Vũ,Dũng và Cường

Đỗ Hạnh Quyên
(bibu_ha)

Ba gã bợm đệ tử lưu linh là Vũ,Dũng và Cường:)D) đi ăn giỗ ở nhà nọ. Nhậu từ sáng tới tối, xỉn quá, cả ba bò vào căn bếp của chủ nhà để ngủ tạm.

Nửa đêm, Vũ mắc tiểu bèn bò dậy, đứng ở cửa "giải quyết". Đúng lúc đó, trời đổ mưa và không hiểu vì lý do gì gã cứ đứng đó cho tới tận sáng.

Dũng bị muỗi đốt, ngứa quá bèn gãi lấy gãi để... chân gã nằm cạnh. Không thấy ăn thua gì, gã cũng cứ nằm đó gãi tới tận sáng.

Hôm sau, ba gã đều thấy kinh hoàng trước ảnh hưởng xấu của rượu và quyết tâm cai. Vũ nói:

- Uống rượu làm bụng mình to ra! Đêm qua tao đi tiểu mà từ nửa đêm đến sáng không hết nước! Từ nay nhất định sẽ bỏ rượu!

Dũng phàn nàn:

- Nó còn làm mình tê dại, mất cảm giác nữa. Đêm qua tao ngứa quá trời mà gãi hoài không hết.

Cường phụ họa:

- Phải đấy! Đêm qua tao bị con gì cào, chảy bao nhiêu máu mà tới tận sáng vẫn không biết gì!

Hay, hay, buồn cười nhất là ông Vũ, giải quyết xong rồi mà vẫn cứ đứng ngoài mưa :))

Hóa ra mình say mà chỉ hiền lành thế thôi à :))

Được anh gãi cho sướng thế còn gì nữa

mà anh gãi cái chân nào thế? nhỡ đen đủi gãi phải cái chân "đấy" thì chết con nhà người ta chứ còn gì nữa??

Thế thì Cường mới sung sướng mà nằm im đến sáng chứ :))

Ôi, các em... toàn trình độ P(h)D cả rồi :))

Gãi chân kia thì chắc là không chỉ bỏ rượu không đâu....đau lắm :-&

Không phải chân đấy đâu, có em Quyên làm chứng :))

Chết :D Kiểu này mình phải chịu khó rủ vợ mình uống rượu :D

Thế thì ai sẽ được lợi hả anh Đức???? Chắc là cả hai rồi :D Gãi lung tùng phèng lên

Chí lý :D Em có đi uống rượu với anh không ?? ^__^

hà ơi đùng đi uống uóng thàng đức nó ko bít uống đâu 1 chén là say rùi ,-> gãi

Chà, bạn Quyên có kinh nghiệm thực tế nhỉ;):D:))

càng ngày càng thấy mình lạc hậu ... so với thời cuộc :))

Nguyễn Thảo đã viết:
càng ngày càng thấy mình lạc hậu ... so với thời cuộc :))

... :D ... chị em mình lạc hậu thì phải vùng dậy chứ CT .. :D ...

Đi uống rượu cùng các anh ở đây là hết lạc hậu ngay ý mà :))

Back
Bên trên