Tháng 1, quá nhiều tin vui

27 Lê Duẩn, Hoàn Kiếm, Hà Nội, Việt Nam...
ĐT: 048228468.

Anh Hưng nói thế em thấy áy náy quá. Của đáng tội chứ hôm đấy em cũng định qua ga làm cân cam cho cháu nhưng trộm vía cháu lại chưa mọc răng nên thôi. Mà cháu nó còn bé, tặng quà sớm quá e không ổn anh Hưng ạ, chiều trẻ quá sớm không tốt đâu. Vả lại em với anh Lâm tặng là cho ra tặng, chứ như 1 số thành phần cứ bỉm mà giã em e không tiện. Căn cứ vào số lượng bỉm các cô các bác tặng cháu thì tới năm cháu 10 tuổi mới mặc hết được. Thôi, năm mới em có câu thơ hay tặng cháu, coi như là quà, chú cháu mình xí xóa nhé ( nhờ anh Hưng nói lại cho cháu ):
Chúc cháu khỏe, không hay đái dầm.
Uống sữa nhiều, không khóc đêm.
Không làm phiền bố mẹ.

Như đã hứa với anh Hưng hôm qua trên Меньшее сновидение tửu quán, em đã post mấy phát ảnh tất niên. Tuy nhiên do tính chất kích động của chúng, ko chắc ban quản trị đã cho qua (Allah phù hộ cho chúng được qua sông).

Nhân dịp năm mới sắp đến, chúc mọi người an bình, hạnh phúc.

P/S ---> Hưng: rất tâm đắc bài viết của anh.

Cảm ơn cô Thư đã gửi quà cho cháu Nhím, tuy nhiên, bộ quần áo mà cô tặng cháu thì bây giờ, nhờ giời, đã trở nên:
Thứ nhất là lạc mốt
Thứ hai là quá mát mẻ trong thời tiết ấm áp là 15 độ C
Thứ ba là cháu đã trở nên quá khổ đối với bộ quần áo cô Thư tặng.
Vì những lý do trên, bố cháu quyết định sử dụng bộ quần áo cô Thư tặng cho cháu Nhím tương tự như chiếc tạp dề mà bố cháu đã trở nên tương đối quen thuộc.
Kính thư...

ô, thế Nhím nhà mày to thế rồi cơ à, tao chọn cỡ cho bọn trẻ con từ 3-6 tháng tuổi mà . Lạc mốt rồi à, lạ nhỉ , sao tao thấy bọn trẻ con bên này chúng nó toàn mặc kiểu quần áo đấy đi ngủ thôi. Con đôi tất thì đi vừa ko? Tao mua bộ quần áo đấy để cho mặc mùa hè mà, đôi tất mới để đi mua đông? cụ Ánh đưa cho vợ chồng mày chưa? Nghe nói nó để quên đôi tất ở đâu đó thì phải..

Ngô Anh Thư đã viết:
ô, thế Nhím nhà mày to thế rồi cơ à, tao chọn cỡ cho bọn trẻ con từ 3-6 tháng tuổi mà . Lạc mốt rồi à, lạ nhỉ , sao tao thấy bọn trẻ con bên này chúng nó toàn mặc kiểu quần áo đấy đi ngủ thôi. Con đôi tất thì đi vừa ko? Tao mua bộ quần áo đấy để cho mặc mùa hè mà, đôi tất mới để đi mua đông? cụ Ánh đưa cho vợ chồng mày chưa? Nghe nói nó để quên đôi tất ở đâu đó thì phải..

Heheh .. ko phải để quên ở đâu đó, mà nó bé quá nên nó vẫn ở đáy túi thôi. Ngay hôm sau cô Ánh đã mang qua cho bé Nhím ngay rồi mà :x , mẹ Nhím thích lắm cảm ơn cô Thư rối rít ... mà công nhận mấy cái đồ baby trông yêu nhỉ ... 0:)

Mà cô Thư yên tâm, ko lạc mốt đâu .. ở VN bọn trẻ con nó cũng hay mặc bộ nhái đấy mà .. nhưng mà cô Thư mua bộ mùa hè thì chờ đến hè là Nhím to đùng lên mất rồi ( 5-6 tháng mà ) .. chắc đợt này có lạnh đến mấy thì mẹ Nhím cũng phải cho Nhím mặc bên trong thôi, chứ ko thể để cho thằng bố Nhím hưởng lợi giữa giời như thế được ...

Nhân đây, đoàn thể A3 có mấy lời phê bình muốn gửi đến a.Phương về tội ko hoàn thành nhiệm vụ trong dịp Tết Ất Dậu vừa qua [-x .. Anh tự kiểm điểm bản thân rồi gửi cái gì nho nhỏ ;) ra HN để tạ tội với anh chị em nhá ...

Chỉnh sửa lần cuối:
Trần Nguyệt Ánh đã viết:
Nhân đây, đoàn thể A3 có mấy lời phê bình muốn gửi đến a.Phương về tội ko hoàn thành nhiệm vụ trong dịp Tết Ất Dậu vừa qua [-x .. Anh tự kiểm điểm bản thân rồi gửi cái gì nho nhỏ ;) ra HN để tạ tội với anh chị em nhá ...

Sao Tết mày lại cá đuối thế hả thằng kia, hôm nào cũng mất mặt, mày lên đây giả nhời đi.

Back
Bên trên