Tháng 1, quá nhiều tin vui

Ngô Anh Thư
(nat)

:)) Chúc mừng hai vợ chồng bác Vân Hà , chúc hai bác đám cưới thắng lợi, trăm năm hạnh phúc. Anh em A3 ở nhà cố gắng tham gia thật hoành tráng nhé. Em bên này xin cổ vũ nhiệt liệt hai vợ chồng bác và vợ chồng Hưng - Quỳnh.
Bác Hưng khi nào có tin em bé nhớ thông báo và gửi ảnh nhé. Còn cái vụ đặt tên cho em bé nhà bác không biêt kết quả thế nào rồi? Em đã gửi quà từ bên này về cho bé nhà bác rồi đấy, khi nào có tin vui là lập tức lãnh tụ Ánh thay mặt em có quà xu nịnh hai vợ chồng bác ngay đấy ạ .
Tháng 1 quả là nhiều tin mừng, vui thật. :)>-
Cũng nhân sinh nhật em trong tháng 1, em xin gửi lời chúc mừng tới tất cả các bác sinh cùng tháng với em, thật nhiều tin vui chia sẻ cùng bà con trong năm nay nhé. Chúc các bác vạn sự như ý, tình yêu , hạnh phúc tràn trề =D>

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhân cái thread này, xin vui mừng thông báo tin vui: sinh nhật cháu Minh Anh (bí danh là Minh Quề) chính thức là ngày 20 tháng 1. Theo anh Hưng kể, cháu (nặng 3,4 kg) mới ra đời đã hét lên loạn xị ngậu bệnh viện đòi rượu (chuyện, thế mới gọi là con gái rượu). Đúng là hổ phụ sinh hổ tử. Chúc mừng, chúc mừng!!!

úi giời, chúc mừng nhé. Hôm nào đề nghị Hưng pốt ảnh của cháu lên cho các bác xem nhé. Lại thêm một cái sinh nhật tháng 1 nữa của thành viên nhí A3. Chúc mừng chúc mừng .

Ngô Anh Thư đã viết:
úi giời, chúc mừng nhé. Hôm nào đề nghị Hưng pốt ảnh của cháu lên cho các bác xem nhé. Lại thêm một cái sinh nhật tháng 1 nữa của thành viên nhí A3. Chúc mừng chúc mừng .
Congratulations !!! =D> Chúc mừng thành viên nhí đầu tiên của A3 nhé, quả thật tháng 1 nhiều tin vui thật ...
Chúc 2 bác Hà Trung lên đường đi honeymoon vui vẻ, cẩn thận tsunami bổ sung các bác nhé b-)

Oái, chúc mừng Hưng nha!

Khoảng mấy năm nữa dắt bé đi chơi, thể nào mà chả được mọi người mừng tuổi cho cả bố nó & hỏi "Thế ba mẹ chúng mày đâu mà 2 anh em dắt nhau đi lang thang thế này???"

Ah, để bác đây bói cho 1 quẻ nha. Con bé đó thể nào cũng rất thông minh đấy (vì sinh tháng 1 mà ). Đúng ko bác Phương,Thư, &.... nhỉ???????????

Bác Ly khen nhu thế khác nào tát thẳng vào mắt cô Thư nhà ta. Thế theo cái thuyết đấy có lẽ em thông minh gấp 4 lần cô Thư à?

đấy, các bác xem, kẻ ngu cơ tự nhận mình ngu bao giờ đâu cơ chứ. Bác Phương buồn cười thật đấy nhé, kể sinh tháng 1 nhiều như sao trên trời mà bác lại xúc phạm mỗi em thôi là sao thế hử. Xem ra có thù hằn gì đây. nói ra xem nào ?

Đính chính chút: cháu Minh Quề sinh nhật là 19/1 chứ ko phải 20/1 như cái post trên. Ở nhà gọi cháu là Nhím nhưng các cô các bác A3 cứ gọi là Minh Quề cho giản dị.

Hôm qua có hội họp với anh Vinh béo trên net, anh có một số ý kiến đóng góp cho phong trào ở quê nhà. Nếu anh có lảng vảng trên thì post 1 phát cho rõ ràng và chính thức.

Anh Phương nhớ xách ra ít Đệ nhất Long Anh tửu nhé. Các huynh đệ Bắc Hà sẽ thi triển rượu quyết tử theo sáng kiến của bố cháu Minh Quề.

Le minh Phuong đã viết:
Bác Ly khen nhu thế khác nào tát thẳng vào mắt cô Thư nhà ta. Thế theo cái thuyết đấy có lẽ em thông minh gấp 4 lần cô Thư à?

Hehe, Ly nói đúng đấy, cứ theo cái lý thuyết đấy thì Thư xẩm và hội sinh tháng 1 là thông minh nhất đấy, có tháng nào dám lấn lên trước tháng 1 không hả? ;)

Cả nhà à, bạn Hoa Màu nhà ta đã hồi hương hẳn từ Ba Lan về được vài tuần rồi. Ai đó ở nhà cổ vũ Màu lên đây nhắn tin vài dòng cho bà con biết tình hình chứ nhỉ. Còn ảnh đám cưới của Hà Trung sao chưa thấy post lên nhỉ, đợi đi honeymoon xem tsunami thì đến bao giờ mới về?

Chúc mừng lớp mình có thêm một thành viên nhí khỉ vàng. Bố cháu chắc đang lo giặt tã nên chưa thấy lên đây phát biểu cảm tưởng nhỉ.

ANh chị em chúc tụng nhiều quá mà không thấy bố cháu hay thân chủ ra mặt gì cả ... không biết có nể mặt anh em không ... :D

Hôm trước thấy em Ánh nói đi thăm cháu nó, bây giờ đã mấy ngày, sao không thấy lên báo cáo với các cấp lãnh đạo vậy :) mà không biết có pô ảnh nào không để chị Ly gieo mấy quẻ coi cháu nó anh minh thần võ thế nào :D

"ANh chị em chúc tụng nhiều quá mà không thấy bố cháu hay thân chủ ra mặt gì cả ... không biết có nể mặt anh em không ... "

Ý anh Huy định nói gì thế, định chia rẽ khối đoàn kết toàn dân hay tạo dư luận hả? 8-|

Em có ảnh cháu Minh Quề rồi nhưng chất lượng ảnh xấu nên chưa đưa lên, các bác đợi chính chủ nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:
thì tại em nóng lòng muốn nghe những lời nói xúc động của bố cháu khi lần đầu được làm bố :D nhưng mà càng mong thì càng mất . heheheee

Nguyen Quang Huy đã viết:
thì tại em nóng lòng muốn nghe những lời nói xúc động của bố cháu khi lần đầu được làm bố :D nhưng mà càng mong thì càng mất . heheheee

Bố cháu giờ này đang xù đầu giặt tã tắm rửa vợ con rồi, lấy đâu mà mong...

Nguyen Quang Huy đã viết:

Thông báo với các cô chú là tối qua cô Ánh đã đến thăm Nhím rồi nhé .. trộm vía trông cháu rất xinh xắn :x ... giống bố nhiều hơn giống mẹ ( nghe được câu này chắc bố cháu yên tâm lắm đây hih ihi ... b-) nhưng mà nét nào ra nét đấy, yêu lắm .. Mà anh Hưng trong lúc con gái vừa chào đời được mấy tiếng nghe đồn đã đi giao lưu tìm ngay được thằng con rể ở đâu đó rồi thì phải ... hehhe ... chúc mừng bố cháu biết lo sớm cho tương lai của cháu hihi ;)
Hôm qua ngồi chơi với 2 mẹ con Nhím một lúc thì gặp cả cô Dung và cô Màu nữa ... thế là mẹ Nhím lại được cô Dung truyền đạt cho bao nhiêu kinh nghiệm quý báu heheh ...
Ảnh của Nhím thì các cô chú ở xa chờ bố cháu post lên sau nhé, chứ con điện thoại rẻ tiền của chú Lâm chụp lên trông mờ nhạt lắm .. heheh ..

ối giời ơi, Hưng ơi là Hưng ơi, tao gửi quà về cho bé Nhím nhà mày nhưng cái bọn bưu điện mãi không thấy nó đưa đến cho người đẹp Ánh. Mày bảo bé nhà mày chờ tí mai tao đi mua cái khác gửi về có khi kịp đầy tháng nhé.

Lớp này vui nhỉ? Cả cái hành lang 94-97 có mỗi mấy bác này ;)

úi giời, thằng cu nhà Vân Hương lớn thế rồi cơ à. Được mấy tuổi rồi hả chị? dễ hơn 2 tuổi rồi ý nhỉ. Cho e gửi lời hỏi thăm nhé. Bà con lớp Văn con cái hết cả chưa nhỉ?

Kính,
Cảm ơn các cô, các bác, các cụ (cụ Ánh với cụ Thư)... đã có nhời hỏi thăm đến cháu.
Kính thưa các cô, các ...loại,
Thực ra là bố cháu cũng liên tục lên mạng để cập nhật tình hình, tuy nhiên, do nhiều lý do, gặp nhiều hạn chế về mặt thời gian, nay mới có dịp lên thông báo lại tình hình cho các anh, các chị, úi (MK, dạo này rặt tã nhiều nên loạn ngôn), các cô, các bác, v.v...
Chậc, chả biết nói với các ...loại (nói thế cho nhanh) như thế nào, chứ thực tình là bố cháu thấy rất ... sốc. Ai đời, cả đời bố cháu chưa biết giặt quần áo là gì, chưa biết nửa đêm dậy 3, 4 lần phục vụ thằng nào, con nào cả... thế mà tự dưng lại phải phục vụ một đứa chỉ biết ăn với ị... nào giặt, nào vắt, nào phơi, nào đun nước, nấu cháo, pha sữa, là quần, là áo, là khăn....kính thưa các loại việc...
Thú thật với các ...loại, lịch trình của bố cháu rất chi là đơn giản, chỉ quanh đi quẩn lại với các công việc nêu trên mà không còn cả thời gian để trả lời các ... loại. Nhiều hôm anh L rủ đi nhậu, bố cháu phải bốc phét là phải trực ở cơ quan mới đi được đấy ạ. Mẹ cháu đang thắc mắc, sao dạo này trực triếc nhiều thế...
Nhưng, kể ra mà nói thì cũng hay phết, nhìn nó ọ ọe, cựa quậy mà bố cháu lại khoái mới chết chứ.
Thôi, cụ thể thì để hôm nào bố cháu nhét cháu lên mạng thì các bác sẽ rõ ngay.
gửi anh Huy: MK, anh định chia rẽ tình đoàn kết của chi bộ đấy à?
gửi Lớp trưởng: Cảm ơn, Tết này gia đình ngươi có về VN không? Thế ngươi định bao giờ có cháu?
gửi cụ Thư: Khi nào có quà hãy hay, ông chưa tin là mày lại gửi quà về thật đâu.
gửi anh L và anh P: Bố khỉ các anh, con T mà nó còn cho cháu nó quà, thế mà các anh đến đến 3 lần rồi mà cháu chưa được xu mẹ nào cả.
Thôi, thế đã.
Bye

Đề nghị bố cháu update cho iem địa chỉ nhà cụ thể để em gửi quà về theo đường bưu điện, lần trước em gửi về nhà cụ Ánh nhưng hình như đã bị thất lạc vì hơn tháng rồi chưa thấy bóng dáng đâu cả. Bố khỉ,
Hai cụ Lâm và P nghe thấy chưa? Làm nghĩa vụ đi nhé, trốn không được đâu, có cần tư vấn thì cứ hỏi cụ Ánh là ra cả đấy.

Back
Bên trên