TVXQ..where the legends begin

chán quá ko ai vào post :-< tình hình là post bài này lên thế nào cũng double ke ke :p

cái MV drama version của 23rd single ra rồi đấy :D why have I fallen in love with you. Cái MV DBSK version chắc sẽ ra sau :p nhưng mà đang thắc mắc tại sao lại release sớm như thế này, trước cả ngày release chính thức cái single nhỉ :p làm fan hồi hộp ko biết trong clip ai sẽ đóng vai j ;))

làm mình nhớ lại cái clip Timeless của Junsu và Ri In :D Hi vọng là DBSK sẽ ko chỉ hát và lồng cảnh như MV Timeless /:) mà sẽ thật sự đóng hẳn trong MV :D

nói về việc đạo nhạc thì e thấy chính DB cũng đạo nhạc mà. +__+ ko biết SM có xin bản quyền ko ấy? ví dụ hồi trước 1 đoạn trong Tri-angle nhá, roài là đến cái bài j` của nhóm Blue ấy (có bạn trên soompi nói vậy). VN đầy thứ phải ngượng, riêng chiện này thì có bõ bèng gì. Bên US&UK còn đạo nữa là những nước kém phát triển như VN

ah, bài j của Blue là All rise áh :-/
:D chị cũng đang băn khoăn hỏi SM đã mua bản quyền cái này chưa :-/
nhưng mà 1 vài ý kiến nhỏ để thấy vấn đề các anh hát lại khác với 535 hát lại thế này :D
bài All rise đấy nếu xem trên youtube thì :D sẽ thấy là EunHuyk và Junsu hoàn toàn là hát lại :D và chị ko thấy mượn giọng của Blue :-/ và :D DBSK ghi rõ credit nhé :p Như thế ko thể gọi là đạo nhạc được :D
Triangle :-?? đoạn nào :-?? ý em nói là đoạn nhạc mở đầu và phần violon hay nhạc nền :-?? chị cũng ko cho đấy là đạo nhạc :-??
còn thì :D ở đây 535 lại khác :D đoạn của Changmin hoàn toàn là họ... ko hát nổi :p và sử dụng nguyên đoạn đó. Nếu là hát lại, thì chị nghĩ chuyện này ko chấp nhận được. (nói ở trên rồi đấy :-?? mua bản quyền bài hát, uh giả sử có mua bản quyền bài hát, thì tức là anh phải hát lại, chứ ko phải lôi cả giọng của người hát gốc vào :-/). Cái thứ 2 là lần đầu tiên lên sóng truyền hình thì lại chẳng credit j cả, lung ta lung tung, xong sau đấy khi phát sóng biết sai phải đính chính lại thì chờ đến lúc kênh 14 nó làm bài phỏng vấn mới bắt đầu đính chính nọ kia :-?? nghe chuối :-??
(2 nguyên nhân này là 2 nguyên nhân chính làm lũ này bị chửi nhiều thế hay sao ý :-??)
(nguyên nhân phụ theo chị là chúng nó hát lại quá ẹ =)) nhảy cũng cào cào châu chấu quá :()

mà STOP CHUYỆN NÀY THÔI :)) BAO H MẤY BẠN 535 ĐẤY CÓ THÊM BÀI NỮA TRÊN KÊNH 14 THÌ BÀN TIẾP

chờ cái MV mới của DBSK đi :p

Chỉnh sửa lần cuối:
e cũng đang chờ, mà chờ cả cái album mới nữa kia. mấy ông cứ thỉnh thoảng lại xì ra một cái single mới, chán bỏ xừ. hình như tháng 8 này ra album tiếng Hàn roài, DB cũng đến lúc phải về Hàn chứ
hôm trước e xem mấy cái nominee của hàn ở MVV chỉ toàn thấy SJ vs SNSD, nản quá

nominee của cái MTV Asia cho favourite Korean Artists ah :-/ có mỗi Big Bang Suju WG với SNSD :( :( theo như soompi thì hình như tại các anh ít hoạt động ở Hàn ><

cái cover của single mới này trông như thiên thần ế :)) Yunho tóc mới ;)) Jaejoong may mà ko tóc nấm =)), Chun vẫn để tóc dài 8-|
match với cái cover single của CSJH ghê gớm :x

^^ DBSK có nhiều bài là cover: Hey girl ... nhưng đều credit đàng hoàng, hoặc đơn giản là hát lại : All Rise, How deep is your love, She, Footstep (mà bài này còn là ca sĩ của Hàn hẳn hoi nhé;) ..., mà hát lại thì sao lại cho là đạo nhạc hả em :D
Tên ca sĩ cũ vẫn giữ nguyên, bài hát vẫn thế :) chứ có phải lấy nhạc đó và thay lời của mình vào đâu ;)

Tớ xem cái drama version của mv mới chắc các a ko đóng đâu :-? Thấy toàn 2 anh chị kia chả có tí gì dính đến DBSK cả :(( Tớ đoán chắc chỉ lồng cảnh thôi, kiểu trong Lovin' you ý :D
còn thường thì MV hay ra trước single lắm :D bây h có drama ver thì có thể mấy ngày nữa mình đc xem DBSK version rồi :x
ôi :x single thì sắp ra còn album ở Hàn mùa thu, xong tháng 9 lại có Dating on the earth :x sướng quá

và còn có SM concert nữa :x
lồng cảnh thì lại giống Lovin' you với Timeless :( ko thích lắm :-< nhưng mà hi vọng nếu các anh đóng với cô nào, cô đấy cũng đừng tình củm quá kẻo fan đuổi giết ><

đồng ý với bạn Hà :)), sở dĩ các anh hát lại mà ko bị chửi vì các anh hát lại đúng nghĩa hát lại, credit đàng hoàng :))
còn đây ca sĩ nước mình ko credit đàng hoàng, dịch lời ngớ ngẩn (VD như O với rising sun là tớ thấy chẳng đúng lời j cả =))), hát lại còn chèn tiếng của chính ca sĩ gốc vào, đến lúc bị phát hiện lại mới bắt đầu đính chính này nọ nên mới bị blah blah :(

mà nhắc đến footstep :x nghe Jae hát bài này thật là phê :x

Chỉnh sửa lần cuối:
thực ra xét độ hay thì MV các anh ko truyền tải n` nội dung mà.xem vì có các anh.mà các anh ĐẸP là hay rồi :x
tất cả các ca khúc cover hay hát lại ở Hàn đều ghi rất rõ ràng.Lyric của ai,bản gốc của ai-nc nào...VN lúc nào cũng 1 câu "Nhạc ngoại lời Việt " nghe nó cứ lởm lởm.Cứ như kiểu ca khúc ko có tên tuổi ý :|
Chắc cái này giống nhạc phim Thái vương tứ thần kí.Ko hề có các anh.Xem perf thôi.

"Hát lại" khác với "đạo nhạc" mà. Các anh hát lại đã có xin phép, ghi tên tuổi nhạc sĩ ca sĩ đàng hoàng. Với lại quan trọng nhất là các anh hát đúng lời đúng nhạc.
Còn cái bọn đạo thì nó ăn cắp nhạc chế lời Việt vào, ko mua bản quyền nữa==> thì tất nhiên đó mới là đạo.

Còn việc sử dụng đoạn nhạc ko lời trong Tri-Angle (hình như của Betthoven? '_') thì hoàn toàn ok. Có một luật là : bản nhạc nào sau 50 năm được quyền sử dụng mà ko cần bản quyền. Nhạc mà Tri_angle sử dụng ko cần mua bản quyền đâu.

ok, các anh cover đàng hoàng, ko như mấy bạn VN này +__+
e tưởng chị Phương bảo stop chiện nảy roài

chuyện trc là VN cover
chuyện này là chuyện các anh hát lại ;))
chuyện trc làm nền cho chuyện sau :">

=)) chị bảo stop nhưng các chị kia ko stop thì chị làm j được :-"

chuẩn bị đổi ava :-?? mọi người có ảnh nào mới mới hay hay giới thiệu cho em cái :-< , ( nhất là Junsu ý :)))

tớ ko có ảnh mới n đây là cái ảnh JS tớ thik nhất.ko hiểu sao nhưng rất thik ảnh kiểu vàng vàng :))

tình hình là lên soompi, thấy bảo bản 1 min bị lộ =)) xong chạy qua xem thì Avex cho dỡ xuống ngay rồi :-j =((

dưng mà mò 1 hồi lại thấy cái này :D

http://www.youtube.com/watch?v=yDf6f73W_mM

nhận xét qua là chất lượng hình ảnh clip này ko tốt lắm :p, nhưng mà trông cũng được :p chán là các anh ko đóng drama như mình tưởng :-?? mà tóc Yunho trông xấu, đáng ra cứ để như Star Show là đẹp :(, tóc Yoochun khỏi bàn >_<

mà cũng mới có tin là Yoochun mới phải vào viện vì sức khỏe >_<
Jae thì trước đó mấy ngày >_<

bó tay các anh >_< cứ đến cái thời điểm này trong năm là lại lăn ra ốm :( :((

thế này là đẹp đều rồi.Ít nhất cũng ko có ông nào búi hay tết :))
cái này chắc là bật trên màn hình tv rồi quay lại.
hnay mưa to sấm rung trời.đg ngồi tự dưng thấy cái bàn rung chuyển :-ss

ko, nhớ cái thời j mà vẫn bên Nhật ý, nói chung là sau Purple line, trước Beautiful you :)), tóc ai cũng đẹp >_< mà tóc O hay tóc purple line cũng coi là đẹp, chứ tóc này >_< nhìn thê thảm, hát thêm cái bài thất tình nữa :(

thôi kệ :)) mà cái này mới có 1min :D vẫn muốn các anh đóng trong drama :))
:x công nhận là bài này hay :D

thời thì n lắm.
chỏ ghét micky búi tóc thôi.trong An Nam đêk chịu đc.

An Nam =))
có mấy kiểu tóc kinh khủng nên liệt kê ra
- Yunho, người ko bao h nên để tóc dài :)):)) beautiful you và cái concert T thật ko đỡ được. Còn lại đều đẹp :)) cực thích anh để tóc chỉa :))
- Jaejoong, ngoại trừ The way you are ra thì cái j cũng được :)) (kể cả tóc dài Triangle và Believe cũng vẫn đẹp =)))
- Junsu, The way you are là 1 thảm họa :))
- Yoochun :)), xin ông hãy quay về tóc ngắn... tóc dài thì như Rising sun là được còn kiểu dài xòe xòe ra ghê lắm. Dream concert là 1 thảm họa cho hair style :((
- changmin :-s tóc nào nhìn cũng đẹp, ko có cái nào quá tệ :-s :x mặt thật là perfect :x kể cả tóc dài buộc(nhìn trong variety show em thề là đẹp dã man cái tóc dài buộc)

Chỉnh sửa lần cuối:
n cảm jac mặt min dạo này rất già ý.nó cứ phèn phẹt thế nào ý :-?? cảm jac mặt với cổ to ra :))

trong cái clip thôi :)) chứ ở ngoài, mặt Min đẹp mà :D nhưng có vẻ cái mũi ko hợp với cái mặt lắm ;))
(mũi phải như mũi Jaejoong nhờ :)))
công nhận là Min được coi là đẹp zai nhất nhóm nhưng mà cái mặt Jae vẫn ko ai đọ được

=)) nhìn cái ava mình =)) mặt charismatic đây :)) chưa kiếm được kiểu ảnh nào cười đẹp cả =)) toàn trong clip cười rõ đẹp

mà có ai biết cắt ảnh từ clip thế nào ko :( cần chương trình j nhỉ

Back
Bên trên