Trung Anh nè...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
thía bi h mày nghĩ là tập kịp cái bài heal the world à ?
mà tau cũng chỉ gợi ý các em thế
bọn nó thik thì cùng hát
cóa j đâu
bản chất giao lưu là thía
có phải show đâu muh
để đỡ phải tốn công tập vì bọn nó tập trc ồi
bọn mình thì thành thạo cái bài đấy ồi
cò way j đâu

Chị Ngọc oai, tình hình là chả biết hôm tới làm giao lưu làm cái gì đây :(, em nói thật em ko muốn hát nữa, em đang chán đời quá, hay cắt tiết mục em đi.plzzzzzz/ CHÁN ĐỜI WA' :((

Trang ui, bà bị làm sao thế? Sao cứ kêu chán làm nhụt ý chí đồng bào thế! Mà đồng bào đã ko có ý chí rùi!
Thế các chị ui, cuối cùng có hát chung ko ạh? Lớp em mới tập bài này có 1 lần thui, có gì các chị thông báo để bọn em còn học thuộc chứ! Hix hix, mà tình hình là vụ đồ ăn sao ko thấy chị nào thu tiền bọn em vầy nè?

làm j mà serious thía này
bọn mình bày ra giao lưu choa vui thôi mà
cóa j đâu mà sợ
hum đấy ai thik lên hát thì hát thoai /:) miễn là cóa sắp xếp thứ tự /:) cái này chị Nông lớp chị làm
cóa j đâu àm phải quan trọng hóa lên
chỉ là vui chơi thoai
việc j phải căng thẳng thía :D
:D
cứ vui tươi cười lên :)) cười lên như thía đẹp đấy :D

ặc, bad mood. cười được ít lém chị à, thế kế hoạch cụ tỷ là gì đây?

chẹp chẹp
kế hoạch cụ tỷ là đến thứ 2 chị Nông sẽ thông báo và tiến hành :|
chắc phải họp lại 15' trc khi làm để mà phổ biến chương trình ko thì chả bit đằng nào mà làm
chị mấy hum nay bận quá chả làm đc j choa cái giao lưu :)|
cóa j mấy em lớp 10 ce cứ hỏi chị Nông với chị Lam nhá

con Trang rỗi hơi nhỉ :)| đã kiếm đc anh nào chưa ? ;))
chẹp
vụ giao lưu cóa vẻ hơi mù mịt nhỉ
nhưng mà vui nà chính
vui nhất là ngày mai iem ko cóa bài tập phải làm :)) :))

ờ, vui nhất là ngày mai ko phải học lượng giác và đc ăn uống :x :x :x
mấy em có vẻ căng thẳng vụ này quá nhể, lớp chị còn chả chuẩn bị j` cơ, cứ theo phân công mà làm thui...... vui là chính ý mờ, vô tư đê :x

Lớp mình thì cũng chỉ ăn uống với không học là nhanh và vui thôi.
Lúc đầu bảo ai làm thì nhao nhao giơ tay (không ít đâu) là làm làm này nọ, đến bây h (tao đang cố kiềm chế để không văng tục đấy) thì nhìn xem, đến tập tiết mục của mình cũng không làm, đứng hát vớ va vớ vẩn, không thể đổ tại cái gì hết vì có thời gian mà đứng tập còn vớ va vớ vẩn. Tao thấy hơi thất vọng đấy. Bây giờ có làm cái giao lưu này hay không có vẻ tao có quyền phủ quyết nhỉ. Tao chỉ cần không làm trò chơi là lớp mình cứ gọi là đeo mo vào mặt (kiềm chế lắm rồi đấy) . Thế nhé, nếu thứ hai tao có bực đến mức dẹp hết thì cũng xin lỗi trước vì đã bắt chúng mày học lượng giác hay là mất vui hay là cái gì gì đấy không biết vì tao nghĩ cái giao lưu nếu muốn làm thì ít ra cũng phải làm thật, đừng có bày việc ra xong lại ngồi vớ va vớ vẩn, tán phét, lắm mồm, xong rồi việc thì lại vào tay người khác, đến lúc nó chẳng ra một cái gì thì lại mở mồm (kiềm chế không dùng từ ***) ra kêu chán, lúc nào cũng là cái từ chán ngớ ngẩn, xong rồi còn cả từ chán đời nữa nhỉ. Thôi thế thôi, muốn thế nào không phải là quyền của bọn mày nữa rồi. Tao đã làm hết sức cho cái giao lưu này. Bây h quyền đập nát thành quả hay không là ở tao, tùy hứng của tao.

Nói thế thôi chứ tao cũng chả có thời gian đâu mà làm chúng mày chán rồi lại tốn thời gian làm chúng mày vui, vì tao còn cần làm thứ khác nữa. Mà cũng chẳng biết được, biết đâu thứ 2 tao nhận được 4 cái xác :)) và chúng ta không giao lưu giao liếc gì hết :)) Tao đang tâm trạng lẫn lộn, chẳng biết thế nào nữa 8-}

ờ, vui nhất là ngày mai ko phải học lượng giác và đc ăn uống
mấy em có vẻ căng thẳng vụ này quá nhể, lớp chị còn chả chuẩn bị j` cơ, cứ theo phân công mà làm thui...... vui là chính ý mờ, vô tư đê

:)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) Nhục nhã chưa, sung sướng quá nhỉ.

... biết đâu đấy ...

Chỉnh sửa lần cuối:
Mày có ko làm trò chơi bọn tao vẫn làm đc
Hưng , mày đừng nghĩ mày có một vj trí đặc biệt , con Tuyển cho mày phụ trách trò chơi là do mày muốn thôi
tốt nhất là nên làm hết sừc , đừng có đặt cảm xúc của riêng mày lên đầu thế , như thế là ích kỉ

To em jì lớp 10 ko nên như thía

Tao thấy
người nào là đạo diễn cái chương trình này
người nào đc coi hay tự nghĩ mình là chịu trách nhiệm cho chương trình này là người phải tự nghĩ lại :|
chưa bit cách quản lý thôi
gọi là lack of leadership :|
đừng nói là lớp mình ko quản đc , mỗi ng đều 1 ý, hay chẳng ai chịu nghe lời hoặc mọi người trì trệ, hay ngay việc trên đây. có ng nói thằng Hưng như thế là ik kỉ nhưng nó ik kỉ thì nó cũng vẫn có thể bị chỉ huy, ko đúng sao? Quan trọng là phải bit giao việc cho nó, rùi kiểm tra công việc nó làm
Giao cho thằng Hưng việc làm trò chơi thì phải hỏi nó là trò chơi j trò chơi của nó cần những dụng cụ j để còn chuẩn bị. Nếu nó chuẩn bị hết rùi thì tốt, duyệt thôi :|
Phải đi sâu đi sát chứ

/:)
mà ai làm đạo diễn thế nhỉ /:)
hình như ko có ai :|
thế đấy
Tao điên ồi
nói 1 thôi 1 hồi ko bit là đang nói ai /:)
khó chịu thật
tao mún làm hết sức cho cái giao lưu này cũng ko được
ví dụ : hum thứ 4 vừa ồi
/:)
ko mún nhắc lại vì hum đấy chả ai có lỗi
nhưng vai trò của người gọi là " đạo diễn" ko hề có /:)

tất cả mọi người đều nghĩ đây là 1 cái chương trình giao lưu vớ vẩn như năm ngoái /:) nhưng đã huy động đến loa đài, thậm chí có cả ng dẫn chương trình rùi cả khách mời là lớp 10 anh và các thầy cô trong tổ ngoại ngữ nữa thì lúc này nó ko còn là hoạt động bình thường giữa 2 lớp nữa.
phải tự nhìn thấy cái này từ lâu rùi chứ
ngay từ lúc cô bẩu là sẽ mời các thầy cô giáo và hum cô bẩu là mời anh 1 chỉ có mình tao nói phản đối ? sao mọi người ko nói với cô ? hay ít ra người mà đc coi là chỉ huy của lớp ko hỏi lớp và bàn bạc để quyết định /:)
Lúc đấy tau lại nghĩ tau chẳng là cái j, ko chức vụ j trong lớp lại đứng lên chỉ đạo à /:) cán bộ lớp những ng đc giao nhiệm vụ là quản lý lớp đâu? /:) hay là ko ai chỉ đạo đc ai ? /:) :))
sao có những người lại nghĩ cái giao lưu này chỉ là trò vớ vẩn /:)

Dù là làm giao lưu trên tiêu chí ấm cúng và thân mật, ko phô trương thì cũng phải làm cho nghiêm túc chứ chưa nói đến chuyện có ý nghĩa hay để lại ấn tượng j /:)
Bọn mình bầy ra trò này để vui là chính /:) thì cũng phải làm choa nó thật vui chứ /:) sao chả ai chịu tập tành j là sao /:) [-(
tau ko mún nói nữa

có thể có người nghĩ tau quan trọng hóa vấn đề
Tau vit dài, ko thik đọc thì thôi đừng đọc
ko ép
đây chỉ là suy nghĩ của tao thôi
chắc chắn là sẽ có người ko đồng tình
có người sẽ nghĩ là vớ vẩn, mua dây buộc mình hay thậm chí là vô học /:) hay thiếu suy nghĩ /:)
nhưng suy cho cùng tau chỉ mún lớp mình tốt thôi :-<
bà nội tau nói với tau 1 câu mà tau thấy đau :
Sao con cứ như con cu li làm mọi việc cho chúng nó mà chúng nó đâu thèm hưởng ứng? Có khi chúng nó còn chửi thầm con trong bụng mà con không bit ấy chứ? Sao con dại thía?
thế đấy

kết luận là:
ko giống thằng Hưng,
dù bit cái giao lưu này ...........
nhưng tau vẫn sẽ cố gắng hết sức làm
vì nhìu người
vì lòng tin của mọi người thôi
hôm thứ 4
tau cáu lắm
nhưng chỉ cần 1 lời khuyên giải của Khồn rùi tau nhìn thấy con Lam chạy thất tha thất thểu trên sân mặt đầy căng thẳng là tau cũng hết giận ồi
lại còn con Dói chạy lạch bạch theo tau kéo tau lại nữa :x :)
ko phải tau nghĩ rằng tau quan trọng
ko có tau bọn mày ko làm đc j ( giống ai đó )
mà là vì tau cảm nhận đc tình cảm của chúng nó dành cho tao :|
nhất là giữa cái thời tiết lạnh lẽo này :)
ấm lém
tau sẽ làm vì những tình cảm đó ! :x
chấm hết

chúc cái giao lưu chưa làm đã bị chê của bọn mình thành công :))

đời ngộ :)) :)) :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Bình tĩnh nào, chưa làm mà đã như sắp cãi nhau thế này.

@ Hưng: mày là cần bình tĩnh nhất :D, mày nói cũng đúng nhưng mà cố gắng nói nhỏ nhẹ một chút đi. Bây giờ chính mày đang kêu chán đấy ... plz mọi người có chán thì cũng hạn chế nói thôi, vì ai cũng thế :)), mà ai cũng lên đây post thì ngập mất.
@ Ngọc: ok, cũng bít là mày đã cố, lần sau có tổ chức thì rút kinh nghiệm về ai chịu trách nhiệm thực hiện, ý kiến mọi người thế nào đã. Hix, tổ chức mà hình như chẳng có mấy người muốn làm cả (cá nhân tao cũng ko muốn tham gia).

Túm lại là cả hai bọn mày đều rất nhiệt tình tổ chức cái giao lưu này, nhưng vì nhiều người không tham gia hào hứng lắm nên chán hay là gì đó thì lần sau bọn mày biết mà tránh, đừng vì cái giao lưu này mà cả lớp lại phải cãi nhau.

Đấy Minh Trang thấy chưa! Làm các anh chị ý cãi nhau rùi đấy! Có chán thì cứ về topic lớp mà kêu tiếp, kêu chán thì thui. Mò lên đây mần chi để đến nông nỗi này.
Các anh chị sao lại cãi nhau to thế ạ! :-$ Hay là lên lớp 11 thì bọn em cũng thế ạ? Thế thì chán chết mất!/:) Các anh các chị phải làm gương cho đàn em chứ ạ!
Chúc lớp anh chị sớm trong ấm ngoài êm!!:)) =D> :)>-

Ừm,lúc này chắc ko thể ko nói lên ý kiến của mình đc rồi ...
Chuyện giao lưu ,hi vọng chiều nay sẽ ổn thỏa ...Thay mặt lớp mình cảm ơn mấy đứa vì cái giao lưu này mà vất vả ,mà phải suy nghĩ và tao biết nhiều lúc cũng chán chường mệt mỏi khi bọn lớp mình ko hưởng ứng hay lười tập tành ,thực sự là chưa cùng nhau làm cái giao lưu này.Và tao nghĩ bọn mình cũng phải suy nghĩ thật nghiêm túc xem lớp mình đã làm đc j nhiều chưa hay chỉ là công việc của 1 số cá nhân đơn lẻ ,thiếu cái gọi là gắn kết giữa mọi người với nhau .Khả năng tổ chức ,rất khó nhưng không phải không làm được, mình thiếu 1 người lãnh đạo mà ý kiến người ấy có ảnh hưởng đến toàn bộ tập thể lớp .Hay ít ra là 1 người có thể đưa ra 1 ý kiến chung nhất cho 1 vấn đề (khi đã lắng nghe tất cả ý kiến của mọi người).
Bọn mình phải suy nghĩ nghiêm túc để quyết định ,và cùng nhau improve tình hình lớp , vì nếu thật sự muốn làm giao lưu dưới cờ hay dạ hội ,thì còn rất nhiều vấn đề phải xem xét lại.
Tự mình thấy cũng ko làm được j nhiều cho lớp,tao xin lỗi...Nhưng bọn mình phải có trách nhiệm với quyết định của mình chứ ...
Stop ở đây đc rùi...

Chỉnh sửa lần cuối:
thôi..........
out
ko làm j nữa :)| chán ồi :)| lần sau bảo em lên hát thì em lên
bảo em làm j em làm nấy
em ko chạy lăng xăng như con điên khắp nơi nữa đâu :)|
thế nhá
nếu ai thèm nhờ tau thì tau sẽ giúp kỉu bạn bè :)) ko có cái j gọi là tập thể hay cái j j đấy đâu nhá :))

đời ngộ nghĩnh :)) :))

/:) tau là tau tuyên trc :)|
tau có là j ở cái lớp này đâu :| chắc chỉ có ý nghĩa với một số người thoai :)|
have been trying to be nice :)) in vain :)) :))
đời ngộ :)) :))
:)| and bored :)) ngộ thiệt

Hoàng Như Ngọc đã viết:
đừng nói là lớp mình ko quản đc , mỗi ng đều 1 ý, hay chẳng ai chịu nghe lời hoặc mọi người trì trệ, hay ngay việc trên đây. có ng nói thằng Hưng như thế là ik kỉ nhưng nó ik kỉ thì nó cũng vẫn có thể bị chỉ huy, ko đúng sao? Quan trọng là phải bit giao việc cho nó, rùi kiểm tra công việc nó làm
Giao cho thằng Hưng việc làm trò chơi thì phải hỏi nó là trò chơi j trò chơi của nó cần những dụng cụ j để còn chuẩn bị. Nếu nó chuẩn bị hết rùi thì tốt, duyệt thôi :|
Phải đi sâu đi sát chứ

van de` o day la` chi'nh tao da~ hoi tha?ng Hung , nhung no' luon co' y' muo'n la`m 1 mi`nh , ko muo'n ng` khac giup
no' co`n bao viec la`m tro` choi chu? mot mi`nh no' dc biet
the' thi` ai co`n giup ji` dc
ko fai ko ai di sau sa't ma` la` no' ko muo'n dc quan tam de'n

To hưng : mày bảo tao ich kỷ chứ jif
cứ cho là thế đi , vậy khji tao muốn giúp sao ma`y lại fải từ chối ?
chính con Tuyển lúc đầu cũng bảo tao giúp mày đó thôi
vậy là do tao ích kỉ hay do mày muốn tao fải mang tiếng ích kỉ

cuối cùng tao muốn chốt lại là : Hưng , mày cũng chỉ như những người khác thôi , chẳng fair thánh thần đâu , đừng có tự kiêu

To Ngọc : trong lớp mình ai cũng có phần quan trọng riêng , chẳng ai là ko đặc biệt cả
tao thấy hôm nay lag đã tốt rồi , bọn mày nói chuyện 1 cách lạc quan đi , làm đc còn hơn là chẳng có jif

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên