Tiếp tục bay!!

Tạ Hương Nhi
(Alley Cat)

Này, hay là lớp mình quy định mỗi năm một ngày trở lại trường phi máy bay nữa đi :D . Các cô hẳn sẽ tức điên vì tưởng bọn nó ra trường là hết rồi không ngờ vẫn còn tiếp tục xả rác...
Các em 11 Văn năm nay, 12 Văn năm sau có còn gấp máy bay, thả máy bay nữa không nhỉ? Vừa muốn trả lời "có" để tiếp tục truyền thống, vừa muốn "không" để đấy là của riêng lớp mình thôi.
Sau này gặp lại, để xem máy bay mỗi đứa đã bay đến đâu rồi...
Hichic, cái máy bay hôm thứ 3 của tớ, nó bay đẹp nhưng yểu mệnh, đậu lại trên mái B40, đúng lúc các bạn lớp Lý ra chụp ảnh, bàn chân nào đã dẫm bẹp máy bay của tớ rồi!!...
Thủy ơi, Châu ơi, khi nào các mi ngồi trên những máy bay bằng metal, không phải máy bay bằng giấy nữa, các mi sẽ nghĩ gì?
17/7 lớp mình gặp lại, lúc đấy các bạn đã bay chưa nhỉ? Có kịp để chúng mình gặp nhau lần cuối trước lúc mỗi đứa một phương trời không?

Hichic, cái máy bay hôm thứ 3 của tớ, nó bay đẹp nhưng yểu mệnh, đậu lại trên mái B40, đúng lúc các bạn lớp Lý ra chụp ảnh, bàn chân nào đã dẫm bẹp máy bay của tớ rồi!!...

Ôi... lớp Lý thế này thì có vẻ sắt thép quá.
Quên, phải là Romance killers, :oops:

Chỉnh sửa lần cuối:
:| Sửa vì viết linh tinh

Chỉnh sửa lần cuối:
Thủy ơi, đợi sau ngày 17/7 ấy hẵng bay. Dù sao thì cũng đón nốt cái mốc mình tròn 18 tuổi, đủ tuổi đi chống lầy ở nhà đã. Bay sớm làm gì vội?

tưởng 20 mới được lấy chồng mà :( ...
bạn Thủy bay sớm quá nhỉ :D

:| xóa vì post trong lúc nghĩ linh tinh

Chỉnh sửa lần cuối:
bây giờ bàn chuyện lấy trồng nhé :D ... tại sao con gái 18 đã được lấy trồng rồi ??? vô lý ???

Hừ lấy chồng chứ sao lại lấy chồng.
Chưa chi đã quên tiếng mẹ đẻ rồi..buồn ko cơ chứ?
Này nhé, nếu ghen tị hay cảm thấy vô lí với bọn này thì ...haha bạn cũng thành thân đi( chịu khó cưới chui vậy)
Ồ mà ko cần chui với lủi đâu nhế, cứ tổ chức đàng hoàng như mấy đôi trong trường ấy.:D
Hehe thôi bạn ạ, stop cái chủ đề ấy ở đây đi.
Nếu mà bàn thì sẽ lạc đề và hic hic nếu lấy chồng( hay lấy vợ) thì còn bay thế nào đc?!

Hôm nay vừa mới phi máy bay trên cầu.Một cảm giác lo sợ,mơ hồ lẫn lộn.Lần đầu tiên,từ trên thành cầu,máy bay lượn quay tròn.Chưa kịp nghĩ gì,cũng chẳng kịp ước.Cảm thấy sợ hãi,bóng trắng của chiếc máy bay,cứ chấp chới chấp chới rồi gửi mình lại mặt nước.
Lần thứ hai, gấp vội vàng theo lời giục của mọi người.Không uổng công,nó bay khá xa,vươn ra phía trước,cũng chỉ kịp nghĩ đến một mong ước duy nhất ....Rồi mơ hồ,thành cầu run lên từng chập,lo sợ...

Ô Hương ơi, phải ước từ khi gấp chứ, sao lại đợi đến lúc phi mới ước.
Ừ, máy bay không bay đẹp như mình nghĩ, nhưng dù sao thì ta cũng có thể nói được là, một lần mình đã được bay ở trên cầu... (Nghe câu này hơi điên điên!)
Thủy, Châu, Vân, những cô nàng đã bỏ về từ trước, có thấy tiếc không? (À Vân thì không tiếc rồi vì đã tuyên ngôn "Không phi máy bay xuống nước!" Nhưng dù sao thì đấy cũng chỉ là một tượng trưng thôi mà, nếu mình không nghĩ như thế thì mình sẽ thấy không cần quan trọng hóa nó đến thế...)
Hai tiếng đồng hồ cuối cùng, với cầu, gió, máy bay và mưa thật tuyệt vời. Muốn hét lên như Thùy Linh "Ối giời ơi gió!" Mình tiếc cho 14 người còn lại của lớp mình không biết đến trận mưa tối thứ 7 trên da mình.

Tiếc nhưng đã muộn rồi!
Mưa à có biết đấy chứ mưa to kinh khủng...
Còn mà còn nhiều hơn hai tiếng
Những giờ còn lại tớ sẽ về..xin lỗi mọi ng` xin lỗi lớp!

Cả lớp mình tối hôm qua toại nguyện nhé, cầu được ước thấy nhé, vừa mưa to vừa sét hòn nhé... hehehe :D :D :D

Cuối cùng thì chúng ta cũng chẳng chết vì sét đánh....
Về có đứa nào ốm không? Hôm wa thì tao lạnh, rét run lên nhưng sáng nay, mới thức dậy đã ngồi ngẩn ra dò xét tình trạng sức khoẻ, chậc, chắc cũng không đến nỗi tệ quá...
Cám ơn chúng mày đã không mặc áo mưa giống tao...tao đã viết ước mơ của tao lên cánh may bay, và khi nó bay, mặc dù gió quá lao xuống mặt nước quá nhanh, nhưng tao vẫn nghĩ đến ước mơ của mình....
Hôm wa tao vui lắm, được đứng trước gió, có bạn bè, được gào thét, và tao nghĩ đến ước mơ của tao, của chúng mình...

Khi ngồi trên máy bay bằng metal sẽ nghĩ gì?
Khó nói quá nhỉ...chắc mọi thứ sẽ lùng bùng loạn lên trong đầu.
Nhớ về 12v, nhớ những ngày làm giao lưu, nhớ trò phi máy bay, nhớ những gì mọi ng` đã dạy mình...
Và nhớ một điều rằng mình đi để làm gì, sang đó sẽ như thế nào.

Lạc đề một tí: ôi ôi, cái avatar của bác Vũ Đình Nguyên có phải là chân dung chính chủ không đấy?hehehehe....

Ừ, phải đấy :D
Với cả không cần gọi cả tên cả họ ra đâu, cả khóa mình có mỗi mình tớ tên Nguyên thôi.

Trích dẫn từ bài của Nhi : "Thủy, Châu, Vân, những cô nàng đã bỏ về từ trước, có thấy tiếc không? (À Vân thì không tiếc rồi vì đã tuyên ngôn "Không phi máy bay xuống nước!" Nhưng dù sao thì đấy cũng chỉ là một tượng trưng thôi mà, nếu mình không nghĩ như thế thì mình sẽ thấy không cần quan trọng hóa nó đến thế. "
Đây là Vân mượn accout của Heo để post bài đấy nhá :
Nhi à, chú thích lại 1 lần nữa là người ta không hề bỏ về, chỉ là không muốn Nga đã đèo mình đi mà lại để nó về 1 mình thôi ( như thế thì giống như cái kiểu khi cần thì nhờ vả, đến khi ko cần thì bỏ đi ý ). Người ta bảo " Ko muốn phi máy bay xuống nước " cũng là để Nga khỏi áy náy thôi mà, tại vì nó biết người ta rất thích được lên cầu phi máy bay , cho nên suốt trên đường về nó cứ xin lỗi rồi hỏi người ta có tiếc không.
Ừ, tiếc lắm, cuối cùng thì vẫn chưa biết cái cảm giác phi máy bay trên cầu sẽ như thế nào. Nhưng Nga à, người ta thường xuyên phài đứng giữa nhiều sự lựa chọn , và tao ko ân hận vì đã chọn về với mày đâu. Mày này, tao thề là bao giờ biết đi xe máy, tao sẽ đến ngay nhà mày, thồ mày lên cầu, mày cứ thoải mái ngắm mây trời cho thỏa những lúc phải làm culi thồ tao, nghe tao lải nhải đủ thứ mây gió trăng sao mà ko thể ngước cổ lên nhìn được
Rồi 2 con bọn mình sẽ phi máy bay Nga nhé.
ÔI nghe mấy đứa bọn mày đi chơi vui quá. Tốt, hôm nay ko có đứa nào bị ốm cả . Tối thứ 7 mưa gió sấm chớp đùng đùng như thế, tao với Nga ngồi nhà gọi điện cho nhau mà chỉ lo bọn mày bị làm sao thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Vân đi đâu cũng phải thanh minh là: đây là Cẩm Vân chứ không phải Heo, hehe..
Uh không có đứa nào ốm, may wa!!
À, cái avatar của ban Nguyên 0% ngộ nghĩnh wa nhỉ ( bạn Nguyên ơi, cứ để bọn tớ gọi thế này coi như là 1 kỉ niêm nhá!)

Vân à, hôm đấy Vân đã làm một số người thất vọng, mất hứng nữa, vì nghe cứ như kiểu không suy nghĩ được thấu đáo bằng Vân ấy (chuyện phi máy bay xuống nước), ừ, tại vì không phải tớ, nhưng có những người để đi được đã phải hy sinh nhiều lắm Vân biết không. Thôi dù sao thì cũng chẳng ai muốn phải thế cả, cho qua nhé.
Máu "lên cầu" rồi đấy, hơ, tớ đang muốn sinh nhật tớ's eve (cũng t7) cũng rủ bọn ấy đi nhưng chắc chẳng được ai đâu nhỉ?

Back
Bên trên