Vina, Viva, Vivo

Vũ Đàm Linh
(Mazerlin)

...hay CLB tiếng Việt sẽ được tổ chức chủ nhật tuần này vào buổi chiều. Các tham gia viên (Hán Việt hoá cho trang trọng :D) sẽ đi luyện sử dụng tiếng Việt sao cho thật hay thật trong trẻo/ ấm áp tại quán karaoke. Ban tổ chức kính mời các thành viên tham dự, đặc biệt tạo cơ hội cho các nam thành viên đẹp trai ;)Nhân tiện ban tổ chức hỏi mọi người xem ở Hà Nội có biết quán karaoke nào hay và giá cả phải chăng, tiếp viên chu đáo và đồ ăn ngon.

Vũ Đàm Linh đã viết:
...hay CLB tiếng Việt sẽ được tổ chức chủ nhật tuần này vào buổi chiều. Các tham gia viên (Hán Việt hoá cho trang trọng :D) sẽ đi luyện sử dụng tiếng Việt sao cho thật hay thật trong trẻo/ ấm áp tại quán karaoke. Ban tổ chức kính mời các thành viên tham dự, đặc biệt tạo cơ hội cho các nam thành viên đẹp trai ;)Nhân tiện ban tổ chức hỏi mọi người xem ở Hà Nội có biết quán karaoke nào hay và giá cả phải chăng, tiếp viên chu đáo và đồ ăn ngon.

Đàm bà tìm quán để hát hay là ăn uống... Bảo anh Cầu dẫn đến quán nào có tiếp viên chu đáo ý :)) :)) :))
Có một quán ở đường Triệu Việt Vương thì phải, ở trên tần cao, trang trí như lạc vào một khugn cảnh rất huyền bí, vì nó săp xếp và trang trí rất giống AI CẬP nếu có Đk đến đó chắc sẽ rất thú vị đấy. Còn ko thì Thiên Tân. Chúc cả nhà vui... Nếu ko thì hỏi Trang chích ý, trùm ăn chơi 8-}

keke, bạn Linh đúng là rất hiểu ý mình. Đang muốn chủ nhật này đi chơi, sau một mua thi căng thẳng :D, và chuẩn bị lấy sức cho những cuộc đi chơi tiếp theo, nay có bạn Linh mở đường. Hì, cho tớ đăng ký một suất.
Thế này, bạn Linh đi vắng để cá ở nhà tớ trông cho cũng được :D:p :x

:x

Mí lị là cho tớ hỏi ai chủ chi ý nhỉ ? :D Vì tớ biết một quán Karaoke (he, hôm trước thấy bạn Linh viết cái này tưởng Karate :D), chất lượng không tồi, mà lại được free hoàn toàn tiền hát, chỉ tính tiền nước uống (thề đấy :p, không phải ở nhà tớ đâu :D). Nếu thích thì đến đấy, cũng gần trường ams thôi ;)

:x

Vũ Đàm Linh đã viết:
... Ban tổ chức kính mời các thành viên tham dự, đặc biệt tạo cơ hội cho các nam thành viên đẹp trai ;)

Anh vừa biết có một anh đẹp trai vật đang trốn vợ và con về thăm Hà nội. Anh đấy hồi xưa học lớp Toán và rất hay chui vào HAO. Dù sao thì anh cũng tranh thủ tiến cử cho em Linh xem xét. Gọi cho anh đấy theo số này: 0912355885. Anh đấy hồi xưa làm chung với chú Cầu nên chắc biết nhau :D.

Đề nghị mọi người chú ý cho đây là CLB tiếng Việt, hoạt động có tính văn hoá từ cao đến cực cao. Cho nên, ai có nhu cầu đóng góp cho sự phát triển của tiếng Việt thì 4h chiều chủ nhật tuần này có mặt tại quán giải khát ở trường Ams (xa trường nhất) để đảm bảo k0 ảnh hưởng các cháu nhỏ ôn thi. Ban tổ chức đề nghị các thành viên trao đổi số di động để tiện liên lạc nếu bị lạc, riêng 2 nhà tổ chức thì k0 có :D nên đề nghị được thông cảm. Chương trình đại khái sẽ là 4h-5h làm wen và chọn quán karaoke, sau đó đi hét từ 5h đến 7-8h, rồi đi măm tối, rồi đưa các em U18 về nhà còn O18 đi chơi tiếp :D.

Tin buồn là nhà tổ chức 1 bị viêm họng chưa khỏi:((, nhà tổ chức 2 sơn móng chân xấu quá nên chưa ra khỏi nhà ban ngày được :)).

Bác Dương, gửi giấy chứng nhật đẹp giai institutional hoặc international đây:>

Hehe, kho^ng pha?i la` anh dda^u. Anh chi? mo^i gio+'i cho anh kia tho^i :)). Anh dde.p giai va^.t va~ kia ti'nh hay ngu+o+.ng, bie^'t co' ho^.i he` nhu+ng chu+a quen ne^n kho^ng da'm lie^n la.c. Nha` to^? chu+'c 1 ne^'u vie^m ho.ng thi` nho+` nha` to^? chu+'c 2 phone mo^.t nha't ba?o anh dda^'y dde^'n no^.p tie^`n cho quy~ HAO ro^`i la^'y tie^`n ddo' ddi cho+i. Anh dda^'y dde.p giai, tie^`n la.i nhie^`u nhu+ qua^n Nguye^n. Khi phone cu+' ho?i la` co' pha?i anh la` ba.n cu?a anh Qua'ch Tung Du+o+ng, nga`y xu+a ho.c Ams, va` hay ta'n chi. Ngo^ To^' Giao la` ra anh dda^'y khai ngay. :D.

P.S DDe.p giai thi` anh chu+'ng nha^.n cho, ne^'u kho^ng tin co' the^? kie^?m tra tru+.c tie^'p ba(`ng ma('t thu+o+`ng hoa(.c ba(`ng tay (tuy nhie^n pha?i thoa? thua^.n tru+o+'c vo+'i hie^.n va^.t). :razz:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Thế là "chàng nó về Việt Nam" (v/s "mợ nó đi Tây") :((

Tin giờ chót, sau 1 tuần lobby, 2 nhà tổ chức đã lôi kéo và kích động được vô số nữ thành viên xinh đẹp VÀ thông minh (cả 2 tính từ đều bổ nghĩa cho 1 danh từ phía trước nó). Vì vậy blah blah blah. CÒn anh đẹp giai ngắm phát chết thôi của bac Dương nếu ngượng quá có thể đi ra công viên Thủ Lệ mua cái mặt nạ siêu nhân rồi đến nơi hẹn lúc 4 giờ. Thân ái và gặp mọi người đúng giờ. Ai cao su rớt lại ráng chịu.

He he,

Các bạn đi đâu chơi rủ tớ phát, tớ cũng xấu hổ như thằng cu gì chú Dương đả động, nhưng lại chưa biết mua mặt nạ ở đâu để đeo, nên chỉ thích ngồi nhà chờ nghe DT

Internet chậm nên it check web
/Thanh

Tình hình là các bạn đi chơi mất rồi, bây giờ các bạn chỉ chờ ai rủ thì đi thôiii. Trong lúc say sưa, một số bạn đã bị ghi hình :p. Sẽ chờ lúc đẹp giời tống tiền.

Nhân ngày vừa mưa lại vừa gió, bị khoá chân ở nhà, đành viết biên bản cuộc họp vừa qua.

Hôm ấy, Hà Nội nóng vô cùng tận, vậy mà có đến 2 đứa trẻ nhếch nhác thất thểu lang thang ngoài đường ... chọn đáp án đúng a nhỏ, 2 đứa đi ăn mày (1 đứa ốm nữa chứ, tội nghiệp thật đấy), b cũng nhỏ, 2 đứa đi tắm nắng (2 đứa buổi tối ra đường phải mặc áo phản quang k0 xe đâm thì oan gia), c nhỏ như a và b, cả 2 đều sai.

Vâng, bạn đã trả lời đúng. Hai đứa ấy đang thất nghiệp ngồi tán fét. Một đứa nhăn nhó đau khổ:

- K0 ai thèm đến thì thật là nhục.

Đứa kia tròn mắt:

- Chữ nhục viết (tiếng Hán) thế nào nhỉ? Mai viết treo lên cái.

Đứa kia ngáp 1 cái dài đến miệng cốc nước:

- Chắc giống chữ thịt. Mà thế mọi người tưởng chúng ta thèm ăn thịt nên người toàn thịt thế này thì càng đau khổ.

Vừa lúc đấy bạn Thu Quỳnh đến nên, muộn có 2'. Thật may vì chúng tôi đang hết chuyện kể cho mọi người. Bạn QUỳnh thuộc ban biên tập, cơ quan phát ngôn [bừa bãi] của HAO, kiêm điều hành viên khoá 00-03, kiêm kiêm và kiêm kiêm. Thôi thời gian k0 còn nhiều, các thành viên khác đang nô nức kéo đến, chúng ta tạm xếp chị Thu Quỳnh ra 1 góc với cốc nước lạnh để chị lai trong lặng yên. Em Hiền Hoà, cự thành viên tham gia CLB tiếng Anh xuất hiện, em đeo kính và 2 má đỏ au :x ô kìa ai mà giống chị Đỗ Huyền My với túi tiền của quỹ học bổng HAO :D. Chị My và em Hoà trở thành Hai người Việt Nam trầm lặng, mặc cho bạn Quỳnh và chúng tôi điểm danh các bạn đẹp zai trong khoá. Buồn ghê, các bạn k0 đếnnnnn. CHỉ có mỗi bạn Thành Việt, người tài hoa nhất lớp T1 (qua b ầu c ử d ân ch ủ đ àng ho àng) có mặt nh ưng nhất quyết tham gia với 2 con người thầm thì kia và vội về đi học thêm :((. Có lẽ tại ban tổ chức quá kém hay tại trời nóng quá mà moi người thà chết buồn chứ k0 nói chuyện với nhau. :((

Bạn Quỳnh lấy ra 2 cái di động, chắc bình thường để tai trái gọi cho tai phải ra, nhưng hôm ấy là để lôi kéo thêm được mấy người nữa (xem ảnh, xem ảnh). Còn chúng tôi sau khi hăm doạ khủng bố cũng khiến 2 thành viên của CLB latin xuất hiện. Có lẽ sau lần này, họ đã ghét chúng tôi lắm đây nên đã làm đơn ra khỏi CLB :((. Còn ai để chúng tôi lừa đi chơi được nữa k00000000?

Sau khi giới thiệu, mọi người đi karaoke, rồi đi ăn rồi lại ăn rồi về nhà cho phụ huynh mừng lần sau còn cấp kinh phí :p Trong nơi tối tăm của quán ấy, một thành viên kêu lên đầy căm phẫn: ôi giời ơi, tôi ế vợ mất thôiiiii :(( và chúng tôi ddau lòng chấp nhận đơn của anh để anh về quê lấy vợ cái đã.

Đính kèm

169.2 KB · Xem: 97
    129.2 KB · Xem: 80
    101.9 KB · Xem: 57
Chỉnh sửa lần cuối:
Ảnh thứ 2, có cái em gì ngồi giữ túi rõ là chắc. Nghi vấn: Em đó là em chủ chi + chủ trì? :p

Sao hôm đó trông mặt ai cũng buồn thế nhỉ? Cả bạn nam duy nhất nữa chứ, chị tưởng đó phải là người hạnh phúc chứ :p Mà em Vũ Đàm Linh không kèm theo ghi chú, chị chẳng biết ai với ai cả, biết mỗi em Quỳnh :)

Chị thông cảm, đây mới là màn uống nước làm quen, mọi người còn e thẹn. Còn ảnh ăn chơi nhảy múa thì trụy lạc quá, ko dám đưa lên ạ :D Dưng mà Linh cũng nên rút kinh nghiệm, PR thế này thì ế ẩm dài dài T_T Lần sau photoshop, vẽ thêm mấy mặt cười vào nhe.

Tình hình là HAo rất chán, post năm lần bẩy lượt mới được, cho nên post nốt mấy cái ảnh, viết tường thuật sau. Chị Giao bác HÀ xem thế nào.

Nhung (k0 biết bọn Harvard nhân có fải vừa ăn bánh thì mới noí được tên Nhung k0 đây), paint shop rồi đấy ;)

Đính kèm

117.2 KB · Xem: 55
    104.8 KB · Xem: 75
    93.5 KB · Xem: 38
Xin hỏi CLB Tiếng Việt còn họp đến bao giờ để tháng 8 này em về đi với ạ? Mà mắt kém quá, em Linh cho chị hỏi cái ảnh đầu tiên em post có phải có bạn Đỗ Huyền My lu ko nhỉ, trông hao hao nhưng ko chắc lắm, chỉ sợ nó về HN ăn phở nhiều quá nên mình ko nhận ra :D

Vũ Đàm Linh đã viết:
Nhung (k0 biết bọn Harvard nhân có fải vừa ăn bánh thì mới noí được tên Nhung k0 đây), ;)

Ờ, vừa ăn bánh, hoặc là ngậm gì đấy :)) Mà Linh còn kinh hơn, có khi phải vừa gọi vừa cắn cắn cắn..

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm trước em gặp chàng đẹp trai của Tố Giao cô nương rồi, vẫn phong nhã hào hoa như ngày nào. Chàng còn tâm sự Tố cô nương dạo này quyến rũ lắm :D

Back
Bên trên