Tiêu điểm: HDC formation team biểu diễn Halloween 31/10/2007 ^^

Re: Thảo luận: v/v khai giảng HDC năm học 2007-2008

Mình vẫn đang tập để chuẩn bị tập bài đấy chứ ^^

Ra mắt

Re: Giải thanh - thiếu niên - nhi đồng HN 2007

2 anh chị solo bét nhè lun:p:D

chị Lan ơi theo em thì vẫn nên có một bài giới thiệu và biểu diễn đầu năm khai giảng để cả trường biết đến clb khiêu vũ của chúng ta
anh Huy có dựng được một bài jive hoặc cha cha thật hoành tráng ko anh, hoặc hơi hoành tráng thôi cũng được, chacha hoặc jive hoặc salsa:D
về thời gian tập thì em ko ngại khổ đâu, tập nặng cũng được, hay là chị Lan tập với em luôn:D, hay là anh Huy với chị Lan làm luôn một bài diễn:D

Chỉnh sửa lần cuối:

eo sao anh Phương máu thế :D
Nhưng khai giảng trường mình có văn nghệ bao h đâu, để đến chào cờ đầu tiên của năm cũng được mà. Căn bản là mình có tập kịp ko :)

ko cần vội mà. miễn là cho cả trg xem để nó nể . để bọn zai nó học gương anh Tống, anh HUy đi đc thì tốt nhỉ, gương sáng dã

eo sao anh Phương máu thế
Nhưng khai giảng trường mình có văn nghệ bao h đâu, để đến chào cờ đầu tiên của năm cũng được mà. Căn bản là mình có tập kịp ko
ko biết có văn nghệ khai giảng ko, có thì tốt hơn vì hôm đấy ko thằng nào đang làm khai giảng lại trốn được, lại tập hợp đủ các khóa:D

tập anh ko sợ, lần MWC với cả Prom khối 11, anh cũng chỉ tập mỗi lần có 2 ngày, bài anh tự dựng, mà vẫn làm tốt mà
nhưng giờ nhìn lại thấy bài chán lắm, với cả anh ko thik nhảy lại bài cũ, anh Huy dựng hộ em một bài với, em cạn ý tưởng rồi

Chỉnh sửa lần cuối:

Hơ, có ai giàu ý tưởng đâu em. Chịu khó xem băng đĩa vào. Mang USB qua đây chị cóp cho 1 ít

Hị hị cái trò lày hay rứa :x :x ủng hộ nhiệt tình :x

èo, thế mà hnay em mang MP3 đến chị ko bảo em đưa mang về để chị cóp luôn:D

cop cho em với chị ơi :D

Chỉnh sửa lần cuối:

EM thì có ý kiến thế này:

- Chị Lan chắc còn nhớ hồi em viết đơn xin thành lập CLB Khiêu vũ đã phải chỉnh sửa nội dung đơn xin. Ý em ở đây, tức là CLB Khiêu vũ lập ra là 1 CLB của HAO chứ không phải của trường Ams. Vì thế em nghĩ có hoạt động tổ chức gì nên đặt HAO lên đầu đã.

- HDC được lập ra, ban đầu chỉ là tên gọi cho hội các đồng chí thành viên của CLB Khiêu vũ, sau này với tham vọng của mọi người là trở thành CLB như KDC, VDC, v.v... Vì thế nên HDC, theo ý kiến em, chính là đại diện offline của CLB Khiêu vũ. Bây giờ nếu mọi người định cho Khai giảng HDC lên lễ chào cờ đầu tuần hay khai giảng của trường Ams em thấy không ổn!!! Có thể vì mọi người đều đang là học sinh Ams nên nghĩ biểu diễn trước trường là ổn. Chẳng qua CHƯA CÓ thành viên off hiện giờ của HDC là cựu học sinh thôi, chứ nếu có, mọi người sẽ không nghĩ đến phương án biểu diễn trước trường.

- Em nghĩ (lại nghĩ:D) nếu làm quả khai giảng, nên mời KDC với VDC hoặc thêm ai nữa thì tùy chị Lan:D đến để giao lưu cùng, chứ khai giảng CLB DS mà lại có mỗi thành viên nhảy thôi thì chả đúng kiểu gì cả:D
Mới nghĩ được mấy cái thiển ý vậy thôi, xin mọi người xem xét

Về 2 cái clip:
Clip đôi solo chỉ có phần mở may ra bọn em có thể tập được, còn theo anh, toàn bộ phần còn lại nếu lược bớt những cái tua dua động tác thêm thắt trang trí của nó đi thì bọn em cũng không thể tập được vì chuyển bước rất nhiều, chuyển động khó mà nhanh được

Clip các đôi solo
Đôi 1: Bọn em có thể lấy cái bước mở đợt thứ 2 của họ, cộng thêm phần chuyển động hông tại chỗ trước cái bước mở đấy, lấy phần 2 ng tách nhau ra đi về 2 ngả, cái đấy mà tập tốt bước đi bộ thì đẹp lắm.
Đôi 2: Lấy phần 2 người đối diện nhau, bước đối xứng nhau ý, chân như kiểu chân của Compact chasse ý. Nên có nhiều cái Open hip twist, luyện cái đấy đến khi nữ mở trông sẽ rats đẹp, chỉ nên lấy 1 lần Fan position thôi.
Đôi 3: Chắc ít lấy đc gì vì nó chăm luyện di chuyển đổi bước quá, khó mà theo được. Hỏi chị Lan xem có những movement nào trước khi mở New York đẹp đẹp thì chị dạy cho. Như đôi này có phần mở cuối đẹp:D

Anh có 1 clip CCC basic routine nhưng mà không có thời gian up:((

----------

Có 2 cái clip này có vẻ được

http://www.youtube.com/watch?v=nqznrcvivG8&NR=1

http://www.youtube.com/watch?v=hAubCRzrgcg&NR=1
Clip này lấy bài của đôi được quay nhiều (224) nhất có vẻ hay:D

----------

http://www.youtube.com/watch?v=jLrIDgGVQ9k&mode=related&search=
Không đỡ hơn được nữa, yêu quá:x:x:x Bọn em lấy 1 số động tác đá chân trong này được đấy (nếu chăm chỉ luyện tập:D)

Em nghĩ (lại nghĩ) nếu làm quả khai giảng, nên mời KDC với VDC hoặc thêm ai nữa thì tùy chị Lan đến để giao lưu cùng, chứ khai giảng CLB DS mà lại có mỗi thành viên nhảy thôi thì chả đúng kiểu gì cả
Em cũng nghĩ là nếu được thì mời cả KDC, VDC đến cho đông vui :D

Bây giờ nếu mọi người định cho Khai giảng HDC lên lễ chào cờ đầu tuần hay khai giảng của trường Ams em thấy không ổn!!! Có thể vì mọi người đều đang là học sinh Ams nên nghĩ biểu diễn trước trường là ổn. Chẳng qua CHƯA CÓ thành viên off hiện giờ của HDC là cựu học sinh thôi, chứ nếu có, mọi người sẽ không nghĩ đến phương án biểu diễn trước trường.
anh Huy ơi anh có thể nói rõ hơn là ko ổn chỗ nào ko ạ :D để mọi người cùng bàn bạc thảo luận. Nếu mình ko biểu diễn trước trường thì sao mọi người có thể biết đến HDC và kêu gọi mọi người tham gia được , hay anh có ý kiến j đó hay hơn :p

Em cũng nghĩ là nếu được thì mời cả KDC, VDC đến cho đông vui
em ủng hộ:D

Bây giờ nếu mọi người định cho Khai giảng HDC lên lễ chào cờ đầu tuần hay khai giảng của trường Ams em thấy không ổn!!! Có thể vì mọi người đều đang là học sinh Ams nên nghĩ biểu diễn trước trường là ổn. Chẳng qua CHƯA CÓ thành viên off hiện giờ của HDC là cựu học sinh thôi, chứ nếu có, mọi người sẽ không nghĩ đến phương án biểu diễn trước trường
em chưa hiểu:-/

Chị đã nói trước mấy câu với hội KDC rồi. Cùng với vụ giao lưu lần trước, chắc mình tổ chức được tạm tạm, mời thì họ cũng sang thôi.

Đầu tiên phải công nhận với Huy là HDC là của HAO. Nhưng Hội khỏe PĐ lại là hoạt động của trường. Và 1 mình HDC thì năm 2005-2006 cũng không đủ thành viên để đi thi, và mình cũng không close đến mức từ chối những Amser-non-HDC mà. Chị thì luôn nghĩ là ai mê nhảy, ai muốn đến HDC, thậm chí chỉ để chơi chung, cũng rất welcome 0:)

Đừng nói là mình tham vọng như KDC hay VDC. Mình đã từng chẳng kém gì KDC hay VDC, duy có điều là không duy trì được thôi.

Ams và HAO tuy 1 mà 2 tuy 2 mà 1. Như mọi CLB, không thể sống được nếu thiếu thành viên mới, rồi mọi người sẽ như Huy, Mai Anh, Nga,.. sẽ bận học, bận thi, đi nước ngoài,... Sẽ lại như HDC cũ. Muốn tránh vết xe đổ đó thì phải chiêu mộ thành viên mới để duy trì 1 CLB. Và nếu không phải ở Ams, nhất là khối 10, thì ở đâu nữa?

Chuyện làm trước trường chị cũng thấy không hay lắm. Theo chị thì làm 1 buổi sinh hoạt riêng, vào buổi thứ 4, có thể là sớm hơn, 3h30 chẳng hạn, là đẹp.

@Tống: bài chacha Am không ổn đâu. nếu lấy bài thì nên lấy của pro, vì dễ hơn. Mà cơ bản thôi, vì trình mình kém. Đừng tham quá. Mà em cứ tự dựng. tùy em và partner quyết, chị chỉ góp ý thế thôi.

Chị đã nói trước mấy câu với hội KDC rồi. Cùng với vụ giao lưu lần trước, chắc mình tổ chức được tạm tạm, mời thì họ cũng sang thôi.

Đầu tiên phải công nhận với Huy là HDC là của HAO. Nhưng Hội khỏe PĐ lại là hoạt động của trường. Và 1 mình HDC thì năm 2005-2006 cũng không đủ thành viên để đi thi, và mình cũng không close đến mức từ chối những Amser-non-HDC mà. Chị thì luôn nghĩ là ai mê nhảy, ai muốn đến HDC, thậm chí chỉ để chơi chung, cũng rất welcome

Đừng nói là mình tham vọng như KDC hay VDC. Mình đã từng chẳng kém gì KDC hay VDC, duy có điều là không duy trì được thôi.

Ams và HAO tuy 1 mà 2 tuy 2 mà 1. Như mọi CLB, không thể sống được nếu thiếu thành viên mới, rồi mọi người sẽ như Huy, Mai Anh, Nga,.. sẽ bận học, bận thi, đi nước ngoài,... Sẽ lại như HDC cũ. Muốn tránh vết xe đổ đó thì phải chiêu mộ thành viên mới để duy trì 1 CLB. Và nếu không phải ở Ams, nhất là khối 10, thì ở đâu nữa?
nếu em mà hoan hô chị Lan thì nghe như có vẻ gió chiều nào che chiều ấy quá nhỉ:p
oài nếu mà KDC và VDC mà sang thì chắc phải tập bài thật kĩ vào, ko thể để thua kém được đúng ko ạ:p
riêng em thì cảm thấy 2 khái niệm Ams với HAO khác gì nhau....chả biết nói gì hơn nữa, tuy nhiên em thấy nên dựng cả một bài đồng diễn nữa chị ạ, tìm đủ nam rồi lấy cả một bài đồng diễn luôn, riêng phần diễn đơn rhumba em thấy ổn, giờ biết khá nhiều bước, cha cha thì muốn đẹp phải nhờ anh Huy hoặc chị Lan thôi
@anh Huy: cái clip cha cha của Carmen với Watson ý ạ, em tập được mấy bước mở rồi:p, còn mấy cái đổi chân em nghĩ là tập được, chỉ là vấn đề nghệ thuật thôi, có thể em làm được nhưng trông lại xấu, em thử rồi mà:(, tuy nhiên em tập lúc mặc đồ vớ vẩn, nên trông xấu, chắc lúc đấy mặc quần để khiêu vũ trông sẽ đẹp hơn:D

----------

à quên anh Huy ơi em nhảy với Trang anh ạ, Vân Trang ý:D

Chuyện làm trước trường chị cũng thấy không hay lắm. Theo chị thì làm 1 buổi sinh hoạt riêng, vào buổi thứ 4, có thể là sớm hơn, 3h30 chẳng hạn, là đẹp
no idea:D, ổn:D

@Tống: bài chacha Am không ổn đâu. nếu lấy bài thì nên lấy của pro, vì dễ hơn. Mà cơ bản thôi, vì trình mình kém. Đừng tham quá. Mà em cứ tự dựng. tùy em và partner quyết, chị chỉ góp ý thế thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

Theo chị thì làm 1 buổi sinh hoạt riêng, vào buổi thứ 4, có thể là sớm hơn, 3h30 chẳng hạn, là đẹp
hôm đấy mình sẽ tổ chức sinh hoạt ở đâu à chị :D
tuy nhiên em thấy nên dựng cả một bài đồng diễn nữa chị ạ, tìm đủ nam rồi lấy cả một bài đồng diễn luôn,
ủng hộ ủng hộ \:d/ <:p

Chỉnh sửa lần cuối:

vì anh thấy là một CLB mà chỉ có 2 3 đôi lên diễn đơn thì ko hợp lý tẹo nào
cái khó là giờ ko có ai dựng bài:-s

Đồng diễn á? Không phải trong cái phòng ăn bé tí chứ? :D

Chị tập cho cả nhóm. Cá nhân muốn tập bài đơn thì phải tự dựng. THật ra chị cũng không chuyên về latin nên không biết nhiều bước thi đấu đâu.

Ai muốn thi Slow Waltz, Tango là chuyện khác ;))

Đồng diễn á? Không phải trong cái phòng ăn bé tí chứ?
nhưng nếu ko có đồng diễn, cả HDC đông thế mà chỉ có mấy đôi nhảy đơn thì hơi lạ chị ạ
tính ra tình hình là nếu em tập tốt thì có thể có rhumba và chacha, Trinh với Minh nhảy jive, hết òy chị ơi:(lớp kia thì ko biết thế nào:D

Back
Bên trên