TẶNG CÁC BẠN L2 MÀ TÔI YÊU QUÝ

Nguyễn Minh Khánh
(watashiwa)

Ve ngân vang từng tiếng dài thổn thức
Hè đã sang,ừ phải hè đã sang
Tai lắng nghe tiếng lòng reo rất vang
Giờ chia tay ,ừ chia tay đã đến.

Buâng khuâng giữa một dòng đầy kỉ niệm
Kỉ niệm thầy cô, kỉ niệm mái trường
Kỉ niệm về lũ bạn thân thương
Hay kỉ niệm lớp lí 2 yêu dấu

Từng giọt nắng lăn nhẹ qua tay áo
Hay là giọt nước mắt của chia li
Tay trao nhau từng tấm hình lưu bút
Tim ngậm ngùi nhũng xúc cảm mùa thi.

Nhớ ánh mắt rất trong như biển khơi
Nhớ đôi môi ngọt ngào như dòng suối
Nhớ nụ cười mình trao nhau lần cuối
Dịu dàng như gió cuốn lá vàng rơi.
(sáng tác xong lúc 0h30' sáng nay)

Chỉnh sửa lần cuối:
ko vần lắm nhưng rất nh` ý nghĩa.......híc em cũng là thành viên lý 2 và cũng sắp xa lỳ rùi cũng buồn nh` lắm chứ.......chỉ muốn hét lên cho chúng nó bít là mình yêu chúng nó đên ngần nào........
em cũng rất iu quý 12lỳ 2 mặc dù chưa bít mặt.......đặc biệt là "anh giai"

ét tê!em có ý kiến tí!
đây à anh tự sáng tác hay là..........ăn cái sử dụng bản quyền của người khác??? :wink: :wink: :wink:
nếu là tự sáng tác thật thì chắc điểm fay văn của anh cao lắm nhỉ :rolleyes: :rolleyes:
mà cao tay hơn là sáng tác lúc 0h30' :eek: :eek: :eek: !hay là có người bên cạnh đọc cho còn anh chép

Ừ, điểm văn ở lớp của anh học kì 1 là 8,6 đấy.Không phải cứ là học sinh lớp văn hay lớp anh mới biết làm thơ đâu Quyên ạ

he hay ho gì...phình phường thui....nhưng sao ko thấy mấy anh chị lý 2 nói chi nhỉ.

Khánh ơi, thơ của ông hay quá. Chắc tôi phải gọi điện báo cho bọn lớp mình bên này đọc mới được :X

8,6 văn cơ á anh??????giỏi nhẩy!!!!!!đến em con không đựơc như thế!!!!!
thế thì đúng là anh làm bài thơ này roai!có nhời khen!
cố gắng mà fat huy nhé!

Trần Hải Phương đã viết:
ko vần lắm nhưng rất nh` ý nghĩa.......híc em cũng là thành viên lý 2 và cũng sắp xa lỳ rùi cũng buồn nh` lắm chứ.......chỉ muốn hét lên cho chúng nó bít là mình yêu chúng nó đên ngần nào........
Ai bảo không vần ? bài thơ khá vần và có nhạc điệu đấy! :) Đọc lại sẽ thấy hay! Hoan hô tác giả ;)

Đỗ Hạnh Quyên đã viết:
ét tê!em có ý kiến tí!
đây à anh tự sáng tác hay là..........ăn cái sử dụng bản quyền của người khác???
Bó tay! :(

:(( Anh Khánh làm em xúc động quá!
Thế mới thấy anh Khánh béo yêu L2 thế nào, nhưng mà em đọc thấy toàn chuối thôi!!! Hề hề!:D

Khánh cho các bạn biết điểm học kì 2 của ông đi...........
Có thể cho thêm điểm của dân tình trong lớp,nếu tiện..................
Nhiều người hiểu nhầm quá................................

công nhận là thơ của Khánh hay thật, (hơn Targo), nhưng hình như bài này sáng tác trong giờ Sinh học thì phải????

Trần Hải Phương đã viết:
???? anh giai nào mà nhớ thế????

uh nhỉ!điểm fay học kì 1 cao chắc gì cả năm đã cao!học kì 2 anh được??? :wink: :wink: :wink:
nhỡ đâu lại dồn hết chát xám vào mấy bài thơ này mà điểm fay kém thì chết! :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

Ừ thì là sáng tác trong giờ sinh học nhưng mà lúc đấy viết chưa xong.về nhà mới nghĩ nốt đoạn cuối đấy chứ.

hihi!làm thơ dễ thế cơ ah anh????thếthì chắc nếu dàng thời gian thì trong 1' em cũng làm được 1 bài thơ í nhỉ

cũng còn tùy thơ về chủ đề nào, thể thơ ra sao ...etc..

Hic, boyz lớp L2 này có vẻ dạt dào cảm hứng sáng tác thơ văn quá QUyên nhỉ ;)
Ít nhất thì em biết 2 anh lớp L2 trong giờ học ngồi làm thơ rồi đấy
To anh Khánh: anh Khánh béo thì em biết quá rõ luôn :D

Vậythế em đã qua lớp anh rồi à?Em học ở tầng hai đúng ko?Hình như là lớp 9 học ở tầng hai

bác Tấn làm thơ cũng được đấy ,thế mà ko viết sơm cho vào year bôk có phải lớp anh em mở mày mở mặt ko

Back
Bên trên