[Thảo luận] Forum cho Amser ở DE?

Re: Đề nghị mở Forum riêng cho Amser ở DE

cứ nhồi vào đấy 1 đống phim online thì chỉ trong 1 thang cái forum đấy nham nhảm cả tây lẫn ta ngay .

Đinh Huy Anh đã viết:
Bình mới rượu cũ???

Forum của SVVN ở Đức thì nhan nhản rồi. Amser ở Đức thực ra cũng có cái mailing list là đủ rồi chứ mở thêm forum để thu hút ai??? Nếu thực sự ai có interest thì họ sẽ tham gia. Em Vân cứ thử PR cho cái board này xem thế nào.

Hơn nữa mọi người đều có Interesse khác nhau chứ không nhất thiết ai cũng thích vào forum post bài đâu.

Em := Trang ( Hannover )lâu lâu mới vào đây , chắc là thuộc nhóm " có nhiều vấn đề quan tâm khác " mà anh Huy Anh nhắc tới ạ;)

Vân đưa ra ý kiến muốn mở 1 Forum riêng cho Amser thì em thấy ko cần thiết lắm - cái Box ở HAO này em nghĩ là đủ tiêu chuẩn rồi .
Ý kiến lập để thành lập 1 SVVN tại DE thực ra nhóm SVVN ở Hannover bọn em có nghĩ và đã đem ra bàn bạc vào đợt hè năm ngoái khi tổ chức giao lưu với Berlin, Dresden Bochum , Hamburg và Bremen - nhưng có vẻ như chưa đủ lực nên chưa đâu vào đâu cả . Việc sát nhập các hội sinh viên ở từng thành phố - cần tới sự ủng hộ của toàn bộ HS SV chứ ko thể chỉ dựa vào 1 vài người ban đại diện nhiệt tình .

Việc cần bây giờ : em nghĩ đầu tiên phải họp được các ban đại diện của các thanh phố , và thảo luận chung -từng bước mà làm đã . Hiện nay VSH ở Hannover em thì đã đăng kí với UNI và TP là 1 Verein . .... làm sao để khi lập được 1 liên minh svvn ở DE thì cũng phải có giấy tờ đăng kí , được chấp nhận để mà con xin Sponsor ... có tài trợ thì mới hoạt động được chứ . Bạn đại diện SV Thái Lan trên toàn Đức cũng học ở Hannover - tất cả các hoạt động của hội đấy đều dược Hoàng GIa Thái nó tài trợ - tổ chức gì các hãng du lich thái cũng cho tiền - 1 năm họ gặp mặt các gương mặt tiêu biểu của các TP 1, 2 lần ở München thuê cả 1,2 cái Jugendherberg để ở 1 tuần ---- mình cũng phải hoành tráng được như thế là ít chứ .

Em nghĩ thảo luận việc liên minh ^^ từ bây giờ đi . Em giờ thiếu mail ban đại diện của các tp ở Baden, Bayern ....hihi ... nói chung em thấy chỗ em hoạt động đoàn thể rất tôt :) Hiện giờ 1 tuần đều tổ chức Văn nghệ nhảy sạp 1 buổi , karaoke , dạy học cho trẻ em lớn lên bên này , đá bóng Liga ... giao lưu ....

Ơ Hannover Amser ót ét cũng phải 30 Mạng nhưng buồn cười là chẳng mấy vào HAO :D Chắc tại chỗ em nhiều em Schüler xinh tươi hơn chỗ các bác rồi :p

Ahf quên 20.5.06 tới ở Uni Hamburg có tổ chức Vietnam Tag
03.06.06 Dresden có tổ chức giao lưu - sao ko thấy Việt Anh quảng cáo trên này :)

Chỉnh sửa lần cuối:
đấy Trang cố lôi hết Amser đợt này đến Dresden giao lưu . Ở đây cũng có một loạt Amser.
Mà ơ Hannover đông Ams thế cơ à ? Chắc tại đợt vừa rồi mới sang thêm nhiều ? Chứ trước làm gì mà đông thế

Chỉnh sửa lần cuối:
^^ bạn Việt - tớ thích đến DD lắm - chỉ tiếc giao lưu đông thế thì chắc chẳng ăn uống -tụ tập với hội Moritzhof nhà tớ được đây.

Ah @ All : SVVN ở Đức vừa rồi cũng có 1 hoạt động chung : là tham gia giải đá bóng của SV quốc tế tại Köln ( cuối tháng 4 ) - mình thắng hết ở vòng loại , thăng Ruanda ở tứ kết , thua Tây Phi ở Bán kết - sau đó .... giành giải Tư =D>
Đội bóng thì có 2 Amser ( a. Hồ - Hannover và a. Vinh- Dresden :) ) Đội bóng thì thành phần chủ yếu là DD và Berlin .

Ở chỗ em - mới có thêm 2 Amser mới là em Nguyễn Nam (lý 01-04)và em Hưng (01-04 tin ) :p nhưng mà cả 2 em đều chỉ thích lên Hamburg thôi ;)

^^ Tình hình là ỏ Hannover hình như mới có Amser khóa 02-05 sang thì phải ( hic giờ thây sao mà mình già thế ko biết 8-| )

Em đang muốn liên lạc với em THanh Vân ở Heidelberg ạ - nhưng ko có số Handy em ý - ai có cho em xin nhé .

Cám ơn cả nhà trước ạ

Le Thu Trang đã viết:
^^ Tình hình là ỏ Hannover hình như mới có Amser khóa 02-05 sang thì phải ( hic giờ thây sao mà mình già thế ko biết 8-| )

Em đang muốn liên lạc với em THanh Vân ở Heidelberg ạ - nhưng ko có số Handy em ý - ai có cho em xin nhé .

Cám ơn cả nhà trước ạ
Tớ ko có số, nhưng Herzchen vào bài "Danh sách" lấy email mà gửi mail cho em ý vậy

02-05 sang nhiều lắm :d...
Pforzheim thì lại có một đạo quân Amser... và hôm nay nghe nói các em 02-05 Ams tổ chức off ở Pforzheim :)). Thế là mấy em ở DD cũng kéo nhau đi Pforzheim :p

Dresden mới đón nhận thêm 2 em nữa... Đợt này 02-05 sang khá nhiều... :>

Chỉnh sửa lần cuối:
Thích nhỉ, ở Hamburg chả có thêm em nào:D. Sao nhà mình hay sang Pforzheim thế nhỉ?

Haha... con hỏi vậy thì papa cũng hỏi lại con.... sao bà con mình hay sang Kiel và Bremen thế nhỉ :>... Nói vậy chắc con biết câu trả lời rùi nhỉ... :D

Mà 2 đứa định khi nào đi DD thăm papa thế hả ::-?

Pforzheim là đội quân của trg NN còn Hamburg là đội quân của Âu Cơ Âu Lạc gì thì phải? Thế nên đông nhất mà hay đi thành hẳn một... đội quân :D

Vỗ tay khen chị Vân cái nào :p... hehe...
Đúng rùi đấy ạ... 2 "phe" mạnh nhất ở HN từ trước tới giờ :p

Ấy em đính chính. Quân Âu Cơ sang là ở Kiel, rồi tản đi Flensburg, Lübeck, Bremen,Clasuhal. Ở Hamburg thì ít lắm, các anh chị chớ có nhầm:D
@papa: con kí hợp đồng đi làm hết 11/8 rồi, 16 lại bắt đầu đi học, có mấy ngày ở giữa, sẽ cố gắng xuống Dresden thăm papa:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Học cấp tốc ở NN là sẽ học ông Ngạn, ông Ngạn chỉ đến ông Hùng, ông Hùng dẫn tới ông Hürt (ko bít viết:D, thấy bạn bè đọc thía) , ông này lại dẫn tới Pforzheim. Công nhận là cái đường dây này đưa người sang khá nhanh vì ko phải mở Konto và cũng ko cần học nhiều tiếng Đức.

Chỉnh sửa lần cuối:
Sao hồi em đi ko biết cái đường dây đưa người này nhỉ:D. Nhưng mà ko cần konto thì sang đây gia hạn Visa kiều gì được, em không hiểu.

Hiện nay cái ban đại diện Hội , nhóm Sinh viên VIệt Nam tại các thành phố đang liên kết với nhau để thành lập 1 Ban Đại Diện SVVN toàn nước Đức .

Hôm 30.7 vừa rồi có họp và thống nhất vài điểm :

* Sẽ tổ chức họp mặt cho các ban đại diện SVVN thành phố tại Bonn vào 7&8.10.2006 - mục tiêu : thành lập BDD SVVN toàn nước Đức, và lên kế hoạch cho 1 vài hoạt động chung cho năm 2007

* Để chuẩn bị cho buổi gặp mặt vào tháng 10 thì sẽ họp Online 2 tuần 1 lần . Lần họp tiếp theo là 13.8 vào 12h ( giờ Đức ).

* 2 Hoạt động được đưa ra để tổ chức vào năm 2007 :

1.Đại hội thể thao SVVN toàn Đức : gồm 3 môn ( bóng đá , bóng chuyền , cầu lông ) + nấu ăn Thoi gian: Pfingsten 2007 - tu thu 7, 2.6.2007,
> den thu 3, ngay 5.6.2007.

2.event "SV va cac nha dau tu": dự kiến sẽ do Avys Berlin đăng cai . Tổ chức vào tháng 12 2007 . nếu thuận lợi thì sẽ tổ chức luôn tháng 12 .06

* tập hợp ban tổ chức và liên lạc tạm thời qua địa chỉ sau : [email protected]

*Koordinatorin la Chị Phạm Thu Hạnh o Freiberg.

* hoạt động trên tinh thần tự nguyện và bình đẳng

Tớ ghi lên HAO - mọi người nhiệt tình tham gia nhé.

Changle ( VSH- Hannover )

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên