Thú vui ngày hè

Lê Thị Thùy Linh
(summerrain)

Điều hành viên
Dạo này hè của tớ chán lắm ý! Ai có trò gì hay, film nào hot, truyện nào hấp dẫn thì giới thiệu nào :D cho hè bớt chán!

Tớ cũng điểm qua 1 vài thứ hay ho giúp tớ cầm cự mấy ngày qua nhé :D

Film

1, The wig

Tên tiếng Việt: mái tóc kinh dị

Thể loại: kinh dị
Nước: Hàn Quốc
Tớ thì vốn rất máu thể loại kinh dị. Nhưng nói thật là xem mãi cũng mòn. Ngồi xem toàn ngáp. Nhưng đây là ngoại lệ! Hình ảnh và các chi tiết phải nói là đỉnh cao. Câu chuyện kể về 1 cô gái bị ung thư giai đoạn cuối. Phải nhờ tới bộ tóc giả để che đi cái đầu trọc của mình. Và mọi rắc rối cũng bắt nguồn từ ấy. Bộ tóc giả không chỉ hút đi sinh lực của cô mà còn là mối đe dọa cho những người xung quanh. :-$

<tớ giới thiệu chán :"> nhưng cứ xem đi, thề là ko phí>

Chỉnh sửa lần cuối:
à hồi tr'c sợ mấy cái ảnh kiểu này
về sau vào xanga của Gào nhìn quen chả sợ j` nữa :))

Xem phim kinh dị mà ngáp 8-}
Giỏi quá 8-}
Mình cùng lắm lúc buồn cười :)|
Vì thg thoảng phim kinh dị cứ ngu ngu :))

Phim này trông có vẻ lí thú đây :-?
Chỉ sợ xem xong thì hết sức cầm cự :))

uhm
phim kinh dị có mấy cảnh ... thì thú nhất luôn

thú vui ngày hè .... ngồi phòng điều hòa 8-| ... còn muốn làm gì thì làm : :))

film này lí thú lắm :)) còn cả tình yêu của gay nữa cơ >:)
mà chả ai cho tớ tí gì hay ho à :-w

2, Voice letter

Thể loại: Kinh dị
Nước: Hàn Quốc

Câu chuyện kể về 1 nữ sinh có một giọng hát rất tuyệt vời. Trong một buổi tối ở lại trường tự tập luyện, cô cảm thấy có ai đó đang ở cạnh mình và vụt bỏ chạy. Bản nhạc cô đánh rơi lúc bỏ chạy lại chính là vũ khí giết chết cô!

Sau khi chết, chỉ có người bạn thân của cô là nghe được những gì cô nói. Cô nhờ người bạn tìm hiểu sự việc và hàng loạt bí ẩn lộ ra...

Note: film này cốt hơi lằng nhằng ngớ ngẩn 1 tí :D nhưng nhạc rất hay, Romance các ấy ạ :D giọng trong như pha lê ý!

2, Three extremes
http://www.brns.com/pages4/horror35.html

Tên Việt Nam: 3 câu chuyện kinh dị
Thể loại: Kinh dị
Nước: Trung Quốc - Hàn Quốc - Nhật Bản

Đấy chỉ nghe mỗi tên 3 nước Trung - Nhật - Hàn là hiểu độ kinh hãi nhé. Toàn đỉnh của điểm cả mà b-) 3 câu chuyện, mỗi câu chuyện là của 1 nước.
Trung Quốc khai thác ngay cái nạn quái thai ở nước mình: ăn thai nhi! Tớ ko hiểu có phải em bé thật ko, nhưng mà cũng hãi lắm!

Hàn Quốc thì đỉnh nhất! Theo tớ là hay nhất. Xem xong bạn sẽ ko muốn mình là người tốt đâu. Có những đoạn chỉ có mà bò ra cười :)) Nhưng tổng thể thì ghê :-s dã man. 1 thằng điên hành hạ gia đình của 1 ông đạo diễn vì quá ghen tị với sự hoàn hảo của người này. Bây giờ tớ nhận ra đau đớn thể xác khổ hơn cái chết nhiều 8-}

Nhật Bản có phần kém cạnh nhất. Film nhàn nhạt, ko có gì nổi bật. Nói thật xem cho hết đĩa thì xem :)| chứ để tìm 1 cái gì hay thì đừng!

3 câu chuyện này mang đúng nghĩa là chuyện, để dọa ma nhau ý, chứ chả có kết kiếc gì tử tế. Rất đáng xem >:-D< chỉ có 1 lời như thế!

Chỉnh sửa lần cuối:
mẹ ơi. đang ngồi trong phòng ko bật đèn vì online trộm. mò vào đây. nhìn thấy mấy cái này :-s:-s:-s:(:)(:)((
năm ngoái đi SN Lít. thuê đĩa fim kinh dị HQ về xem. cả lũ xem được đến nửa fim mà chả hiểu nội dung nói về cái gì :)).

hình như 3 film tớ nói chưa ai xem :">
cái film bạn Giang nói có phải câu chuyện 2 chị em ko :)) tớ cũng thuê nhưng tưởng thuê nhầm film tâm lí :-B người ta bảo cuối mới hay :eek:

@ Sơn: thì ra hàng đĩa thuê đi :"> có 2k 1 cái thôi mà

thú vui mùa hè: ngủ (cái này chán rồi)+bóc lịch đến khi được đi học thêm
Lê Linh có vẻ nghiện phim ma nhỉ, nhưng công nhận mùa hè buổi đêm tắt đèn ngồi điều hòa xem phim ma một mình thì cũng thú
Nhưng xem nhiều phim thấy na ná nhau, cùng 1 kiểu dọa ma, chi tiết hầu như đoán được cả

Phim ma tao chỉ thích thể loại người sói, dracula,....., rồi ác quỷ thôi chứ mấy kiểu này ko thích lắm.
Thú vui ngày hè là đi bơi và games. :D
Mà cái film đầu có vẻ hay nhỉ, toàn cảnh nude thôi à :D :)) :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Tớ sợ film kinh dị:(
Thực ra hè này đi học với đi chơi suốt ngày ko có tâm trí xem film nữa:))

Nhìn mấy cái poster phim kinh dị trên kia khiếp quá

Xem thì vui nhưng mà dễ bị ác mộng lắm đó !

Thú vui ngày hè của mình chỉ là đc ngủ bù thật nhiều, hành hạ xúc vật và gánh nước .

Hè chỉ có nằm phòng điều hòa ngủ + chơi điện tử + xem tivi là thú nhất :)>-

Quên, đi bơi nữa :D

huzz, mọi ng cứ thik cái thể loại film hại thần kinh ấy nhỉ?
cứ như tớ nè, xem cartoon cho nó lành :p :) :D :D

Mấy phim ở trên trông hay thiệt :D Phải thuê về xem mới đc :D
Thú vui ngày hè : chơi với Eddie + SaSa :D Ko gì hạnh phúc bằng :D

net, net và net :)) !
chẳng làm gì khác :)) !

sáng ngủ dậy - net :)) !
ăn sáng - net :)) !
ăn xong - net :)) !
ăn trưa xong - net :)) !
chiều ngủ, ko ngủ thì net :)) !
tối - net :)) !
đêm cũng net nốt :)) !