Thích và yêu khác nhau thế nào?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Tr­­­­ương Minh Anh đã viết:
Con jieun nói rất chí lí,rất nữ quyền,lớp phó môn xã hội có khác.Đôi khi không nên trách con gái đồng ý make mà nên trách con trai đòi make.
ghê nhểb-) b-) b-) b-) 1
đòi là 1 chuyện còn cho là chuyện khác
ai bảo con gái đồng ý
em thì sao...................:x :x :* :*

hic .. topic này hay :| nhưng có mấy cha vào làm cho thành nhảm :|

đúng đúng

thích chắc là như thích màu này màu khác ý :D làm tất cả vì sở thích ấy rồi tự dưng chán, rồi bỏ tuốt, dễ chán :) chả vì lí do gì. Cuồng nhiệt nhưng chỉ thoáng chốc

nhưng yêu như yêu bố mẹ, yêu vì trái tim bảo thế, yêu dù người ta có thế nào :) dù có làm mình ghét, dù có những lúc muốn bỏ đi, chửi rủa :) nhưng rồi lại vẫn yêu, tình yêu chỉ chấm hết vì những cái gì quá to lớn như chết chóc, chứ ko tan vỡ vì hiểu lầm :)

thích là xa thì chả nhớ, dễ quên và sẽ tìm cái mới

yêu là càng xa càng nhớ, có lỡ quên thì cố mà nhớ...

Chỉnh sửa lần cuối:
đúng đúng >:D<, bạn mod tự + cho mình 2 điểm chất lượng đi >:D< hảo hảo :D

yêu là càng xa càng nhớ --> :X >:)
[strike]có lỡ quên thì cố mà nhớ...[/strike] --> sao quên được :|

ấy ko thể quên :) nhưng có những người phải quên, cố đi tìm những người thay thế mới để rồi nhận ra :) cái gì cũng là cộc lệch, buộc phải về với quá khứ :) Như film ấy, có vợ chồng yêu nhau nhưng 1 ng` cứ mãi nhớ về 1 mối tình xa xôi nào đấy :) bởi vì đấy mới là tình yêu thực sự

bài thơ đôi dép:

Bài thơ đầu anh viết tặng em
Là bài thơ anh kể về đôi dép
Khi nổi nhớ ở trong lòng da diết
Những vật tầm thường cũng viết thành thơ

Đôi dép kia gặp nhau tự bao giờ
Có yêu nhau đâu mà chẳng rời nữa bước
Cùng gánh vác những nẻo đường xuôi ngược
Lên thảm nhung xuống cát bụi cùng nhau

Cùng bước, cùng mòn, không kẻ thấp người cao
Cùng chia xẻ sức người đời chà đạp
Dẫu vinh nhục không đi cùng người khác
Số phận chiếc này phụ thuộc chiếc kia

Nếu ngày nào một chiếc dép mất đi
Mọi thay thế đều trở nên khập khiểng
Giống nhau lắm nhưng người đời sẽ biết
Hai chiếc này chẳng phải một đôi đâu

Cũng như mình trong những lúc vắng nhau
Bước hụt hẫng cứ nghiêng vờ một phía
Dẫu bên cạnh đã có người thay thế
Mà trong lòng nỗi nhớ cứ chênh vênh

Ŀôi dép vô tri khắng khít song hành
Chẳng thề nguyền mà không hề giả dối
Chẳng hứa hẹn mà không hề phản bội
Lối đi nào cũng có mặt cả đôi

Không thể thiếu nhau trên bước đường đời
Dẫu mỗi chiếc ở một bên phải trái
Nhưng tôi yêu em bởi những điều ngược lại
Gắn bó đời nhau bằng một lối đi chung

Hai mảnh đời thầm lặng bước song song
Sẽ dừng lại khi chỉ còn một chiếc
Chỉ còn một là không còn gì hết
Nếu không tìm được chiếc thứ hai kia .

Người ta thích bằng cảm giác, tai - mắt... rồi nhận ra 1 cái ko bt là hết thích
Người ta yêu bằng tri giác, là tổng hợp của mọi giác quan, chấp nhận khiếm khuyết :) trân trọng ưu điểm

AI cũng thích được quan tâm, nhưng nếu hết quan tâm, để ý của người ấy, sẽ hết thích còn yêu thì càng nhiều hơn :)
Thích 1 người tặng quà mỗi tháng... :)
Yêu 1 người cả năm nói chuyện 3,4 lần :)

chả biết đúng ko, cảm thấy thế thôi :D từ bản thân
bài đôi dép hay thật

Chỉnh sửa lần cuối:
Cũng như mình trong những lúc vắng nhau
Bước hụt hẫng cứ nghiêng vờ một phía
Dẫu bên cạnh đã có người thay thế
Mà trong lòng nỗi nhớ cứ chênh vênh
Hai mảnh đời thầm lặng bước song song
Sẽ dừng lại khi chỉ còn một chiếc
Chỉ còn một là không còn gì hết
Nếu không tìm được chiếc thứ hai kia .
thik 2 khổ này nhất :D
@ Hoàng: dĩ nhiên là ko :p trình đâu mà dám ạh :D :p

Cái tình trangj yêu 1 người và cưói 1 người ko phải là ko có :(, xem phim hàn Quốc còn có nữa là :|, khổ thân những người như thế.....

cái người bị cưới khổ hơn :) có khi người ấy yêu mà lại yêu phải 1 người mà trái tim cho người khác

:D câu siêu tối nghĩa

chài ơi ! Val sao lại nói mấy chuyện buồn này chứ :(
Nhưng mờ đúng là Val năm nay buồn hơn mọi năm :((
Sắp qua rồi
:)

chính vì valentine mới phải chia sẻ nhau những chuyện buồn thế này :))
Thích thật sự khác yêu thế nào hả ???

Trần Vũ Hoàng Sơn đã viết:
chính vì valentine mới phải chia sẻ nhau những chuyện buồn thế này :))
Thích thật sự khác yêu thế nào hả ???
Em yêu.. chị đã nói với em bao nhiêu lần rồi... đến khi nào em thấy mình tìm được 1 t/y thật sự trong đời.. như thế em sẽ thấy rằng hồi trước em cứ tưởng là yêu nhưng thật ra không phải... Chẳng qua.. là em thik mà thôi.. cũng có thể.. cái người mà em thik trong một lúc nào đó... em chợt nhận thấy sao ng` ấy dễ thương thế... nhìn người ấy mà mình muốn thik (hay yêu cũng được- đấy là do em nghĩ), muốn được bảo vệ... Mình còn non trẻ.. biết thế nào được đấy... trong lúc còn nông nổi... chưa biết thế nào là vị ngọt và đắng thật sự của t/y... chỉ mới là thất bại thoáng qua của một mối tình .. và chị nghĩ.. với em đó không phải là t/y thật sự.. chị cũng không biết làm thế nào để an ủi em... vì chính chị cũng không biết làm thế nào để an ủi được lòng mình... muốn biết tình cảm người đấy đối với mình ntn.. muốn người ấy nói yêu mình... muốn biết hết mọi chuyện về người ấy... nhưng sao.. mọi thứ cứ lập lờ.. không rõ ràng.. người ta bảo.. trong t/y cứ phải mập mờ một chút... nó mới hay, thú vị.. Nhưng mà chị không thấy là như thế... đến 1 câu yêu người ta cũng ko nói được với mình.. hồi trước là những tin nhắn đầy yêu thương ( đấy là bạn yêu tự thấy thế...) bây h thì không thể nhắn tin w bạn yêu được nữa... vì một số lý do.. mà cụ thể nhất là bị thu máy... Nhưng cái đấy không wan trọng.. wan trọng là những lời yêu thương mà bạn đọc được trên cái màn hình di động ( hoặc máy vi tính ) chỉ là những con chữ vô cảm.. lạnh lùng.. hay cái j đại loại thế.. bạn có thể nói rằng bạn thik bạn trước mặt bạn, mặc dù rất khó để nói ra những từ ấy.. nhưng đến khi bạn hỏi bạn thì bạn lại nói là bạn thì thik nhiều... cũng không biết được.. tại sao cứ phải làm cho mọi chuyện rắc rối thêm làm j ... tại sao mình lại suy nghĩ nhiều đến như thế... thik chỉ là một phạm trù nhất định.. thik hay không cũng không nói ra được sao?? hôm wa rất vui vì đã tặng được quà valentine cho bạn.. bạn chỉ nói được lời cảm ơn với mình thôi... tất nhiên là bạn không đòi quà của bạn nhưng bạn có biết rằng món quà lớn nhất mà bạn muốn từ bạn là j không?? đó là bạn nói rõ tình cảm của bạn dành cho bạn như thế nào...:|

topic này hay nhưng chuối quá, người không được yêu(chứ đã yêu người ta rồi)như em thì đọc thấy khó chịu thế là thêm mấy bài cho nó thay đổi không khí ý mà.thế các bác bàn thế đã rút ra được khác nhau thế nào chưa?

Nhớ nó đến cồn cào nhưng mà vẫn bít là chỉ thik nó chứ ko hơn. Chỉ thik chứ ko hơn.....

nguyễn ngọc thắng đã viết:
ghê nhểb-) b-) b-) b-) 1
đòi là 1 chuyện còn cho là chuyện khác
ai bảo con gái đồng ý
em thì sao...................:x :x :* :*
Haha, hỏi thế mà cũng hỏi,anh thử xem,chỉ sợ hỏi xong là không còn đường về thôi. Chết đấy chứ chẳng đùa.b-)

Trần Hoàng Nam đã viết:
topic này hay nhưng chuối quá, người không được yêu(chứ đã yêu người ta rồi)như em thì đọc thấy khó chịu thế là thêm mấy bài cho nó thay đổi không khí ý mà.thế các bác bàn thế đã rút ra được khác nhau thế nào chưa?

hic .... mày mới là chuối cả rừng ( nải còn thua ... ) :)) :)) >:)

hic ... lại thêm 1 pro` vào topic ... có mod rồi bây giờ đến chị gì đó lớp nga :D ... thế mới là đóng góp :| ( tao chả đóng góp được gi` :) )

yêu >.< thíc [-x [-x [-x

mày yêu điên cuông thế mà không chia sẻ anh em gì cả hả thằng này.

chia sẻ cái jèy cho may` >:) ?? sao buzz mày toàn bảo đang chat với GF >:) >:) , tao mới là người cần được share >:) >:) >:), suốt ngày ngồi ôm đàn + cái máy tính 1 mình đây :)) :)) :)) :))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên