Top Uni ^"^

Lê Phương Dung
(DzungLee)

Cho em hỏi có ai biết top các uni về Management và Finance ở tại UK không ạ? Có một cái list khoảng 10 trường được cho em thì tốt quá quá ^^ Cảm ơn anh chị rất nhìu :x 0:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhưng tính từ bây giờ thì vẫn tốt hơn chứ anh :) Can anyone help?!

^___^ Em aim high thì apply vào LSE luôn đi ^^ Ước mơ lớn nhất của mình hồi xưa :D

Không ạ, em nó kém cỏi chỉ biết ngậm ngùi mà từ bỏ thôi ^^

thôi đi em ơi, kém cỏi gì, chắc giờ này em từ bỏ london vì đang bận học ở boston ah

Á!:eek: Bạn học Uni of Chicago ha?:>
Nếu thật vậy cho mình vài cái comment về trường đó đc không;)
Ước mơ của mình đấy(still be waiting...)0:)

em hỏi tẹo :) Cái Management Study của bọn Cam Uni có top ko ạ? Em học chuyên sâu về Managemant mà ^^

chị Dung không định học PR nữa à? hay là ở UK ko phát triển cái này lắm :-?

Cưng vẫn nhớ chị định học PR ah ^^ Bị bố chị đập tan mơ ước rồi cưng ơi...

Cam co Management à :-/ sao chị ko biết nhỉ :-? Oxford có E&M đấy em ;;) nếu em aim high thì... :mrgreen:

Cam ko có Management đâu em ạ, chỉ có Econs. Ox thì có Econs & Man.
Tốt nhất là LSE đê :D
Những trường top đại loại như Man, Bath, Aston, Warwick, Oxford, LSE, City, Imperial...Nhưng nhìn vào ranking ít thôi em ạ :mrgreen:

Chị Yến ơi, Imperial là trường tốt nhất Uk về y dượcm sinh hóa học đúng không ạ? Nhưng em nghe nói Imperial lại không cho scholar mà phải học ít nhất 1, 2 năm với kết quả vô cùng tốt mới xem xét cho, mà có cho cũng chỉ 50% đúng không ạ? Chi phí ở Anh đã đắt đỏ mà trường đó lại còn bố của đắt thì ... T_T

LSE ý :mrgreen: năm nay chị biết có 1 bạn được 18k B-)
còn lại thì 3k, 6k v..v.

Imperial công nhận đắt, có phải là 11,5k ko hả em lâu chị cũng chẳng để ý nữa. LSE cũng 11,5k nhưng còn có hi vọng hb.

Sinh hóa học chị ko rõ lắm nhưng vẫn nghĩ là Cam là nhất. Nói chung là ko nên dựa vào ranking quá nhiều em ạ, còn nhiều điều quan trọng hơn phụ thuộc vào cá nhân em nữa.

Bath là 1 trường nằm ở 1 thành phố tên là Bath :D T.phố này rất đẹp + thanh bình. 1 trong những posh city - cũng hơi đắt thì phải. Gọi là Bath vì nó là bath từ thời Roman thật :mrgreen: đùa chứ nó là cái suối nước nóng nổi tiếng :x

Bath nói chung là đẹp :x Theo chị nhớ + trong people's perception thì Bath luôn nằm trong top 10 UK, business thì còn top 5 ý. Bath năm nay cũng có vài suất học bổng cho hsvn đấy (có vẻ dễ vì gửi email mời mọc cho riêng hsvn :mrgreen:). Bath bây giờ chị biết 1 chị học rất giỏi khóa 0104 trường mình :x năm sau thì chắc có 1 chị trường chị học năm vừa rồi :D. Nếu em nào cần hỏi gì chị thử lấy contact cho :x

Back
Bên trên