Thông tin chung về Du học Mĩ

Thanks Mr.Hung alot...
I did read all the things here... it is very usefull but it burned about 4hs of my life... Its quite ok anyways but still have a lot of thing to wonder

Otherwise, i've got a problem rite now coz my counsellor is in England but i went back to VN already... in the matter of fact i have no chance to meet her again. So instead of her signature, can i get one from my Vnese high school teacher???

Alrite, but does this really matter? they will accept my fee waiver with this signature. Thanks Mr.Hung alot then

Chào mọi người :) .
Em có một câu hỏi ... Về điểm phẩy các môn tại trường ở Vn , nó có thể chuyển sang G.P.A. được không ạ ( hầu hết các trường hay là chỉ một vài trường thôi ạ ) ? Nếu được thì sẽ chuyển như thế nào ? ...

hình như là không chuyển được chú ạ, anh có cả điểm Vn lẫn A-level mà nó cũng cho chuyển đâu

Các anh chị và các bạn cho hỏi đăng kí thi TOEFL và SAT II ở Mĩ thì vào trang web nào?

Hây Sơn ghẻ, vừa gặp nhau... 3 tháng trước ở Việt Nam còn đòi hỏi gì nữa.
SAT thì hôm nay vừa thi lần đầu xong. Phần Maths thì còn có 1 chút gọi là chất xám, chứ còn Verbal với lại Reading thì nó cũng tựa tựa như chơi Lô Đề ấy.
Study Hard thì không có nhưng vẫn hi vọng vào Best Luck.

Hỏi mọi người tí.Hôm nay thầy đập vào mặt đội tuyển một cái trông-như-Application-Form của Smith của-trường-chuyển rồi bảo sẽ phát cho 1 đứa + Nói nhỏ là cái này khá chắc chắn,lấy được là ngon. Khó hiểu. Em tưởng cái đó ai apply cũng phải có cơ mà nhỉ?

Tạ Nam Anh đã viết:
Hỏi mọi người tí.Hôm nay thầy đập vào mặt đội tuyển một cái trông-như-Application-Form của Smith của-trường-chuyển rồi bảo sẽ phát cho 1 đứa + Nói nhỏ là cái này khá chắc chắn,lấy được là ngon. Khó hiểu. Em tưởng cái đó ai apply cũng phải có cơ mà nhỉ?
tự nhiên vào đây chơi nghe tên trường mình, giật thót 1 phát :))

ông thầy đấy là ai thế hả em? thầy nào quý hóa chơi khăm học sinh thế nhi?? ai lại đi phát form của Smith cho em Nam Anh bao giờ ko cơ chứ ..chết cười :))

mà nghiêm túc này, Application form ai cũng lấy được . Hoặc gửi thư cho trường bảo nó mail về hoặc lên mạng mà in. ;) Gud luck to các em GÁI nào apply Smith :D

Ơ nếu anh không nhầm em Nam Anh là em gái đúng không :D :D :D
@Châu: có cái chỗ new start trên đường gì ấy anh cũng chả biết dạy SAT nhưng ma thường mọi người tự học lấy cái này không cần đi học thêm mất thời gian + tốn tiền

Minh Hieu Dam đã viết:
Ơ nếu anh không nhầm em Nam Anh là em gái đúng không :D :D :D
@Châu: có cái chỗ new start trên đường gì ấy anh cũng chả biết dạy SAT nhưng ma thường mọi người tự học lấy cái này không cần đi học thêm mất thời gian + tốn tiền
Này,em hỏi đàng hoàng thế còn gì.MÃi mới có 1 ai đó chia sẻ nỗi đau :((. Lão béo này,thịt cái một :))

Khà khà, thì anh nhầm tí, nghe tên em 'lữ tính' wa... anh nhầm dạo này hơi thiếu thốn tình cảm... mà thôi lạc chủ đề... các bác mod lại đè đàu anh ra để bóp với chặt bây giờ :D :D :D :D :D

Minh Hieu Dam đã viết:
Khà khà, thì anh nhầm tí, nghe tên em 'lữ tính' wa... anh nhầm dạo này hơi thiếu thốn tình cảm... mà thôi lạc chủ đề... các bác mod lại đè đàu anh ra để bóp với chặt bây giờ :D :D :D :D :D
thiếu thốn tình cảm đâm ra nhầm lẫn giới tính... kể cũng tội thật :-s

:)) :))

Yên tâm tao ko thành gay đâu mà lo... :D :D :D. Tại em Nam Anh 'lữ' tính wa nên mới nhầm, đến ông thầy của em ý dạy bao nhiêu năm còn nhầm em ý vào Smith nữa là tao, mới quen có mấy ngày :D :D :D

Back
Bên trên