Tư vấn về Avartar

ava của ku + nhìn kinh kinh ... đang lau mồ hôi hả ? chắc bửn lắm nên mới invert color đúng ko ? keke :p

Tao ko biết gì về máy tính đâu ,chúng mày nói cho tao :
URL = ?
JPG =?
(Đừng dùng các từ ngữ chuyên môn).

url : universal rashmus linkinpark
jpg : ??????

url chính là địa chỉ website đó , cả cái dòng http://.... đó
jpg tên thực ra là jpeg , jpg chỉ là extension thôi, vì extension chi cho ba chữ cái ,kiểu xyzabcd.jpg chẳng hạn ,jpeg là chuẩn ảnh của Đức ,ảnh đẹp hơn

à mà ko phải chỉ có bạn em thôi đâu, anh đang trả lời em đấy, đừng "chúng mày" nhé :D

Khi sửa bằng photoshop thì file lưu dưới dạng psd, còn nếu muốn chuyến sang jpg thì chỉ việc đổi đuôi lúc save, nhưng dĩ nhiên khi chuyển thành jpg có nhiều cấp độ từ 1 -> 12 mà chất lượng ảnh tăng dần và dung lượng file cũng nặng dần:D

HAO chấp nhận ảnh jpg và gif, kích cỡ tối đa là 150X200 pixels, dung lượng tối đa là 19.5Kb, ko biết có bitmap ko vì loại file này tốt hơn jpg, chất lượng đẹp hơn:D

Làm ảnh động thì dùng Adobe Photoshop ImageReady, thực chất chỉ là ghép các frame nên chuyển động không được mềm mại cho lắm, đành chịu khó vậy:D

Chỉnh sửa lần cuối:
chỉ việc đổi đuôi lúc save

hề thế khi nó đặt chế độ ẩn extension thì sao? tốt nhất nên dùng acd see để convert (foto canvas chứ) nếu thực sự có vụ cấp độ 1 - 12 như bác nói , thì đổi extension có thể ko được tận dụng vụ thay đổi cấp độ đấy.

ko biết có bitmap ko vì loại file này tốt hơn jpg, chất lượng đẹp hơn

vụ này mới ah nha, bitmap tốt hơn jpeg , đừng văn mày.

To a.ĐLong :Chết thật ,em xin lỗi ,...thưa các anh chị và các bạn ạ !
Mà lẽ ra em nên đi học bổ túc tin chứ em chẳng hiểu các anh nói cái gì cả ! :eek:

Chỉnh sửa lần cuối:
To a.ĐLong :Chết thật ,em xin lỗi ,...thưa các anh chị và các bạn ạ !
Mà lẽ ra em nên đi học bổ túc tin chứ em chẳng hiểu các anh nói cái gì cả !
hehe, do^i duo^i file chi la` 1 trong nhung ca'i trick de^ trong khi du`ng window thui
co`n jpg, bitmap,... chi la` te^n cua loai file anh?
vi' du nhu DAT: la` file nhac, ne^u muo^n mo file thi` ca^n dung` 1 so^ software support cho loai file DAT ( window media hoac real one)
ne^n loai file chi la` dung` de xem ne^n du`ng software na`o thui

Hoàng Thu Hiền đã viết:
ava của ku + nhìn kinh kinh ... đang lau mồ hôi hả ? chắc bửn lắm nên mới invert color đúng ko ? keke :p

hehe,ko phải anh chỉnh thành invert colour đâu mà là khi chụp ở máy đã để sắn chế độ chụp invert color rồi :)) chụp để làm avarta hội ngắn lưỡi đấy

mà em biết rồi đấy,hội ngắn lưỡi thì " căm trù " những đứa dài lưỡi......

mà ếch thì......B-) B-) B-) ":)) :)) :))

tui nghi JPG la file cua nhat(tui dich so so la JaPan Girls...de lam gi tu hieu nha)

Vân ơi, mày dù đổi đi đổi lại thì nó vẫn xấu như thường, chả hợp tí nào với cái tính khí của mày.
to Hà : ặc, nói ko biết ngượng :( mày thay cái của Uno xem nào?

Tui thấy bitmap đep hơn thiệt mà:D
Còn gif cũng được, jpg thì lúc save background color bị thành màu trắng nếu là transparent, còn save gif thì giữ được như cũ

To Què: Thách tao hả, tao thay avatar của Uno vào đây nè, yêu anh lắm vì anh giống .... :D

ặc ặc, UNO là thành viên của nhóm nhạc hàn quốc đúng không???
Nhìn nó xinh dễ sợ, lúc là xem videoclip nhìn thấy nó nháy mắt mới gọi là ngất ngây con gà tây!!
à mà anh Long bị làm sao mà vi phạm quy định diễn đàn thế??

cái ava của bẹn + da xanh lè 8-} .. chung qui chỉ có 1 chữ : KINH !
sao Uno nhìn ái thế các em ? :-?

Nhìn nó xinh dễ sợ, lúc là xem videoclip nhìn thấy nó nháy mắt mới gọi là ngất ngây con gà tây!!

Hè hè, Khanh ơi, chắc là mày xem video HUG của DongBangShinKirồi, anh nháy mắt, em chết lun :D
To sis Hiền: chị nói rứa là hơi mất lòng nhau đấy, hic hic

=D> :)>- Hú hú, this is my 1000th post, congrats!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Trịnh Thanh Hà đã viết:

Hè hè, Khanh ơi, chắc là mày xem video HUG của DongBangShinKirồi, anh nháy mắt, em chết lun :D
To sis Hiền: chị nói rứa là hơi mất lòng nhau đấy, hic hic

=D> :)>- Hú hú, this is my 1000th post, congrats!!!

Đúng đấy, tao xem cái đấy, nhìn mê luôn!!!:D:D:D:D

Thông báo : sau bao nhiêu ngày gian nan , vất vả MT đã có avartar theo nguyện vọng bản thân . BRAVO !!!!!!
Cảm ơn mọi ng đã giúp đỡ !!!!

Back
Bên trên