[Thảo luận chung] Taekwondo

Thì có 1 anh Toàn trẻ trẻ là đệ tử thầy Khương thật mà.:D
còn thầy Toàn dạy em thì ko biết có phải ko.:-/

Lâu lắm mới lên box,thấy tình hình này thì box ko có chiều hướng tiến triển mà ngược lại còn đi xuống nữa.Buồn thật.

Hôm nọ hỏi thăm sư huynh ku Vũ, thấy có vẻ vẫn khỏe, cơ mà không bỏ được cái kiểu đánh của Karate, đặc biệt là lúc bảo cứ đánh kiểu đường phố thì lại càng bị tợn Quái đản thật

Anh Sơn hỏi thăm ai vậy?
Chính xác đấy,em thì vẫn khỏe,chỉ có cái thời gian tập luyện bị mất đi gần 2/3.Còn khoản đánh đấm thì càng đánh càng nản,Karate ngấm sâu quá,bây giờ muốn bỏ mà ko bỏ được.Nó cứ đánh phát là mình sợ trúng người(dù mạnh hay nhẹ) thế là lại chạy ======> nản quá,nhưng hôm trước lên xem mấy trận tán đả đánh với quyền thái lại hăng lên rồi.

Oài, buồn cái quái gì. Anh em ít lên, đâm ra tớ có hứng viết bài tổng hợp. Mỗi tội hơi tham, tìm thêm vài nguồn thông tin rồi mới dám đưa lên. Bài đầu tiên chắc Vũ sẽ thích ^^
Chuyện của chú thì anh hỏi ku Hoài :D Lớp nó cạnh lớp anh mà ^^ Học cùng thứ 3, thứ 5. Hôm nào chán chán lên chỗ nó ngồi tán :p
Quên, tập võ thì đứng có kiểu nay máu mai nguội. Tập kiểu đó khó lên lắm, cũng như kiểu đốt lửa, cháy âm ỉ thì cháy lâu, cháy mạnh thì nhanh hết củi, muốn cháy tiếp lại phải đi kiếm, mất thời gian mà lại mệt ^^ Vả lại có âm ỉ thì mới bền được :) Không thể nhiệt tình mà cầu được Đạo :D

Ông anh nói chí lý!
Mấy thằng bạn em trước cũng rơi vào tình cảnh này rồi,lúc đầu thì hăng đến hết mức;sáng tập,chiều tập đến bây giờ thì chán,rủ đi tập cũng ko thèm đi.

Hóa ra ông anh học y à?Ông Hoài nói về em giọng có hằn học ko?Lần trước đá quả vòng cầu ngược tí vào mặt ông ấy,ông ấy bảo thù 10 năm trả chưa muộn:eek: :(( .Kiểu này về sau có phải vào viện ông ấy làm thì đi đời rồi.

Nhắc cậu vậy thôi :) Xác định được thế thì có lẽ sẽ gắn bó được ^^
Chuyện ku Hoài thì cứ yên tâm, hôm nào ton hót với nó một ít, đại khái hỏi game ghiếc, rồi nhạc nhẽo, anime manga là xong ngay, khỏi lo báo thù :p

Chà chà! Ai mà thù dai thế.
Thù dai mà lại thik game, nhạc, manga thì đúng là thù = 0./:)

Sao bảo kiếm hình trên mạng ^^
Mà anh Toàn nhà chú bao tuổi ? Thầy anh chắc hơn 40, gần 50 rồi.

Bốc phét game với ông Hoài toàn bị ông ấy bốc phét lại thôi.Chịu ông ấy thôi.
Ông này tập võ xong tay đau,run run mà đi mổ cho bệnh nhân thì chết con nhà người ta.

Mà ku Lộc có biết mấy em xinh xinh trường ams ko cho anh còn hỏi.

Trịnh Tiến Vũ đã viết:
Bốc phét game với ông Hoài toàn bị ông ấy bốc phét lại thôi.Chịu ông ấy thôi.
Ông này tập võ xong tay đau,run run mà đi mổ cho bệnh nhân thì chết con nhà người ta.

Mà ku Lộc có biết mấy em xinh xinh trường ams ko cho anh còn hỏi.
Thế anh Sơn học Y sau này có phẫu thuật anh em mình biết mà tránh nhá.:D
Các em xinh xinh á! Úi zời! Vô kể!
Anh cứ tạt qua mà câu.>:) Em chọn lại bị anh ko vừa ý thì chết.:p
@a.Sơn: Ah vâng! Tìm tìm...:))

Thế chú có biết em Hương học pháp 1 cùng khóa với anh ko?Riêng em này thì nếu biết thì nhớ kể kỹ đấy,còn ko biết thì nhớ đi điều tra cho anh.:))
Cả em Linh(hình như là Phương Linh thì phải) học lớp anh 1 hay anh 2 gì đó cùng khóa với chú.Trông cũng khá xinh,mắt hơi xếch.b-)

Mà hình như cái này ko liên quan đến tae thì phải:))

Có liên quan mừ.:D
Ko thì anh em đi học võ để khoẻ mà ko để khoe mãi cũng chán.:p
Hương ah? Lớp em có 1 thôi! Còn lớp 12 thì...ko biết ai cả.:(
Link ah? Rồi, truy liền.>:)

Chán chú quá.Cứ tưởng chú biết anh còn hỏi.
Công nhận là trường ams nhiều bông hoa tươi thật.:))

Khoản đó thì "no table". :-j :))
Tiếc là em thư sinh, đấm đá chưa thạo, nói gì tăm tia./:)

Hehe, ku Vũ cũng ghê gớm nhỉ :D Có gì chừa cho anh với ^^
Trường Ams lắm hoa tươi, nhưng nhiều khi cao quá, trèo chưa chắc tới T_T

Trèo cao ngã đau em ạ, vả lại trèo lên được chắc gì đã hái được, hái được chắc gì đã xuống được. Làm gì vừa sức thôi ^^

Trịnh Tiến Vũ đã viết:
Thế chú có biết em Hương học pháp 1 cùng khóa với anh ko?Riêng em này thì nếu biết thì nhớ kể kỹ đấy,còn ko biết thì nhớ đi điều tra cho anh.:))
Cả em Linh(hình như là Phương Linh thì phải) học lớp anh 1 hay anh 2 gì đó cùng khóa với chú.Trông cũng khá xinh,mắt hơi xếch.b-)

Mà hình như cái này ko liên quan đến tae thì phải:))
kinh thật
chú vũ dám tia cả bạn Hương
chú lượng sức mình đến đâu mà mún tìm hỉu bạn ý

Trèo cao ngã đau em ạ, vả lại trèo lên được chắc gì đã hái được, hái được chắc gì đã xuống được. Làm gì vừa sức thôi ^^
Em có trèo leo gì đâu anh, anh Vũ đấy chứ.:D

Back
Bên trên