[Thảo luận chung] Có ai hứng thú với võ thuật ?

Đỗ Việt
(doviet)

Thành viên danh dự
Tôi rất yêu võ, và mong có người cùng trao đổi vì kiến thức về võ học của tôi còn quá nông cạn! CLB Thể thao mà nghiêng hết về bóng đá thì... đổi tên cho rồi!
Mong được thỉnh giáo!

Xin chào. Nhưng mà bạn quan tâm đến võ gì mới được chứ, Taekwondo, Karate, Judo, Pencat Silat, Wushu, Vovinam, Vĩnh Xuân...
Võ thì khó nói chuyện lắm, nó thiên về thực hành mà. Tốt nhất là cứ đi tập thì khắc được.

Khì khì, chỉ cần có người dám bàn chuyện võ thuật với tớ thì sẽ có chuyện để nói!
Mong sẽ có nhiều bạn hưởng ứng!

Rất xin lỗi nhưng mình vẫn chẳng hiểu là bạn đang định nói gì. Mình rất sẵn sàng bàn chuyện võ thuật với bạn trong chừng mực khả năng của mình. Bạn là người nêu ra đầu tiên thì bạn nêu vấn đề trước đi.
Thật ra mình vẫn bảo lưu ý kiến là nên đi tập. Nếu bạn chưa đi tập thì đi tập đi, nếu đã hoặc đang tập thì ... tập tiếp đi.
Chào

Chào Sơn! Cậu có đang tập môn gì không ?
Hình như cả trường Ams chỉ có cậu để ý đến võ thì phải!?!
Hỏi cái nhé: Môn Karate có bao nhiêu hệ phái ? Cậu cho mình biết những hệ phái cơ bản là được rồi!
Thanks

Trời ơi, lại xin lỗi vì mình không biết gì về Karate. Mình đang tập Taekwondo được khoảng gần 2 tháng. bạn có đi tập không ? Ở trịnh Hoài Đức, học 17h30 thứ 2,4,6, 40.000đ/tháng. Tập đi cho vui !

Thực ra học võ, dù là môn phái nào thì việc đầu tiên cũng là luyện đạo đức võ học. Thế nên người luyện võ chân chính sẽ phải là người có đạo đức tốt. Hãy chọn lựa một môn võ thuật và luyện tập với mục tiêu tự rèn luyện mình. Dù là Karatedo hệ phái nào thì cũng có vấn đề gì đâu. Hãy làm như bạn Sơn gợi ý: bắt đầu luyện tập đi.

Cảm ơn mọi người đã quan tâm, mình mới tập Wushu được 4 năm cấp 2 được vào đội tuyển QG rồi nhá! lên cấp 3 thì đổi sang Thiếu Lâm. Sơn ơi, tập ở Trịnh Hoài Đức là tốt rồi! hồi trước mình cũng tập ở đó! Trung tâm thể thao đó bây giờ xây lên đẹp nhỉ!
Anh Quỳnh nói đúng đấy! học võ cái đầu tiên là phải học đức, có võ mà không có đức thì là đồ bỏ đi.
Bạn Sơn tập được 2 tháng, nếu chăm chỉ thì trình độ cũng cao lắm rồi.
Mọi người có đọc "Ngôi sao võ thuật" không ? có ích lắm !
Tớ đang làm 1 diễn đàn võ thuật cho mọi người trên toàn quốc, có thể sẽ nối vào trang www.hnpt.vnn.vn/nsvt <<< Các bạn vào xem nhé! đây là trang web của báo NSVT. Trang web đang có 1 chút trục trặc, chưa sửa chữa xong.
Chúc mọi người vui vẻ!

hehe chú Việt còn nhớ anh xchau không, đã lớp 11 rồi cơ à, lớn nhanh nhỉ, tết này có khi anh về đấy, thế các chị Aise bonbon của chú dạo này thế nào rồi?

Aha !! anh đấy ạ ?? Nhớ chứ sao không ạ !?! Mấy chị thì vẫn bình thường, không có gì mới!
Úi dà, thôi anh em mình không nói chuyện nhiều trong này vì đây là CLB Thể thao ! hì!

Mình cũng thích võ thuật lắm, nhưng không có điều kiện học hỏi nhiều, chỉ ... xem thôi. lấy được vài cái đai Tây ... côn đồ đem về treo trong nhà là hết chuyện, nhưng mà rất hứng thú, khi các bạn khơi dậy được chủ đề này.

Đỗ Việt đã viết:
Anh Quỳnh nói đúng đấy! ...

Việt ơi, "CHỊ" Quỳnh đấy. Chị ấy giỏi võ lắm ;) ngày xưa các anh trong trường gặp chị ây là ... khóc thét (Quỳnh nhỉ :oops: )

Việt làm trang http://www.hnpt.vnn.vn/nsvt/ đấy à? hay lắm đấy.

Chúc thành công

bạn Việt được vào đội tuyển QG sao không bảo tớ với để tớ đòi quà khao!
To Mai Thanh Ha : bác nghỉ hưu rồi thì đi tập võ làm gì cho mệt, cứ đi tập dưỡng sinh là khoẻ người lắm đấy bác ạ!
To xchau : hi hoi truoc anh hay ở #hanoichatters thì phải, anh là bạn của bác TieuTu, heheh mình nhớ có thế!

Trang web NSVT không phải do 1 mình em làm mà hợp tác cùng các chú ở VDC1. Trang đó bây giờ đang bị lỗi 1 tí, nhưng em chưa có thời gian sửa, nhờ mấy người đó thì không ai làm cả!
Em định làm 1 trang mới nhưng mà không tìm ra 1 chút thời gian nào mà làm!
Chỉ tại hồi trước các trang web VN quen dùng TCVN3, đến khi làm trang đó rồi thì lại có phong trào dùng Unicode, thế là mình toi công!
---
À em nhìn nhầm, hóa ra là chị chứ không phải anh Quỳnh ! hì hì !

hehe , tui cung khoai tap vo , nhung ma dang ko biet nen chon bo mon nao de tap , dung la hoc vo cot la de hoc chu duc , cai tam cua con nha vo , nhung ma ko the tu bao ve ban than voi co ban be truoc nhung dieu xau thi hoc vo de lam gi , vi the tui nghi hoc nhung bo mon thuc chien nhu Tan thu hay Aikido thi se huu dung hon nhung ko biet tim lop o dau
Bi gio chi co hoc Karate voi Ta la de tim nhat vay giua hai bo mon nay thi mon nao hay hon vay , mong cac su huynh chi giao ?

Mình nghĩ mỗi môn có một cái hay riêng của nó. Karate và Taekwondo cũng vậy thôi. Theo suy nghĩ chủ quan của mình thì taekwondo thiên về kĩ thuật chân nhiều hơn, kĩ thuật tay có nhưng hình như ít dùng. Karate cả tay cả chân. Không biết có đúng không.
Xem thi đấu trên TV mình hơi ớn Karate, không có giáp bảo vệ vùng ngực bụng mà cứ dùng các đòn đá, hơi nguy hiểm.

Hưng ơi, nếu định đi tập Taekwondo thì đi tập ở chỗ tôi cho vui

Quên mất, hình như có một hiện tượng là con gái càng lớn thì số đi tập võ càng ít, còn với con trai thì ngược lại. Mọi người thử cùng lí giải vấn đề này xem

VÕ thì có thể mua sách tự tập ở nhà được không nhỉ vì tui không có đủ thời gian để đi tập ở các club

Sai hoàn tòan!

Hừ, ai bảo là càng lớn thì càng ít con gái học võ nào?! Ở trường mình các lớp học võ đều có khỏang 1 nửa là con gái, 1 nửa là con trai đấy! Mình cũng đang học wushu, mới được có 3 tháng thôi à, nhưng cũng thấy bổ ích lắm vì thấy người tự dưng linh hoạt hẳn lên, làm việc ko ề à như hồi trước! Ít nhất là nếu buổi sáng 10h có lecture thì dù có 10h kém 15 mới bình minh cũng ko bị muộn học vì có thể chạy nhanh hơn ra bus terminal :D

Lê Ngọc Hùng đã viết:
VÕ thì có thể mua sách tự tập ở nhà được không nhỉ vì tui không có đủ thời gian để đi tập ở các club

Chắc là được thôi nhưng em nghĩ đi tập vui hơn, khí thế hơn vả lại có sai cũng mấy ông thầy sửa cho

Re: Sai hoàn tòan!

Le Cam Van đã viết:
Hừ, ai bảo là càng lớn thì càng ít con gái học võ nào?! Ở trường mình các lớp học võ đều có khỏang 1 nửa là con gái, 1 nửa là con trai đấy! Mình cũng đang học wushu, mới được có 3 tháng thôi à, nhưng cũng thấy bổ ích lắm vì thấy người tự dưng linh hoạt hẳn lên, làm việc ko ề à như hồi trước! Ít nhất là nếu buổi sáng 10h có lecture thì dù có 10h kém 15 mới bình minh cũng ko bị muộn học vì có thể chạy nhanh hơn ra bus terminal :D

À, em chỉ nghĩ là con gái càng lớn thì càng sợ mất nữ tính nên không dám đi tập. Chỗ em con gái chỉ có bọn lớp 8,9 thôi.

Back
Bên trên