Tin tức bóng đá

QH còn đỡ hơn QT,AN ngoài bình luận bóng đá Ý còn lại thì chả biết cái mie gì,báo TTVH toàn viết về Ý =))

Những người yêu bóng đá đặt tên con như thế nào

Một cuộc điều tra thú vị về tên của các em bé vừa diễn ra trên khắp nước Anh, và những nhà thống kê đã có những kết quả bất ngờ với những ông bố hâm mộ thể thao nói chung, và đặc biệt là môn Thể thao Vua: bóng đá. Có 26 em bé được đặt theo tên của đội bóng London Arsenal (chính là lý do giải thích cho “hiện tượng” người Anh “nuôi” cả đội Arsenal trong nhà). 27 em bé khác được đặt tên là Brooklyn, tên cậu con trai đầu lòng của gia đình nhà Becks. Paul Gascoigne, thần tượng một thời của bóng đá Anh, tuy chìm trong nghiện ngập nhưng vẫn tạo được sức ảnh hưởng lớn lao: có 39 ông bố đặt tên con trai mình là Gazza.

Không chỉ trong lĩnh vực bóng đá, những ngôi sao ở các môn thể thao khác cũng có những “phiên bản nhỏ” của mình. Tiger Woods chắc chắn sẽ rất bất ngờ khi có đến 1191 em bé được mang cái tên Tiger giống tên anh, nhưng cũng có thể, đó chỉ là đọc chệch đi của nhân vật Tigro, bạn của gấu Winnie Pooh trong phim họat hình cùng tên. Thậm chí có những em bé được đặt theo tên cũng những hãng sản xuất đồ thể thao hàng đầu thế giới. Bạn sẽ tìm thấy 2 em bé tên là Reebok, và nếu gọi “Adidas”, sẽ có ít nhất 3 cậu nhóc xinh xắn chạy đến với bạn.

hay nhờ, sau này muốn đặt tên con mình như thế thì phải lấy chồng tây ah`? Chứ lấy chồng VN thì chỉ được đặt tên con là Công Vinh vs Văn Quyến là cùng:))

hix, thế ông anh có mua ko? đắt thế này thì chắc bố mẹ em ko cho tiền mua rồi /:)

em đòi mà ko được D901 đấy:( Bố bảo con gái gì suốt ngày bóng bánh, học đi:))

anh chủ yếu muón mua D901 là để xem kênh VTC3 có tường thuật NBA ko :D còn bóng đá thì đầu cũ vẫn chiếu mà :)

...Tên càng lạ càng khổ, hay bị gọi lên bảng, hay bị bạn nó trêu...

đặt mie tên con là Nguyễn Minh Triết cho máu :)),hoặc Nguyễn Tấn Dũng,hơi kết cái tên này nha :x

kênh của VN sao thành kênh thể thao khủng nhất thế giới được :| thiếu gì kênh khủng hơn

Back
Bên trên