Thành lập ban nhạc của trường

Nếu như không xét trình độ thì em steel string cũng được!Hay cho em chân hát đệm nhá!!hi` hi`.Vocal cũng OK!Đảm bảo sau khi em hát.trường ams thành đống gạch vụn!
Nói thật nhé!Em còn phải học bass 2 tháng nữa mới chơi được trong band,gẩy bây giờ còn ko ra hồn nữa là!

Thôi được... tớ đã update hết lên trên kia rồi... tạm thời có 5 người đó... Tạm thời bỏ cái gọi là "Vocal" đi vì xem ra ai cũng đảm nhận được cả.

Quân ơi... nếu chắc rồi thì nên post vài cái thông báo ở các nơi... Cái này nhờ vào ấy đấy. Theo như hôm qua ấy nói thì mình sẽ tập trung vào hôm 21 luôn. OK.

Chỉnh sửa lần cuối:
Đã thống nhất là đến 21 này chúng ta sẽ họp bàn ở trường... Có thể là ở phòng học cạnh phòng Đoàn Đội hoặc chỗ khác... Lúc đó tìm nhau cũng dễ thôi... Kế hoạch phát triển tiếp theo sẽ được bàn bạc luôn... Chào thân ái và quyết chiến!

Hay đấy, bọn em quyết tâm như thế thì thể nào chẳng OK. Chúc quyết chiến :).

Khi nào có dịp cho anh đến nghe với nhé!

Thấy bảo Minh Tú không chịu hát, không biết thế nào... nhưng mà Tú ít lên tiếng quá...

Minh Tú T1 01-04 : Keyboard, Hòa âm
Trung Quân T1 01-04 : Trống, Keyboard, Hòa âm
Khánh Duy H1 01-04 : Guitar
Ngọc Bảo A2 02-05 : Guitar, Bass (pending)
Hoài Nam T2 97-00 : Guitar (Elec.)

Hiện nay là như thế... nhưng vẫn rất cần nhiều nhân tài, nhất là của khối 02-05 này... cho nên mọi người cứ mạnh dạn vào...

Tớ vừa kiếm được tab của Smooth... mọi người có dám chơi không? Vừa đủ người đấy... À quên thiếu một ai đó làm Vocal chính... cái này có lẽ thống nhất luôn hôm họp.

Chỉnh sửa lần cuối:
Xài guitare pro4 mà chơi mãi ko xong bài smooth.Cần có thêm 1 cục overdrive hay distorion...cái này người chơi elec có chưa?

Không biết anh Nam có thể đảm nhận "phần Santana" của bài này không... anh cũng đang tập theo guitar pro nhưng chỉ dùng có mỗi cây guitar thùng nên mấy chỗ không xử lý được (nó đòi phím 22 lấy đâu ra?...) đành phải hạ xuống 1 bát độ nghe không phê chút nào... Bài này có mấy đoạn kỹ thuật cao phết, nhất là đoạn kéo dây kép với cái tremolo ở cuối thì 'đứt đừn"... hic... Đoạn kèn có thể dùng keyboard để lấp cơ mà trống thì hơi khó đấy...

Giọng hát của Bảo có thú được với Rob Thomas không? :D À mà anh Nam cũng đang ở trên này sao không thấy nói gì nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:
thằng bảo vay tiền tao để làm cái trò này đây hả. chờ đấy, hiện nay bố 0 có đến nổi 50k. trùi ui sao tao nghèo thế này, mà con zz trả tiền bố nghe chưa. :madflame:

Chỉnh sửa lần cuối:
Tao vay mày để mua con phơ bắt đàn gỗ thôi!!!Miẹ...đàn điện vẫn phỉa đi mượn..tiền đ** đâu mà mua

Mai rồi đấy.
Đề nghị em Bảo không chửi bậy ngày mai, anh dị ứng với mấy thứ đó.
Cám ơn anh Huy Quân đã cổ vũ nhiệt tình cho bọn em.

Kiểu nói của Bảo giống hệt mấy lão bên TTVN... không biết thanh niên bây giờ có phải toàn thế này không.... mà này... cái pickup em mua bao nhiêu đấy... mà gọi nó là phơ à...? sao quái thế?

Ngày mai là ngày trọng đại rồi đấy... cứ tưởng tượng một số nhân vật vác nhạc cụ đến trường... trong số đó thì Tú vác piano còn Quân thì lỉnh kỉnh bộ trống ... :)cool:) ...

Chỉnh sửa lần cuối:
Pickup là cái khac mà phơ là cái khác,anh Duy ạ.Pickup chỉ như 1 cái ống nghe điện thoại thôi...bắt nó vào amply rùi điều chỉnh volume..Tiếng nó to và trong hơn khi bắt bằng micro.Đàn điện thực chất cũng chỉ là đàn gỗ bắt pickup vào thôi(dân Vn gọi bồi là bobil-->mobil)...đàn điện có thêm 1 số chức năng về volume và bass.Pickup rẻ...xịn khỏang 2-3 trăm..Sài gòn thì 20-60 là hết cỡ.
Còn phơ là gọi tắt của effect pedals...1 dụng cụ bắt buộc đối với dân chơi Rock....Đàn điện bắt phơ dễ rùi,đàn gỗ thi cần gắn mobil vào...cắm day bắt qua phơ rồi vào amply.Phơ có nhiều loại để bóp méo âm thanh đầu vào và cho âm thanh đầu ra các kiểu như tiếng rè(tè-Distorion,overdrive)),wha..(Whammy),cho tiếng đều đều(Chorus),v...v
Phơ nội khoảng 2-3 trăm...Có vài thằng SV bách khoa cũng làm phơ đi bán,giá như trên nhưng có vẻ tốt hơn..Phơ ngoại thì 800-2tr.
Em viết có vẻ hơi khó hiểu tý..hi`..hi` Các bác thông cảm..!!

À... hóa ra nó là cái effect pedals chứ gì? Giời ạ... thôi được rồi... tóm lại là thế... mà anh không biết bass áp dụng phơ phiếc thế nào... còn cái Smooth như là dùng Overdrive ấy nhỉ? Hic mấy cái trò này đắt quá... đàn đã đắt đồ chơi cho nó còn đắt hơn... anh em mình đành ăn cháo thôi...

Tóm lại là đàn gỗ nếu muốn chơi mấy cái FX vào thì vẫn cần pickup chứ gì? Mà sao hôm nọ anh hỏi cái pickup có mỗi 120 ngàn là thế nào nhỉ? Này thế amp thì có nhất thiết phải có không? Hình như hôm đấy anh thấy quả amp xách tay có gắn luôn loa trông khá phết... mà chơi nhiều đàn thì mỗi đàn dùng 1 cái à... ???

Này... cuối cùng họp hành chẳng ra làm sao cả... hic... sao mãi chưa thấy Tú đăng thông báo lên? Hoàng Minh cũng muốn tham gia còn Phượng thì đang tích cực giúp đỡ... Khẩn trương lên đi mọi người ơi!

Các thành viên trong ban nhạc vẫn đang luyện tập (một mình) cấp tốc đây.
Cơ hội biểu diễn của nhóm nhạc ở trường mình và các trường bạn không thiếu đâu.

Ơ kìa, này, cái gì đấy? Sao lại có chữ "Hoàng Minh muốn tham gia" ở đây????? Em tham gia à? Hở thế nếu em tham gia thì em làm gì? Cho em làm ông bầu nhá! À quên, không phải ông bầu, mình là con gái cơ mà, ờ thế thì làm bà bầu à????:D

Cuối năm nay, hiệp hội HS Ams sẽ tổ chức 1 buổi dạ hội, liên hoan do các HS trường Ams tổ chức, tài trợ. Dự định trong buổi liên hoan đó, sẽ có các tiết mục văn nghệ của HS tự biên tự diễn. Nếu như mọi người có thể thành lập được 1 ban nhạc, tập dượt dần, và kết hợp cùng với những thành viên có đăng kí tiết mục biểu diễn vào ngày hôm đó thì thật tuyệt. Mọi người luôn sẵn sàng giúp đỡ, tạo điều kiện hỗ trợ các em. Điều còn lại và cũng là điều quan trọng nhất là phụ thuộc vào các em. Chúc các em thành công.

Về vấn đề thành lập dàn nhạc, Hải ạ (thằng Hải kia!), thì không làm được đâu. Ngay đến phần bass cũng không kiếm ra acoustic bass... với lại không huy động được đông người. Trước mắt tớ muốn lập một ban nhạc nhỏ, với các nhạc cụ thông thường: guitar, keyboard, bass và percussion... Cái khó hiện nay là tìm các thành viên cho ban nhạc khó quá. Xem ra phải đợi thêm một thời gian nữa.

Cảm ơn chị Giao và mọi người đã có ý ủng hộ. Quân này... tớ nghĩ nếu sau 1 tuần nữa chưa có được thêm thành viên thì mình vẫn sẽ tổ chức tập. Trước mắt tớ nghĩ tập các bản mang tính quen thuộc theo kiểu Pop/Rock để chuẩn bị cho buổi tháng 11 sắp tới. Ý ấy thế nào?

Khó khăn quá... Nhưng sẽ vượt qua!

Tập thì đành cứ tập thôi. Nhưng còn việc dán thông báo trên bản tin của trường? Phải đợi đến khai giảng đã.
Trước mắt bọn mình đi tìm bài đã. Tìm xong thông báo với mọi người xem thế nào. Đừng để buổi họp tới ( chưa xác định ) không có việc gì mà làm.
Nếu thấy cần có thể gọi nhau đến cùng soạn hay cùng ghi lại cho nhanh.

Cảm ơn chị Giao.

Quên nữa, cảm ơn bạn Hải. Hồi nọ mình hỏi bạn chuyện các band bên SG là để nhen nhóm cho cái này đấy.

Back
Bên trên