Từ đồng âm!

phạm hà vân
(phạm hà vân)

Từ đồng âm
Trong hội nghị ngôn ngữ học quốc tế , lúc nghỉ giải lao, các nhà ngôn ngữ học các nước nói chuyện phiếm ngoài hành lang về từ đồng âm. Nhà ngôn ngữ Anh nói:
Ai can can a can( tôi có thể mở 1 cái hộp)
Nhà ngôn ngữ Pháp: La xuri xuri xu lo ri( con chuột mỉm cười dưới lúa).
Nhà ngôn ngữ TQ: Đồng tử du đồng, đồng tử lạc( cậu bé dạo chơi trên đồng bị trái ngô đồng rụng phải)
Nhà ngôn ngữ VN: Bữa qua qua bảo qua qua mà qua hổng qua. Hôm nay qua hổng nói qua qua mà qua lại qua.
Ai nấy nghe xong trố mắt.

Truyện từ đồng âm của anh Tuấn này:

Hà Vân muốn có cặp ngực to như của Nguyễn Mai Phương mà rất ngại đi giải phẩu vì sợ bị ung thư! Hôm nọ đọc được quảng cáo trên HAO nên cô tìm tới nhờ thầy TMT chỉ dạy!!!
Thầy à! Con muốn có vòng ngực 95 nhưng rất sợ giải phẩu! Thầy có cách nào giúp em không!??!
Thầy chớp chớp cặp mắt sau cái kính đen thui: Dễ ợt thôi! Tôi cho cô ngón bí truyền này thì không sợ bị phản ứng phụ gì cả!!!
Vân:Thầy giúp em đi rồi thầy muốn gì em cũng chịu cả!!
Thầy:Mỗi khi cô tắm thì cô hãy lấy hai tay xoa xoa hai...rồi đọc câu thần chú này "Cà-Tăng Sà-Năng Cà_Răng, tui muốn một cặp v.. căng:D!"
Vân hơi nghi ngờ nhưng cũng về nhà làm thử! Ai dè mới có hai tuần mà ngực của cô căng lên trông thấy! Quá hứng khởi cô nguyện sẽ thực tập phương pháp của thầy thường xuyên!

Một hôm bận việc cô về trể, không muốn bỏ mất một ngày thực tập nên khi ở trên xe bus cô lấy hai tay xoa xoa vào.. miệng lẩm bẩm "Cà-Tăng Sà-Năng Cà_Răng, tui muốn một cặp v..căng!"

Bổng anh chàng Bùi Hải Thanh ngồi kế bên xen vào: Xin lỗi cô! Nếu cô không cho tui là tò mò thì cho tui biết có phải cô là khách hàng của TMT không vậy ?!?!

Vân: Sao anh biết hay vậy?!?

Bùi Hải Thanh: Không dấu gì cô tại tui tập tạ nhiều nên tôi cũng tới gặp thầy đó mà! Cô nghe này: Cà-Tu Sà-Ru Cà_Ru, tui muốn có hai con...":D, và quả là hiệu nghiệm, cô nhìn đây này ..
Vân: Òa...!

Truyện từ đồng âm này chắc dể hiểu hơn nhiều truyện trên phải không các em :D. Ôi các em hiểu nhanh quá :D

Anh Tống quả là xứng đáng với danh hiệu NGƯỜI BỈ NHẤT HAO

To mấy em, truyện của chị muốn hiểu thì xem lại cách xưng hô thời chiến ở trong nam ấy, qua -toa-moa...
Còn chuyện bác Tống thì miễn bàn, chỉ thấy bác giỏi ghê, gì cũng giỏi!

Uh, viết thế mà k0 bị vợ bỏ mí giỏi chị Vân ạ

chuêyn của anh TUẤN ghê wa,lộ liễu wa.....ko hay

Chuyện lộ liễu người ta hiểu người ta thấy buồn cười thì mới la` hay chứ......Càng ghê càng hay....Bây giờ trở thành cái mốt rùi

Back
Bên trên