Trung Anh nè...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
trông buồn cười thế mày, đúng là tiện tay mà vẽ ra thật, thế này thật thì ai mặc /:) :D
bỏ qua :D
Năm ngoái có một hồi tớ đã tung ra mấy ý kiến rồi đấy. Làm đồng phục casual thôi, chứ unique quá thì chỉ sợ không làm được đẹp, xấu chả ai mặc. Còn nếu đẹp được thì duyệt ^^
Ai có ý tưởng gì thì cứ vẽ ra nhớ, vẽ xong mang đến lớp, vẽ ra thì nhớ phải chọn màu luôn đấy, đến lớp anh em ta cùng góp ý.
Thường thì đồng phục phải thể hiện được tên lớp chứ nhỉ, hay là chỉ cần một mẫu đặc trưng, mình chúng ta hiểu ???
Bọn con gái định làm váy à ? Váy bó bó mà ngắn ngắn đấy á ? /:) Bọn con trai có làm cả quần cho đồng bộ không ? Thật ra là cũng đã có một vài mẫu từ năm ngoái, nhưng vứt đâu rồi ý. :D
Ngày mai có nhiều bài tập lắm đúng không nhỉ :|
Bàn chuyện đi chơi đi bọn mày !!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Tao thấy cai thằng Dũng vễ đẹp đấy nhưng khó làm lắm :D
mí lị áo cho girlz như thế thì ko mặc với váy được :))
tưởng tưởng cảnh cả lớp ta đồng phục váy , thật là đáng iu , shui sẽ thế lào nhỉ :))
Làm thêm 1 cái váy tặng cô Hoan :D

Hoàng Như Ngọc đã viết:
ko ai chịu nghiêm túc hay sao /:)

Mày muốn nghiêm túc là thế nào , tao có nói đùa câu nào đâu ?

Tao nghĩ là đứa nào có khả năng hoặc ý tưởng thì cứ vẽ rùi định 1 ngày nào đó mang đến lớp xem mẫu nào ổn nhất

Theo như Tuyển bảo thì có phải làm OTC đó :((

hơ , tao mới mở vở , làm hết bài lần trước ( còn 3 bài ) và các bài 2,3,5,6,7 của ÔTC thui , phù , lúc mới nhìn ÔTC sợ đau tim chết :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Phương chỉ ghi ở trong vở là : bài 2,3 phần phương trình mũ và logarit, ôn tập chương thì làm bài 5,6,7. Cuối cùng là ai ghi đúng ghi sai????

em cũng ghi giống P : 2 3 4 + 5 6 7 :| làm đến tận h này mới xong :(( ko làm nữa đâu =;

bọn ở bên này ăn mặc già khú đế
bọn nó ăn mặc đẹp bỏ xừ
tao bảo này, làm dồng phục lớp thì sớm nhất cũng là gần đông năm nay mới có mà mặc, với cả mùa đồng mới được mặc kô bị ai mắng thôi, thế thì làm đồng phục lớp mùa đông đi
vẫn thích làm đồng phục vòng hay nhẫn hơn :D

logo tao chưa nghĩ được cái gì, đứa nào giỏi tiếng trung nghĩ nhé
cái của gal trông lạ nhưng tao thấy bọn bên này đang mốt mà bọn nó mặc hay ghê lắm, nhớ là hồi trước con khồn mặc kiểu dạng này 1 lần rồi.
vẽ xấu ai kô nhìn ra thì hỏi nhé :D

Chỉnh sửa lần cuối:
:D ý kiến con Trang đc đấy :D
làm cả mùa hè lẫn mùa đông :))
thế thì phải làm thật đẹp vào ^^ :D :x

Ôi , đời nghèo :((
he he nhưng mà tao cũng thik đông phục đông :D
À mà đặt áo mùa đông chẳng biết phải đặt ra sao , chẳng biết chỗ nào làm kiểu áo như thế

À mà áo lớp mình định thế nào
1 - Áo phông có logo , gái trai như nhau
2 - Áo phông kiểu cách , gái trai khác nhau
3 - Áo sơ mi kiểu , gái trai khác nhau
4 - con gái váy , con trai quần
5 - Tự chọn màu để cả lớp giống màu nhau rùi mỗi người tự đem đi may theo kiểu mình thik ( cách này cũng hay , cách chị lớp Anh 0205 cũng làm vậy , đẹp cực , vừa đồng bộ về màu nhưng khác nhau về kiểu trông hay ho , thú thú )

Chọn ra 1 cách làm để vẽ cho dễ :D

hờ
tao cũng thích kiểu chung vải, đứa nào may bao nhiêu thì đăng ký chừng đó. Rồi bàn màu vải, loại vải, phân công cho mấy đứa nào đó mua vải là được <ví dụ chị Hạnh>
còn vòng vèo thì ok nhưng phải có quần áo trước đã
cái kiểu mà Vanh nói mấy anh chị Anh 0205 có phải là cái váy yếm kaki không thế? Đấy, mỗi người 1 kiểu nhưng mà mấy chị ý đều váy yếm, có 1 túi đằng trước và <hình như> 2 túi 2 bên hay sao ý. Nhớ mang máng dáng chị CM:))
Còn lớp mình, ví dụ như váy màu xanh rêu <ví dụ>. Áo màu xanh nhạt nhạt chẳng hạn. Rùi váy thì cùng phải qua đầu gối, rồi váy kiểu tầng chéo...<em đang tưởng tượng 1 số thứ hay ho>. Còn áo thì có thể cả con trai con gái cùng màu, áo sơ mi chẳng hạn, kiếm 1 cái logo bắt buộc cho nó bên trái... À, mà may kiểu áo phông mỗi người 1 kiểu cũng có chỗ may hay sao ý. Miễn là cùng...1 cái gì đấy. Như kiểu... tay áo trái màu xanh, tay áo phải màu đỏ, thân áo màu đen, cổ áo màu tím...^^!

tức vãi đái í ah!:(( !kì cạch post 1 bài rõ dài thì máy nó tự shut down! Đạp cho vài phát mới chịu restart lại.:-s ....
Về chiện uniform của lớp mìn thì Tao nghĩ là như thế này nhé:
_ Lớp mình nên làm huy hiệu thay cho logo in trên áo đi!:x ( cái này con Lam mới thủ thỉ hồi chiều và tao thấy đấy là 1 idea rất hay!) Nhìn cái huy hiệu vừa nhỏ nhắn xinh xắn tây tây lại tháo gỡ vận chuyển dễ dàng và mang đến cho chúng mình 1 vẻ hiện đại quý phái:)>- :)>- ;;) ......làm huy hiệu cũng rất rẻ về giá thành ( đó là lý do tại sao trường chúng ta lại ban phát dễ dãi 1 cách rẻ mạt đến thế)....huy hiệu là 1 sáng tạo so với kiểu áo phông in logo xanh đỏ của các em lớp 9;) , hơn nữa nếu chẳng may sản phẩm làm ra có xấu xí thì rất dễ giấu đi hoặc vứt đi làm cái khác mà chẳng liên wan j đến sự đẹp đẽ của bộ đồng phục8-| ...Moreover,từ cái font jao lưu tao đã thấy là khó có thể design 1 cái j ( cụ thể ở đây là logo)cho vừa lòng mát dạ toàn bộ bà con dân tình được, ...và kể cả có possible đi nữa thì chắc j trong quá trình đi in đã ra được thành em logo expected to be đẹp của chúng mình đúng ko?
=> Làm huy hiệu nhé!:)>-
_ Nên vứt vải cho cá nhân tự may lấy đồ của mình,miễn sao phải nhìn ổn và màu vải đủ unique cho người ta biết mình đang diện uniform đấy , thế thôi! :| Lớn rồi cũng có wan điểm thẩm mĩ riêng chứ! Có cái đẹp với người này nhưng lại là ác mộng với người kia,ko thể đưa ra 1 cái chuẩn chung để mọi người theo được ,nhất lại là 1 cái nhạy cảm như trang phục[-x .....hầy dà,thôi nói chung là ai thik j may đấy,trước khi may nên thống nhất với lớp 1 chút để tăng tính đồng bộ,đấy,thế thôi!
mọi người đọc tham khảo và xúc tiến làm cái này nhanh nhanh để còn thi HK !

Chỉnh sửa lần cuối:
Nên vứt vải cho cá nhân tự may lấy đồ của mình,miễn sao phải nhìn ổn và màu vải đủ unique cho người ta biết mình đang diện uniform đấy , thế thôi! Lớn rồi cũng có wan điểm thẩm mĩ riêng chứ! Có cái đẹp với người này nhưng lại là ác mộng với người kia,ko thể đưa ra 1 cái chuẩn chung để mọi người theo được ,nhất lại là 1 cái nhạy cảm như trang phục .....hầy dà,thôi nói chung là ai thik j may đấy,trước khi may nên thống nhất với lớp 1 chút để tăng tính đồng bộ,đấy,thế thôi!

I agree!
Tao nghĩ mua vải về , con trai và con gái cùng màu , cùng chất (cùng mảnh vài mà) ! Con gái tất cả may váy giống hệt nhau, còn áo phát vải về , đứa nào thik may gì thì may! Đưa ra 1 mẫu , lại cãi nhau , chẳng đi đến đâu! Có khi trong mắt người này là đẹp , người kia lại là xấu , mà bắt chúng nó mặc đồ xấu thì ko đc, mọi người tự may theo sở thik và form của mình thôi ! Cách tối ưu đấy chứ? Vừ tiết kiệm đc tg mà mọi người thấy thoải mái ,mà vẫn giữ đc cái gọi là : uniform! Nhìn vào màu vải và chất và cách may cũng đủ biết đấy là uniform của lớp nào đấy rồi!(Nhưng nên để con gái váy giống nhau , đừng để cái gì cũng khác nhau thì lại ko đc , còn con trai quần giống nhau, áo tự may ( or ngược lại nhỉ?)

Đấy là ý kiến của tao, lớp mình chưa có 1 tiêu chí cụ thể nào cả, cả nhà sáng tác thoải mái nhé!

Damn! Vừa viết 1 bài dài dằng dặc lên Hao, mùi mẫn kinh khủng , cuối cùng lại ko pót đc vì cái trang hâm đơ!

Damn! Vừa viết 1 bài dài dằng dặc lên Hao, mùi mẫn kinh khủng , cuối cùng lại ko pót đc vì cái trang hâm đơ!
giật mình /:)

nói làm huy hiệu tao lại nghĩ đến huy hiệu đoàn với đồi ==> chán hẳn, nhưng mà đã có hình vẽ thế nào đâu mà tranh cãi logo với cả huy hiệu

màu quần áo thì tao nghĩ nên chọn 1 màu làm chủ yếu, nhìn xa xa thấy màu đấy, rồi xọc xiếc hay như thế nào đấy thì con trai 1 màu con gái 1 màu, như là nếu màu rêu như min nói thì con gái rêu trắng, con trai rêu đen (ví dụ thế thôi chứ rêu mà đi với đen trắng xâu bỏ xừ :D )

logo tao thấy bọn bên này có mốt mặc áo in chữ ở trên, vừa thấy câu này buồn cười lớp minh in lên áo đê "we're the best, so why try harder?" hay là we're no1, so why try harder?" :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Tao thấy huy hiệu chuối lắm , dẽ mất mà bé tí có ai nhìn thấy đâu , tao thik cái jì chưng ra được để khoe ta đây Trung anh 0407 :))
nếu bọn mày thik có thế làm 1 cái phù hiệu ( huy hiệu khác phù hiệu ) kiểu giống cái phù hiệu trường làm bằng vải í , to cỡ lòng bàn tay , thêu hình . rùi mình có thể khâu cái phù hiệu đấy vào vai áo mỗi đứa hoặc như hình con trang vẽ ý

đeo phù hiệu trường dã ngại rồi còn đeo phù hiệu lớp nữa :( nó cộm lắm

hôm nay thấy 1 thằng mặc cái áo này : don't think of yourself as an ugly person, think of yourself as a pretty monkey :))

hay lớp mình may đồng phục màu hồng, trên áo bọn con trai ghi: real men wear pink ;;)

_ Lớp mình nên làm huy hiệu thay cho logo in trên áo đi! ( cái này con Lam mới thủ thỉ hồi chiều và tao thấy đấy là 1 idea rất hay!)
Ý tưởng làm huy hiệu thì hay nhưng mà thay logo thì ko được hay lắm.

Nhìn cái huy hiệu vừa nhỏ nhắn xinh xắn tây tây lại tháo gỡ vận chuyển dễ dàng và mang đến cho chúng mình 1 vẻ hiện đại quý phái ...
Huy hiệu to thế nào mới thay dc logo huh mày :)) ? Hiện đại thì có thể chứ tao cũng chưa thấy cái huy hiệu nào mang một vẻ quí phái cả.

...Moreover,từ cái font jao lưu tao đã thấy là khó có thể design 1 cái j ( cụ thể ở đây là logo)cho vừa lòng mát dạ toàn bộ bà con dân tình được,
Khó nên mới phải làm, cái huy hiệu cũng làm cho số đông thì đỡ khó hơn ah ?

...và kể cả có possible đi nữa thì chắc j trong quá trình đi in đã ra được thành em logo expected to be đẹp của chúng mình đúng ko?
In CMYK thì mày chỉ cần chuyển màu về cái color space đấy thì thành phẩm ra sẽ tương tự ý tưởng mày thôi.

=> Làm huy hiệu nhé!
Làm thì cũng được nhưng mà không thay được logo.

real men wear pink
OMG.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tao thik câu của con Trang
hay làm kiểu áo in khẩu hiệu kiểu thế cũng độc đó

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên