Tống Tuấn toàn tập,phần cuối:Thiên đường hay địa ngục!

phạm hà vân
(phạm hà vân)

Cạnh nhà vợ chồng Tống Tuấn có đôi vợ chồng trẻ,ko may anh chồng lâm bệnh nặng và vì hết khả năng cứu chữa nên bệnh viện cho anh về nhà.Người vợ vô cùng đau khổ,cô khóc hết nước mắt .Một hôm ,cô ngồi cạnh chồng và bảo :"anh ơi,em đã ko thể làm gì được cho anh.Bây giờ anh muốn điều gì anh cứ bảo em,em sẽ cố gắng thực hiện".Người chồng nắm tay vợ,nói thều thào"Em ơi,anh ko trách gì em cả.Anh chỉ có mong muốn cuối cùng là được ngắm nhìn em,ngắm em khi em tự nhiên nhất,để anh ko bao giờ quên vẻ đẹp của em!"
Người vợ gạt nước mắt,rồi trút bỏ quần áo để chồng ngắm mình.Cô thật là đẹp ,tựa như một tiên nữ giáng trần vậy.Bất ngờ thay,anh chồng đang trong trạng thái thập tử nhất sinh bỗng nhiên khỏi hẳn bệnh.
Người đời biết chuyện,nói rằng"tiếc quá,ko chết nổi!"
Lại quay về chuyện nhà Tống Tuấn.Sau một thời gian phục vụ vợ,anh Tuấn của chúng ta đột nhiên cũng nhuốm bệnh nặng,bác sỹ bảo anh bị lao lực,khó mà qua khỏi.Chị vợ anh cũng thương lắm,cũng khóc hết nước mắt.Nghe chuyện nhà hàng xóm,chị vội vàng chạy sang học hỏi kinh nghiệm mong về cứu chồng.Cô hàng xóm e thẹn bày cách cho chị,cứ thế cứ thế....
Vợ Tống Tuấn mừng quá,chạy về lay chồng dậy rồi cũng vội vàng trút bỏ quần áo.Khi chị hoàn thành công việc,hớn hở quay ra nhìn chồng thì... Ôi thôi,Tống Tuấn đã.... nhăn răng từ bao giờ!
Người đời biết chuyện,bảo"kinh quá,ko sống nổi!"
Thế mới hay,cùng một sự việc,cùng một bản chất nhưng hoàn cảnh khác nhau làm sao giống nhau được!Thương thay đời Tống Tuấn!

Anh Tuấn ơi,cuộc đời anh sao mà thê thảm thế?Em quyết định sẽ chiến đấu với Chúa Trời để mà cứu rỗi cuộc đời anh.Em tin là em có khả năng làm thay đổi mọi chuyện này!Hãy bỏ cô nàng kia đi nhé để mà ...yêu em!

Hà Vân hay đấy:D
Thế có chắc là cứu rỗi được cuộc đời anh không:D, việc đầu tiên cần phải làm là trút bỏ hết quần áo để xem xem anh lên thiên đàng hay đại ngục đã chứ:D

Anh Tuấn ơi,anh nhầm rồi,dù anh có lên thiên đàng hay xuống địa ngục thì cũng có nghĩa ko còn tồn tại ở thế giới này nữa!Mà như vậy thì đâu phải mục đích của em.Em muốn cứu rỗi đời anh để anh tồn tại trong thế giới này và hạnh phúc thực sự ấy chứ.Than ôi,hình như dạo này anh ko được minh mẫn lắm thì phải?

chu' Tuấn chết là vì chú Tuấn muốn xem cô vợ nhà hàng xóm để sống lại mà ngồi tiếc ngẩn tiếc ngơ, chứ có phải ngồi xem vợ mình đâu, chú nhi. chết là đáng.

Sau khi Tống Tuấn ra đi, em Vân khóc than thảm thiết, đau buồn, và chẳng còn thiết sống nữa... Tình cảm của em Vân đã khiến Chúa Trời động lòng, quyết định cho Tống Tuấn và em Vân đầu thai lại làm người và cho Tống Tuấn cùng em Vân được nên duyên vợ chồng ở kiếp sau.

Hai vợ chồng Tuấn Vân sống với nhau vô cùng hạnh phúc và trở thành thần tượng về một tình yêu lí tưởng để bao người noi theo. Ngày kỉ niệm đám cưới vàng (50 năm hạnh phúc chung sống), khi hai ông bà lão Tuấn - Vân, móm mém, hạnh phúc cầm tay nhau đi dạo ngắm trăng sao mây trời thì bỗng nhiên 1 thiên thần hiện ra và nói:

- Đức Chúa Trời thấy 2 con yêu nhau và sống hạnh phúc với nhau như vậy, Chúa rất cảm động và muốn tặng cho 2 con mỗi người 1 điều ước. Vậy các con ước điều gì nào?

Bà lão Vân tuy đã cao tuổi nhưng vẫn rất nhanh nhẹn, mau miệng trả lời:
- Dạ, con cũng rất lấy làm cảm tạ Đức Chúa đã ban cho con niềm hạnh phúc lớn nhất của đời con là được chung sống với người con yêu. Cả cuộc đời vừa qua, chúng con cũng đã phải làm lụng vất vả, lo toan từng miếng cơm, manh áo, dạy dỗ con cái nên thực sự con vẫn còn cảm thấy có quá ít thời gian dành riêng cho 2 vợ chồng. Nay Chúa đã thương con, cho con được thực hiện 1 ước nguyện của mình, con mong hai vợ chồng con có thể sống thêm 20 năm nữa để chúng con có thể cùng nhau đi du lịch vòng quanh trái đất, tới thăm những danh lam thắng cảnh trên thế giới này và 2 vợ chồng sẽ có nhiều thời gian dành riêng cho nhau hơn... Bà lão Vân móm mém nhìn ông Tuấn cười e lệ...

- Ối giời ơi... từng đó năm chưa đủ hay sao mà còn muốn thêm! Dạ, thế thì con xin Chúa cho con được chết quách cho rồi ạ! Ông già Tuấn run rẩy cầu xin...

:lol:

Chỉnh sửa lần cuối:
Chị Giao ới ời,đó là tương lai xa chứ còn hiện tại thì bác Tuấn vẫn mong ước đến cháy bỏng là nhờ em thay đổi số phận đấy ạ!

Back
Bên trên