Vote 4 colleges

If u are accepted at all the following colleges, u'll go for:

• Dartmouth

Số phiếu: 5 19.2%
  • Harvard

Số phiếu: 17 65.4%
  • Middlebury

Số phiếu: 1 3.8%
  • Williams

Số phiếu: 3 11.5%

• Số lượng người bầu chọn
    26

Nguyễn Quỳnh My
(nguyenquynhmy)

Thành viên danh dự
If u are accepted at all the following colleges, u'll go for:

1. Dartmouth
2. Harvard
3. Middlebury
4. Williams

hehe, vote cái gì hả em, đứa nào được thế này chả tếch sang Havard. Mặc dù mấy trường này thì cũng sàn sàn nhưng mà ở Boston có phải sướng hơn không.

:D, nếu là cho undergrad thì anh lấy Williams, nếu là cho tiếng thì tất nhiên là lấy Harvard, nếu là cho social life thì cũng lấy Harvard luôn :D
ơ, với lại còn tùy em học cái gì nữa cơ . học tiếng thì lại nên vào Midd :D
mà sao em Mi giỏi thế, lại thêm nhân tài đất nước rồi .
Đến là kỳ, cái cảnh trường Ams, càng sau càng giỏi :(( thời mình với thời em Lê Linh sao mà ngu thế :D
Linh ơi, em về chắc chứ em :D

Anh cu dua, em hoi the thoi, doc ki cau hoi nha " if YOU..........."
Voi lai, ten em la My, hic..nghe Mi nhu anh viet, nhu la Mi..lu :(

Harvard duoc voted cho social life a'? Hi', nghe la the !

:D Harvard được lấy cho social life là bởi vì đang so nó với mấy cái trường kia. Harvard nó ở Boston mà em, em không thích ở trường thì em chẩu sang MIT chơi với Nerd, các anh thì có thể sang Wellesley cưa gái (mà gái harvard toàn làm model của Victoria Secret nhé :D .) Em ơi, Darthmouth nó lạnh thê thảm, Midd thì cả town có một nhúm người, Williams cũng y như thế mà lại toàn bọn snob :D
Tóm lại là cứ vào Harvard đi em MY ạ . cũng đến là lạ, lần đầu tiên có người cần được thuyết phục để vào Harvard học :rolleyes:

Chỉnh sửa lần cuối:
Ừ gọi là My ko lại nhầm với Mi lu ở Swat :mrgreen: .
Mối trường có cái hay riêng. Chính ra ở Midd nhiều Intl cũng có cái lợi, đồ ăn thì ngon, dorm đẹp.
Hè này em chắc về rồi. Sắp mua vé cho nó committed. Vẫn có bao nhiêu đứa gàn mới đau chứ, ở lại đây cả hè thì thành cá mắc cạn mất.
Trường ta bây giờ đổ xô apply đi Tây hết cả, nghe đồn thi QG vừa rồi bi bét lắm thì phải, hichic.

Em My được cả 4 trường này nhận cơ à, bái phục.
My rating: Harvard - Williams - Dartmouth - Middlebury.

Trường Harvard có một cái lợi là bạn bè sau này đều thành đạt cả, quen với bọn nó sau này bọn nó giúp đỡ cho. Bọn Havard rất hay có kiểu một nhóm bạn góp tiền vào giúp một thằng có khả năng thành lập công ty, mỗi đứa cầm 1 phần cổ phiếu, sau này phất lên thì cả lũ ăn.
Havard cũng hay được động vào đồ xịn nữa, các trường khác không có khả năng như vậy.
Nhưng mà bọn Pro. của Havard đối xử với MA như chó vậy, toàn gửi đi xa tít mù tắp, rồi khi nào thành đạt rồi mới nhận trở lại, rất hiếm khi có chú được nó giữ làm PhD rồi lên Pro. luôn, tòan là các Pro. nổi tiêng ở ngoài rồi mới quay lại. Khổ thay bao nhiêu người tài năng nhưng chỉ vì cái tiếng mà phải làm cật lực để được làm Pro. Havard.

I don't get into 4 schools, just want to post a poll...don't know why my school hates Harvard for undergrad :"<

em vào Midd rồi mà, phải không ? Ngoài Harvard ra thì có trường nào mà ăn đứt được hẳn Midd nữa ? Williams với Darthmouth cho dù có tiếng tăm hơn một chút nhưng về chất lượng chắc cũng sàn sàn với Midd thôi .

Hoàng Long đã viết:
:D, nếu là cho undergrad thì anh lấy Williams, nếu là cho tiếng thì tất nhiên là lấy Harvard, nếu là cho social life thì cũng lấy Harvard luôn :D

Bay gio thi dong y voi anh Long ve khoan social life :D

hhehe, congrats cai gi ha chi. Em dung ngoai trong vao thay the thoi :">

Vậy bạn My vào Harvard rồi à? Chà ghê quá ta, lớp A1 năm nay đến tận 2 nhân vao trường số một của thế giới rồi. Truờng Ams thơm lây.
Congratz!

Cho em hoi Amherst voi Williams co khac gi nhau ngoai snobs ko a ? (hihi, chi Linh ngoai danh sach)

[-x vào Harvard rồi bắt đầu đứng ngoài soi trường này trường kia [-(
Snob thì phải là cái Amherst và Williams giống nhau chứ :(
Hôm đi xem bóng rổ hồi trước có nghe sv Amherst hô thế này, hô xong lạnh cả tóc gáy, hic: That's alright, that's ok, you're gonna work for us anyway :(
anyway, chúc mừng em My :D

Back
Bên trên