(Thăm dò) Ý tưởng giải DotA-Allstars cho học sinh Ams

chữ bọn mất não ở đây lúc đầu là ám chỉ bọn anh, còn bọn ếch thì nói nhiều em ở đây, nhưng ko nhắm vào cái lớp H2 của em. thực ra bạn bè đùa với nhau một tí bọn anh ko hề để ý nhưng anh đề nghị em ko nên xét cái tư tưởng của em để phán xét người khác là vô học, khổ cũng bởi vì ý kiến của em nó ko có cái kí lô nào trong XH này đâu em ạ.
việc các em chửi nhau thì anh e là ko chỉ có HD với HL đâu em ạ, và đáng buồn là nó ko chỉ giới hạn trong topic này, mà rải rác ở nhiều nơi. tất nhiên anh ko thể đánh giá hết về tư cách của tất cả con trai lớp em nhưng khốn nỗi ở những nơi công cộng như HAO thế này người ta chỉ nhìn vào những thành phần như thế để đánh giá thôi em ạ. ko biết câu "con sâu làm rầu nồi canh" ah?em ko thể nói là lớp em ngoan lắm,tốt lắm chỉ có một vài thành phần chửi bậy nơi công cộng thôi, mọi người đừng tin. người ta có đến lớp em đâu mà biết lớp em thế nào? anh chỉ thấy nhiều phần tử lớp em ăn nói phát ngôn và hành động như kiểu ko hề suy nghĩ, điều mà thực ra lớp anh và nhiều lớp khác ko hề như vậy=> em ko thể trách anh và chắc là nhiều người ngoài khác đánh giá lớp em một cách thiếu thiện cảm.
và ngoài ra một cái chắc chắn lớp em rất kém và đáng suy nghĩ là các em ăn nói ko biết kiêng nể đàn anh gì cả. mời em đọc lại bài của HD, HL và cả của em nữa xem có giống như nói với người hơn tuổi mình ko?
riêng với em anh phải nói ngay là nên bỏ cái kiểu chụp mũ +phán xét người khác một cách chủ quan như em đang làm đi. với bọn anh thì ko sao nhưng sau này em ra đời với cái phong cách style đấy anh lo cho em đấy em ạ.
cuối cùng là em đừng có lên cái giọng đây là forum thì ko bàn những chuyện này em ạ. chuyện tranh cãi về bài post trên forum ko bàn trên chính forum đó thì đi đâu? vác dao ra cổng trường tìm nhau ah?:)) chuyện anh khuyên các em thì tiện anh làm chứ lúc khác và ở nơi khác anh ko rảnh rỗi đâu, tự các em nhận ra thôi. nếu em muốn dừng tranh cãi thì dễ lắm xóa tất cả bài post của em đi và anh sẽ làm tương tự, đừng có kiểu cãi cố mấy câu vô lý khó ngửi sau đó đóng mác hòa giải lên, kêu gọi ko nói nữa. nếu anh ko nói chắc em tưởng mình có lý lắm, còn nếu anh nói, và thực tế anh đã làm, thì chắc em sắp sửa đổ riệt mọi trách nhiệm gây sự lên anh đây. tóm lại, anh đề nghị cả hai bên cùng xóa hết các bài tranh luận và sau đó mời các em tự suy nghĩ về việc làm của mình, anh sẽ ko quan tâm nữa, được chứ?
tái bút:luôn tiện kêu gọi em SUY NGHĨ trước khi phát ngôn, anh nói là anh đọc bài em để giải trí tức là anh trào phúng em đấy, đọc bài em thấy láo lếu và thiển cận chỉ có thể làm người ta bực mình chứ làm sao có thể dùng để giải trí được. nếu em ko hiểu thì anh e là em nên dành thời gian chuẩn bị đi xin điểm môn Văn,Anh, Toán, Lý đi, mấy môn đòi hỏi tư duy với cả khả năng hiểu ngôn ngữ ý mà.

Chỉnh sửa lần cuối:
@H2:
thứ 4 đấu ở đạt cho nó kinh tế chứ hôm nay ra NV dis hoài

Cuối cùng là anh ko nói về vụ chơi game mà nói về nhân phẩm đaọ đức tư cách của riêng một số bạn trai lớp 12H2 các em một tí. Phải nói là lớp anh rất tự hào được các bạn trong khối đánh giá là một lớp ngoan, học giỏi trong trường nhưng ko ngờ đến khóa các em thì lại nảy nòi ra đủ trò: bạn bè trong lớp mà nhục mạ chửi bới nhau, lấy cả bố mẹ nhau ra chửi ở trên forum trường, sau đó ăn nói hành động như kiểu ko biết suy nghĩ, lấy giọng bố tướng ra để nói với những bậc ít nhiều gì cũng là đàn anh của mình, thực sự là anh thấy quá thất vọng đấy các em ạ. Hi vọng các em ko muốn người khác động đến mình thì hiểu cho anh là anh cũng ko muốn đến khóa các em cái tên H2 lại bị các bạn trong trường coi thường, cái đó đụng chạm đến nhiều anh chị khóa trước và cả các em khóa sau bọn em nữa đấy.

tưởng mấy thằng cùng lớp mang nhau ra chửi là ghê rồi, ai ngờ còn thế này nữa, pó tay. thành thật 1 câu là nói ít đi

4rum nào cũng thế, cứ có một vụ cãi nhau là em lại thấy những bài quote và những lời văn dài bay bướm =)).
Anw kết thúc ở đây thôi các anh :).
Trở lại với giải đấu, trận 11L2 vs GoM
GoM Sentinel, L2 B/P trước.
+ Bans:
L2:

GoM:

+ Picks:
L2:

GoM:

+ Laning:
Top SK Puck vs TS Pugna
Mid QoP vs Broodmother
Bot DK Dazzle vs PotM(Chen jungle)
Nhìn vào ban/pick có thể thấy rõ ý định của L2 là push sớm, giải quyết trận đấu nhanh gọn nhẹ(họ đã đạt được mục đích, phút 29 của trận đấu đã có 1 bên phải GG, đó là team nào thì xin quý vị và các bạn đọc hết bài tường thuật của thư kí BTC ;)) ). Trong quá trình B/P GoM đã nhận ra ý đồ của L2 nên họ đã pick SK, QoP và Puck, những hero có khả năng chống push tốt.
Những phút đầu ở cả 3 lane đều có những phi vụ quấy rối TD ;)), đặc biệt là ở Top khi cả 4 hero ở đây đều có nuke khỏe. Ở Mid, Brood có phần lợi thế hơn QoP với Web. Bot, Chen liên tục có những pha hỗ trợ PotM harrass DK. Một vài hero đã phải về thành dưỡng sức do tác hại của những pha quấy rối TD quá mức, Dazzle 2 lần tử nạn ở Bot bởi Chen, trong đó có 1 FB. Top, TS Pugna mỗi bạn lên thờ 1 lần sau những combo của SK và Puck. Ngược lại, SK cũng die 1 lần khi anh đang mải điều khiển trym mua đồ =)).
Trận đấu đang diễn ra bình thường thì bỗng nhiên ở phút thứ 10 của trận đấu, L2 tập trung cả 5 hero và tổ chức push mid. GoM bị bất ngờ và lúc đó cũng chưa có town trong người nên ko kịp phản kháng, kết quả là 2 trụ mid đã tan thành mây khói. GoM tiếp tục để các key heroes của mình farm đc item cần thiết, SK farm lên BKB, DK lúc này đã có midas và tiếp tục farm lên BKB còn QoP rush hex. L2 đã cố gắng gank nhưng GoM đã ward và Dazzle có buff Bảo hiểm nhân thọ nên họ cũng ko thể gank đc. Sau khi Brood đã có Vladmir Treads, Chen Mekan và Arcane Ring của TS, L2 tiếp tục tổ chức push, đến lần push thứ 3, sau một pha combat lỗi của GoM ở trong rừng và họ để chết đến 4 hero thì L2 đã p đc trụ 3 mid của GoM nhưng chưa phá đc Barracks. Đến phút 25, sau khi thu đc những lượng gold khá lớn từ những lần def và ko bị mất gold dù die nhờ ulti của Dazzle, QoP đã có Hex và SK có BKB. Từ giờ phút này tất cả những đợt push của L2 đều ko đạt hiệu quả. Sau một lần p ko thành cả team L2 phải lên bảng mà ko mang theo đc một hero nào của GoM. L2 cố gắng tổ chức push thêm 1 lần nữa ở phút 29 nhưng lại bất thành, thiệt hại thêm 3 hero. Chiến thuật push sớm thất bại, họ đành phải GG :).
Replay: http://www.mediafire.com/download.php?kh0pwsby86q

Theo E đc biết thì thằng nào biết đánh và có 1 chút đầu óc để suy nghĩ thì cùng đều ngậm mồm lại và im lặng thể hiện trình độ của mình,chưa thấy thằng nào mở mồm ra là chửi cho dù là khác team hay cùng team...;)

Mình cũng học cách quote bài để chửi giống em Nam :">. Cả cái team ks tầm cỡ thế giời như thế kia, đánh cái giải LAN to tổ bố thế kia mà nó còn chửi nhau ngay trong trận đấu, thế chắc là bọn nó là bọn không biết đánh và cũng không có chút đầu óc nào như em nói. Thằng chisuri nó đã phân tích ra cái em hiểu nhầm thì em nhận đi ? hùng hục như đàn bà thiếu chồng chửi lại làm gì thế. Đấy anh chỉ có mấy câu qua đường thế thôi
Còn đụng vào thằng chik thì khác nào em tự hủy ? không phải cứ oang oang cái mồm mới là hổ báo đâu, đấy thích thì cứ sờ vào nó đi ?

@ all: thực ra thì chửi nhau noob cũng ko sao, nhưng trong nội bộ 1 team thôi. Mỗi lần war team thua bọn anh cũng chửi nhau hoài. Vấn đề là gặp nhau ngoài đời thì sao ko chửi, đánh xong trận đấy thì sao ko chửi, lại mang lên forum chửi nhau, lại lôi những trận đấu từ đời thuở nào ra, mà chửi này lại hơi vô văn hóa. Anh thì ko thik phản ứng, nhưng thấy em kia bức xúc quá thì cũng phải đồng tình.
@ mấy em chửi người khác mất não: thứ nhất dota ko đánh giá đc IQ, thứ 2 trình độ các em chưa đủ để nói câu đó, thứ 3 là chửi người khác mất não thì phải tự hỏi bản thân xem mình có não hay ko vì đều là Amser???
Cuối cùng: dota là for fun, đây ko phải WCG mà phải xấu hổ vì noob hay pro. Các em cứ chửi nhau noob đi, thì cũng có đứa khác đang nói các em như vậy đấy( anh có mấy lần rồi = = "). Nói chung là đánh thì đánh hết sức mình, VN tốn tiền tỷ ra gọi brazil đá biết thua 100% nhưng vẫn thik vì được đá hết mình và training,thế nên yêu cầu ko bàn về vấn đề trình độ dota nũa.

Thôi em nghĩ là trong topic này bây giờ nên chỉ có những bài post liên quan đến chuyên môn thôi chứ cãi nhau thế này thì khổ BTC lắm :(, các anh tiếp tục hẹn nhau hoàn thành playday hộ em phát 8-}.

Btw anh chinsu viết văn hay thế 8->, anh chắc phải trên 8,0 văn nhỉ ;;).

toàn 6.0:(:)((
luôn tiện thông báo là BHGR với 13H2 đã hẹn xong, sẽ đánh vào chủ nhật này, 8h30 sáng. BTC cố gắng bố trí obs, ko có thì bọn anh sẽ tự save replay. đánh Bo3 phải ko em?

nhưng mà công nhận là chửi ít thôi. như tao k chửi tí nào là hay nhất.zzz

Thôi em nghĩ là trong topic này bây giờ nên chỉ có những bài post liên quan đến chuyên môn thôi chứ cãi nhau thế này thì khổ BTC lắm :(, các anh tiếp tục hẹn nhau hoàn thành playday hộ em phát 8-}.

Btw anh chinsu viết văn hay thế 8->, anh chắc phải trên 8,0 văn nhỉ ;;).

Em ơi team anh lúc ở NV bảo k nhân nhượng roài nhé :))=))
Có đc free win k :">

Game thủ Hero vẫn chưa qua khỏi cú sốc tinh thần quá lớn hôm qua =)) =))

mấy ông H2 ko thấy trả lời j cả chắc chờ tầm 23h trả lời thì lại *** đỡ đc, mai ở đạt nhá

Mấy bố lớp tin, free win cái bím ế =.= trước giờ toàn đánh thứ 4, có bao h thứ 2 đánh đâu mà đòi. BTC cũng chỉ bảo lên bốc thăm thôi, chứ chả nói gì đến chuyện đánh luôn cả. Vì thế cho nên thứ 4 này kg xong ra net việt đánh bthg, thế thôi.

Dạo này ở nhà cấm dùng máy nên ko onl được, có gì cứ thứ 4 tiết 45 ra net việt, lúc nào cũng sẵn sàng. Cần thì add nick, cplortkl.

Thôi ông Nam xóc ít thôi ... Nói chung em đã nói ko nhắc đến chuyện này nữa thì nên chấm dứt ở đây ....

Các anh kê thằng Nam nó Lớp phó Văn thể Mỹ kiêm Cán sự lớp môn GDCD mỗi tội Văn hơi ngu đừng chấp nó .....

@ Nam đâu phải có mỗi tao với Lân còn cả thằng Nghĩa nữa Chứ .....
Lần sau nói gì thì nên xem kĩ lại xem có thiều thừa gì ko .... Thân :))

Còn việc FREE WIN là đương nhiên :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên