THƠ CHẾ CHUYỆN CHẾ

học chuyên nào thì phải là thơ chuyên đấy chứ , như đây này :
Đôi mắt em là 1 cung chứa góc
1 đường tròn nội tiếp 2 hàng mi
Để h` đây anh biết chứng minh j`
Khi định lí lòng em anh chưa thuộc !!!!!!!!!!

nho*' la.i nga`y nao ban` tay minh` nam' ban` tay, hen the` nhau chi 12 gio` dem moi' ve` , biet' truoc thi` se~ ko vo^ co^ng vien roi`, de~ hom nay bau`, trach' ai gi` nua~ trong long` sung suong bay gio` da~ co thang` cu . Da~ co' thang` cu ma` sao nang` khoc tu` lu , vi` ngay` xua ngu gio` day chong` em o~ tu`, biet' the' thi` da~ choi bao cao su roi`, de~ cho an toan`, de~ cho thang` ti' mai nay` khon lon' ko con` nhu cha no' , lon' ma` ngu ! >>>>>>>>>> qua' hay cu*o(i cai de^ vo^~ tay

Bang? Tuye^n Ngo^n Ha`ng Ne't ! Hoi~ cac ban hoc sinh gio*` la` ma^y' gio*` con` so* bo*' me ca^m' di chat' ha~y noi' le^n tie^ng' noi' cua? minh` .Ha~y du*ng' le^n vi` do^c la^p tu* do cua? chinh' minh` va` vi` thoi` dai moi' tinh` ye^u iternet .Cac' ban ha~y la`m moi cach' de? cho^ng' lai su* pha^n bie^t chung? to^c cua? o^ng ba` gia` do^i' vo*i' thoi` dai va{n minh Chat' Vi cac ban cang` nha^n nhuo*ng thi` ba ma' chung' ta cang` la^n' to*i' . KO chung' ta co' the^? ma^t' ta^t' ca? chu*' ko the^? ma^t' quye^n` tu* do di ga{p nguoi` iu tre^n mang ne^u' nha` ban nao` tu*o*ng` cao thi` kie^m' cai' thang ma` treo` con` nha` ban nao` tha^p' ma` co' thep' gai va^y quanh thi` di nho*` nha` han`g xom'
Chú ý : Hoàng post bài có dấu hẳn hoi nhé, nếu phải máy ko type đc Tiếng Việt thì type ko dấu cũng được, đừng type kiểu chat cũ thế này khó đọc lắm :)>- :)>-

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Va`o 1 nga`y kia ! nguoi ta nghe duoc tieng cua 2 vo cho`ng moi cuoi vo.ng ra !kho nghi~ qua' .......... Vo: U thi na`m...... AAA ! Anh lai Truo.t ro`i...... Chong: The' .... Ngu~a ma.t len....Roi...... Thoi kie~u nay kho' qua'.De anh quay lai nhe't cho de~...... Vo: Nhanh len......... The ..... Nhe't no vao....... Hu Hu..........!!!!!!!!!!! Chong: Nhung anh so. khong vua!!!!!!!!!!! Vo: Cu nhe't va`o....... Dan ong gi ma`............... Chong: La`m sao ? Vo: Choi xe'p hi`nh voi anh cha'n bo~ xu.... Thoi em di ngu day.... >>>>> lo^c. qua; -di mat'

Bạn có biết Triết học là gì không, tôi xin giải thích "Triết học là 1 hiện tượng luận về hiện tượng mà đôi khi chúng ta luận về hiện tượng đó thì đúng là hiện tượng luận cho nên người ta mới gọi hiện tượng luận là luận về hiện tượng đó nhưng hiện tượng đó đôi khi không là hiện tượng luận nên luận về hiện tượng đó là hiện tượng luận” (thấy chưa, dễ hiểu quá đi, đừng nói triết học khó nữa nhá).

Em cũng xin được góp vui bằng một bài thơ chia tay theo em la hay và cảm động:

Hôm ấy...
Nhỏ tóc dài bâng khuâng bên khung cửa
Lặng nhìn trời xanh ngắt một màu mây
Phượng rực đỏ, bằng lăng tím
Rưng lòng cô bé buổi chia tay.

Cậu bé đứng bên chẳng biết nói năng gì
Đôi tay cứ đan vào nhau đầy bối rối
Chú bé biết phút giây ấy chẳng nên nói
Chỉ lặng em cũng đủ hiểu lòng nhau.

Bốn năm trôi qua bao kỉ niệm vui buồn
Đã ngấm dần vào tim tự lúc nào chẳng biết
Để rồi khi hè chợt về bên cửa sổ
Trái tim bỗng reo những nhịp đập khác thường.

Cô bé trách bốn năm sao mình vô tâm quá!
Cô bé giận bản thân sao hay dỗi hờn
Giờ sắp xa bạn bè xa trường lớp
Thấy nuối tiếc những năm tháng học trò.

Lớp chín qua di, lớp mười sẽ đến
Nhưng những hồi ức liệu có lãng quên?
Có lẽ trong lòng những ai qua tuổi ấy
Đong đầy kỉ niệm một góc trái tim.

--------> hichic... :-s :-s :-s

HAHAHA, bạn Phượng làm thơ hay lắm ( ko biết làm hay đi copy :p ), nhưng đây đâu phải thơ chế, là thơ thứ thiệt đó, ;)

Cóp cái mặt ý, tui đố ai tìm ra bài thứ hai đấy. Mà chế hay thứ thiệt đi chăng nữa thì cũng là thơ cả, cứ góp chung làm vốn cho vui cửa vui nhà.

Nếu biết mai em lấy chồng

Anh về học lại cú đấm nội công

Học thêm cú đá tam quyền cước

Hỏi chồng em có đỡ nổi không!!!!

:)) :))

Cho Dù Ván Đã Đóng Thuyền
Tháo Ra Đóng Lại Thành Thuyền Đẹp Hơn

) Giết người là có tội !!! miêu tả cảnh giết người không có tội!!! tình dục vốn không có tội!! nhưng miêu tả tình dục là có tội!!!
(2) Người ta dùng thời gian để kiếm tiền ......rồi lại dùng tiền để đốt thời gian
(3) Một người vợ tốt là một người vợ biết tha thứ cho chồng khi . . . cô ta sai
(4) Người phụ nữ sẽ nói những lời cuối cùng của một cuộc cãi vã. Những gì người đàn ông nói sau đó là sự bắt đầu một cuộc cãi vã mớị
(5) Trong cuộc sống,có những thứ to lớn hơn tiền, như hoá đơn tính tiền chẳng hạn.
(6) Chúng ta hay nói quá nhiều về bản thân. Đừng làm như thế. Người khác sẽ làm điều đó khi chúng ta đi chỗ khác
(7) Khoa học đã khẳng định : sau lưng người đàn ông thành công luôn có bóng dáng người đàn bà!! ý' họ muốn nói rằng sau lưng người đàn ông thất bại là người đàn bà thật sự!!!
( Khi người ta yêu người ta thề sống chết có nhau!!! khi người ta không còn yêu người ta thề sống chết ......với nhau!!!!
(9) Tại các buổi tiệc thường có 2 loại người : người muốn về sớm và người muốn về trễ. Ðiều rắc rối là 2 loại người này thường kết hôn với nhaụ
(10) Chép lại từ 1 quyển sách là đạo văn. Chép lại từ nhiều cuốn sách là nghiên cứụ
(11) Ai cũng giữ lời hứa nếu họ còn nhớ mình đã hứa những gì.
(12) Cách tốt nhất để giữ lời hứa là đừng hứa gì cả
(13) Vạn sự khởi đầu nan...... gian nan bắt đầu nản
(14) Không mày đố thầy dạy ai
(15) Thuận vợ thuận chồng, con đông mệt quá!!
(16) Một con ngựa đau cả tàu... được ăn thêm cỏ.
(17) Ăn trông nồi, ngồi trông người bên cạnh
(1 Qua cầu ngả nón trông cầu, cầu bao nhiêu nhịp tốn xăng dầu bấy nhiêu
(19) Để có một bữa ăn ngon, bạn hãy xem thật nhiều chương trình dạy nấu ăn trên tivi, tham khảo thật nhiều sách dạy nấu ăn và sau đó cùng cả nhà đi ăn nhà hàng.
(20) Để có sắc đẹp như ý mà không tốn tiền đi thẩm mỹ viện? Dễ thôi, bạn hãy luôn nghĩ về điều đó, chắc chắn bạn sẽ được toại nguyện trong mơ.
(21) Chết vì yêu : vĩ đại !! yêu mà chết --> ngu!!!
(22) Tình chỉ đẹp khi còn giang dở
Cưới nhau về tắt thở càng nhanh
(23) Tiền không thành vấn đề , nhưng vấn đề là không có tiền!

mới tìm được mỏ toàn thơ chế
tranh thủ vào đây câu bài phát
hợp lệ à nha >:)

Mỵ và A Phủ là một đôi thanh mai trúc mã, họ thực lòng thực dạ yêu nhau quên trời quên đất, mặt dù quá xá người cản trở nhưng họ củng lấy được nhau bằng cách dắt nhau đi vô rừng. Gia đình nhà thống lý bá tra là chồng trước của Mỵ đã kéo đế, Mỵ dung cùi chỏ lên, đánh cho bọn nó tang tát hết trơn, mỵ lại giù A phủ vô nhà, miệng của Mỵ rỉ rỉ mấy giọt máu. Nhà Tô Hoài đã đề cao giá trị nhân đạo bằng cách cho cô mỵ đánh bọn cường hào ác bá kia đề dành lấy tự do và tình yêu chung thủy. ( Kính thưa thầy cô, em sắp bị khống rồi, lạy thầy cô chấm nương tay cho em nhờ cậy, để thấy cô tích đứt, em cảm ơn)
-----------------------------------------------------------------------
Hôm nay, bữa thi đầu tiên, thấy thầy giám thị phát đề văn, thầy đi đi lại lại, y chang mấy người lính tây tiến nên em có cảm hứng phân tích một đoạn bài Tây Tiến

Tô Hoài là một tập truyện", "Nam Cao là một tác phẩm"

"Lỗ Tấn là một chiến sĩ cách mạng vĩ đại của Việt Nam,ông làm nghề khai khoắng (ăn
trộm ?), khai mò (???), bới rác"

------------------------------------------------------------------------------
MB: "Kính thưa các đồng chí và các bạn, đến dự buổi hội thảo hôm nay, tôi xin mời các đồng chí và các bạn nghiên cứu bài Vợ chồng A Phủ của nhà thơ Tô Hoài. Mời các đồng chí và các bạn cùng tôi đi vào phân tích"

KB:"Cảm ơn các đồng chí và các bạn đã lắng nghe, xin chào đoàn kết và quyết thắng"
----------------------------------------------------------------------------------

Đề : "Em hãy cho biet sự bất công của phụ nữ dưới chế độ phong kiến. Bằng các tác phẩm đã học của Hồ Xuân Hương, Nguyễn Du, hãy chứng minh ?

Một bạn tên Hoài Nhân, lớp 9 PTCS viết :

"Sự bất công của người phụ nữ dưới chế độ phong kiến đó là: Họ không được tham dự bóng đá quốc tế, họ không được lái xe nhất là các loại xe con, xe gắn máy. Ngày nay, quyền giải phóng phụ nữ đã được củng cố. Hàng năm người ta lấy ngày 8/3 làm quốc khánh phụ nữ.."

Đêm nay Bác ko ngủ
Ngày mai Bác ngủ bù
Chú đội viên gật gù
Ồ sao Bác tài thế

Bác nấy trên đầu tủ
Một bộ bài mới toanh
Bày ra giữa chiếu manh
Bác cháu ta cùng đánh

Anh đội viên chóng vánh
Đã thua sạch cả tiền
Nhưng anh vẫn còn nghiền
Nên gật đầu chơi tiếp

Hối hận vẫn ko kịp
Vì bác quá cao tay
Bài năm con đầm tây
Bác ăn luôn cả thảy

Anh đội viên nóng nảy
Sao bác quá ăn gian
Tiền cháu kiếm gian nan
Mà bác ăn tài thế

Anh đội viên chụp ghế
Định kiếm chuyện ăn thua
Bác xuống nước phân bua
Vậy chúng ta chơi lại

Anh đội viên nghi ngại
Chơi nữa lại thua sao
Bác sức yếu tài cao
Làm sao ta địch nổi

Bác xem ra biết lỗi
Móc túi nấy năm ngàn
Cầm nấy đừng phàn làn
Ngày mai ta chơi tiếp

Anh đội viên từ biệt
Đinh bụng leo lên giường
Nhưng anh muốn tỏ tường
Bác ơi...híc híc...tờ này rách!!!!!!!!!!

Anh đội viên bộc bạch
Bác cho cháu đổi đi
Bác tính toán làm chi
Dù gì bác cũng thắng

Sau một hồi trầm nặng
Bác suy nghĩ đã thông
Nhưng bụng tức càng hông
Đưa đây... tao đổi lại!!!

Lần thứ ba thức dậy
Anh hốt hoảng giật mình
Bác vẫn ngồi đinh linh
Bàn tay nhanh thoăn thắt

Anh đội viên rình râp
Xem bác đang làm gì
Anh nghĩ thấy cũng kỳ
Vì chuyện riêng của bác

Nhưng không thể làm khác
Vì anh quá tò mò
Anh bèn xuống thăm giò
Xem thực hư sự việc

Bên kia giường cá biệt
Bác đang rất miệt mài
Bộ dạng rất khoan thai
Thì ra..........
Bác đang dán tiền rách

Lòng bác sao trong sạch
Anh đội viên nhủ thầm
Và trong tận thâm tâm
Anh một lòng ngưỡng mộ

MƯỜI BỐN ĐIỀU RĂN CỦA MẸ

1.- Kẻ thù lớn nhất của con là nó (vợ con).
2.- Ngu dốt lớn nhất của đời con là không hiểu ra được nó.
3.- Thất bại lớn nhất của đời con là không bỏ được nó.
4.- Bi ai lớn nhất của đời con là phải sống với nó.
5.- Sai lầm lớn nhất của đời con là quyết định lấy nó.
6.- Tội lỗi lớn nhất của đời con là nghe nó.
7.- Đáng thương lớn nhất của đời con là bị nó sai khiến.
8.- Đáng khâm phục lớn nhất của đời con là con vẫn chịu được nó.
9.- Phá sản lớn nhất của đời con là cuộc đời con đã mất trong tay nó.
10.- Tài sản lớn nhất của đời con là những thứ nó đang giữ.
11.- Món nợ lớn nhất của đời con là tờ giấy ly hôn.
12.- Lễ vật lớn nhất của đời con là sự hết lòng của con với nó.
13.- Khiếm khuyết lớn nhất của đời con là con không lấy được hai vợ.
14.- An ủi lớn nhất của đời con là thằng con trai nó đẻ ra.

• Bạn hãy nhớ đừng bao giờ nhìn thẳng vào..... mặt mình mà hãy nhìn qua gương
• Được voi đòi.....Hai Bà Trưng
• Không mày đố thầy dạy ai
• Vịt là 1 loài có 2 chân, chạy nhanh hơn..rùa, bay cao hơn...chuột, tuy nhiên lại bơi kém con...cá
• Muốn diệt chuột xin bạn hãy mua 1 khẩu AK47 và 10 băng đạn,lùa chuột vào nhà rồi đóng cửa lại , sau đó bắn đạn qua cửa sổ cho đến khi nào không nghe thấy tiếng kêu nào nữa thì thôi. Nhớ chọn loại súng tốt và đạn có sức công phá
• Đừng bao giờ xem Tivi mà quên chưa cắm điện, và nhớ là đang ăn thì không được đánh răng đâu đấy
• Người yêu tôi nói với tôi rằng "Anh hãy nói yêu em khi anh đang....hôn em"
• Một dòng sông mà chia làm 2 nhánh có nghĩa là......nó bị tõe làm 2 nhánh (kết quả ngiên cứu sau 30 ngày của nhà văn Nguyễn Tuân)

1 năm có 365 ngày , vậy 1 ngày có bao nhiêu năm (đến bây giờ khoa học vẫn chưa giải thích được)
• Trông bạn quen quen, Hình như tớ... chưa gặp bao giờ
• Con gái đẹp là con gái trong mơ, con gái ngoan là con gái... trong nhà trẻ
• 1 cô gái đứng trước tôi mà cúi mặt xuống có nghĩa là cô ấy đang thẹn thùng vì thích tôi, còn nếu tôi mà nhìn xuống trước mặt 1 cô gái thì đơn giản là tôi thích... cặp đùi của cô ấy.
• Khi bạn gặp chó dại hay rắn độc thì bạn hãy đứng yên để cho nó cắn, Vì đằng nào chạy thì nó cũng... cắn

Thà hôn em để bị tát còn hơn đứng nhìn thèng khác hôn em !

+ Yêu là mất trong….nhà 1 đống !

+ Nếu không có học sinh thì tất cả giáo viên đều mất dạy !

+ Mất của là mất ít, mất người là mất nhiều…..yêu thì mất cả hai !

+ Tin giờ chót của báo An Ninh Thế Giới : trời tối, Kenshin bật quẹt diêm kiểm tra xăng còn hay hết……xăng còn….nạn nhân thọ 20 tuổi !

+ Bỏ thuốc ư, rất dễ….tôi đã bỏ 100 lần rùi !

+ Cái gì con bò có 4….nhưng phụ nữ chỉ có 2 ?

.....đó là cái chân !

+ Đi một ngày đàng…..mất 10.000 tiền cơm

+ Tôi sẽ giúp bạn bỏ một thói quen xấu….đó là thở !

+ Không có người phụ nữ xấu, chỉ có người phụ nữ không biết làm đẹp….em thuộc loại nào trong hai loại ấy ?

+ Xăng có thể cạn, lốp có thể mòn……nhưng số máy và số khung vẫn không đổi !

+ Người ta mất 3s để nói tiếng yêu….mất 3 giờ để giải thích…mất 3 ngày để chấp nhận và mất cả đời để thực hiện và ân hận….!

+ Dù gái hay trai….cứ lai rai mà đẻ !

+ Nợ nần biến người ta thành……con nợ !

+ Tôi cao không bằng ai….nhưng được cái nằm xuống thì tôi dài 1m76 !

+ Nếu tình yêu là ánh sáng thì hôn nhân là hoá đơn tiền điện !

+ Đừng bao giờ đua đòi bồ bịch khi mà không ai yêu bạn cả !

+ Muốn diệt chuột, cách nhanh nhất là chọn mua một khẩu AK47 và 10 băng đạn loại có sức công phá cao….sau đó lùa chuột vào nhà đóng cửa lại….bạn chỉ việc đứng ngoài và bắn qua cửa sổ……chừng nào không còn nghe tiếng kêu nữa thì thôi……

Back
Bên trên