Thơ YV - Sưu tầm

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Võ Thanh Trọng Nhân
(BabyDino)

Vy ơi cố lên! Em luôn có anh bên cạnh em

Em là ai, cô gái hay nàng tiên?
Em có tuổi hay không có tuổi?
Với thằng Võ Tòng là lần đầu hay lần cuối
Em thích thổi kèn hay bị dụ em ơi?

Khổ thân em mới chập chững vào đời
Đã bị cả nhân gian kia đầy đoạ.
Nước mắt nào tuôn trong đêm lã chã
Tay kiểm tiền mà nghe dạ bâng khuâng
Trời xanh ghen đầy đoạ kiếp phong trần
Lúc người ngủ em phải đi làm việc

Giọt buồn nào vương đầy lên mắt biếc
Tiễn Phan An đi Tống Ngọc đã alô
Xót thương thay cho phận liễu Thanh Bồ
Định gieo xuống sông Sài gòn cho lãng mạng
Nỗi tủi hờn đong đầy theo ngày tháng
Rồi chất chồng trong tài khoản Việt Com Bank
Muốn chết ư? Em yên phận đã đành
Còn cha mẹ ai thay em dưỡng dục
Sông Sài gòn một dòng bao nhiêu khúc
Vãi luật sư xót cảnh đoái thương em.
Chết làm chi cho phí tấm thân mềm
Để chị kiện, may ra thêm chút vốn
Em cứ vui, cứ yêu đời hơn hớn
Giả khổ đau lừa nhân thế em ơi
Thằng Tòng kia rồi nó sẽ toi đời
Em lại mới như chưa biết gì kèn sáo

Sẵn chùa đây em tu cho sắc sảo
Luyện Kama tụng Tố nữ chân kinh
Và trong đêm vang vọng tiếng chày kình
Em giã mãi, như sóc Bom Bo hồi trước

Trần thị Phố thương hoa trôi dòng nước
Mới đưa em vào hàng ngũ Call- girl
Đời bất công ta phải biết căm hờn
Lấy tiền chúng, để tái phân chia thu nhập
Làm cách mạng đừng sợ đau sợ vấp
Quần chúng bảo kê rồi em cứ việc xông pha
Đem yêu thương cho tới khắp vạn nhà
Thổi mãi khúc quân hành vì tươi sáng

Nhưng thương thay đời như men chuếnh choáng
Họ bắt em rồi, báo vừa viết sáng nay
Chỉ tại con kia, ôi con Phố mặt dày
Quên tiết khí, khai em ra hòng giảm tội
Tình đồng chí nó vứt đi không hối
Để thân em lại sa chốn cùm gông

Cố lên hỡi trái tim hồng
Phục xong Nhân Phẩm, lấy chồng cho ngon
Anh nghe trong tiếng nước non
Tên em mãi mãi vẫn còn lưu danh.

em xin lỗi bác nhưng mà cái con Yến Vi này có là cái gì đâu mà mọi người phải mê thế??? đi đâu cũng thấy thơ thẩn topic tranh luận, chẳng lẽ tốn bao nhiêu thời gian và óc chỉ để dành cho cái con (nói xin lỗi chứ) cave đấy thôi à.. :)|

dẹp đi ạ!! =;

em cũng chả hiểu sao đi đâu cung x YV:( chuyện của nó thì có liên quan gì tới mình chứ :) tốt nhất là đùng có xía đến :) đi đâu cũng YV , đén phát ngán :-&

Oái, sao chị em phản ứng mạnh thế?? :eek:

Anh post cái bài thơ này vào Vườn Cười, chú có phải post vào MISS HAO hay MOST WANTED đâu :eek:

Nói thật chứ, ko nói đùa, về sắc đệp thì trong HAO thiếu cha gì người xinh hơn cái em YV này, ĐÚNG KO ANH EM??? :D

:)) anh em trả lời VÂNG thì chị em sướng nhưng anh em ko đc thoải mái, còn trả lời KO thì chị em cầm guốc chạy theo, anh em lại đau :( :)):)):))

hẹ hẹ.. thế anh nghĩ là "các chị em đang ghen tức à".. anh thích bàn chuyền về em kave đấy thì tùy.. chán.. đi đâu cũng thấy .. chán quá mới phát biểu thôi.. anh thích nhiều thơ đông vui hơn nữa thì sang bên túm tụm tán gẫu kìa. :D cái bài thơ anh post ở trên nó được post 2 lần trong cũng topic Yến vi bên đó đó..

cảm tưởng của em là thật phí nơron thần kinh đọc mấy cái bài thơ vớ vẩn này, xỉ nhục cả cái người viết những bài thơ original nữa.. bao nhiêu công nghĩ ra áng thơ hay thì bị chế biến thành bài thơ cổ vũ cho một em cave giá cao...
ôi là cái sự đời :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Võ Thanh Trọng Nhân đã viết:
Oái, sao chị em phản ứng mạnh thế?? :eek:

Anh post cái bài thơ này vào Vườn Cười, chú có phải post vào MISS HAO hay MOST WANTED đâu :eek:

Nói thật chứ, ko nói đùa, về sắc đệp thì trong HAO thiếu cha gì người xinh hơn cái em YV này, ĐÚNG KO ANH EM??? :D

sao anh Nhân lại lôi cave ra so sánh với con nhà lành thế :)) :))

Em, cave hay ko thì người như anh nhìn vào thấy cũng là con gái. Nhát quá, ko dám có ý đồ gì như anh thì tại sao phải phân biệt cave hay ko hả em?

Cave hay ko thì sắc đẹp nó vẫn cứ nằm chình ình ra đấy. Xét theo khía cạnh sắc thôi, được ko em?

Võ Thanh Trọng Nhân đã viết:
Em, cave hay ko thì người như anh nhìn vào thấy cũng là con gái. Nhát quá, ko dám có ý đồ gì như anh thì tại sao phải phân biệt cave hay ko hả em?

Cave hay ko thì sắc đẹp nó vẫn cứ nằm chình ình ra đấy. Xét theo khía cạnh sắc thôi, được ko em?

hihi... nếu nói về sắc đẹp thì em không có ý kiến :D thế sao anh không post ảnh ý, lại post thơ gì mà toàn kèn với sáo.. em chảng thấy xinh với đẹp ở đau cả, chỉ thấy toát lên là em í là cv thôi à /:) b-) :))

Thế mới post vào truyện cười /:) EM nghĩ anh đang ca tụng YV à :D

chẹp mà em cũng chẳng muốn tranh luận về cái chủ đề này, anh muốn bênh cho em Yến vi thì tùy, anh Nhân luôn ủng hộ em Yến Vi (như cái bài thứ nhất anh post :)) )

thôi.. dừng ở đây, em đề nghị mod Vũ khi nào vào thì lock hoặc xóa topic này đi, anh Nhân muốn Yến Vi thì sang Túm tụm tán gẫu mà bàn luận :D quá nhiều topic về cô này em thấy thực không đáng. :D that's all :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Ặc ặc, thiệt chịu hết nổi. Thế em hiểu bài thơ này như thế nào nhỉ?

YV là ai ah ? Sao các chị phản ứng dữ dội thế ???
Mà YV là kave thật sao ???
Rối rắm em chả hiểu ji`.
Mà hình như trong HAO cũng có thành viên tên Yến Vi phải ko ah ? Nghe quen quen, chắc em đọc được ở đâu đó rồi.

Thôi, ko cãi nhau chuyện đấy nào, chú Nhân chú ý post cái thơ này là có ý mỉa mai, nhưng mà đi đâu cũng thấy cái này thì nhàm thật. Nói cách khác anh không ủng hộ YV nhưng anh cũng không ủng hộ hành động mỉm mai như thế, dù sao YV hay cave thì cũng là người. Thế nên anh cũng không vào mấy topic kia nói nữa. :)
Nhưng dù sao đây là VC nên thôi, đừng post như vậy nữa. ;)

"Nói thật chứ, ko nói đùa, về sắc đệp thì trong HAO thiếu cha gì người xinh hơn cái em YV này, ĐÚNG KO ANH EM??? " :)) anh thì công nhận cái này thật. Nói thật lòng. :)) theo anh thì... "YV thường thôi, được mỗi cái may mắn cho nên mới thành diễn viên như thế" .

@Quân: hơ , em mà nói thế thì cũng phải nói tránh đi, không có ngày ăn đạn đấy. CHăm đọc báo vào. :)

Oài, mấy bác sao ấy chứ em có bao giờ lết vào mấy topic Yến Vy Yến viết gì gì bên kia đâu, nên chả hiểu gì ráo. Đi vòng vòng trên mạng thấy bài thơ vui vác về đây ai dè ăn ngay trái lựu đạn bự tổ chảng, chết ko kịp ngáp, lãng xẹt.

Mà nói thật, nhiều topic về Yến Vy thì sao chứ. Ko thích thì ko coi. Người nào ko thích thấy ăn xin hay bán vé số thì ra đường phải vác mã tấu theo để chém cho chết bớt à? :))

Nhân, có ai làm gì mà em nói nặng thế. :) tại vấn đề em nói cũng có đụng chạm nhiều quá với lại nó cũng là... hot bây giờ, đi đâu cũng thấy nên mọi ng mới oải thế thôi. Chứ ai cũng biết em có ý vui muốn cho box nó xôm tụ mà. :D

Dù sao thì chị ấy trông cũng được mà. :))
Đùa thôi chứ có lỗi đến mấy mà biết nhục,biết làm lại thì vẫn tốt chán! :)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên