp lý , có thể vì vốn từ anh ấy nhiều rồi nên mới nói được như thế , chứ như bình thường , trong hoàn cảnh của anh chẳng hạn , thì khi đã học SAT thì phải xác định ngay là KHÔNG ĐƯỢC PHÉP lười học từ , có thể nếu em thấy lượng từ trong cuốn Word Power hoặc là word list trong các sách SAT quá nhiều , không thể tiêu hết thì em phải học từ qua các bài đọc chẳng hạn (cách này thường không cung cấp đủ vốn từ, nhưng đó là mức tối thiểu ) , hoặc em có thể áp dụng theo cách của anh , là chịu khó đọc nhiều sách về các chủ đề khó và thường có lượng từ lớn như lịch sử (Việt nam hoặc Mỹ ) , chính trị , hoặc như nhiều người khác thì đọc các sách truyện , tiểu thuyết ... Em cứ đọc đi (sách ngoại văn bây giờ thừa mứa trên thi trường ) , sau khi tìm ra những từ mình chưa biết thì ghi vào những tập word list nhỏ nhỏ mà có thể đem theo bất cứ đâu .
Vì các từ này là rất thông dụng trong văn viết , nên có thể xác suất gặp những từ đó trong bài thi sẽ lớn hơn những từ quá phức tạp , rắc rối .
Và một công đôi việc , em còn có thể tăng cường khả năng đọc hiểu của mình rất hiệu quả .
Còn như anh Nam Anh nói thì , tất nhiên , những cái tricks thì dĩ nhiên phải biết rồi , nhưng đó cũng là phải qua 1 quá trình luyện tập rất lâu dài mới có được , và nếu như vốn từ của mình quá hạn hẹp , thì anh không nghĩ rằng , những cái tricks này sẽ giúp ích lắm đâu .
Đó là tất cả những gì anh đã và đang áp dụng , cho kết quả khá tốt , không biết nó có hữu ích gì cho em không ?

Mà em đang học cấp 2 , đừng nghĩ tới học SAT sớm thế làm gì , còn nhiều cái khác phải dành thời gian !

Chỉnh sửa lần cuối:
thì để em ấy học dần cũng vừa mà (in trường hợp em đó định đi US ) , mà học xong thì cũng lú vì đống từ là vừa ...sao mà cài verbal của nó khủng khiếp thế vậy , phục mầy anh chị thật, học đỉnh ko chấp nhận .
to Hai Anh: học Equest chán lắm hả chị? may la em con chưa nộp xiền ^ _^

bây h em học đc kha khá word list của SAT rồi nè
đấy là còn lai rai revise mấy chục lần đặt câu loạn cả lên :(
chị Nhung nói đúng đấy, em Thư học dần đi là vừa :D
càng lâu càng chắc em ạ :D

Trời,cám ơn anh Xuân Bách nhiều nhiều.Em vừa mới bắt đầu học SAT,nhưng cũng không phải ở trung tâm,mà là ở nhà,chỉ là làm quen thôi ạ.Em cũng đã từng học thuộc lòng hết số từ mới trong một vài quyển truyện tiếng anh em đọc.Nói chung,cũng hiẹu quả vì vốn từ của em được mở rộng thêm nhiều.

Hic, thế này càng ngày càng competitive! Chẳng mấy chốc mà các bác Admissions nhẵn mặt VNese!:D

các em ở nhà tiến bộ thế không biết :D đúng là hậu sinh khả úy có khác. Mới có lớp 8, 9, 10 mà đã lân la học SAT rồi :D
Mỗi đứa có một kiểu học khác nhau, nên chả biết phải khuyên thế nào cả:D

Ôi trời các em ngày càng kinh thật. Em Thư mới lớp 8 mà đã SAT, em Mai lớp 10 mà đã word list các thứ ầm ầm. Chị tháng 10 thi rồi mà chẳng học cái word list 3500 từ của Barron.:((
Các em cứ chuẩn bị thật sớm, thi SAT sớm điểm vừa cao vừa có thời gian chuẩn bị mấy thứ khác. Chứ như chị bây h cuống hết cả lên.

Back
Bên trên