Tin mơí nhất về MU !!!

...Bới móc làm giề rõ ràng Man vẫn đang có 1 đội hình mạnh và có nhiều cầu thủ xuất sắc, vẫn đội hình này nhưng ở mỗi thời điểm lại khác nhau, chỉ cần 1 cầu thủ mất phong độ là kéo theo sự đi xuống của cả đội bóng, Man tuy đã mang về nhiều cầu thủ trẻ để tìm lại sức trẻ trong đội hình tuy nhiên càng trẻ càng thiếu kinh nghiệm, phong độ thất thường (Có rooney là khá ổn định) điển hình là Ronaldo (phong độ không tốt và có dấu hiệu đã bị bắt bài, cũng giống Robben của Chelsea, sau 1 năm làm mưa làm gió thì đã bị bắt bài khá nhiều, để ý thấy bây giờ chỉ cần bắt pha đi bóng ở bên trái là cu cậu bí), còn cầu thủ có kinh nghiệm lại không còn ở đỉnh cao đó là Ryan G, Roy K... cũng phải kể đến việc chấn thương của henze, phải nói là mất mát quá lớn cho Man, kể cả mất 2 thằng silvestre với Rio cũng ko tiếc bằng mất henze, cầu thủ phòng ngự ổn định cả ở tấn công lẫn phòng thủ:(... Đồng thời khả năng sử dụng cầu thủ của Fer đã sút giảm rõ rệt, trận hoà 1-1 trước Everton vừa xong lại cho thấy sai lầm của Fer khi bán đi Phil, Butt, đó không phải là những cầu thủ ngôi sao xuất sắc, nhưng đó là những cầu thủ có khả năng thay thế vi trí của các cầu thủ quan trọng, thi đấu ổn định mỗi khi vào sân, và là cầu thủ thi đấu ở vịi trí mà Man đang rất...yếu. Rõ ràng nếu đem so sánh Phil N và Butt với smith ở vị trí tiền vệ phòng ngự thì Smith thua hẳn 1 bậc, cả về kinh nghiệm lẫn khả năng cần có của 1 tiền vệ phòng ngự, nơi mà cầu thủ cần có khả năng phòng ngự tốt, bọc lót tốt, có khả năng đọc trận đấu, nắm nhịp độ và phát động tấn công.Nhưng ở Smith chỉ thấy được khả năng ... xoạc bóng, còn thì quá yếu ở khả năng nắm nhịp và phát động.Chính vì thế khi mà cầu thủ phát động tốt nhất của Man là Paul S sa sút thì dẫn đến sự đói bóng của hàng tiền đạo... Số tiền mua Smith bằng tổng số tiền bán Butt với Phil, nhưng rốt cuộc Fer lại cho Smith đá ở vị trí mà 2 cầu thủ kia chắc chắn đá tốt hơn, đúng là đi buôn lỗ vốn...trước tiên cần thay lão, sau đó là thay cầu thủ...

Chỉnh sửa lần cuối:
MU 4-0 Wigan
Sáng nay ở nhà ko mua đc tờ bóng đá, ko hiểu nó viết thế nào ."MU đang trở lại"???:))
Trước khi gặp Benfica thì bảo MU đang lấy lại phong độ sau chuỗi trận thắng ở giải ngoại hạng. Sau đó thì nó viết trận thua Benfica laf bộ mặt thật của MU. Còn bây giờ thì sao ko biết:)) đúng là báo lá cải

...Trân vừa rồi Man đá khá hay, tấn công tốt, có dấu hiệu tích cực trở lại, mới có 1 trận mà bảo là hồi sinh thế này thế nọ thì đến thua mấy cái bọn báo chí. Cũng phải nói là phong độ của Wigan ko còn tốt khi liên tiếp để thua trong nhiều trận gần đây, tinh thần các cầu thủ đã suy giảm còn các cầu thủ Man đang hừng hực tìm lại danh tiếng, kết quả chênh lệch là dẽ hiểu...:)

MU ở giải ngoại hạng đang từng bước tiến lên .... CN tới coi xem trận Asel - Chel ntn đây, liệu có còn cơ hội cho MU tiến lên ko ??

Cái topic này đúng là lên xuống theo MU
MU đá khá thì các chú hăng lên một tí

đâu đâu cứ đá ngu thì mới hăng,anh em thi nhau lên chửi :p

mà cái thằng Nam kia mày học lớp mấy cứ nhảy vào chú này chú nọ thế :|

Cảm ơn ông anh đã nói 1 câu công bằng cho em
Sorry anh Thành e quên k nhìn xem các tiền bối học lớp mấy :D

Có gì đâu ku, lần sau xưng hô cẩn thận chút thôi:)).

Làm một topic thảo luận nhé: mọi người thử nghĩ xem, ở thời điểm hiện tại, vị trí mà MU cần bổ sung hoặc thay thế nhất là vị trí nào? Có thực sự là vị trí TV phòng ngự nữa không:-/? Trong những trận gần đây, MU đã để lộ điểm yếu ở nhiều vị trí khác nữa, như trung vệ, TV tổ chức, TV cánh... Mọi người nghĩ sao?

Anh trình bày ý kiến trước đi anh Tùng !

Mà bây giờ em mới để ý !
Anh đang ở Eng. àh ?
Anh đã đến OT chưa ?
Đẹp cực kỳ :X:X:X:X:X:X !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Lê Sơn Tùng đã viết:
Có gì đâu ku, lần sau xưng hô cẩn thận chút thôi:)).

Làm một topic thảo luận nhé: mọi người thử nghĩ xem, ở thời điểm hiện tại, vị trí mà MU cần bổ sung hoặc thay thế nhất là vị trí nào? Có thực sự là vị trí TV phòng ngự nữa không:-/? Trong những trận gần đây, MU đã để lộ điểm yếu ở nhiều vị trí khác nữa, như trung vệ, TV tổ chức, TV cánh... Mọi người nghĩ sao?
thay lại toàn bộ đi cá bác ơi trừ 1 số vị trí của Rooney,Heinze,VDS nhưng đang nợ nần chồng chất thì khó mà cải tổ lắm
ko nít mùa giải tới MU mặc áo có logo gì nhỉ?Có lẽ là google

Mất Vodafone :|
Chán quá đi !
Cùng lắm là để cái Nike to đùng ở giữa áo cho hoành tráng !
Anh nhở ?

...Năm nay mà Man ko cướp dc cái gì về sân thì chưa chắc bọn google chịu nhảy vào, hi vọng....

O2 mừ
15 tr bảng
unofficial info ^^

hôm nay lại thắng nhẹ nhàng
chú park đá quả cột phí quá ^^

Chỉnh sửa lần cuối:
Võ Tuấn Anh đã viết:
Anh trình bày ý kiến trước đi anh Tùng !

Mà bây giờ em mới để ý !
Anh đang ở Eng. àh ?
Anh đã đến OT chưa ?
Đẹp cực kỳ :X:X:X:X:X:X !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Theo mình thì, vị trí mà MU cần nhất là TV tổ chức. Scholes đã có dấu hiệu tuổi tác rõ rệt kể từ đầu mùa. Khả năng chuyền bóng giảm sút nhiều, khả năng sáng tạo không đủ hiệu quả. Có vẻ như anh đã bị bắt bài quá nhiều. Cũng có nhiều người cho rằng, đó là do Scholes phải tham gia phòng ngự nhiều hơn bởi Smith không hoàn thành nhiệm vụ này, hay sự phối hợp của Smith và Fletcher để hỗ trợ cho Scholes là không nhiều. Nhưng mọi người thử so sánh Scholes của hôm nay và Scholes của năm 99 hay thậm chí là 2 năm trước thôi thì phải công nhận rằng, anh đã mất đi hình ảnh của 1 khẩu canon từ xa đáng sợ hay 1 trong những một tiền vệ tổ chức hay nhất TG cùng thời với anh. Một khi Scholes sa sút, khả năng phối hợp của tuyến giữa giảm đi, hàng tấn công của MU dựa quá nhiều vào các pha tỏa sáng cá nhân của bộ 3 R. Thử tưởng tượng nếu có Riquelme trong đội hình thì mọi chuyện chắc chắn sẽ khác rất nhiều.

@Tuấn Anh: Anh cũng muốn đến OT lắm:X, nhưng chưa có thời gian:-s.

Cả hàng HV và TV đều cần sự điều chỉnh hợp lý, đều cần thay thế anh à !
Em sẽ "phân tích" từng "bệnh" của MU !
Các anh cho ý kiến nhá !

Về thủ môn: theo em, van der Sar chỉ là biện pháp tình thế ( thay Howard và Carol bắt ngu ), VDS phản xạ tốt, cao, to ( điểm mạnh ) nhưng bắt khá máy móc ( trận Everton - bị bất ngờ vì cú sút mà VDS lại nghĩ là 1 quả căng ngang - ngớ ngẩn ) => cần tìm 1 thủ môn trẻ ( < 27 ), tài năng ( em thix Buffon :D )

Về phòng ngự: hậu về cánh quá yếu; nói chung HV MU khả năng cản phá dứt khoát kém, khả năng bắt bài kém ( trận Everton - thua 1 bàn ngớ ngẩn vì lỗi của cả thủ môn lẫn HV - em ức chế cái bàn đấy lắm ). Rio là trụ cột thì dạo này thường mắc sai lầm. Terry hơn Rio ở chỗ đó ( ko bao giờ mắc sai lầm ). => MU cần hậu vệ cánh ( về chuyện HV cánh thì em ko rành cho lắm; nhưng em thấy Puyol của Barca đá khá ổn ). Hàng trung vệ cần phải cố gắng đá ít lỗi. Rio và các HV khác cần 1 khả năng mở bóng ( phản công nhanh ). Trung vệ thì em thix Rio, Terry, Lucio, .. ! :)

Đó là nhận xét của em về hàng phòng ngự của MU !
Các anh cho ý kiến nhé !
Rồi cho em tham khảo đội hình MU " trong mơ " của các anh ! :p
Em sẽ thiết kế đội hình của em sau :p:p:p !

Cảm ơn các anh !

@A.Tùng: anh cố đến nhá ! Đẹp ! Nhưng phải bít lich tập của đội, nếu ko là ko đc vào :) !
Em đi từ Oxf mất 44P :| !
Đến cái shop ở OT thì mua đc mỗi 1 cái hộp đĩa ( 13P ) <- xót !
Mún mua thêm cái áo nữa, nhưng màh: áo lởm thì 30P, áo xịn 50-60P :(:)(:)(( !
Chịu !

Chỉnh sửa lần cuối:
Võ Tuấn Anh đã viết:
Cả hàng HV và TV đều cần sự điều chỉnh hợp lý, đều cần thay thế anh à !
Em sẽ "phân tích" từng "bệnh" của MU !
Các anh cho ý kiến nhá !

Về thủ môn: theo em, van der Sar chỉ là biện pháp tình thế ( thay Howard và Carol bắt ngu ), VDS phản xạ tốt, cao, to ( điểm mạnh ) nhưng bắt khá máy móc ( trận Everton - bị bất ngờ vì cú sút mà VDS lại nghĩ là 1 quả căng ngang - ngớ ngẩn ) => cần tìm 1 thủ môn trẻ ( < 27 ), tài năng ( em thix Buffon :D )

Về phòng ngự: hậu về cánh quá yếu; nói chung HV MU khả năng cản phá dứt khoát kém, khả năng bắt bài kém ( trận Everton - thua 1 bàn ngớ ngẩn vì lỗi của cả thủ môn lẫn HV - em ức chế cái bàn đấy lắm ). Rio là trụ cột thì dạo này thường mắc sai lầm. Terry hơn Rio ở chỗ đó ( ko bao giờ mắc sai lầm ). => MU cần hậu vệ cánh ( về chuyện HV cánh thì em ko rành cho lắm; nhưng em thấy Puyol của Barca đá khá ổn ). Hàng trung vệ cần phải cố gắng đá ít lỗi. Rio và các HV khác cần 1 khả năng mở bóng ( phản công nhanh ). Trung vệ thì em thix Rio, Terry, Lucio, .. ! :)

Đó là nhận xét của em về hàng phòng ngự của MU !
Các anh cho ý kiến nhé !
Rồi cho em tham khảo đội hình MU " trong mơ " của các anh ! :p
Em sẽ thiết kế đội hình của em sau :p:p:p !

Cảm ơn các anh !

@A.Tùng: anh cố đến nhá ! Đẹp ! Nhưng phải bít lich tập của đội, nếu ko là ko đc vào :) !
Em đi từ Oxf mất 44P :| !
Đến cái shop ở OT thì mua đc mỗi 1 cái hộp đĩa ( 13P ) <- xót !
Mún mua thêm cái áo nữa, nhưng màh: áo lởm thì 30P, áo xịn 50-60P :(:)(:)(( !
Chịu !
Chú này nói chuyện hay vãi :puyol là hậu vệ cánh à??:)):)):))
Mua Buffon cũng là điều ko tưởng,giả sử có trường hợp hy hữu là Juve chịu bán thì MU có chịu mức lương khoảng 120000 EU/tuần của nó ko?
Nếu mua đc Riquelme thì tốt,27 tuổi,đang tuổi sung,chỉ sợ nó ko hợp với bóng đá Anh (giống Veron)

Hix ......... bây giờ em mới có thời gian đọc lại các bài phân tích của các anh !
Hay quá ! :):):):) !
A.Tùng, A.Vũ, A.Dương .....: nếu các anh là trợ lý của Fergie thì biết đâu ... MU sẽ lại làm cú ăn 3 !

Thử xem nhé :

Hàng tiền đạo của MU bây h thiếu hẳn sự đột biến ( Điều chỉ có ở thời Yorke , Cole ) Nhưng dù sao vẫn là 1 hàng tiền đạo mạnh , vẫn có khả năng ghi bàn , chỉ ko có khả năng thay đổi tình thế thôi
Hàng tiền vệ thiếu gắn kết , chơi thiếu sáng tạo , ko có bài bản nhất định .
Ronaldo : Vẫn chưa hiệu quả lắm .Nhiều trận Ro có thể bùng nổ , nhưng rồi chỉ là sự bùng nổ thôi .
Giggs : Thời của giggs đã qua rồi
Scholes : Vẫn điều tiết trận đấu tốt . Nhưng cái người ta cần ở 1 TV tấn công là sự bùng nổ , thứ mà Scholes đã đánh mất
Smith : Mãi chỉ là 1 TV bất đắc dĩ thôi .Anh rất năng nổ , Nhưng người ta thấy ở anh cái gì ?? Nhưng pha xoạc bóng , phạm lỗi , nhiệt tình đấy . Nhưng ko có nổi lấy 1 đường chuyền dài , phát động tấn công , mà cũng chẳng lui về phòng thủ 1 cách rõ ràng
Có thể nói là .... vứt đi . .Mà ko có 1 hàng TV mạnh thì ... mất 1/2 đội bóng
Hàng hậu vệ thì :
Rio quá chập chờn .Bị cuốn bởi những chuyện bên lề sân cỏ
Silves cũng chỉ đến thể , chỉ ở mức khá chẳng thể phát triển hơn được
O'shea : Thừa nhận đi , đây chỉ là 1 HV hạng 2 . Chưa thể so sánh với những Irwin hay thậm chí , David May của ngày xưa .Người ta trông đợi ở anh sự tròn vai
G.Neville : 1 HV đẳng cấp thực sự , nhưng ko còn tốc độ và sự chính xác ngày nào.
Heinze : chấn thương ....
Thủ môn Van der sar nói chung là ổn định .
Dự bị : Park : Tài năng người châu Á , có tốc độ , kĩ thuật , nhưng lại ko được tin dùng = Giggs ( Trong trận Benfica , lẽ ra nên cho giggs ra sân từ giữa hiệp 1 )
Howard : chẳng có gì để nói
Saha : 1 tiền đạo hạng 2 ko hơn ko kém . Chỉ có thể tỏa sáng ở những đội bóng nhỏ dù có tố chất tốt .
Fortune : Có ai biết h này ở đâu ko ??
Fletcher : Người ta cứ tung hô Flet , nhưng thực chất , anh ta chỉ ở 1 mức hạn chế thôi .Tốc độ có , kĩ thuật bình thường , chuyền bóng bình thường .Nói chung , ko thể là 1 TV cánh xuất sắc được
Còn lại hầu hết là cầu thủ trẻ , chỉ ở mức tài năng trẻ .
Nhưng vấn đề chính nằm ở đâu ?
Câu trả lời là BLĐ và SAF
Nhà Glazer , những người coi MU là 1 cái máy kiếm tiền ko hơn ko kém , sẽ chẳng trông đợi gì đuợc .
SAF : Hãy nhìn đi , thờii của SAF đã qua rồi . Những chiến thuật cũ kĩ ko phù hợp với bóng đá hiện nay .Rồi , thói bảo thủ ....... ko biết bao nhiêu lần người ta nói về nó rồi . Và cả sự tinh tế trong việc nhìn người . Hẫy nhìn trận đấu với Benfica , cả trận , ông ko có đến 1 sự thay đổi nào đáng kể nhằm thay đổi cục diện trận đấu . Ông ko muốn thay đổi , hay là đó là sự bất lực . Rồi , còn dựa dẫm quá nhiều vào C.Quieroz. Quả thật , SAF đã quá già rồi .
Thế mà Sir còn định ở lại 2 năm nữa để " Tái thiết " . Đã 3 lần nói thế , nhưng thực sự đã lực bất tòng tâm .
Bức tranh Old Trafford h đã quá tàn tạ rồi .
Các mảng màu dần nhạt ....
Người ta nhìn thấy sự bất lực .
Cần 1 lớp sơn mới

Là 1 người hâm mộ MU , nhưng đứng trên con mắt khách quan , tôi nhìn thấy MU h như thế đấy .
Nếu có gì sai sót cũng bỏ quá cho .
Nhưng các fan , hãy nên nhìn vào thực tế đi
Dù sao chúng ta vẫn luôn bên cạnh nhưncg con quỷ đỏ , dù ở bất cứ hoàn cảnh nào .
Tiến lên MU !

Bài này của A.Vũ quá hay .... nhưng chưa có biện pháp để thay đổi :) !

Hoàng Anh Tú đã viết:
Chú này nói chuyện hay vãi :puyol là hậu vệ cánh à??:)):)):))
Mua Buffon cũng là điều ko tưởng,giả sử có trường hợp hy hữu là Juve chịu bán thì MU có chịu mức lương khoảng 120000 EU/tuần của nó ko?
Nếu mua đc Riquelme thì tốt,27 tuổi,đang tuổi sung,chỉ sợ nó ko hợp với bóng đá Anh (giống Veron)

Hix ........... đá Winning em toàn cho Puyol đá cánh phải :|:|:|:|
Phòng ngự 96 chứ có ít đâu ! :|

Em ko thix Riquelme :) ! :D
Buffon thì em biết là xác định rồi !
Nhưng MU cần 1 thủ môn tầm cỡ như vậy !
Hoặc là 1 thằng nào đấy = 10 lần thằng Cech !

Back
Bên trên