Tư vấn về Avartar

Nguyễn Quỳnh Anh
(ilovemashimaro)

Chỗ này là để mọi ng` nói về ava, tất tần tật mọi thứ, kể cả khen chê ava của nhau, cho nhữnh topic # rộng chỗ, okie?
Sau đây, post lại bài của Minh Trang ( để những bạn vào sau mà có thắc mắc tương tự đỡ phải tìm lâu :D )

Nguyễn Minh Trang đã viết:
Help ! Làm thế nào để tạo avartar từ ảnh và tranh của mình bây h ?

còn đây là cái bài trả lời ( tranh thủ tí ;;) )
Vũ Ngọc Dương đã viết:
nếu ảnh or tranh của em đã đựoc tạo thành file trên máy thì

máy nhà em cài win XP chứ ? cài thì vào Start ,vào All Programs,lên cái trên cùng là Accessories nhìn 1 lúc sẽ thấy cái thư mục Paint,em vào đấy

sau khi vào Paint nó hiện ra thì em vào file và vào open chọn cái file ảnh or tranh của em ra ( nó sẽ hiện ra trong Paint )

em chinh sưả ảnh or tranh của em lại cho phù hợp với dung luợng và kích cỡ mà ảnh đại diện của HAO yêu cầu

chỉnh kích cỡ trong paint vào cái Image rồi có 1 vài cách chỉnh sủă đấy cái thứ 2 trong image là Stretch/Skew.... là tiện nhất,em vào đấy chỉnh kích cỡ ảnh

bao h ảnh nguyên bản của em cũng là 100 % thì xóa đi,đánh vào là 50 % cả 2 cái thì ảnh sẽ gỉảm bé đi 1 nửa.......cứ làm như thế,giảm đi bao nhiêu % thì giảm miễn cho nó vừa với kích cỡ ảnh để làm avartar trên hao thì ok ,

khi em change cái ảnh đó làm avarta trong hao mà nó báo lỗi thì hoặc là em phải giảm kích cỡ của nó thêm nữa,2 là em phải nén cái ảnh đấy xuống vì dung lượng nó lớn quá
theo anh biết thì maximum kích cỡ của ảnh đại diện trên Hao là 150 - 200 pixels. dung lượng thì nén xuống tầm 6 -> 7 KB là đẹp

---> anh hay dùng cách này và cũng chỉ biết cách này

tiếp bài ( oài, mệt quá :()
Nguyễn Minh Trang đã viết:
Em đã thử rồi . Nhg mà ko đc , nó báo lỗi là file ảnh ko phải là URL hay cái gì đó ,em chả nhớ nữa.

Vũ Ngọc Dương đã viết:
thế thì em phải chuyển file về dạng JPG cho chắc ăn là thích hợp với hao

bi h ra việc #.
min ơi, cái ava của u xấu òm :D
của con Vân thì dịu dàng 1 cách phi lý ( cái mặt nó đc như của cái ava của nó thì :-& )
à, mà bây h tớ muốn lấy 1 cái pic động làm ava, nhưng nó to quá thì làm thế nào?

avatar của u là pic động rồi còn gì? Nếu nó là 1 URL thì cứ paste vào đi, chả sao đâu. Tui cũng không chỉnh sửa gì cái avatar của tui mà nó tự nhỏ lại đấy chứ.

:(:)(( Tao thấy cái avatar hay nên mới lấy:(( thế mà 3 người đầu tiên nhòm thấy lại chê:(( Thế thì chết tao mất thôi
À, muốn kiếm mấy avatar hay hay thì vô mấy cái 4rum bự bự như ở nước ngoài á, rùi xách vìa:d Nhưng tao chưa thử

:)), trông sến vãi, nhìn avarta của em nè :D

hehe, ban Khanh doi mi`nh 1 chu't de mi`nh send qua bang e-mail cho :D

ca'i ava cua mi`nh tuy hoi chuoi nhung kha' la` nga^y tho ( nhu mi`nh)

Trích dẫn bài viết của Nguyễn Minh Trang:
Help ! Làm thế nào để tạo avartar từ ảnh và tranh của mình bây h ?
Anh có một cách khác làm avartar khá hay các em tham khảo nhé:
Đó là sử dụng phần mềm Photoshop (khá phổ biến) để chỉnh lại ảnh
Em chỉ cần cài phần mềm photoshop vào máy vào image rồi chọn image size để chỉnh kích cỡ của ảnh nếu ảnh không đẹp có thể dùng auto level (trong image/adjustment) để sửa.
Đó là những thao tác cơ bản nhất của photoshop có thể xài làm avartar chứ nếu em thành thạo photoshop thì ... khỏi nói :)>-

keke bé Minh Trang lấy ảnh bé làm ava hén ^_^ thế là quyết định đúng đấy ... nhìn yêu yêu ^_^

Chỉnh sửa lần cuối:
Hoàng Thu Hiền đã viết:
keke bé Minh Trang lấy ảnh bé làm ava hén ^_^ thế là quyết định đúng đấy ... nhìn yêu yêu ^_^

thế à,anh cũng muốn để avarta em trang :D :D :D :D: :D

to ếch : avarta anh ngầu ko :))

chỉnh kích cỡ trong paint vào cái Image rồi có 1 vài cách chỉnh sủă đấy cái thứ 2 trong image là Stretch/Skew.... là tiện nhất,em vào đấy chỉnh kích cỡ ảnh

Bác Dương tư vấn sai bỏ mịe ,làm thế sẽ bị ép hình=====> vỡ nét và dáng,HAO đòi 100x100 pixel ấy ko nhớ ,nhưng nếu thừa thì cắt là đẹp nhất .Vào attributes ấy, điền vào là cắt đựơc,à muốn cắt phần nào thì nhớ chỉnh nhé vì paint chỉ biết cut phần từ phải vào và từ dưới lên thôi ,nó ko cắt đều mỗi bên đâu.

à mà mọi người biết làm avatar động không??Chỉ dùm cái!!

Avatar của Hà đẹp hông?? ;) "mựợn" của một cái website Hàn Quốc đóa :)) Thui, hôm nào thay avatar của mấy anh zai good-looking vậy
Khanh ơi, download Photoshop về mà làm, dễ làm lắm, xử lý được cả ảnh động đấy,nhưng mà làm xong nhớ chuyển sang JPG nhé :D

to trung đức:ta với mi = tuổi mà gọi bằng anh hả:D

con què này lắm chuyện wa
ava đấy hiền chứ có phải tao hiền đâu
ava dẹp thì người ta mới chọn chứ ai lại lấy cái xấu bao giờ

download photoshop ở đâu được hả em :eek: , tốt nhất là em ra hàng đĩa mua photoshop 8.0 hết 8k ý :)>-

Back
Bên trên