Trung Anh nè...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Oài, đường truyền tại gia bị hỏng. B h mới sửa được nên tao mới cập nhật thông tin. Ơ thế lớp mình định khi nào là có đồng phục. Đợi đến lúc đi chơi thì diện luôn hả. Tao cũng chả bít mình ngả theo phe nào. Cái này phải bàn cùng cả lớp cơ. Chứ mấy đứa bàn với nhau trên HAO ấy, ai bít thía nào được:)
Mai tao cũng chẳng hỉu đứa nào tổ tao lên thuyết trình nữa. Nhưng được cái ko học Toán, nhể;)

:D sao lại hay thế :D ko học toán à :D
thế là tau có thời gian ngủ bù :)) há há há
chẹp mấy hum nay mất ngủ
choa em 1 ý kiến về chuyện đồng phục tại thấy ở lớp chả đi đến đâu cả
tau đang cố tìm ra 1 tiêu chí để các thiên tài lớp mình thiết kế theo :D làm gì cũng có tiêu chí :D
bi h bọn mình thik : đẹp, có ý nghĩa, có nét riêng của lớp lại còn phá cách phải không :D
Theo như tất cả những ý tưởng của bọn mày tau rút ra đc tiêu chí đó
ý tưởng của tau thế này:

tiêu chí riêng biệt có ý nghĩa, thể hiện lớp mình: thì có ý kiến làm 1 cái huy hiệu, phù hiệu hay logo. Tau nghĩ phù hiệu, logo có thể in lên huy hiệu ^^ ko nên in lên cái áo độc mỗi cái logo. Như thế khó mà đẹp và nó sẽ giống mấy cái áo quảng cáo cho sản phẩm nào đó hoặc 1 statement :)) đấy là tau thấy thế
hơn nữa cái huy hiệu đối với girls thì rất hay ho :D đáng iu :D, tau là tau mua cả tá về móc khắp phòng ấy chớ :)) mà lớp mình con gái lại chiếm đa số :p
hầy
nét phá cách: có rất nhiều "đất" cho bọn mày thiết kế khi đã move đc cái logo to tổ chảng đi. Sẽ không còn phải lo về chuyện nó trông quê hay giống mấy cái áo của cocacola. Bọn mày có cả 1 bộ quần aó để vẽ vời, thiết kế các kiểu hình thù tùy thik. Nhưng cái khó và challenged là ở chỗ, các hoa văn hay trang trí gì trên cái áo, cái quần đều phải thể hiện 1 điều j đó đáng nhớ về lớp mình ( chẳng hạn lấy ví dụ là chữ "shine we are") Biết đâu lớp mình toàn thiên tài thế này :)) làm ra 1 bộ outfit ngon lành mặc ra đường thành mốt :))
còn chuyện đẹp hay không thì ^^ tùy người sẽ thấy khác, miễn làm sao bộ này làm ra mọi người đều thấy :) hài lòng :) thấy ko uổng công chờ đợi mặc dù nó chỉ ok so với kỉu ăn mặc thường ngày. :)
Nếu định làm cả bộ ngon lành thế này :) thì phân công công việc là vừa :)
1 nhóm chuyện huy hiệu ( bao gồm các thứ in lên đó, chỗ đặt ng ta làm)
1 nhóm chuyên chuyện thiết kế trên áo và quần ^^
1 nhóm lo nguyên liệu cho cả 2 nhóm kia
1 người lo tiền b-) cái này quan trọng
1 người lo làm việc với ban phụ huynh, giáo viên chủ nhiệm.

đấy em chỉ xin có vài dòng thế thôi
vất vả lắm mới post đc lên HAO :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Ko logo thì vẽ một đống trang trí lên tao ủng hộ :), vì ý tưởng ban đầu của tao là như thế.
Còn huy hiệu thì ko thể là một phần chính của trang phục được. Thường mày chỉ đeo được cái huy hiệu bé thôi, ai nhìn thấy dc. Còn đeo cái to thì rất vướng & bất tiện. Thế nên huy hiệu theo tao chỉ là optional mà thôi.
Vấn đề là, tao ko hiểu có nét riêng của lớp là những nét gì cụ thể.

:( có ai nói cái huy hiệu là phần chính đâu :( nhưng mà nó hay mà :x :) :D
còn nét riêng của lớp mình là j á :-? mày thử nghĩ xem mày cảm thấy j ở lớp mình :)
Có nét mềm nét cứng, có nét vuông nét tròn :)) có những con người đáng iu ^^ ngây thơ trong sáng ^^ cũng có những đứa đen tối >:) tau chẳng hạn :D
nhưng tựu chung lại lớp mình đem lại cho tau cảm giác vừa lạ vừa quen:) --> vẽ cái j vừa lạ vừa quen, cách điệu từ 1 cái j đó rất bình thường ở lớp mình thôi :) vẽ ra :D
hầy
khó nói quá
nó là cảm nhận
trong mỗi người đều có cảm nhận
hôm nay tau ngồi quan sát lớp mình thấy được nhiều cái hay ho mà chỉ là cảm nhận thôi rồi cũng mất đi :) tại còn nhìu thứ quyến rũ hơn :)) hủ tíu chẳng hạn :)) tiết 5 đói mà :p
có thể mày ngồi mày quan sát thăm dò lớp mình 1 chút + cảm xúc của riêng mày :D tau khuyên mày nên xem lại đĩa shine we are trước khi sáng tác :D
để xem mọi người tỏa sáng thì có cho mày thêm ý tưởng nào ko :D

Mai thuyết trình tổ nào lên nói tổ đấy nhé. XG. À Còn cái file j mà lúc chiều Nhí bảo tối Yến gửi cho Trung sao ko thấy đâu 8-}

Xem nào! Sau 1 hồi bàn bạc và nói chuyện với DVD , Ai ren , Mo và Min tao nghĩ là nên có 1 tiêu chí cụ thể hơn! Ít nhất là giới hạn vào cho mọi người đỡ lan man và tập trung vào sáng tác!

Đây, sau đây là những tiêu chí mà cần thảo luận!

1) Chúng ta thiết kế đồng phục mùa nào ? ( Cái này ảnh hưởng đến chất vải và đương nhiên cũng ảnh hưởng đến logo và kiểu dáng ) ( Tao nghĩ cái kiểu áo phông là dễ mặc nhất , vừa đc cả mùa hè, xuân , thu_ cái này thằng DVD cũng nghĩ như thế)

2) Chúng ta thiết kế tất cả cùng 1 kiểu hay chỉ cùng vải (màu và chất)? ( Tao nghĩ phát vải cho cả lớp, đứa nào thấy thik kiểu gì thì may kiểu đấy , miễn cùng vải và logo là đc!)(Con gái có thể may quần or váy , áo thì khác kiểu nhau , nhưng phải có những chi tiết chung( VD tất cả cùng thắt nơ ở eo chẳng hạn) , đứa nào ngại đi may thì tự tìm kiểu trong catalogue (quên cách viết rồi) rồi đưa số đo đây, tao đi may cho vậy!

3) Làm logo hay làm huy hiệu , hay làm cả 2? hay ko làm gì cả? (agree là làm cả 2 nhưng khá mất tg)

4) Boys chỉ may áo thôi còn quần tự túc hay cũng may cho đồng bộ?(tao thik con trai mặc đồng bộ)

5) Màu ? (màu gì mà cả boys và girls đều mặc thấy ổn)( VD màu nâu sữa chẳng hạn)

6) Có họa tiết ko?(Tao nghĩ là có logo rồi thì thôi)

Đấy , đại loại là có mấy tiêu chí ấy , phải thống nhất thì mới thiết kế nhỉ? Thế thì mai tao lại lên nói vậy! Mà cả lớp lắng nghe 1 tí nhé! Tao biết là tao còn hay đùa , nhưng lần này sẽ nghiêm túc, mọi người phải để ý nghe 1 tí, để tao biết còn đang có người lắng nghe?????

cái này ứ phải tiêu chí
cái này là hỏi lan man ra thôi
3) Làm logo hay làm huy hiệu , hay làm cả 2? hay ko làm gì cả? (agree là làm cả 2 nhưng khá mất tg)
6) Có họa tiết ko?(Tao nghĩ là có logo rồi thì thôi)

tau vừa nảy ra cái ý tưởng này
tìm 1 cái biểu tượng cho lớp mình :D rùi in lên cánh tay áo bên trái ấy :) :D nó sẽ vừa là cái phù hiệu lớp lun :D
làm thế trông rất cool :D :x mà lại còn cả cái thân áo để DVD và mấy đứa thiết kế họa tiết :D cho nó đẹp :) thành 1 cái áo thật đẹp và ý nghĩa :D

Chỉnh sửa lần cuối:
này tại sao ko làm logo là 1 cái mảnh bé tí rồi lúc mà mình phát vải cho cả lớp về để tự may í đưa cả logo cho mỗi đứa, đứa nào thik gắn ở đâu thì gắn,đứa thì ở bên tay ,đứa ở chỗ khác thì tùy vào sở thik mỗi người

Tao định làm logo bằng vải in hình jì đó rùi khấu lên áo ( mỗi đứa khâu 1 nơi th hố thik tùy chọn ) lo go khâu lên có viền te tua

ogo/phù hiệu cánh tay trái có khác gì đồng phục trường

giống và khác ^^
giống: nó mang nét đồng phục Có cái phù hiệu trên cánh tay là có trưng ra cái tên của lớp hay trường và biểu tượng ^^ Cùng là cái áo trắng nhưng có thêm cái phù hiệu thành đồng phục đúng ko? bọn lớp mình toàn mua áo trắng xong vá cái phù hiệu vào còn jề :p
khác: đây là của lớp mình, phù hiệu của trường khác phù hiệu lớp chứ :p mang ý nghĩa nhất định chứ thế mà cũng phải hỏi :p

Chuyện đồng phục lớp thành hot topic :D
Theo tao , thì bàn bạc có cả lớp cho nó nhanh , thống nhất kiểu trước rồi chọn màu , logo sau .Hiện giờ vẫn chưa biết là con gái mặc váy hay áo :-s

hay là váy và áo?
chẹp
hôm nay tau khá bức xúc
chả hiểu tại sao cái poll bình chọn tau đang dẫn đầu thì bị bình bầu lại :( công nhận là không công bằng cho lắm vì bọn tổ chức cái trò đấy làm ăn thiếu sót mất 1 bài :p ^^
bức xúc cả chuyện trường mình dạo này xiết chặt kỉ luật 8-|
hôm trước tau với con Khồn đi photo cái tờ tiếng anh mà cũng ko đc ra, bác bảo vệ chó chết còn nói vào trong kia xin chữ ký rồi ra photo. ^^
năm sau tau lượn là đúng

cái chiện đồng phục lớp thì tao cũng đồng ý với Trang là không nên may ở tay trái, trông... kiểu gì ý.
còn màu thì tao đề xuất cái màu áo nhạt nhạt như kỉu chữ ký Tuyển, còn quần váy gì gì đó thì màu rêu chẳng hạn... con trai có ai mặc được màu đó không DVD, Trung, Tú, chồng...??? Con trai cũng nên mặc giống nhau 1 cái gì đó ở quần<!!!>. Còn logo hay "phù hiệu" thì tóm lại là Min cũng thích thiết kế như cái phù hiệu trường mình, tức là có thể thích may vào đâu thì may, đứa may cổ áo hay tay trái cũng được

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên