Where can I learn SAT ?

học SAT thì những text book nào là cần thiết ạ?

Em cứ Barron, Princeton Review, College board official guide mà tiến.

mấy quyển sách đấy tìm khó kinh,em mới copy được của anh Minh cracking new sat,còn lại chả biết kiếm ở đâu

Mấy quyển đấy rất dễ kiếm mà. Chị thấy đó là những sách phổ biến khi học SAT :D

Ai cũng bảo cày words.
Khó bỏ mẹ.
Học nản vãi ra.
Ai có bí quyết gì khác bí quyết anh Bách không, em cũng đang đọc sách nâng cao vốn từ, nhưng mà cứ phải giở từ điển mất thời gian quá.
Sắp thi rồi vốn từ hiện là 200 words, bèo thật.

anh phải công nhận là đồng chí Hiếu liều thật !
Nhưng nếu kỹ năng đoán nghĩa từ của em tốt thì không lo đâu .

làm sentence completion thì chỉ cần giỏi loại trừ là được rồi (POE- Process of elimination) :))

***** các chú chịu khó học words đê :D Để thi thôi, chứ vào college từ lúc đi học đến h a chưa thấy cái đống đấy có tác dụng gì :D

Em lên hiệu sách Trang 40B Bà triệu hoặc Thuật 80 Bà Triệu :)

Nhưng mà khuyên thành thật là đừng em nào dại học SAT sớm phí cả tuổi xuân ra :p 14, 15 tuổi mơn mởn đã hùng hục cái đấy làm gì :D

bây h phởn phơ có việc j khác đâu chị :D
học sớm cho chắc
bạn Tâm : nhà sách Tiền PHong bày 1 đống đấy :D

mà cái fan essay của Sat ngày trước các anh chị củng tự học sao?Vn lắm thầy dạy writting wa cóc bít ong nao day dc ca -_- , , mà viết mãi vẫn cứ ngu dúng là po tay

em thấy chả phải ai dạy tốt hay ko
chủ yếu là viết nhiều thôi
càng nhiều càng luyện đc hay
chỉ cần tìm ông nào force đc mình nộp bài sớm và chăm chỉ chấm bài :))
< nghe thế thôi chứ hiếm ông chịu đọc bài chấm bài lắm :( >

nhà sách Tiền PHong bày 1 đống đấy
Em mua thì hớ rồi, trên đấy ít sách mà hình như bán "phá giá". Hồi trước anh tìm Oxford Dictionary thấy trên đấy đắt gấp rưỡi Bà Triệu, mấy quyển TF với SAT thì cũ mèm mà đĩa thì lởm :-| Rất buồn!

Tình hình mọi ng` bảo ko cần học word MAths là ko xong. Ngồi làm thử chả đoán đc mấy, có ai có wordlist của toán SAT ko?

Chỉnh sửa lần cuối:
chết, bị hớ hả anh, 84k :-ss
bọn này ác thế
em ngại lên BÀ Triệu vì hơi xa
giá cả xăng dầu đang leo thang mà, bù thêm tí tiền xăng chắc chả rẻ hơn tí nào :D
còn maths thì em thấy đơn giản lắm
chắc anh phải tự ngồi làm mấy cái exercise mà tra từ thôi
tốt nhất là khi làm luyện thì trình bày đầy đủ ra cho nhớ :D

Mấy em mới lớn nghe lời anh đừng lao đầu vào cái Suck-Ass Test này sớm làm gì cho nó già đầu ra. Mới lớp 10 ăn chơi khoái lạc đi. Lên lớp 11 12 thi cũng chưa muộn. Bé tí mà đã ôm đồm học cao thế là về sau khó lấy chồng lắm. Tiêu điều lắm. Hôm nào rảnh cứ thăm 12A1 là sẽ thấy các chị í nhìn rùng rợn thế nào :))

em thấy chả phải ai dạy tốt hay ko
chủ yếu là viết nhiều thôi
càng nhiều càng luyện đc hay
Tự học, tự học hết. Viết viếc gì. Anh đây không viết luyện lấy 1 bài sách TA cũng không đọc viết essay trên lớp toàn 6, 7 mà thi Toefl vẫn 5 như thường. Phù phiếm lắm.
Cái quan trọng là vốn từ thôi. MK có ai nghĩ ra cách gì học từ mà không học vẹt không giúp tôi với, tôi sắp chìm xuống bùn đen...

Mà này, thi sớm làm tró gì nhỉ, mọi người nhỉ? Trước khi apply vào đại học thi cũng đâu muộn?

Tiêu điều lắm. Hôm nào rảnh cứ thăm 12A1 là sẽ thấy các chị í nhìn rùng rợn thế nào
Thằng Héo nói thế là có ý j ấy nhỉ.b-) :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Đặng Hoàng Hiếu đã viết:
Mấy em mới lớn nghe lời anh đừng lao đầu vào cái Suck-Ass Test này sớm làm gì cho nó già đầu ra. Mới lớp 10 ăn chơi khoái lạc đi. Lên lớp 11 12 thi cũng chưa muộn. Bé tí mà đã ôm đồm học cao thế là về sau khó lấy chồng lắm. Tiêu điều lắm. Hôm nào rảnh cứ thăm 12A1 là sẽ thấy các chị í nhìn rùng rợn thế nào :))
sao ông này lại ví SAT với cái từ hay thế[-x
mà tại sao lại khó lấy chồng nhỉ , nói vậy thì mấy a cũng học ít thôi ko thì ế vợ đấy

Back
Bên trên