tiền là gì?

Hờ, câu bài chuyên nghiệp!

Bạn cứ lên net viết bài như thế này, sau 1 tháng sẽ chẳng thấy có kết quả gì. Khi đấy tính lại số tiền vào net, bạn sẽ biết thế nào là tiền :)

Tiền là tiên là phật.

Có tiền thật sướng như tiên
Muốn gì mua nấy- thiên đường trần gian!

hê hê tiền là gì cũng ko biêt:nono:Đừng hỏi thế với bọn lớp anh ko nó đấm cho phát vào đầu đấy:D:D:D

Hehe, nếu không biết tiền là gì thì cứ đưa mấy tờ bạc trong túi cho bọn tớ xài hộ, rồi ấy sẽ biết nó là cái gì, để làm gì! ;)

tien ah
tien la giay ,co phu kim loai va mau , nhet vao anh den tim co co may phat ra
tien dung de ... ,de dot lo ,lau muom ,bo thi , mua kotex trung altis..

Chỉnh sửa lần cuối:
Tiền là một thứ mang giá trị trung gian trong việc trao đổi hàng hóa,tiền thúc đẩy con người hơn trong mọi việc.

Lại XH,biết ngay mà.Cứ chỗ nào có bàn về tiền là có chú Hoàng nhà mình.Bây giờ chuyển sang nuôi hổ rồi hả mày?

chu hoa noi sai roi ,cu cho nao co mui tien la o do co mui cua xuan hoang :tuy nhien XH chua biet tien la gi dau he he

2 anh Tuyên và bạn Việt : 2 người hình như hơi thiếu lịch sự với người ngoài thì phải.

Hờ, có cao thủ về tiền Xuân Hoàng vào đây rồi, tớ không dám ho he nữa :D
XH thích mèo mà, nhưng mà con mèo lớn lên, nó thành con hổ rồi!
Bầu cho người có avatar sinh động nhất: NXHoàng: con mèo lớn lên cả ở trong ảnh.

Hầy, Trung Quân! bạn Thu đâu có câu bài, chỉ bình phẩm thôi mà! (thực ra bài của Quân mới gọi là câu bài! ;) )
Còn ai trả lời được câu hỏi "Tiền là gì" không ?

tiền là tờ giấý, có thể biến một người học dốt như em được vào Ams hay bất cứ trường nào mình muốn
ôi, giá mà mình có tiền :((!!!

Đừng khóc , qua đây anh cho một ít tiền âm

Hơ, em Nga nói thế nghe thì có vẻ buồn cười, nhưng mà thực ra... cũng buồn em nhỉ! :(
To Hoàng Ngọc Đức: Tớ ko chơi với người dưới đất, ngủ với giun! :D

Nếu ai ko biết tiền là gì thì ra đường, gọi một cái xe ( xe gì cũng được ), bảo người ta đưa sang Gia Lâm....Hết đường Nguyễn Văn Cừ, qua cầu chui, rẽ phải....sau đó hỏi người lái xe : Tiền là gì....Sẽ được trả lời tận tình lắm :D

To Việt: Nghiêm Xuân Hoàng nói đúng rồi còn gì. SGK bảo thế mà.
Nhưng dù dưới bất cứ hình thức gì thì con người ta luôn muôn có lợi trong những cuộc trao đổi ...

Hihi, tớ thích lời giải thích của CLCường!! :))

của Kiều Minh là tổng quát nhất.
Có ai thuộc "toàn bộ" bài vè

Tiền là tiên là phật
Là...

không?
Còn nếu không có tiền thì hệ quả chắc ai cũng đoán được, Cường chỉ ví dụ thôi.

Back
Bên trên