Thế này có phải Bôn không???

Đặng Hiếu Minh
(time_master)

Thành viên danh dự
Một Việt kiều đến một nông trại mới mở của một anh thanh niên và hỏi mua 200kg lông, mỗi cân 10$. Nhưng đến khi cân lại thì chỉ có 199.99999999999kg lông bởi tay Việt kiều này có một cái cân điện tử rất chính xác. Vì tiếc món lời, anh này bèn chạy vào nói với ông bô:
- Bố ơi! Bố có thể cho con xin ít lông được không??? Của con vẫn chưa đủ để tròn 200kg mà con thì không muốn mất mối hàng này.
Ông bô anh đồng ý và cuối cùng cuộc mua bán cũng suôn sẻ.
Ngày hôm sau, khi ông con vừa đi lấy hàng về, thấy ông bô đang ở trên cây, mặt mũi tái mét. Ông con gọi kiểu gì ông bô cũng không dám xuống:
- Sao bố cứ phải ở lỳ trên ấy thế???
- Hôm nay, tay Việt kiều ấy lại đến hỏi mua 50 quả trứng chim cút nhưng khổ cái nhà minh còn mỗi 48 quả!!!

Cho em góp vui với các bác ơi:
Có 2 đứa bé, một đứa bé trai, một đứa bé gái khoe với nhau:
_Bé trai:"Nhà tớ có xe máy."
_Bé gái:"Nhà tớ cũng có xe máy."
_Bé trai lại tiếp:"Nhà tớ có 4 tầng."
_Bé gái ko chịu thua:" Nhà tớ cũng thế mà..."
_Bé trai tức mình vạch quần,chỉ vào chỗ đó và nói:"Tớ có cái này này, ấy có không?"
Bé gái tức tối khóc hu hu chạy về nhà méc mẹ, sau đó chạy ra , vạch quần ra và nói với bé trai:" mẹ tớ nói: tớ có cái này muốn bao nhiêu cái kia của ấy cũng được..." :D

Chuyện này ko hề bậy, chỉ để nói lên sự ngây thơ, vô tư của trẻ con thôi.Mọi người đừng hiểu lầm nha.

Cái này hồi trước post ở Vườn cười một lần rùi:D:D

Không, tớ thì không được ngây thơ như thế đâu...Không ngây thơ thì mới post lên đây chứ.:D:D:D..(Minh đừng có khích đểu tui nhé)

có hai tên trộm đột nhạp vào một nhà băng
chúng mở cái két sắt thì thấy ko có khóa
đến khi mở ra thì chẳng thấy có tiền,chỉ thấy mấy cái cộc đựng cái gì trắng trắng giống như sữa chua
một tên bảo:chúng ta đã mất công vào đến đây,ko lấy được tiền,có thức ăn thì ăn tạm vậy
và cúng ăn hết chỗ sữa chua đó
sang hôm sau tv đưa tin:tối hôm qua ngân hàng tinh trùng đã bị ăn trộm hết,bây giờ ko còn tìm được nguồn dự trữ ở đâu nữa

Sao mọi ng có vẻ thích post lại truyện cũ trên Vườn cười nhỉ, chịu khó mở mấy trang trước ra xem để đỡ post lại truyện cũ nhá:D:D

Back
Bên trên