Tiêu điểm: HDC formation team biểu diễn Halloween 31/10/2007 ^^

Re: Thảo luận: v/v khai giảng HDC năm học 2007-2008

Ai muốn thi Slow Waltz, Tango là chuyện khác
chị ơi thế em với Minh nhảy một điệu Slow Waltz được ko à chị :"> nhưng bước với kĩ thuật em còn chưa chuẩn, chị hướng dẫn em với :p với cả em ko biết là nhảy SW thì mọi người xem có thích ko :|, có hợp với biểu diễn hay ko:-??

hợp quá đi chứ, em SW, rồi anh rhumba:>, em Jive, rồi anh cha cha:> :)), xen bài đồng diễn vào nếu có....há há ổn quá còn gì:))>:)

Chỉnh sửa lần cuối:

em chỉ sợ mọi người ko thích xem SW :|, với cả mới có mấy bước cơ bản mà em tập mãi vẫn chưa xong, chưa nói đến chuyện bước này bước nọ để thành một bài 8-|, thế nên có thể hơi đơn giản

standard thì ngoảnh đi ngoảnh lại ko nhiều bước đâu em, cái chính là thể hiện cho sinh động và đẹp mắt thôi:p, với cả cho nó lên đầu, rồi sau càng ngày càng sôi động lên:D, hì, khéo lại cho jive em vào cuối cho sôi động nhất:D

30 bước chứ mấy. Ai không biết đừng có nói lăng nhăng nhé. Cá nhân c thấy dạy Std khó hơn dạy Lat :(

@Trinh: tango hơn em ah. Dễ hơn và dễ đẹp hơn. Bài tg thì chị dựng cho em được :)

30 bước chứ mấy. Ai không biết đừng có nói lăng nhăng nhé. Cá nhân c thấy dạy Std khó hơn dạy Lat
:)), đúng là em ko biết nói lăng nhăng thật:p

@Trinh: tango hơn em ah. Dễ hơn và dễ đẹp hơn. Bài tg thì chị dựng cho em được
tango đi em:D, có chị Lan thì khỏi lo nhá:D

@Trinh: tango hơn em ah. Dễ hơn và dễ đẹp hơn. Bài tg thì chị dựng cho em được
em thấy dễ đẹp hơn thôi chứ chẳng dễ hơn tí nào :( , có cái bước walk thôi mà em thấy em đi vãn chưa đúng, chân ko vững :-B Sao mà biểu diễn được ạ :|

hiz, cứ ở đấy mà bàn lùi, phải luyện tập chứ, có khổ luyện mới thành công được

Có coach thì lo gì ;))

Chị thấy natural turn của Slow Waltz còn nhiều vấn đề hơn walks của Tango nhiều :D

<không thích lắm các điệu swing :">>

----------

Chốt lại:

1. Thời gian: trước hết sẽ làm vào 1 buổi chiều thứ 4, chương trình có thể tua lại vào 1 ngày thứ 2, tùy ý mọi người.

2. Địa điểm: khả năng là sảnh [-o<

3. Đăng kí tiết mục theo mẫu sau:

<Số thứ tự>. Tiết mục .............
Số lượng người tham gia:...........
Nhạc:..............................

sảnh đủ chỗ để làm gì hả chị Lan8-}
sao ko lên hẳn sân khấu ý/:)

E Kiên mạo muội đưa ra ý kiến là vì chúng ta biểu diễn để lôi kéo các em lớp dưới đến với HDC nên chúng ta nên biểu diễn các bài nhảy thật là flashy ( đẹp mắt chói loà :"> ) và k cần chú trọng lắm về kỹ thuật vì thời gian thì gấp mà các em í cũng có biết kỹ thuật nó ngô khoai thế nào đâu :">. Mạo muội đề nghị nữa là nên chơi tango hoặc argentine tango đc càng tốt vì nó nhìn đẹp :"> :"> hồi trc lớp em chơi quả argentine bắt chước trong True Lies đc hâm mộ lắm :">

hay anh Kiên biểu diễn lại Tango Argentine đi :X Em cũng thích t.a. lắm >:-D<
và k cần chú trọng lắm về kỹ thuật vì thời gian thì gấp mà các em í cũng có biết kỹ thuật nó ngô khoai thế nào đâu
cái này thì em ko nghĩ thế :D mình còn mời cả KDC , ACHSO.... nữa cơ mà, cũng nên chỉn chu một tí, hoành tráng một tí :)
1. Thời gian: trước hết sẽ làm vào 1 buổi chiều thứ 4, chương trình có thể tua lại vào 1 ngày thứ 2, tùy ý mọi người.
buổi thứ 4 này phạm vi khách mời của mình sẽ thế nào à chị :D, KL, VD, TNT, Amsers..... ? Hay ai đến được thì đến ạ :p

Chị Lan chưa hiểu ý em:D
HAO thì gồm Amsers "récents" và cựu Amsers. Tất nhiên HDC welcome tất cả, Amsers và no-Amsers, nhưng theo em, làm việc gì cũng nên đặt HAO lên đầu... Nói túm lại, việc cũng rất tế nhị... Hồi em viết đơn xin thành lập CLB cũng vướng chuyện tế nhị này:D Chị Lan hnào chat chit :D

Em nghĩ không nên có đồng diễn:| Chỉ nên có 1 số tiết mục của mình, mời CLB bạn lên bdiễn, sau đó tất cả lên nhảy là đẹp nhất.

Đúng là đã có thời HDC ngang ngửa KDC và còn hơn phân VDC về thi đôi:D
Hy vọng đến HDC đc 1 hôm, thèm quá:((

anh thi xong rồi cơ mà, sao ko sắp xếp được hôm nào đến à:(

Ôi! VDC bi giờ :(( :-< :(

@Kiên: AT thì khó nhăn em ah :( có ai HDC mình tập AT đâu, mà không có nam lead được là gay phết.

@Tống: sân khấu nào? :-s sảnh thì ở bên trong, chỗ mình hay tập í, vì dancing mà nhảy ở cao hơn khán giả thì người nhảy không hứng mà khán giả cũng thấy xa cách thế nào í >:)

chỗ sảnh đầy mà làm sinh hoạt em sợ cũng hơi bé :( Khán giả biết đứng đâu, nếu mọi người đến đông :|
Nhưng mà trường mình thì chả còn chỗ nào to hơn nữa mà dùng được cả

Uh, trường mình bé quá, cả cái sảnh mà không bằng 1/2 cái phòng sinh hoạt của KDC :((

Khán giả ngồi xung quanh, kê 1 ít ghế, còn lại đứng :p

Em thấy sảnh nhỏ lắm :-s lại cản trở lưu thông :-s
hay là mượn tạm sân bóng rổ phía trước nhỉ :D
cắm cái đại loa kia chắc tiếng cũng nghe được :))

thế mượn cái sân bóng rồ đằng sau có phải tốt hơn ko:D
Vừa rộng hơn lại vuông vức hơn, sân kia méo mó lắm, mà sợ ai đi giày nhảy là hỏng cả giày luôn ý chứ :p

Sân bóng thì bẩn, HDC nhà ta không ai đi giày nhảy, còn dám xông pha, chứ KDC vừa tậu 1 thế hệ giày mới nhà bác Hùng, đời nào chúng nó chịu ra XP

Back
Bên trên