[Tìm hiểu] Môn võ Shorinji Kempo-bạn có biết??!!

Thì chúng ta nhìn nhau qua mấy cái bài post trên 4rum thôi mà. Đánh giá qua lời nói dù cũng đúng nhưng đâu có chính xác.
Có khi gặp nhau ngoài đường, anh em lại oánh nhau ko biết chừng.:))

Chỉnh sửa lần cuối:
Nói rồi, tùy tính từng người mà post bài, nhưng đa số thì thường sẽ nói đúng tính cách của mình, vì lên forum có biết ai với ai đâu mà sợ ^^ Ngoài đời còn nể nang chán :D
Có khi gặp nhau ngoài đường, anh em lại oánh nhau ko biết chừng
Dễ lắm :D Nhất là anh em mình lại toàn cái kiểu nóng tính :p Đang tuổi không biết sợ là cái gì :))

dạo này cũng hơi liều,có khi bác Sơn ra đường mà tông xe phải em là chiến luôn đấy.

nghe mấy bác nói mới nhớ lại năm ngoái va vào xe ông thầy , cởi dép đang chuẩn bị phang thì ông ý ngẩng lên hỏi ngây thơ " em làm gì đấy " thế là thui , đành cắn 1 số thứ rút xiền ăn đi cân vành

Anh Quân kinh quá, lần sau ra đường mà đụng nhau, thì dân Ams bỏ qua cho nha.:D
Sợ ăn dép lắm.:(

:))
đấy là tại bt đi uýnh nhau quen cầm cái gì trong tay mới yên tâm
ko có cái gì cầm ngứa nên cầm tạm dép chứ có vụt gãy dép cũng chả ăn thua

Anh vụt sao mà gãy dép được, em chạy mất rồi.:))
Mà nhỡ 1 lúc anh ko có cái gì cầm được thì đánh đấm sao đây?:-?

Chỉnh sửa lần cuối:
cái lúc ko cầm được cái gì thì lúc đấy sẽ dùng đến các tuyệt chiêu như tay ko bắt giặc hoặc dùng kế thứ 37 chạy xong ném đá :D

Tay ko anh muốn bắt được thì phải đuổi được đã. Cái đó tuỳ vào thể lực nhỉ.:))
Đã bảo là ko còn gì trong tay mà, đá sao tính vào, mà cũng tuỳ vào tay ném ra sao.:D
Thế mới biết là gặp thằng đánh bài chuồn cũng mệt phết.:))

Ông Quân thế là sử dụng sai công dụng của cái dép rồi.
Dép là để phi,phi xong rồi thì mới xông vào oánh,ông học đấm đá để làm gì,còn nếu nhặt được cái gì cứng như gạch hay cây gỗ thì phang thật lực.

Ặc! Từ rày ra đường phải tránh ai đi dép thôi, dù sao đi giày cũng phải cởi ra lâu hơn.:))
Vũ có chiêu hay mẹo nào giáp lá cà hay ko? Đánh chân tay đâu phải mình lúc nào cũng hơn nó.:-?

Trịnh Tiến Vũ đã viết:
Ông Quân thế là sử dụng sai công dụng của cái dép rồi.
Dép là để phi,phi xong rồi thì mới xông vào oánh,ông học đấm đá để làm gì,còn nếu nhặt được cái gì cứng như gạch hay cây gỗ thì phang thật lực.
dép em hơn 2l phi cái nó cầm chạy mất thì em bít làm thế nào
còn võ học rất linh thiêng -> ko được dùng để oánh nhau ngoài đường ( trừ TH có girl :D )

Hehe, thế bị nó đánh chạy mất dép thì còn đau hơn. Chẳng thà cứ phang cho nó vài nhát đã.

Muốn phang thì đấy, phải phi dép... Tốt nhất ko nên đánh nhau vặt => Đằng nào cũng mất dép.:))

Thế thì anh cứ ra đường đi chân đất nhá. Luôn luôn đề phòng cẩn thận mất dép mà.:))

việc gì đi chân đất cho khổ
gặp thằng nào ngoài đường có vẻ mún uýnh nhau thì cởi dép ra giấu 1 góc xong ra ka`

dép em hơn 2l phi cái nó cầm chạy mất thì em bít làm thế nào
còn võ học rất linh thiêng -> ko được dùng để oánh nhau ngoài đường ( trừ TH có girl )

Thế thì chứng tỏ ông ít chiến ngoài đường rồi.Kinh nghiệm là chỉ mua dép từ 30k-40k thôi.Cá biệt là mua đôi tông xốp 12k/đôi.
Phi xong nhảy vào táng,xong thì chuồn,chẳng có thời gian nhặt dép đâu.Thứ nhất là ko tìm thấy cái dép đâu,thứ 2 là nhặt được cái dép thì công an nó đã cho vô đồn rồi.

Ặc! Từ rày ra đường phải tránh ai đi dép thôi, dù sao đi giày cũng phải cởi ra lâu hơn.
Vũ có chiêu hay mẹo nào giáp lá cà hay ko? Đánh chân tay đâu phải mình lúc nào cũng hơn nó.

Giày thì nó đạp cho còn đi hơn cả dép đấy.
Còn giáp lá cà thì chỉ có vào song phi rồi táng,ko thì lấy viên gạch mà phang thôi,chả có cách nào đâu.Thế mới bảo là tập võ ko bao giờ thừa,mấy thằng ko biết cứ bảo ra đường cứ cầm gạch mà phang,ko cần tập võ,thế đến lúc ko có gạch thì sao,với cả lúc tìm được gạch thì nó cũng phang cho vỡ mặt rồi.
Cố gắng tập chịu đòn cho khỏe,lúc ra đấy đánh gần như chỉ có đánh và chịu đòn thôi,khó đỡ lắm,mà có đỡ được thì trình mình cũng còi,nhiều lúc chỉ đỡ được 1 phần đòn thôi.

Để tránh bị ăn đòn thì tốt nhất là choảng luôn để tránh bị động. Nhưng cũng đề phòng thằng biết võ, nó phản cho thì...8-}

Chỉnh sửa lần cuối:
Thôi, bắt chước lão sư huynh tớ kia kìa. Nó chuẩn bị đánh, điệp khúc :" Em lạy anh ạ, anh tha cho em ạ..." đại khái thế, đến lúc thằng kia mất cảnh giác, táng luôn vào hàm, hoặc đợi nó đi khuất là vác gạch ném :))

Back
Bên trên