Top Uni ^"^

Cho em hỏi vào Bath có khó không ạ? Em hỏi thăm thôi! hì hì!

chị ơi có ng được LSE cho 18k cơ ạ :eek: em tưởng LSE chỉ cho tầm 6k là cao nhất rồi :-/

Yến ơi,anh cũng tưởng LSE trên website nói là chỉ cho max around 6k mà> How's 18K possible? Mà 18K đã đủ cover tuition+board+accommodation chưa?

nó nói around 3-6k nhưng there are exceptions mà :D
18k là đủ rồi anh ạ.

How?Nó kô có fund thì làm sao được:p..18K chắc là em hả:p..Hình như em vừa được vào LSE thì phải:p.Major là gì vậy? Mà bên Anh anh thấy bảo nó coi trọng grade chứ kô phải là cả ECA đúng kô?

ko ạ em chỉ được 3k x( x( x( [-( :nono: :((

trường nó giàu lắm anh ạ =)) mà thực tế là nó vẫn cho 18, 19k chứ có phải là mình tưởng tượng đâu B-) cách thức thì ai ai cũng như nhau ko có gì đặc biệt hơn anh ạ. Nếu anh apply thì có thể nói rõ hơn. Mà năm nay VN going to LSE ít hb hơn rồi thì phải :nono:

Em không nghĩ là ở đâu lại chỉ coi trọng grade :). Ngoài ra còn là personal statement *, reference, attendance, eca...Mỗi yếu tố chỉ là 1 phần trong cả quá trình xét duyệt. Chỉ có là mỗi trường có different priorities. VD như Cam/Ox có thể quan trọng hóa traditional subjects hơn, or even ums, trong khi những trường khác chấp nhận cả acc + business cùng lúc, và ko hỏi ums...Ví dụ kiểu này thì vô khối.

that's good to know coz my grade is not that fantastic:)..haha, anh cũng đang consider nó as an alternative mà. Apply qua UCLAS đúng kô?Có gì chắc sau cũng phải hỏi thăm em chút:)..Em có YIM kô? Mà ums là gì? Normally mấy người có mấy cái 15-16K kia cái stat của người ta có stellar kô

Chỉnh sửa lần cuối:
not fantastic but should be straight As :D 4 subjects prefered.
Ums là điểm thành phần anh ạ. Ví dụ cùng là A thì có high A or low A. 80 cũng là A mà 100 cũng là A :D

Tất nhiên không tự nhiên người ta cho từng đấy tiền rồi :D Nhưng cái này đôi khi có nhiều phần may mắn nữa :D Me myself dont understand its process neither :(

À apply qua UCAS anh ạ.

Anh đang học Alevel ở Sing ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:
man, 4 As for A level is achievable but prelim seems like a hard task:(..Bọn anh chưa được brief gì về cái UCAS system yet nên chưa biết apply theo kiểu ntn..and yup, taking my A level in Sing this year..It's so damn tough compared to the June A level paper:(

Back
Bên trên