Tuần Châu

Bùi Lê Chi
(metalrocker)

Ban quản lý diễn đàn<br><a href="http://www.hn-ams
Đen quá anh em ạ, hôm nay đi Tuần Châu, đến nơi mượn con ngựa cưỡi đi lòng vòng cho thoáng mát. Nó cắm đầu chạy như con điên qua mấy bãi liền không thể nào dừng được. Đến cái bãi thứ 4 thì bị một đàn chó khoảng 4-5 con trong một nhà bán nước chạy ra đuổi. Con điên đấy lồng lên rồi phi nước đại.. đùa chứ sợ đếch chịu được, lúc nào cũng như sắp ngã đến nơi. May sao chạy được độ 500 m nữa thì bọn chó dừng đuổi, mà cũng gặp một cái bờ thép gai cao. Con điên đấy không chạy được nữa, tôi hú hồn xuống ngựa rồi dắt nó đi vòng về chỗ cũ, cả thảy cả đi lẫn về là hơn một tiếng. Về bị cả hội cười cho thối mũi...

Nhưng dù sao cũng an ủi, sau đấy có 2 thằng khác cưỡi thử con điên đấy, một chú ngã ngựa, một chú bị đá:))

Nừa ngày đầu diễn biến như thế, còn tối nay và ngày mai nữa không biết còn biến cố gì xảy ra không:D Anh em ở nhà cầu chúa phù hộ cho tôi đi...

Đi ghẹ với rượu đây..

Chỉnh sửa lần cuối:
Vui thế, ai bảo dại mà đi cưỡi ngựa! Tao chưa đi Tuần châu bao giờ, nhưng nghe nói đẹp lắm?

Anh em nào không thich sự có mặt của em, cứ báo 1 tiếng, hoặc bảo anh Chi xóa luôn đi. Cứ coi là em khong post bài này.

Chỉnh sửa lần cuối:
Hê hê, thú nhể, nằm mơ cưỡi ngựa cơ à, viết tiếp đê. :))

Còn Hoàng béo, ở đây toàn anh em với nhau cả, làm gì mà phải bức xúc thế.:D

Vũ Đình Hoàng đã viết:
Vui thế, ai bảo dại mà đi cưỡi ngựa! Tao chưa đi Tuần châu bao giờ, nhưng nghe nói đẹp lắm?

Anh em nào không thich sự có mặt của em, cứ báo 1 tiếng, hoặc bảo anh Chi xóa luôn đi. Cứ coi là em khong post bài này.

Hoàng gì mà phải ăn nói thế làm mất lòng anh em. Ở đây toàn anh em, chúng nó có nói ko hay cũng là góp ý cho mày sửa và tiến bộ hơn, để mày thấy cái sai mà sửa, chũ ko phải anh em thì chúng nó đêk thèm nói chuyện về mày và với mày đâu.

Haha, Hoàng béo tiến bộ vãi.... :)) chúc mừng chúc mừng.. THảo nào hôm nay trời cứ âm u khó chịu, mình ngồi mãi không học được bài, cả ngày loay hoay vớ vỉn.
Anh Chi, tôi biết loại ngựa anh cưỡi là loại gì rồi. Không phàm tí nào. Hơn một tiếng phưu lưu thì cũng đáng được gọi là hảo hán đấy. Tôi nể anh, kính anh một chén :D!
Đi biển vui thế nhỉ, chẳng biết chia sẻ gì cùng anh, thôi thì gửi anh một câu giữ gìn sức khỏe, mong có ngày anh em hội tụ mà được nhìn thấy nhau còn nguyên, còn vẹn.
Kính

Anh em có vẻ không tin? Nghĩ tôi đùa à? Đây là ảnh chụp lúc dắt bộ về gần đến nơi, thấy thằng cho thuê ngựa phóng xe máy đi tìm, tôi với nó cưỡi ngựa đi về :)) Thở hồng hộc vì mệt..

Hehe Dũng: cái trò mơ đấy nhàm rồi :))

Thanh: nhạy cảm quá :D Nhưng kể ra cách nghĩ của cậu cũng thú vị :))

Hoàng: việc đếch gì mà phải câu nệ :))

Buổi tối chơi cũng vui, khi nào có thời gian kể cho anh em ..

Đính kèm

101.9 KB · Xem: 47
Sao lớp mình dạo này lên đời thế, toàn du lịch với nghỉ mát. Em thì đang thi đái cả ra máu.
Ở Hà nội bây giờ thì toàn mưa, uống trà đá làm thơ thối, đấy mới là đời sinh viên các cậu ạ.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Chả là ku anh của chú hơi có chút tật phóng đại ấy mà , câu chuyện thực ra là thế này , đến nơi mấy chú thấy có con ngựa để không , thế là thách nhau xem thằng nào bản lĩnh cưỡi được nó đi 1 vòng , cuối cùng BLC là người bản tính hiền lành nhút nhát bị chúng nó lừa lên ngựa , ai ngờ mới đi được vài bước thì có 1 cô gái điên xông ra thế là cả người lẫn ngựa chạy như bay bảo toàn mạng sống , nào ngờ mới chạy được hơn 100m thì dính bẫy , đồng bọn của cô ả là 1 đàn bẹc giê con nào con nấy to như con chó phốc , thế là mặc sức ghì cương nhưng con ngựa rát chết vẫn đưa BLC lên tận Bãi Cháy .... thương .... lang thang dắt ngựa về thì chú gặp thằng chủ ngựa đánh 3 cái ô tô lên đón , thế là chú đành nhảy xuống làm làm bài "lạy lục" may mà thằng chủ ngựa tốt nên dừng xe và còn cho chú chụp chung 1 kiểu anh , đấy , 3 cái xe mà thằng cu TTH nhìn thấy sau lưng là của thằng chủ ngựa đấy.... khổ thân cái thằng nó hay nói giảm nói tránh .... thương quá , còn bị nghi ngờ là nói điêu nữa kìa .... :D

Bác Sơn dạo này đi sâu vào dòng phân tích bản chất của anh em, thế này thì xxx ai dám bốc phét nữa chứ.

Back
Bên trên