Thư cáo lỗi + Đơn xin gia nhập

Mai Đức Việt
(gock_ilhp)

Member
Kính gửi : GDDH + Thư kí + Giám đốc......và những Mem của VC, nếu có sơ suất xin vui lòng tha thứ, ai đã tha thứ, chứng tỏ là thiên thần, 0:) người ta bảo đồng loại thì thương xót lẫn nhau...nếu ko tha thứ được vui lòng mở tấm lòng vị tha thử tha thứ lần thứ 2, còn nếu cả thử cả 2 lần mà vẫn ko tha thứ được chứng tỏ là ác nhân, ko quan tâm làm gì nữa. [-x ( mình viết câu này khôn quá, ai cũng sẽ tha thứ, ở VC chắc ko ai muốn làm ác quỉ 8-} )

Lí do cần được tha thứ : Làm một quả Topic , theo lời GDDH của VC là "bật điên cuồng" ặc ặc , đâu đến nỗi anh Đỗ Việt nhỉ.:d . Hiện giờ topic đã Closed coi như mọi chuyện qua đi, do ko còn đủ sức để chống chọi mà có chống chắc cũng thua.

Và cũng vì đã nhận ra VC toàn những mem tốt bụng và bụng tốt, nên quyết định xin gia nhập, :x Và do biết mình tài hèn sức mọn, khả năng còn non kém, các chức vụ quan trọng của vườn cười đều đã có người nắm giữ (GDDH. Thư kí..) thành ra chỉ mong nhận một nhiệm vụ bé nhỏ là TỔNG GIÁM ĐỐC, mong mọi người ủng hộ vì những lí do sau:
+ Trở thành TGD sẽ tuyển ngay 2 thư kí (nữ) , điều này sẽ giải quyết tình trạng thất nghiệp cho VC , ít nhất là 2 người. :)>-
+ Một kẻ bất tài như mình mà được làm TGD sẽ khiến nhiều người khác đâm bổ vào để mà cạnh tranh chức HDQT, càng ngày càng đông vui. :)) ;)
...........................
Tạm thời nêu ra 2 yếu tổ để tranh cử, nếu sau khi bàn bạc kĩ càng mà mọi người ko chấp nhận, đã suy nghĩ cẩn thận mà ko đồng ý, ..........thì cũng mong mọi người xét duyệt cho một vị trí khác là LAO CÔNG . Tại vì kiểu gì cũng có cái danh hiệu để đời cho con cháu .

BÀI THI CỦA EM TẠM NGỪNG Ở ĐÂY, NẾU GIÁM KHẢO TRÙ GIẬP XIN VUI LÒNG ĐỂ LẠI DANH TÍNH, ĐỂ SAU NÀY DỄ "NÓI CHUYỆN" VỚI NHAU. b-)

KÍ TÊN
-G.O.C.K-
;)

.. :)) .. cả bài thấy nhắc toàn GDDH thế này .. :)) ... bạn việt không phải vì quen biết tớ mà đòi chức TỔNG GIẤM ĐỐC đấu nhé .. :)) .. cho làm chức vinh dự bây h ..:)) b-) :smoking: ...
... đáng nhẽ trước khi đâm đơn thì phải vào tiền sảnh tầp đoàn là topic " giao lưu tí nào .. " để biết rõ về cấu trúc tập đoàn chứ ... [-( .. :nono: ... sao cứ toàn GDDH mà các lãnh đạo CT, PCT thì chẳng thấy mặt mũi đâu thế kia .. :)) .. cẩn thận lãnh đạo ghen là tàn đời cả MĐV lẫn GDDH đấy .. :)) .. :D ... :| ...

... ban Việt đã viết hẳn lá đơn ướt đẫm chứa chan tình cảm thế kia thì các cấp lãnh đạo và anh em VC nhà mình cũng nên cân nhắc .. :) .. bây h các phòng ban đều chưa có nhân viên .. :) ... chúng ta cũng cần cả nhóm bảo kê .. b-) và chức vinh dự nữa .. :)) ... vậy mọi người xem xét .. phòng ban nào có ý định kết nạp new member thì lên tiếng nhá .. :D .. GDDH sẽ update list as soon as possible :)>- :*

E hèm thay mặt các bác lãnh đạo xin trả lời đơn xin việc của ....Việt :D không biết mấy tuổi :-B thui gọi bẹn Việt nhá !
Bạn Việt viết hay but :)) không có màn kê khai lí lịch cá nhân B-) có nhiều xiền không mà đòi nhiều thư kí thế :mrgreen:
Dù seo tớ cũng là người trả lời thư đầu tiên ( hé hé hum nay tự nhiên ngủ muộn ) hoan nghênh nhiệt liệt bạn đến với VC :drummer: nhưng xét thấy chưa vào bạn đã bật điên cuồng :)) muốn làm chức to lại có 2 em thư kí :lol: nên tớ xin đề nghị với tập đoàn là cho bẹn vào làm phòng lao công :mrgreen:

hị hị bà con có thấy bẹn này khỏe ko :shock: 1 lúc 2 em :)) còn gì là người :-&

á bẹn thủy trước ko ngờ trùng hợp bài mìn ko phải đầu tiên :D

hix, em cũng ủng hộ bác ta nhập VC, nhg chức Tổng giám đốc thì cần xem sét lại ạ....
Hiện nay, mọi người đều có việc và các thư kí nữ cũng đã huy động hết, thậm chí Bro Hòa vẫn đang phải tìm thư kí loạn cả lên mà chưa tìm được :D

Chị ủng hộ ý kiến em Trang: duyệt cho em Việt vào làm lao công (VC dạo này nhiều rác quá, cần có người quét dọn gấp).

Chị ủng hộ ý kiến em Trang: duyệt cho em Việt vào làm lao công (VC dạo này nhiều rác quá, cần có người quét dọn gấp).
nên tớ xin đề nghị với tập đoàn là cho bẹn vào làm phòng lao công

Hix chắc chức to hết rồi, còn mỗi cái chức vụ này cho mình :((
Nếu làm lao công đề nghị cho em làm đội trưởng. Vẫn tuyển 2 nữ nhân viên như thường :))
Sau đó mai này mình phát triển nó làm công ty Lao Công quốc tế, tuyển thêm chị Thư làm thư kí để tỏ lòng biết ơn và đã tiến cử, chị Thư nhỉ :D :))
Bạn Trang thì gọi là bạn thôi được rồi , bằng tuổi :D

Chỉnh sửa lần cuối:
He, chị Thư là thư kí của sếp Vũ tách roai`, Việt muốn làm đội trưởng thì phải tìm thư kí khác thôi, ko tranh với sếp Vũ được!

.. :)) .. được ... với ý kiến của thư ký TPKH , thư ký TPTD và thư ký PCT 2 ... :)>- .. GDDH tạm duyệt cho bạn MDV làm chức vinh dự .... :)) ...:)>- .. đi làm từ ngày hôm nay ,.. nhớ thực hiện đầy đủ quy định của công ty vệ sinh môi trường : " xanh sạch đẹp " .. :)) .. :smoking: ... chức vinh dự thì chắc không có thư ký .. :)) .. :smoking: .. :nono: .. không nên mơ tưởng hão huyền :nono: ... sếp đặt đâu thì ngồi đấy nhá .. :)) ... b-) ..:smoking: ..

Đúng rồi đấy, ai lại làm lao công muh lại muốn lấy thư kí của PCT 2 bao giờ ko :nono:, em còn phải phấn đấu nhiều thì tập đoàn mới xem xét xem có được thăng tiến hay ko :smoking:

.. .. được ... với ý kiến của thư ký TPKH , thư ký TPTD và thư ký PCT 2 ... .. GDDH tạm duyệt cho bạn MDV làm chức vinh dự .... ... .. đi làm từ ngày hôm nay ,.. nhớ thực hiện đầy đủ quy định của công ty vệ sinh môi trường : " xanh sạch đẹp " .. .. ... chức vinh dự thì chắc không có thư ký .. .. .. .. không nên mơ tưởng hão huyền ... sếp đặt đâu thì ngồi đấy nhá .. ... .. ..
hix hix mình xin chức to thì ko ai cho, xin nhận chức bé thì thành bị đàn áp :((
Hóa ra ở VC ai cũng tranh thủ kiếm thư kí rồi, có mỗi thân phận mình là tội nghiệp. Làm cái chức đội trưởng đội Lao Công. Ok ko vấn đề nhưng đề nghị mọi người đổi hộ cái chức thành Giám Đốc Quản Lí [đội lao công] nhưng cái ở trong ngoặc kép có thể bỏ qua, dùng bốn chữ đầu thôi :D
tại vì chức GDDH bạn Thủy đã làm rồi ;) :D

Bạn Thủy ơi, còn chức nào to to cất nhắc tớ nên với.
ai lại làm lao công muh lại muốn lấy thư kí của PCT 2 bao giờ ko
PCT2 là ai vậy chị Thư , Mod à, tranh thủ làm wen, dễ bề thăng chức :)) :)>-

Em Hiếu làm chức đó chỗ chị mừ :D hài lòng không em :)) đợi một thời gian ngắn chị cho lên làm chức to hơn nhiều :mrgreen:
À mà bẹn Việt post bài đầu tiên đi để bà con kiểm tra trình độ :mrgreen:

Mai Đức Việt đã viết:
.. .. được ... với ý kiến của thư ký TPKH , thư ký TPTD và thư ký PCT 2 ... .. GDDH tạm duyệt cho bạn MDV làm chức vinh dự .... ... .. đi làm từ ngày hôm nay ,.. nhớ thực hiện đầy đủ quy định của công ty vệ sinh môi trường : " xanh sạch đẹp " .. .. ... chức vinh dự thì chắc không có thư ký .. .. .. .. không nên mơ tưởng hão huyền ... sếp đặt đâu thì ngồi đấy nhá .. ... .. ..
hix hix mình xin chức to thì ko ai cho, xin nhận chức bé thì thành bị đàn áp :((
Hóa ra ở VC ai cũng tranh thủ kiếm thư kí rồi, có mỗi thân phận mình là tội nghiệp. Làm cái chức đội trưởng đội Lao Công. Ok ko vấn đề nhưng đề nghị mọi người đổi hộ cái chức thành Giám Đốc Quản Lí [đội lao công] nhưng cái ở trong ngoặc kép có thể bỏ qua, dùng bốn chữ đầu thôi :D
tại vì chức GDDH bạn Thủy đã làm rồi ;) :D

Bạn Thủy ơi, còn chức nào to to cất nhắc tớ nên với.
ai lại làm lao công muh lại muốn lấy thư kí của PCT 2 bao giờ ko
PCT2 là ai vậy chị Thư , Mod à, tranh thủ làm wen, dễ bề thăng chức :)) :)>-
Chính là chị đây b-) :smoking:

Chính là chị đây
Cám ơn chị Thư...em đã đọc cái Topic đầu tiên rồi.... hoặc thuộc từng đấy người chắc em cũng toi luôn :d
sẽ cố gắng, sẽ cố gắng .....chuẩn bị post bài đầu tiên :D

Trần Bích Thủy đã viết:
.. :)) .. được ... với ý kiến của thư ký TPKH , thư ký TPTD và thư ký PCT 2 ... :)>- .. GDDH tạm duyệt cho bạn MDV làm chức vinh dự .... :)) ...:)>- .. đi làm từ ngày hôm nay ,.. nhớ thực hiện đầy đủ quy định của công ty vệ sinh môi trường : " xanh sạch đẹp " .. :)) .. :smoking: ... chức vinh dự thì chắc không có thư ký .. :)) .. :smoking: .. :nono: .. không nên mơ tưởng hão huyền :nono: ... sếp đặt đâu thì ngồi đấy nhá .. :)) ... b-) ..:smoking: ..

Nghĩ đi nghĩ lại thấy chị chưa có personal assistant Thủy nhỉ...:)

Em hỏi phát: cái người tên Việt này, em xưng hô thế nào?

Hix, mốt bây giờ là lấy ảnh làm avatar hử ??? Nhìn chị Thảo với thư ký long lanh quá :x Kiểu này về phải chụp 1 phát thoai

Oai`, hôm nay giật mình nhìn lên, chị Thảo với chị Thư ai cũng xinh dã man, hix ghen tị!

Back
Bên trên