Tổ chức tập luyện

Nguyễn Tuấn Anh
(cattuhan1983)

Các thành viên trong CLB chúng ta hầu hết mọi người đã tập luyện 1 môn võ thuật nào đó rồi, hiện này có người thì đang tập ở CLB, có người tự tập luyện ở nhà.
Tôi có ít thời gian nên CLB nên tự tập ở nhà là chính, nhưng tập 1 mình không tiến bộ được, may mắn tôi đã tìm được 1 nhóm người cũng ham thích võ thuật và tự tập luyện với nhau.
Vì vậy nếu bạn nào trong CLB mà muốn tập luyện cũng thì mời đến công viên bán đảo hồ Đống Đa( đi đường Hòang Cầu vào, hoặc chạy thẳng đường Hào Nam vào cũng được), chúng tôi chỉ tập vào lúc 16h--18h vào chiều chủ nhật hàng tuần. Người dạy tôi là anh Quân, anh này bạn đồng môn của võ sư Thủy ở Cung văn hóa, anh ta chuyên về Vịnh Xuân. Nếu ai đến thì cứ hỏi người trong giữ xe ở đó về nhóm bọn tập võ tự do với nhau, hoặc đi 1 vòng quanh cái đảo ấy là nhìn thấy chũng tôi ngay.

nhưng mỗi nguwoif 1 môn phái thì tập luyện ntn hả anh?

Em học teakwondo nhỉ. Bọn anh tập võ tổng hợp, dùng để ứng dụng trong cuộc sống, không dùng trong thi đấu thể thao, các anh đặt ra các tình huống, đưa ra các cách thức xử lý khác nhau, mỗi người sẽ tự chọn cho mình 1 kiểu.
Cái này cũng phải tùy theo quan niệm mỗi người nữa em ạ. Vì anh ham muốn biết được nhiều môn võ, nên bản thân anh đã học 1 số môn rồi, nhưng đến đó tập thì mọi người đều sử dụng tất cả những gì mình biết để tập với nhau chứ không còn lệ thuộc vào môn nào cả. Nếu em muốn tập thì có thể chuyên tập về các kỹ thuật đá, kỹ thuật đá của các môn phái hầu hết là như nhau, nhưng cách sử dụng lại khác nhau đó. Em tập trên CLB thì chỉ tập được với môn sinh Teakwondo thôi, nếu em tập tự do thì lại khác đấy.
Võ thuật cũng như học tập. Trên lớp bao giờ mình cũng có 1 môn học nào đó nổi bật, đó là thể mạnh của mình. Nhưng đời người không bao giờ chỉ học 1 môn, mình phải học tất cả các môn KHXH, KHTN để bộ trợ kiến thức. Muốn hiểu sâu hơn về võ thì phải như vậy. Nhưng đừng học tất cả các môn lan man, phải học chắc từng môn hoặc nổi bật 1 môn nào đó để làm sở trường của mình.
Điểm khác biệt giữa võ thuật và học tập là rất ít người giỏi toàn diện các môn võ, còn học tập thì có rất nhiều

^_^
ủng hộ 2 chân 2 tay
nhưng mà giờ đấy em bận rồi
để em cố gắng thu xếp qua xem sao
mà sao chẳng ma nào vào cái topic này nhỉ?

Nguyen Tuan Anh đã viết:
Em học teakwondo nhỉ. Bọn anh tập võ tổng hợp, dùng để ứng dụng trong cuộc sống, không dùng trong thi đấu thể thao, các anh đặt ra các tình huống, đưa ra các cách thức xử lý khác nhau, mỗi người sẽ tự chọn cho mình 1 kiểu.

Trên thế giới người ta có thi đấu giữa các môn võ khác nhau không nhỉ? như là teakwondo đấu với karate ... đại loại như thế?

nhưng mỗi nguwoif 1 môn phái thì tập luyện ntn hả anh?

:) chỉ cần có "đối thủ", đối thủ ra chiêu theo kiểu gì, môn phái gì, em chẳng có thể dùng các thế của môn phái của em để đánh/đỡ? hoặc là đối thủ chẳng ra theo chiêu thức nào cả, em cũng phải tìm cách ứng dụng chứ.

nhưng thường thì ... vô chiêu thắng hữu chiêu :>

chúc các bác tập vui khỏe, lúc nào tớ về chạy qua ... xem :D

Tuấn Anh ơi, chiều CN tuần nào cũng tụ tập à?

Có đông người tham gia không?

To Nguyen Le Tran: Quên mất, bây giờ mới nhớ ra để nhắn là đã có thêm ma mới vào mục này rồi em ạ ?!!

ông anh ơi em đến tập nhưng mà chỉ đi được có 1 tiếng thôi thì liệu có được ko vi dạo này nhà em đang ko cho đi tập đây cả Tae mà giờ em đi có 1 buổi 1 tuần thôi

có tham gia là tốt roai`, tớ còn chả được đi tập cơ T_T đành thỉnh thoảng đá wa xem mọi người tập 1 chút vậy T_T

Em đến tập bao nhiêu cũng được, thông thường là mọi người bắt đầu lúc 4h chiều, đến 6h là kết thúc. Em đến tập thì cứ vô tư đi, đừng ngại ngùng gì cả, mục đích là giao lưu học hỏi, tập luyện thường xuyên mà. Nếu em muốn tập cùng ai thì cứ nhờ người ấy, nếu thích học món gì của ai thì học.
To anh Bình: Chiều CN nào cũng tập, nhóm này tự phát nhưng mà rất có quy củ, người chỉ đạo là anh Quân rất có tinh thần trách nhiệm, ai mà không đi được anh ấy còn gọi điện hỏi đấy.

Đổi giờ đi sư huynh, cho em còn tập với. 16-18h chủ nhật thì em còn đang bận choảng nhau với đám kempo-ka ^_^.

Anh Tuấn Anh hỏi các anh ý xem có thêm giờ nào được không, cho nhiều người khác tập cùng cho vui :D (chỉ khổ các anh thôi :)))

Mọi người thông cảm, vì mọi người đều đi làm hoặc đi học, nên lệch giờ nhau nhiều lắm. Chỉ có thể tập trung được vào mỗi giờ đó. Tập xong lại có việc này việc nọ, có người lại đi làm tiếp, nên đã thống nhất ngay từ đầu với nhau rồi

Nguyen Tuan Anh đã viết:
Mọi người thông cảm, vì mọi người đều đi làm hoặc đi học, nên lệch giờ nhau nhiều lắm. Chỉ có thể tập trung được vào mỗi giờ đó. Tập xong lại có việc này việc nọ, có người lại đi làm tiếp, nên đã thống nhất ngay từ đầu với nhau rồi
To Minh: Cho anh gửi lời chúc sức khoẻ đến mấy anh em ở lớp Shorin nhé. Chúc mọi người tập luyện tốt, mau tiến bộ

Anh Tuấn Anh cung cấp cho em thêm 1 ít thông tin về nhóm của các anh được không ? những thông tin anh post rồi thì gộp lại 1 chút (nếu anh có thời gian), để em tiện giới thiệu về lớp tập này ạ.
Ngoài ra, anh có thể hướng dẫn 1 chút về đường đến đấy không ạ ? bạn em muốn đến tập thử mà không biết đường.
Bye anh :)

Chỉnh sửa lần cuối:
cái bán đảo hò Đống Đa ở đấu thế anh ơi .Anh chỉ thế em ở gần khu Hoàn Nam mà chẳng biết nó ở đâu cả
anh chi rõ đường họ em cái

Đi từ ngã tư ô chợ dừa theo đường La thành, sẽ gặp 1 con đường cắt ngang. Bên phải là rẽ vào phố Hào Nam, bên Trái là rẽ vào bán đảo hồ Đống Đa. Mọi người rẽ trái, đi thẳng xuống, khi đến chỗ cho thuê Thuyền ở bên tay phải đường thì mọi người rẽ vào đó. Gửi xe và hỏi nhóm mọi người tập võ ở đây thì mấy người trông xe sẽ chỉ cho. Nhóm này do anh Quân phụ trách,số ĐT anh ấy là 0912418651 . Nếu 0 tìm được thì gọi điện, sẽ có người ra đón

Cảm ơn anh Tuấn Anh vì thông tin chi tiết. Nhóm bọn anh sẽ sớm có thêm người đến tham gia tập luyện B-)
Chúc nhóm tập hoạn động tốt!

Tiếc thật , bây giờ mới đọc được bài này , mà lớp Kempo không tham gia được giờ đấy ( đúng giờ tập ) , Tuấn Anh có thể hỏi lại giờ được không , lệch đi một chút ( 30 phút trở lên nhé :p ) cũng được ..thèm quá ..

Hihi, thế lớp tập hiện nay có bao nhiêu người rồi nhỉ ? có thêm ai không ạ ? :)

Back
Bên trên