Tập làm văn

Bùi Ngọc Dũng
(bndung)

Điều hành viên
Cô giáo lớp một yêu cầu học sinh làm văn tả động vật. Đề bài tuần thứ nhất là tả một con mèo. Một học sinh viết gọn lỏn: "Nhà em có một con mèo."
- Khi trả bài, cô giáo hỏi: Sao em không tả rõ hơn?

- Dạ, nhà em có mèo nhưng em chưa được thấy. Vì mẹ em nói ba em có mèo, ba em ra sức giấu, còn mẹ em ra sức tìm. Khi nào mẹ em tìm thấy, em sẽ tả kỹ hơn ạ.

Tuần thứ hai, đề bài yêu cầu tả con chó. Học sinh nọ lại viết cộc lốc: " nhà em có một con chó."
- Em nên tả kỹ hơn- cô giáo bảo

- Dạ, con chó còn ở ngoài đường, vì một hôm mẹ em nói với ba em:"hôm qua đi với con chó nào cả ngày?" Khi nào con chó nó về nhà em, em sẽ tả kỹ hơn.

Tuần thứ ba, cô ra đề tả con khỉ. Vẫn học sinh bữa trước viết, lần này thì dài hơn:
-" nhà em có nuôi một con khỉ. Một hôm có một cô rất trẻ đến ngõ nhà em. Ba em chạy ra và nói với cô ấy: Con khỉ già đang ngồi trong nhà đấy."

o* chuyện nay`b` cười nhi? hixxxxxxx ^:)^ thiêu' sal quá

:)) Đúng là tâm hồn trẻ thơ, ngay thơ trong sáng :)) Cô giáo phải cho bài văn điểm 10 vì đã tả đúng :))

Truyện hay đấy chứ :D
Ko thì cũng ráng mà đc thế này :p

Thật là ngây thơ!
Mình ước mình được ngây thơ như nó hi hi

Trịnh Minh Tài Quý đã viết:
o* chuyện nay`b` cười nhi? hixxxxxxx ^:)^ thiêu' sal quá
Truyện không bậy thì chỉ có thế này thôi, nhưng mà *** những thằng đe'o bao giờ vào đóng góp truyện cho VC thì ngậm mẹ nó mồm lại. Có mà đọc là tốt lắm rồi lại còn bày đặt chê bai

Anh Dung ơi, đừng bực mình với nó, kẹ m ẹ nó đi anh ạ.
Anh em mình viết, anh em mình đọc, nhỉ?

mod dzung bức xúc quá rồi , hạ nhiệt đê! đôi khi cũng phải có thằng lang thang ngứa mồm chứ anh , kiểu như em thi thoảng cũng sang bên văn học chửi bậy một câu rồi té ấy mà ====> bỏ qua cho em nó :))

Hôm qua đi kíu net bị con hàng lởm nó lừa, vào đây lại gặp cái thằng cha căng chú kiết ở đâu nó nhảy vào phọt 1 câu vô duyên ko chịu được. Anh em ở đây viết truyện nhiều thì chê còn được chứ cái thằng ôn chỉ biết vào mà đọc thôi lại còn mở mồm ra nói. Phải chửi cho nó chừa cái thói ăn nói linh tinh đi, đã không đóng góp gì cho VC rồi thì phải biết điều im mẹ nó đi chứ, không thích thì đừng đọc

Chỉnh sửa lần cuối:
Em mới phát hiện ra một chỗ có sữa chua ôm, chè chuối ôm, cơm rang dưa chuột ôm, và hàng tá thứ nữa ôm :D

À, túi lọc ôm hay sữa chua ôm cho nó mấu :p :)) :D :))

em thì lại thích những chuyện ngây thơ ko sex siếc gì thế này anh Zung à...:D thật lòng đấy!

Úi, chị Giao! Ai lại "Sex xiếc" ... :)) :p tế nhị một tí chứ, chỉ gọi là thôi :D

:)) nếu mà tế nhị thì đã ko phải VCer :))
em ủng hộ chú Dzung :x nói cho trật tự đi b-)
ko biết gì thì nhận đi cho nó tiến bộ, thêm vào 1 câu nghe ... :-&

Back
Bên trên