TVXQ..where the legends begin

nhưng trông hay mà :"> nhưng mà ko kiếm được cái pic động cận cảnh như Su ;))

xem mấy cái pic động nhảy Ride on của Uknow cũng thấy kinh lắm chứ đùa đâu :)) 2 ông này trùm sò nhảy sexy :))

http://www.youtube.com/watch?v=Ph8eNX1KX-4

--> Box in the ship preview (27 giây thôi nhưng tua đi tua lại nên mới lên 1 phút ke ke :p bài này cũng là bài mới hả:-/ nghe hay đấy ^_^

nhưng ko hiểu Box in the ship nghĩa là j :-/

đoạn preview này chủ yếu nghe giọng Jaejae thôi ^_^

---

http://www.youtube.com/watch?v=zcoBtJm0L68

cái này ai lên soompi cũng biết, Junsu và mẹ cùng bà chị họ hát :D post lên đây cho vui ^_^ mẹ Junsu là cựu hoa hậu đúng ko nhỉ :-/ hát hay ^_^ :x

---
nghịch thêm cái link này nữa :))

http://www.youtube.com/watch?v=dS9lEubDwoo

concert T No pain no gain và Choosey lover =)) tha hồ hip thrust với cả sexy =)) mọi ng xem kỹ :)) cái lão quay phim (hoặc có thể là mụ quay phim rất là... chộp đúng cái cần quay :-s :-s:-s

Chỉnh sửa lần cuối:
mẹ JS là hoa hậu thật.
bài kia nghe cứ kiểu Hawaiiiiiiiii thế nào ý :)) funny :))
N ko hợp tâm trạng lắm :-<
Ít nhất phải khoảng 3-4 ngày nữa mới có sức hò hét đc :-<

Nào kéo cái topic này lên

lượn lờ ở YAN thấy cái link đến kên 14 này hay phết :))

http://kenh14.channelvn.net/home/am...huynh-phong-dao-nhac/200871155341245_tm,2.chn

tin mới đưa ngày hôm nay nhé :)): Báo Hàn đưa tin Huỳnh Phong đạo nhạc :))

còn đây là tin về KBS đưa tin Huỳnh Phong đạo nhạc (chả hiểu có đúng ko, mình nhìn thấy bản tiếng pháp --> KBS viết tiếng pháp hử :-/)

http://www.yeuamnhac.com/music/showthread.php?t=535406

còn đây là link về Mnet đề cập việc VN đạo nhạc

http://www.yeuamnhac.com/music/showthread.php?t=534704

vụ này mình tưởng qua rồi thế mà lớn ah nha :)) cass Hàn hay cass Việt làm ầm lên trước nhỉ :)) dù j thì ai làm ầm lên thì chỉ biết 1 chuyện là lần này thì đẹp mặt VN rồi. Nếu mà SM có làm j thật thì ông Huỳnh Phong bay là cái chắc :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Ối giời ơi em định viết mấy cái này lên HHT Online thì ông sếp k cho đăng, bây h bọn K14 chúng nó lên hết rồi :(( :(( :((!!!!!!!!!!!!!!!!!

Hơ hơ... SM kiện chết sạch bọn đạo nhạc đi >:)... Mà luật mình cũng hay nhỉ, TVXQ là ng` nc ngoài thế là cho bọn kia tự tung tự tác chế lời biểu diễn... Chỉ cần nộp tí tiền vs cả có bản nhạc gốc là tha hồ... Tởm thật :-&!

Đùa vụ này nghe bọn trên mạng chửi mãi đúng là thấy "đẹp mặt" thật :)).

Chỉnh sửa lần cuối:
vừa vào blog hội cắt cỏ đọc =)) thấy hay v cơ :))

mà cái vụ nộp 500k là được coi có bản quyền là thế nào đấy em, có thật ko :-& nếu thật thì bó hand.
Mà vì cái vụ này làm mình phải nghe lại 2 cái clip rồi tìm lyric đã dịch sang eng của Rising sun để đọc =)) ối giời công nhận thằng HHP này nó chế sến thì chớ, chêm rising sun với mặt trời mọc vào chả hợp lý j cả :))

à nhìn ava Chun của em Thảo mới nhớ mới đầu mình phê Chunie vì quả cười tươi rói với tóc ngắn cute. H ông ý càng ngày càng có những kiểu tóc ghê hồn vậy trời (mặc dù cười vẫn đẹp như thế :x)

Em chưa vào chỗ hội cắt cỏ đấy bao h. Hồi trc có link xong cài lại FF thế là mất luôn.

Vụ 500k em nghe bảo là thật mà. Càng nghĩ càng thấy tức cười =)).

Em chỉ mong SM kiện bọn Huỳnh Phong chết tiệt này đi. Nhục tí nhưng nó đỡ tức :)).

Còn Chunnie... Hôm nay tóm đc mấy tấm ảnh ở sân bay của ổng mà em phát khóc... Tóc lại còn uốn... Em khổ lắm :((... Thà cắt ngắn như trong Choosey lover đi cho nó sexy... Tóc dài nhìn k đỡ đc... :((

Kiểu tóc ngắn trên ava em là em yêu nhất :*. Cả theme vs ava trong blog em đều là hình Chun kiểu này :x. Cái môi nhìn muốn cắn XD.

Chỉnh sửa lần cuối:
ảnh sân bay =)) =)) ông này thích để tóc dài nhất nhóm :))

tóc Chunnie có mỗi cái all about TVXQ 2 là chị thấy đẹp

như này này :

(cười yêu quá cơ :x chỉ kém Junsu 1 tẹo =)) :x)

hoặc Choosey lover cũng được :))

môi =)) môi Jae và Yunho là muốn cắn nhất :)) mặc dù mình phê nhất Junsu nhưng anh môi mỏng và giống con gái quá :)) mặt Min dù đẹp trai ghê hồn nhưng nếu tách riêng cái môi ra cũng bt thôi =))

chị đang đọc comment trên youtube :)) 2 cái link về đạo Rising sun, 1 cái thì gàn 70k 1 cái thì hơn 90k views =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Em thấy môi Jae cũng đc, nhưng Ho vs Chun là yêu nhất chứ. Môi Ho là môi xẻ, môi Chun là môi trề... Hai kiểu này là hay nhất đấy :x... Brad Pitt môi vừa xẻ vừa trề, đẹp không đỡ đc XD *lạc đề :">*.

Tóc tai của Chun thì... K hiểu đấy là ý của stylist hay ý của anh nữa :-<... Thật là 8-}... Lại còn quần áo nữa chứ, em lại vừa thấy anh ý mặc 1 cái áo trong suốt, hình như còn có ren 8-}... Chun ơi là Chun :((...

Vái vụ Mặt trời mọc, em có đúng 1 câu để nói: Làm nhục quốc thể :))!

Chỉnh sửa lần cuối:
trời sao lại môi trề :)) môi này là môi dưới dày 1 chút, nhìn yêu :))
môi Yunho là trái tim, dưới cũng dày hơn trên --> :x =p~=P~
môi Jaejoong nhìn thường là thế nhưng bĩu ra thì =)) :x

câu trên hay đấy :)) (mà hình như có mỗi 2 chị em mình spam trong này thôi :)))
đương nghe kỹ đoạn nó dùng tiếng của Changmin :))
mà có câu hỏi này chị thắc mắc, đọc comment cũng thấy mấy ng hỏi thế :)) bọn 535 này đến mic ko dây, mic gài cũng ko thấy ...:-? lạ thế :-? nó há mồm ko thế thôi ah :))

Gần như trề mà... Phần bản môi dưới hơi bẹt ra còn j`. Trề vừa vừa nhìn yêu lắm :x. Yunho xẻ thì đích thị rồi.

Còn cái lũ 535 này thì nothing impossible rồi chị ạ. Nhạc còn giả đc thì hát không thật cũng chả có j` phải ngạc nhiên :-j. Em thất vọng lắm rồi :-<.

đúng là cũng xấu hổ thật,so với fan các nc khác thôi chứ VN vẫn có n` cái đáng tự hào mà em.cố gắng nghĩ tik cực hơn 1 tẹo.sao phải vì bọn tép riu đấy mà thất vọng chứ.mình cứ nhiệt tình ủng hộ các anh để các anh thấy VN ko phải lúc nào cũng là bắt chước và sao chép là đc mà :)
dùng mic ko dây cố định đỡ bị lộ hơn alf cầm Mic bằng tay.Xem Hanna thấy con bé cầm mic biết rõ là...hát điêu :))
Ở Hàn cảm jac từ ca sĩ đến diễn viên đều có ít n` khả năng diễn xuất => nhép y như thật :))

nói đến Hannah Montana ah :-/, tình hình là thấy best of both worlds nào giọng cũng đô như nhau :-j nhưng mà ko tin lắm :p
công nhận là Hàn thì lip sync nhiều thật, nhưng đã xem 1 cái perf Rising Sun live rồi, mà từ hồi xưa nhé chứ ko phải gần đây, giọng cực kỳ ổn, kể cái Changmin's scream.

Nhìn ra là nhép nếu thấy cái mic gài, nhưng mà nhiều trường hợp mic gài to là hát live :D còn nhiều trường hợp mic gài nhưng hát nhép, nhưng vẫn nghe thấy 1 số âm thanh lúc hát (vì mic cũng phải có tác dụng j chứ :-??) có điều lúc phỏng vấn sau perf vẫn phải dùng mic cầm tay. Nên tớ nghĩ mic gài ở tai ý, cũng là để cho ca sĩ quen dần với bài hát của mình, có khi họ cũng hát 8-| nhưng có thể âm thanh ra ngoài ko lớn (vì bản audio vẫn bật rất to)

cái thắc mắc ở đây là cái buổi biểu diễn của bọn 535 ý :-?? đến mic gài tai mà mình còn ko tìm đâu ra :-??:-??

trên Yan ai cũng sồn sồn lên vì vụ này nhỉ :-s

Chỉnh sửa lần cuối:
À em cũng xem 1 cái live Rising sun rồi, Changmin chuẩn nhất luôn :x. Giọng mạnh vật :x. Nhưng cái Purle line live hôm Dream concert lại k tốt lắm. Anw, DB vừa nhảy vừa hát thế là tốt lắm rồi :x.

Em thấy nhóm hát live tốt nhất đến h này vẫn là H.O.T. Live liền Iyah!, Git it up vs Delight trong cái concert 2001 đỉnh lắm XD.

Còn bọn 535, bọn nó thế nào mà đòi vừa nhảy vừa hát đc? Nhảy thế, dù mới bằng 1/10 DB thì vs sức bọn này hát cũng k ra hơi đâu :-j. Lip sync thật thì em cũng chả bất ngờ :-<.

thì cũng giống Bảo Thy cái lần hát nào cũng như nhau :-?

nhân nói về TVXQ live :D hôm nay đã đầu độc xong con bạn và nó đã phê TVXQ :))
các anh live dream concert thì thấy chắc luyện tập ko được nhiều, sức khỏe cũng chưa được tốt (mới bay về thì phải :-/, nghe giọng Yoochun với Yunho khàn khàn hơn)
còn nếu muốn nghe live hay thì xem cái concert Five in the black với T là biết :p, hát liền các bài nhảy nhót nhiều thế (ko nhớ thứ tự thế nào, chỉ là xem trên youtube clip và thấy hát liền, quần áo ko thay đổi --> ko phải ghép, các anh thực sự hát liền 2 bài cần vũ đạo rất nhiều) mà giọng chỉ xuống 1 chút (thường là hơi ko ổn lúc Changmin cần hát quá quá cao >_< (khổ thân) hoặc là Yoochun thôi, Jae và Junsu ko chê vào đâu được :D (ah Jae thì vũ đạo vẫn thỉnh thoảng bỏ qua :p Junsu vẫn được nhất :D)

thực sự về live thì khó band nào vừa nhảy với vũ đạo được dàn dựng rất nặng mà lại vừa hát khỏe như DBSK cả :D đến h chưa thấy band nào hiện tại địch được hết :D (dạo này mình đang phê cả Super Junior nhưng cả 13 anh ko phải ai cũng hát hay >_< còn Big Bang thì vũ đạo cũng ko đến mức nặng như DBSK, SS501 ko biết :-s còn mấy nhóm kiểu Battle hay blah blah thì chịu :-s, Shinee mới debut này nhảy cũng ko nặng như DB)

no bashing ke ke ^_^ đây là ý kiến cá nhân nhá :D (fan Big Bang với các nhóm khác lỡ vào đừng đấm tớ :-s :)))

Chỉnh sửa lần cuối:
Lại nói chuyện bị đầu độc... Trc h em nghe thì cũng chỉ nghe thế thôi chữ cũng chả thik DBSG lắm. Từ hồi làm CTV Kpop cho HHTO thì phải nghe+xem nh` lên, k có chả hiểu j`. Thấy cái MV Purple line đang no.1 cái bảng xếp hạng j` đấy, Pops in Seoul thì phải, lân la đi xem thế là chết giấc anh Yuchun vs cái xe của anh luôn =)). Ôi Purple line... :x

Dạo này các anh bay qua bay lại nh` quá, 2 hôm một chuyến sang Nhật thì phải =((.

uhm, cũng chả hiểu, sắp có cái a-nation rồi :-/ rồi sẽ release cái single mới hẳn hoi, sau đó thì biểu diễn ở 1 số buổi kỷ niệm j đó. Rồi lại phải về Hàn làm album, rồi promote cho cái album, rồi lại bay lung tung sang Thái để làm concert :(

còn j là người nữa 8-|

nói về DB thì hồi đầu,ko biết là trc Rising sun hay sau,nhưng hát hug U-Know bị lạc giọng khủng luôn :"> N chỉ có 1 đoạn thôi :-j
Jae và Su đc hát chính nên dĩ nhiên ng` nhảy ít nhất là Jae và Su,để còn giữ giọng.Hồi Jae bị gãy chân cả 1 series Rising sun ngồi trên ghế múa máy,mỗi hôm 1 kiểu vắt vẻo :))

Jae nhảy ít nhất thôi :)) Su nhảy ít j đâu :)) (hồi Yunho bị chấn thương đến mấy lần SU phải nhảy hộ đoạn O đầu còn j) còn nếu để ý thì trong bài hát bao h cũng thấy sẽ có đoạn Yunho được nhảy làm trung tâm và Junsu được nhảy làm trung tâm với động tác khó :))
Junsu dù hát cũng ít khi bỏ quên động tác đi ( hoặc cùng lắm là chỉ giảm động tác nhẹ đi để tập trung hát) còn Jae mà đến đoạn hát lâu hoặc hăng thì nhiều lúc cũng bỏ động tác lắm :p
nói chung là cả nhảy khỏe và hát ít bị lạc giọng thì Junsu vẫn là no.1 rồi :x
có đúng 1 lần hát Tonight đoạn đầu bị crack trông anh thật là khổ sở 8-}

khổ thân changmin suốt ngày phải đi hét :( còn j là ng nữa :(

nhưng mà cũng chả sao =)), live thế là được lắm rồi :x (dù ko hiểu sao lúc nào Changmin cũng phải đi hét :()

Back
Bên trên