To My Love In My Future

Nguyễn Minh Khánh
(watashiwa)

Tôi sẽ tặng em bài thơ tình hay nhất
Được viết nên bởi ánh mắt và nụ cười
Làm trái tim tôi ngây ngất
Được viết nên bởi đôi môi dịu ngọt
Khiến lòng tôi say đắm buâng khuâng
Được viết nên bởi mái tóc dài thướt tha
Như gió trời mùa hạ
Và niêm phong bởi đôi má ửng hổng
Như nắng đào trải nhẹ trên hồn tôi.

Tôi sẽ tặng em bài thơ tình hay nhất
Được xếp nên bởi những cánh hoa
Rực hồng hương sắc
Trên nền lá cây
Xanh thẫm của yêu thương
Xin gửi theo gió
Bản tình ca tôi yêu nhất
Thổn thức thay lời mách bảo của trái tim.

Ngạc nhiên thật, thứ nhất là bạn Khánh kì này có vẻ ham mê thơ văn, thứ 2 là bắt đầu sáng tác theo kiểu thơ hiện đại phá cách.. Hừm... Tâm trạng phải không? :)

Xin lỗi...nhưng tôi thấy tối nghĩa và sáo rỗng. Hay tại tâm hồn mình đã đóng khép? :rolleyes: :enlighten

hic...thơ hay thế mà bảo là tối nghĩa à??? thật là...........

hehe!một tràng fao tay nữa dành cho anh khánh nào!được đấy!không hiểu chị nào mà tiếp cho anh khánh nhiều cảm hứng thế không bíết!
hehe!chắc ngồi trong lớp tâm hồn anh khánh cứ hướng ra ngoài í nhỉ!thế thì họ hành thếnào được????????

Nhưng mà em thấy bài này không hay cho lắm, thiệt tình đóa, anh Khánh dưng giận nhé :-?
Nghe thì có vẻ hay nhưng mà nó hơi có cái gì đó không ổn cho lắm về nội dung!!!! Em không thích bài này bằng mấy bài khác, nói chung là thế!!!
Dưng mà anh Khánh dạo này mấu chí làm thơ thế!!!!

Ừ anh không giận đâu em ạ .Nói chung tùy từng người cảm nhận khác nhau thôi mà.Thơ là như thế đấy ,có thể mình thích nhưng nguời khác thì lại không.Nhưng nói chung thì rất cám ơn mọi người đã có những nhận xét tích cực.

kinh nghiệm cho thấy những người viết thơ kiểu này là chưa có đôi, phải không thế? :p
mỗi tội ko hiểu sao bạn Khánh chuyên viết thơ tiếng Việt và đặt tên bằng tiếng Anh?

Ừ tớ cũng không biết tại sao nữa ,cũng có thể là nhiều bài thơ đặt tên tiếng anh thì sẽ có nhiều cách hiểu hơn.Mà bạn Hương đã có đôi rồi hay sao mà lại nhiều kinh nghiệm

Theo em thì cái vấn đề có đôi hay chưa mà làm thơ nó không quan trọng cho lắm
Cái quan trọng ở đây là cái đầu óc đầy cảm hứng của anh Khánh mà thui!!!
Em khoái cách đặt tên bằng tiếng Anh lắm, nghe nó include được content của bài thơ!!!
Hic, sao dạo này mình thích thơ thế nhỉ, không được rồi :(

Khánh vận dụng được một số hình ảnh gợi cảm xúc rất tốt, mà tớ thấy bây giờ ít có con trai tuổi này làm thơ kiểu phá cách thế này lắm. Nói chung cũng tùy cảm nhận của mỗi người. Không biết là do tớ cảm nhận ngô nghê hay không, nhưng mà tớ thấy thơ của bạn Khánh được đấy chứ nhờ! ;)

lớp văn mà cũng phải khen Khánh thì đúng là đỉnh thật!!!

Thắng ơi trông ở ngoài ông đẹp trai lắm cơ mà sao lại chọn cái avar xấu thế

Muốn làm thơ thì phải có một tâm hồn đẹp. Nhưng một người có tâm hồn đẹp thì chưa chắc đã biết làm thơ .

hoho!cái câu anh khánh vừa nói nghe thơ nhẩy!nói như thếthì anh khánh đã gián tiếp khen mình có tâm hồn đẹp rồi

Nguyễn Minh Khánh đã viết:
Muốn làm thơ thì phải có một tâm hồn đẹp. Nhưng một người có tâm hồn đẹp thì chưa chắc đã biết làm thơ .
Thuộc bài phết nhờ :D
Nhưng tớ cũng công nhận là để làm thơ hay thì ai cũng phải có tâm hồn đẹp. Nhưng "đẹp" lại không chỉ hẹp như nghĩa đen của nó, mà...
Thôi, dừng lại ở đấy ;)

Việt cho tớ hỏi tí, sao tớ vẫn chưa là thành viên mặc dù đăng kí khá lâu ròi

Nguyễn Minh Khánh đã viết:
Thắng ơi trông ở ngoài ông đẹp trai lắm cơ mà sao lại chọn cái avar xấu thế
hic...ảnh này là tôi tụ chụp nên ko đc đẹp!! thông cảm!! :((
khi nào chụp lại cái khác!

Xì, ở đâu thì nó cũng thế cả thui, trong avatar hay ngoài đời! The same!!!!
Anh Khánh ơi, theo em thì chắc gì phải có tâm hồn đẹp mới làm được thơ, một đứa như em, hôm nào bức xúc quá cũng có thể cho ra một đống thơ mà, vấn đề ở đây là hòan cảnh thui! :D

Back
Bên trên