UWC scholarship program 2005

Tui còn chưa xin bảng điểm đây này!
mấy thứ linh tinh thì xin giáo viên 1 cũ 1 mới!
Cô chủ nhiệm này ko ưa tui lắm nhưng vẫn phải xin vì nếu trượt (cái này phải 90% vì nhiều người giỏi lắm!) về lớp chắc sống ko nổi!
Mà nghe mọi người tung hứng ông học "siêu sao" cơ mà ! Lo giè?
Toefl đợt này tui định thi nhưng lại vướng! Rõ chán!

Em hay hỏi linh tinh nhưng cho hỏi nốt 1 câu thôi nhé!
Mọi năm như ở trên viết là 1 boy với 5 girls
năm nay có 4 suất thui thì girl boy thế nào ạ?

Khổ quá, mời bà vào trang web của đại sứ quán Úc đọc cho tôi nhờ, thông tin đầy đủ, cả review... có đủ cả đấy
Tui ko biết mọi người tung hứng tui thế nào chứ thi mà ko ôn thì sao thi tốt được
Núi này cao còn có núi khác cao hơn

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Khổ quá, mời bà vào trang web của đại sứ quán Úc đọc cho tôi nhờ, thông tin đầy đủ, cả review... có đủ cả đấy
Tui ko biết mọi người tung hứng tui thế nào chứ thi mà ko ôn thì sao thi tốt được
Núi này cao còn có núi khác cao hơn

Thế ko có núi cao nhất à :p

Đùa thui. Thực sự là đã chờ đến thời điểm UWC thông báo lâu rồi. Nhưng đến giờ lại cảm thấy thật sự có quá nhiều việc phải làm. Thôi chúc các bạn may mắn.

Hehe, hậu sinh khả úy, bây h có núi cao nhất thì mấy năm nữa chắc gì đã vẫn cao nhất:D

Thật ra bằng IB này có phải 100% college của US có chấp nhận ko ạ ?
Mỗi lần làm form rất mất thời gian nên em phải hỏi trước

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Hehe, hậu sinh khả úy, bây h có núi cao nhất thì mấy năm nữa chắc gì đã vẫn cao nhất:D

Thật ra bằng IB này có phải 100% college của US có chấp nhận ko ạ ?
Mỗi lần làm form rất mất thời gian nên em phải hỏi trước

Theo anh Bình nói thì vào IVY thì được học bổng 100% :p

Ko phải vào tất cả Ivy em ạ..chỉ có một hoặc 2 Ivy hình như đặc cách cho UWCer

Úi giời, em thì ko thích Ivy lắm, với cao quá, nhưng cũng worth trying
Chắc em cố xin vào Colgate Univ giống ông anh:D

Em thấy phần lớn đã được Ivy admit roài thì thường là 100%

Nhưng nếu em là học sinh của UWC thì no loan (only grant), neither campus nor summer job ^_^!!!

Thế trong những người đi UWC năm trước anh Bình có quen ai không ạ ?
Em nghe thầy Nghiêm nói hình như cái này nó sắp xếp con các ông to đi hết roài :(
Ko biết có thật ko :(?

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Thế trong những người đi UWC năm trước anh Bình có quen ai không ạ ?
Em nghe thầy Nghiêm nói hình như cái này nó sắp xếp con các ông to đi hết roài :(
Mày làm tao sợ :D

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Không phải thế đâu em. Năm trước bạn cùng lớp chị được UWC, một bạn gái nữa học cùng trường anh Bình cũng đỗ, không có ai con ông cháu cha đâu.

Đến cái học bổng này mà con xếp con ông cháu cha vào thì.... chỉ muốn khóc thét đập chết đứa nào con ông cháu cha.

Bạn Hiếu dạo này tâm trạng nhỉ :D... nóng thế coi chừng... nổi mụn đấy ^_^... Các em chắc nộp hồ sơ hết rùi nhỉ? Chúc may mắn :D!!!

Thì căn bản
Xã hội bất công nuôi ta lớn
Giang hồ đẫm máu dạy ta khôn :))
2 câu này quả đúng nên em mới cảnh giác:D

ờ chị cũng có quen 1 đứa con ông cũng hơi to được đi, giờ chị đang nghiên cứu cho con em gái(mới lớp 9 thôi :D), mà tình hình bố mình chẳng to gì cả :D Just kidding thế thôi chứ chị nghĩ là ko có vụ tiêu cực kia đâu, nếu có chắc 1 là cùng, mà chắc tình cờ nó vừa giỏi bố nó vừa to ý chứ :D.

À quên mất, sao chị đọc mà ko thấy có cái language test requirements nào cả nhỉ? Chắc chỉ dựa theo recommendation của gv, hay là chị đọc xót chỗ nào.

Chỉnh sửa lần cuối:
Đằng này cũng qua deadline roài nên ko còn gì nuối tiếc nữa:D
Nhưng hình như bọn UNIS ko phải là bọn process mà chỉ là tiếp nhận hồ sơ :-?

Có đứa nào nhận được thư mời interview chưa? H này chưa có, số tao chết rồi =(( =((

Back
Bên trên