[Tìm hiểu] Môn võ Shorinji Kempo-bạn có biết??!!

Nghe nói trong hơn 1000 năm đô hộ, có tên Thái thú Cao Biền đi khắp nơi, xem phong thủy, trấn yểm những nơi xung yếu.
Cả Hà Nội cũng bị trấn, nhưng bị thổ địa dọa , đánh bay cả trụ trấn, nên hắn sợ.:-SS
Có nghe đến cái vụ này :p Liên quan đến phong thủy nhiều. Cái này thì có vẻ khá đúng :))
Dân tộc nào sống được là do có văn hóa thôi, không thì sẽ sớm bị ảnh hưởng rồi bị đồng hóa, đến chỗ diệt vong.
Hồi trước xem phim về Thế chiến 2, bố tui bảo bọn dân Di-gan bị Đức bắt là do nó không có văn hóa, người Do Thái bị thảm sát mà vẫn sống được cũng là do có văn hóa thôi.
Dân nào không có văn hóa ? Dân mình bây giờ đấy :)) Chả phải tất cả, nhưng mà đa số giới trẻ giờ, mấy ai chịu tìm hiểu văn hóa VN :p
Dân Digan là dân du mục, cùng với Do Thái là 2 chủng người thông minh nhất, tiếc là không còn thuần chủng.
Vụ văn hóa của 2 dân này, xem bài Minh :p

Anh nói mạnh mồm thế nhưng tiền đâu. Còn vụ võ phục là ai thik thì tự nguyện thôi :D Riêng cái đai xịn là 10$ nhé. Nếu anh Thái thuyết phục đc Nhật cho 25$ 1 bộ thì mua cả cho em với :))
Còn tin thày Sato là em nghe anh Thái nói :D

oài thầy Sato sang ah
từ hồi nào tới giờ chỉ nghe danh tiếng chưa được gặp thầy
bi giờ có cơ hội rùi :D

Mai Ngọc Bích đã viết:
Anh nói mạnh mồm thế nhưng tiền đâu. Còn vụ võ phục là ai thik thì tự nguyện thôi :D Riêng cái đai xịn là 10$ nhé. Nếu anh Thái thuyết phục đc Nhật cho 25$ 1 bộ thì mua cả cho em với :))
Còn tin thày Sato là em nghe anh Thái nói :D
25$ là còn rẻ đó, võ phục Karate toàn triệu trở lên một bộ (bộ dùng được, bị quật ok). Đúng là bóc lột!!!

Ủa? Sao có 1 tối mà chủ đề quay ngoắt 179 độ vậy! Võ phục xin phép sang bên tán phét nhé!

25$ là còn rẻ đó, võ phục Karate toàn triệu trở lên một bộ (bộ dùng được, bị quật ok). Đúng là bóc lột!!!

Đây đang là đợt trợ giá nên mới rẻ như vậy,chứ bình thường là 1 bộ phải 8000 yên tương đương khoảng 70$ tức là khoảng 1tr VND.
Nhưng mà đắt sắt ra miếng,bộ này vải cotton dày,xịn,dùng hết 3 bộ thường chưa chắc bộ này đã rách.

Anh nói mạnh mồm thế nhưng tiền đâu. Còn vụ võ phục là ai thik thì tự nguyện thôi Riêng cái đai xịn là 10$ nhé. Nếu anh Thái thuyết phục đc Nhật cho 25$ 1 bộ thì mua cả cho em với
Còn tin thày Sato là em nghe anh Thái nói

Tiền gì cơ.
Tiền mua võ phục à? 1 là đi ăn cướp,2 là xin ông bà già.Thế thôi.
Anh Minh cũng chuẩn bị đi thác loạn dọc đất nước đấy,đi tập sớm vào còn nhận quà,ông này là thủ quỹ nên tham ô được nhiều lắm:))

Ặc 1 tr chỉ là bộ võ phục trắng bth thôi chứ còn cái áo đen đen khoác bên ng` ( đủ bộ của SK) đắt lém 8-}
Có quà j ạ? :D có quà thì em đi liền nhưng cn tuần sau mới tập, ^^

Bộ kia thì anh Thái bảo là khoảng hơn 2tr.Nhưng mà bao giờ thi dan thì mới mặc.Lúc đấy là võ sư rồi,chứ lèm nhèm mấy cấp kyu ai cho mặc mà mặc.
Quà thì chưa biết,nhưng mà bảo ông ấy mua rồi.Nhưng mà ko biết bao giờ ông ấy về.

ẹc bi giờ mới bít mình vẫn chưa bít mặt đồng chí Vũ
hôm nay đến tập mới bít cái đồng chí mình cứ tưởng là đồng chí Vũ lại là đồng chí Duy
chú Vũ hôm nay trốn tập ah
hôm sau đi tập anh em chào hỏi nhau cái nhờ :D

ẹc bi giờ mới bít mình vẫn chưa bít mặt đồng chí Vũ
hôm nay đến tập mới bít cái đồng chí mình cứ tưởng là đồng chí Vũ lại là đồng chí Duy
chú Vũ hôm nay trốn tập ah
hôm sau đi tập anh em chào hỏi nhau cái nhờ

Ừa,hôm qua lên cơn.Cúm rồi bắt đầu sốt nhẹ.3,4 năm rồi chưa ốm bao giờ thì tự nhiên bây giờ nó giở chứng.
Còn chào hỏi thì ok thôi,nhớ chuẩn bị kĩ tinh thần nhé,anh hùng giang hồ nói là:Ko đánh thì ko quen:)) .

Bậy, tớ đã đánh với Vũ trận nào đâu mà quen rồi đấy thôi :D Mỗi tội chưa biết mặt :))
Ấy anh hùng giang hồ giờ khác rồi. Giờ là ngồi với nhau uống chén rượu, cốc bia, xong ^^

oài thầy Sato khác xa tưởng tượng của mình
cứ tưởng thầy phải là 1 ông già to béo có cái ria trông giống mấy cái lão samurai trên phim
hóa ra khác hẳn

:-/ Bạn đấy là bạn để buôn chuyện thôi chứ bạn võ thì không cứ phải đánh nhau nhưng ít ra cũng phải gặp nhau thì mới biết được.
Diễn đàn ai cũng có quyền lên tiếng biết đâu là người thế nào.
CÒn uống bia là khi người ta đã quen nhau rồi, bạn võ chứ có phải bạn nhậu đâu mà. Tỏ sự thân thiện với nhau là đúng nhưng bạn võ chứ có phải bạn nhậu đâu. Nếu vậy uống với ai chẳng được.

Anh Sơn nói đùa thôi mà anh Vinh quan trọng hóa vấn đề thế?
Ý là bạn bè bây giờ thì ở đâu mà chả thân thiện như nhau, đến uống cốc bia là thành bạn bè rồi.:D

oài thầy Sato khác xa tưởng tượng của mình
cứ tưởng thầy phải là 1 ông già to béo có cái ria trông giống mấy cái lão samurai trên phim
hóa ra khác hẳn

Thì xem trên phim ảnh thì đa số các võ sư người Nhật đều có dáng người như thế.Mà đấy là dáng người của người Châu Á đều vậy cả.
Thế thứ 4 thầy Sato còn đi ko? CN nhà có việc ko đi được,thế mới chán chứ.

Buồn quá nhỉ.
Ông thầy này chả biết được mấy đẳng rồi mà đánh cực khủng,nhất là mấy kĩ thuật đòn nhu,cực chuẩn luôn.Lúc đánh đòn cương thì ban đầu thì đánh chậm cho mọi người xem còn lúc mà táng nhanh thì đúng là thôi rồi,nhìn như gió.

oài
bác nhìn thấy thầy sato uýnh rồi ah
hôm trước mới thấy thầy chỉ cho nhóm cũ mấy đòn nhu , chưa thấy dùng đòn cương

Bạn đấy là bạn để buôn chuyện thôi chứ bạn võ thì không cứ phải đánh nhau nhưng ít ra cũng phải gặp nhau thì mới biết được.
Diễn đàn ai cũng có quyền lên tiếng biết đâu là người thế nào.
CÒn uống bia là khi người ta đã quen nhau rồi, bạn võ chứ có phải bạn nhậu đâu mà. Tỏ sự thân thiện với nhau là đúng nhưng bạn võ chứ có phải bạn nhậu đâu. Nếu vậy uống với ai chẳng được.
Em lại nghĩ khác ^^ Trên diễn đàn chả biết ai với ai, đâm ra có gì không vừa ý thì nói thẳng ra hết. Thế nên mới biết mình chơi với ai được ^^ Đến lúc đó gặp nhau tốt hơn ^^
Bạn võ của anh Vinh thế nào thì em chịu. Em thì chưa có :p Chứ như mấy ông chú em thì thấy chủ yếu kéo nhau đi uống bia, ngồi mà bàn luận :D Chỉ có thi thoảng mới tập với nhau thôi :))

oài
bác nhìn thấy thầy sato uýnh rồi ah
hôm trước mới thấy thầy chỉ cho nhóm cũ mấy đòn nhu , chưa thấy dùng đòn cương

Rồi.Ông ấy đá vòng cầu rồi đỡ jujiuke với anh Hoàng,cứ 1 người đỡ,1 người đá,tuần tự.Anh Hoàng đánh nhanh như thế mà ko theo kịp tốc độ của thầy Sato.Còn đòn tay thì đánh ghìm mà cũng nhanh khủng khiếp(Ko phải đây là ca ngợi đâu),mình đứng ngoài mà chỉ nhìn thấy ảnh của tay thôi.
Nói chung thầy Sato cũng là 1 cao thủ thực sự đấy.

Em lại nghĩ khác ^^ Trên diễn đàn chả biết ai với ai, đâm ra có gì không vừa ý thì nói thẳng ra hết. Thế nên mới biết mình chơi với ai được ^^ Đến lúc đó gặp nhau tốt hơn ^^
Bạn võ của anh Vinh thế nào thì em chịu. Em thì chưa có Chứ như mấy ông chú em thì thấy chủ yếu kéo nhau đi uống bia, ngồi mà bàn luận Chỉ có thi thoảng mới tập với nhau thôi

Bạn trên mạng được cái là nói chuyện với nhau nhiều,cảm thấy tính cách hợp nhau rồi,cũng có phần có lợi hơn bạn làm quen bình thường.
Nhưng mà việc chọn bạn cũng tùy tính cách từng người.

Back
Bên trên