TVXQ..where the legends begin

:)):))

đang nghe cái single mới của DBSK , tình hình là đợt tới DBSK và CSJH hình như cùng release single tiếng Nhật ở Nhật thì phải :-/ (thế album bên Hàn là bao h :-&) lâu lắm mới nghe tin CSJH...:( dưng mà cái single mới của các anh ý :D nghe hay phết ^_^ beat nhẹ nhàng nhưng có thể nhảy ;;) :x

mà tình hình là mới xem mấy cái ảnh từ Dating on earth --> tóc các anh từ xa xưa, chứng tỏ đóng xong từ lâu :-B thế mà mãi chưa chiếu :-B

---

đang xem mấy cái pics về super triple concert ở Thái :D hình như có cả Suju biểu diễn cùng nữa :-/

----

hôm nọ nghe được, hôm nay search lại đã ko thấy cái single mới trên youtube rồi >_< có ai có link ko
(cái Doushite kimi wo suki ... blahblah j đó, tiếng anh là why did I fall in love with you >_<)

Chỉnh sửa lần cuối:
thế update đi anh :))

cảm ơn chị Liên ạ >_< dưng em ko down được, cả đăng nhập xong cũng ko được :(

Chỉnh sửa lần cuối:
hic, em ko save target as... được mà phải down bằng IDM thì nó ko cho down

dưng mà nghe onl được :( thôi đành vậy >_<

mà các anh ra single mới chắc sẽ có MV luôn nhể 8-> tháng 7, lâu quá >_<

tự dưng quên mất cái bài của CSJH ở Nhật năm ngoái.
Pi cái j ý nhở.MV hay.Nhảy đỉnh :x
MF dạo này như điên ý T.T

----------

hình như là piranha hay soa ý nhở.khổ quá

uh, Piranha :)) tự dưng lúc đầu tưởng CSJH nhảy ballet trong đấy, cuối cùng đoạn đầu lại là mấy ông backdance nhảy giống kiểu ballet
Stephy sexy nuột :x

nhắc đến CSJH mới nhở, lên YAN với Soompi xem, thấy ở Soompi thì support CSSK :)) ở YAN được vài người, vài đứa thì cứ couple DBSK đọc rất là :-& mặc dù thấy Yoochun và Junsu, Jaejoong và Yunho cũng hợp nhưng mà ko thik các anh gay tí nào :)) couple 2 nhóm thế này, nếu cần thì cho thêm Boa hay Ri In vào cũng được :)), anh nào cũng có 1 cô có phải hay ko :))

cái bài mới này thì bao h DBSK mới release nhể :x có thêm cái MV cho máu :x

đúc kết là nếu mv cho các chị kia vào 1 cak quá đà thì các chị kia dễ bị anti mất :|
bảo vệ JRI [-(
Quá thik chị đấy rồi @-) Mặc dù nhảy btg n mà những bài chị ý hát đều thik tất!Dạo này thik nhất là The left shore of happines.Nghe buồn mà muốn phun nc mắt :x
Couple có mấy cái fanart buồn cười.N những truyện hơi gay quá thấy nó cứ hâm hâm kiểu j ý :| Lên yan thấy toàn fic.K hiểu ý tưổn ở đâu ra mà n` thế :| Hồi trc cũng hay ngồi tưởng tượng n cứ cầm bút là thấy...nao lòng =)) tự thấy khắm quá viết ko nổi 8-}
Xét về thần tượng mà ko tính DB thì có Zhang Yi Lin và Lee Soo Young là nghe cả đời ko chán :x

:-?? ko cho vào đâu, yên tâm, với cả mỗi người 1 nơi thế... mà h này DB vẫn đang ở Hàn hay về Nhật để promote single mới thế...
với cả =)) thấy Cass với Shapley có vẻ hòa thuận ;))

về fic... :-?? mình cứ đọc pairing thấy ghép các anh là ko đọc nữa nên chả hiểu hay đến đâu =)) đến h mới đọc được đúng 3 cái fic là ghép các anh với gái nhá :)), đọc rất là thik :x

còn về RI, hát hay thật :)) thực tình là nhìn với Junsu rất cute =)) nhưng RI còn hơi nhỏ :( (năm nay 19 ah :-/) ko được yêu đương lung tung thì phải :))
hình như RI có mỗi 1 bài là nhảy thì phải :-??

fic thì cũng chỉ là fic thôi, nhưng rất tiếc ngoài đời thật các anh chẳng yêu mấy cô gái đó đâu :)) (lời nói từ một fan couples chân chính). Fic couples DB nhiều fic hay lắm nhưng trên YAN toàn bọn viết tạp nham nên làm hỏng hết hình tượng mấy anh. Có điều đính chính một chút: các anh nhà mình không phải gay mà là bi :))

Mà thôi lòng tin thì mỗi người có suy nghĩ khác nhau.

Ngoài DB ra chỉ yêu unie Hyori và BoA :">

hờ hờ :)) em cũng thik YooSu với YunJae nhưng chỉ thích các anh có những đoạn fancam hay ảnh tình củm chứ mấy thứ gán ghép các anh thật thì :)) dù sao thì đàn ông hẳn hoi vẫn hấp dẫn hơn ạ :))

hỏi tí, tại sao fan của DB và kể cả rất nhiều fan của nhiều nhóm nhạc khác ở Hàn lại thik couple đến thế :-?? bộ thik các anh gay hay bi lắm ah :))

btw, Yunho yêu ai cũng ko nên trừ Stephanie của CSJH :)), Junsu yêu ai cũng ko nên trừ Jang Ri In ạ :))=)) niềm tin mới của mình =)) ah, cả Changmin thì Dana của CSJH hay Jessica của SNSD cũng được :))

Chỉnh sửa lần cuối:
@Phương: em không biết nên không hiểu được đâu. Nếu tham gia vào 4rum couples đọc em sẽ biết lòng tin của fan couples không phải là muốn gán ghép các anh ấy mà sự thật là như thế. Thật ra couples Yunjae là thật, còn Yoosu thì mới là gán ghép.

hỏi tí, tại sao fan của DB và kể cả rất nhiều fan của nhiều nhóm nhạc khác ở Hàn lại thik couple đến thế bộ thik các anh gay hay bi lắm ah

em nói thế làm một số fan couples chân chính tự ái lắm đấy. Cái bọn chỉ thích gán ghép thì đương nhiên chị không chấp, nhưng những fan couples khác họ yêu Yunjae thật sự thì họ sẽ rất buồn nếu nghe em nói câu này.
Vì không xem nhiều nên em không tin chứ khi chị cho một bà ko phải fan couples xem một số đoạn fancam quay trộm Yunjae, bà ấy cũng phải thừa nhận rằng họ yêu nhau. Nếu xem hết thì dù không muốn cũng phải tin rằng đó là sự thật.

Phần lớn mọi người đều cho việc hai thằng con trai yêu nhau là việc sai trái và đáng ghê tởm nhưng chị rất ghét những người có suy nghĩ cổ hủ như thế. Không phải chị muốn hai người họ yêu nhau, nhưng sự thật thì phải chấp nhận. Bé Changmin chị rất muốn anh ấy có bạn gái chứ không phải với một thằng nào đó.

Nếu em muốn tin thì cứ tin rằng Yunho yêu Stephanie :)) nhưng thực tế việc đó ko thể xảy ra, thật đáng tiếc :)) Yunho quan tâm đến Jaejoong còn hơn cả với con gái nữa:)) thực tế chứng minh điều đó chứ ko phải chị nói suông:))

Bé Changmin thì không đời nào yêu Jessica. Thần tượng của Changmin là Han Ga In và đến bây giờ anh ấy vẫn yêu cô ấy, vì đó chính là tiêu chuẩn bạn gái của anh ấy:"> Cái mặt Jessica phẫu thuật thì không bao giờ có thể bước vào trái tim Changmin đâu:))

Thôi chết, cứ động vào vấn đề couples là bắt đầu nói nhiều:"> sorry bay đây *víu*

ko, ý em ko bảo là sai trái j cả :p em ở bên này thấy trai yêu nhau đầy mà :p có hôm tổ chức sinh nhật 1 thằng thằng kia đến còn tình củm trước mặt bàn dân thiên hạ mà bọn em vẫn vui và support chúng nó đấy chứ he he :p

em ko bảo là em tin mấy couple nam nữ em list kia đâu :)) em chỉ bảo là nếu yêu thì nên yêu những đứa như thế (nếu nhá :))) mới xứng với trình độ các anh

Em cũng xem nhiều YunJae rồi ạ :)) =)) tình hình là thích Junsu nên xem Yoosu nhiều hơn (2 ông này đi với nhau bày đủ trò bựa :x) :)), nhưng YunJae đúng là ;)) sweet hơn, hợp hơn, xem còn thật hơn nữa :)) có điều nhiều cái đúng là fan tự huyễn hoặc (em xem ko thấy khớp với caption của chúng nó :))) còn nhiều cái đúng là 2 ông này khả nghi :))=)) chả biết đường nào mà lần
nhưng mà nếu 2 anh chưa khẳng định thì thôi, để yên cho 2 anh ý , :-j

các anh còn trẻ lắm ý, cứ sự nghiệp đi đã :-j:-j hị hị

Chỉnh sửa lần cuối:
@Phương: đọc bài em cứ tưởng em anti couples:)) dạo này hơi nhạy cảm:">

đúng là Yunjae ko thể khẳng định cho fan biết bây giờ được, vì các anh ấy còn đang sự nghiệp.

Nhưng thực tế là "đã khẳng định" rồi đấy em ạ:)) vấn đề là chỉ fan couples mới biết còn những người khác họ ko biết nên cứ nghĩ là hai người chưa thừa nhận:">

Em ít đọc fic nên chắc là em chưa đọc "Thorn year" phải ko? ;)) (nếu đọc rồi càng tốt). Fic đó bản gốc là tiếng Hàn, và rating của nó thì "cấm trẻ em dưới 18 tuổi =)) ) Và là fic Yunjae (tự hiểu:">). Hai anh nhà ta đã đọc và còn thích nó nữa. Thật ghen tị với bà Maio - tác giả fic đó vì được Yunho kí tên lên fic ấy tặng cho bà:"> ổng còn kêu gọi 1 triệu fan ủng hộ Yunjae nhà ông ấy thì là thừa nhận rồi còn gì nữa =))

:-?? em tưởng xem xong cái All about TVXQ , cái couple talk đôi nào chả bảo hãy ủng hộ couple của họ :))

ah, về anti hay ko :)) nửa anti nửa ko anti :)), kiểu yoosu hay yunjae thì ok chứ cái nào có dính Min vào là anti vì theo em Min còn nhỏ dại ;))

:-?? thôi ạ em ko dám đọc :)) hè rồi cái summer school em đi có đứa người hàn sang :)) =)) nó cũng mê YunJae xong nó bảo em đọc nhưng cẩn thận đọc xong đầu óc đen tối đi đấy :)) thế là thôi em chả dám đọc nữa (vả lại nó đưa bản E em lười chả đọc :)))

chết rồi nãy h toàn 2 chị em mình spam nhá :)), topic này dạo này ít người vào nhỉ :(...đành chờ các anh ra cái j mới mới có người vào xôm tụ được

--

btw, vụ đạo nhạc mà chị nói bên topic kia, em cũng đọc trên YAN rồi :-j, có điều link ở YAN bị đơ em ko xem được bài nó hát bựa thế nào :-B chỉ biết là đạo rising sun :-?? sao lũ VN này ko đạo bài j của DB mà ko nổi ý, :-?? lại đạo ngay hit của các anh :-??
nghe nói còn ghi tên người sáng tác là chúng nó nữa :-?? hay nhỉ

nhạc các anh VIP quá cơ :)):x

Chỉnh sửa lần cuối:
thì topic để bàn luận mà:)) ko ai nói thì mình nói vậy :">

trong cái All about TVXQ chỉ là đọc theo kịch bản nên hơi giảT____T chỉ có những chi tiết nói về chuyện cá nhân thì là thật. còn những câu hoa mỹ nào em nghe thấy đều là kịch bản hết đấy=________= couples talk Yunjae ko thích lắm vì có một số đoạn hơi giảT__T chính vì thế nên thích xem fancam hơn:))

Về vấn đề đọc fic thì với tâm hồn trong sáng của em thì đừng nên chọn mấy fic rating nặng:)) đọc mấy cái SA nhẹ nhàng hay hơn nhiều:"> cái chị ko thích ở bọn mem YAN là nhiều đứa viết ko ra cái gì mà cứ đua đòi viết yaoi, tởm=_________=

Min thì cũng trưởng thành lên nhiều rồi mà em:"> có điều tiêu chuẩn chọn bạn gái của anh ấy khá cao nên còn lâu mới có:)) ghét nhất là Min bị ghép cặp với những người khác>"< nhất là couples Kimin=_________= cực ghét.

post vụ mới nhất vào đây, bàn cho xôm, đang chán=__________=

nhạc DB bị đạo

Nhóm Brother A (thật ra có mỗi một thằng=___=) đạo "O" của các oopa nhà mình, còn dám ra cả album nữa>"<

http://rimoka.halinh.vn/m/#album/634

Và còn đạo luôn cả "my destiny":
(lấy tên là "số phận")
http://nhaccuatui.com/nghe?M=a0HbaK8BL0

Cả "holding back the tears" nữa =.=
(Tên bài dịch luôn thành "giữ từng khóe mi ướt" ... bó tay!)
http://nhaccuatui.com/nghe?M=yLVRWocbRE

Và cả Rising Sun luôn!
(lấy tên là "Ngày mai tươi sáng")
http://nhaccuatui.com/nghe?M=QIf2nyBgI7

Bài "O" tụi nó đã đạo thì chớ lại còn giữ nguyên phần rap của Yunho và Micky nữa chứ! Hết nói nổi!

nghe có vẻ giống bạn Chu Bin j đó đạo phần đầu của O nhỉ :-?? cứ như kiểu Mic với Uknow hát đệm cho nó nhảy :-??

còn nhóm j đạo rising sun thành mặt trời mọc (nghe tên đúng phết :)))

bài O của thằng BA đấy là bài nào trong cái album :-??

----------

ôi đang nghe số phận :)) chết mất thôi :)) sao ca sĩ VN mình đạo có 1 số chỗ ko thể dịch nổi nên tương luôn cả E vào đấy nhỉ

(cái đoạn u know, that I'm still waiting for you...)

làm mình nhớ lại mấy đoạn Bảo Thy đạo Buttons, please tell me why...

vẫn chưa thấy O đâu :-?? bài nào hả chị :-s

---

>_< càng nghe càng :-&

rising sun rap Việt >_< Holding back the tear lời sến ><

Chỉnh sửa lần cuối:
nhạc...buồn nôn ... :|
e thấy bạn bè với nhau mà yêu quý thật sự sẽ nảy sinh tình cảm cao hơn 1 chút thôi.như e với mấy đứa bạn e,nhiều lúc thấy yêu bọn nó điên cuồng.Các anh ở cạnh nhau lâu như thế,cùng trải qua n` chuyện nên sự gắn kết cũng mạnh mẽ hơn ng` btg.
couples nảy sinh do mình cuồng ít nhất là 2 anh 1 lúc nên muốn 2 anh đấy đi với nhau ( đấy là tâm lí của e trong 1 số trường hợp nhưng với DB lại ko có cảm jac đấy :-?? )
hồi trc bọn e cũng nhảy O - Rising sun nhưng chỉ dám chỉnh đúng đoạn Yo!U-Know , let's try sm noisy beat thành "Yo!Girl let's try sm noisy beat thôi" :| Thế này thì bựa quá... :-<
Dạo này e để ý đến cái này http://kpophn.forumgogo.com/thread-177-1-1.html
Thi xong có cái xả stress :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên