(Thăm dò) Ý tưởng giải DotA-Allstars cho học sinh Ams

:)) Trận giao hữu là thiếu leader và nhân tố chính ;))
Còn lại toàn newbie :|

đã xem trận A1 với L2 phải nói là A1 quá kém đấy các em ạ. ko hiểu các em có leader hay ko mà đội hình quá rời rạc toàn kiểu từng người ra lẻ một. chưa kể lúc mất mid sao ko bình tĩnh mà đánh, lại cứ cắm đầu push lại ko thua hơi phí.nhất là trong hoàn cảnh omni ko lên repel mà lên max aura slow:( và DK chưa có BKB. còn team L2 nghe bảo Warlock ghê lắm hóa ra em ý rush thẳng sách 3, người chỉ có mỗi sách với cả giày. thế thì bình thường em ạ.
trận đấu này còn nhạt nhẽo ở chỗ, ko có một cái ward nào.zzzz

Anh thấy A 2 đánh cũng được .... Last hit cũng tốt ra phết mỗi tội OMI đánh hơi ngu ....Chưa MAX Rep mà đã MAX Slow là biết sao rồi ....Lý 2 thắng là do các bạn A 2 nóng vội quá ... Bone yếu sinh lí mà toàn lao lên đầu ko thua hơi phí
Thằng đánh VS cũng đc

Trong các đội play off nếu 13 H1 ko tham gia thì có khả năng 11 A 2 hoặc 12 A 1 sẽ dc vào

Chỉnh sửa lần cuối:
team L2 ko hề nói warlock ghê gớm
chỉ có người tường thuật viết là wl có sách sớm :|

............... Trận sau gặp L2 =)).Cho thằg Dối bắn >:).Cho Quitter vào thay thế cho chuẩn đội hình GoM :-?

Lạy hồn..........Đảo chính GoM phắn xéo trước khi bị rape :)) :)) :))

PC hỏng
Mạng thì đứt dây, đang đợi nối
Laptop thì chơi đựoc wow và CoD nhưng vào war 3 là death blue screen ...

ra net việt lướt web rồi về , chán quá :((

Trận sau lớp anh gặp 11 Lý 2 ah ???
Chia cặp như nào ... Bốc thăm hay tự chọn cặp cùng trình để đánh ?????

Hôm nay, khi đã hồi phục sau cú sốc thua trận hôm qua =)), thư kí BTC xin được tiếp tục viết tường thuật trận đấu cuối cùng của playday 1 giữa GoM và 12L2. Vì thư kí BTC cũng là thành viên của GoM nên nếu bài tường thuật có gì thiên vị thì mong mọi người lượng thứ ;)).
GoM chọn ban-pick trước, L2 chọn Sentinel.
- Bans:
+ GoM:

+ 12L2:

- Picks:
+ GoM:

+ 12L2:

- Laning:
Top: Centaur+ Pit Lord vs Tiny+ Meepo
Mid: PotM vs QoP
Bot: Necro DK vs WL Spec
Trận đấu có sự xuất hiện của một số hero lạ lẫm, một trong số đó là Meepo, có thể nói là hero ưa thích của GoM dưới sự điều khiển của siêu nhân icome2kill =)).
Early game: Ngoài FB ở top khi Warlock của GoM chết một cách lãng xẹt(thật ra là vì quá nub) thì ở early game 12L2 đã ko thể hiện được nhiều. Top, Tiny liên tục lure creep cho Meepo cộng với việc 2 hero melee là Centaur và Pit Lord ko thể harrass đã khiến cho Meepo được farm khá thoải mái và có lợi thế về lvl. Mid, PotM LH deny ko tốt, ko những vậy còn bị kill 1 lần khiến cho QoP 11' đã có 2k9 trong người 8->, giúp anh có hex ngay từ phút 20. Bot, với sự bảo kê thần thánh của Warlock với wards và heal(thật ra là do hero Warlock imba chứ ko phải do người điều khiển :-") nên Spec được farm khá thoải mái trong khi DK, Necro và Centaur luôn bị Meepo và QoP đảo lane giết. Kết thúc early game, tỉ số K/D là 13-2 nghiêng về phía GoM
Mid game: với hex của QoP, Relic của Spec và Treads Mekan Vladmir của Meepo, GoM luôn giành lợi thế trong những đợt push tower mặc dù cũng bị skill của Pit Lord ít nhiều cản trở. Nhưng sau đó, có lẽ do chủ quan mà liên tục Warlock, Tiny và Meepo của GoM thể hiện mình theo tư tưởng "Chúng tôi là chiến sĩ =))" khi một mình họ xông vào giữa lực lượng 12L2, đặc biệt là Meepo với một lần xông pha vào 5 hero địch đang bám tower và poof, kết quả là bị end streak "Wicked Sick" :-h. Mặc dù vậy, với items cũng như lvl vượt trội, GoM đã p thủng bot của 12L2 ngay từ phút thứ 38 mà ko thiệt hại một hero nào.
Late game: so sánh items 2 bên thì kết cục trận đấu đã quá rõ ràng, với Shiva và Hex, beyond godlike cho QoP, thậm chí ngay cả 1 cave như Tiny cũng có được assault cuirass. Trong khi đó item đáng giá nhất của 12L2 chỉ là book của Pit Lord và Diffusal của PotM. Phút 45, 12L2 mất thêm lane Mid, họ đành phải say GG.

@ chí thành : Huy bình loạn trên kia kìa ....

@ all : trận gặp 12H2 do bị nó ban mất 2 carry ưa thích nên bọn em bị rối trong phần ban/pick và chia lane
-> thằng chơi necrolyte ko quen animation
thằng chơi SK mơ ngủ 8-}

Thôi đc rồi....Trận đấu đã xong rồi,anh ko cần phải bức xúc lâu như thế :D

Sao cái trận GoM vs 12L2 nhìn qua áp đảo thế :-s
@Lân: leader 2 team add nick rồi, chờ ngày đánh thôi :)

Late game: so sánh items 2 bên thì kết cục trận đấu đã quá rõ ràng, với Shiva và Hex, beyond godlike cho QoP, thậm chí ngay cả 1 cave như Tiny cũng có được assault cuirass. Trong khi đó item đáng giá nhất của 12L2 chỉ là book của Pit Lord và Diffusal của PotM.

Ko áp đảo màh ntn 8->

Mid game đã cố gắng cho Tiny + Meepo + Warlock ra feed bù mấy mạng nhưng ... nói chung chả có gosu nào chơi Spec assist đc 28 như mình @-)

xin leader GoM ko tự sướng trước thành tích chả mấy vẻ vang của mình.........

=))...vậy là vòng 1 xong rồi ae nhỉ...up kết quả tổng kết và chia cặp tiếp thôi...
Nói thật 1 điều bí mật là mình sợ nhất meepo..:-s...trận sau ae nào đánh vs 12H2 cứ pick meepo là mình feed tơi bời hoa lá...;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên