Something about our teachers!

Tớ thik cô Hương chủ nhiệm lớp tớ và cô Hương Lan.
Cô Hương rất tâm lý , mặc dù ban đầu trông cô hơi khó ưa một tí :))
Cô Hương Lan tớ học thêm tiếng Anh hồi cấp 2. Cực vui tính. ^^

ko đỡ được bà CN , 2 lần rồi nói trước lớp là mình trốn học đi chơi với gái =_=, lại còn làm mình tụt 1.2 TBHK địa =-=

ôi nhớ bà khói 8->

Tớ thik cô Hương-CN của tớ vì cô tâm lí,nhưng đổi lại cô chẳng bít giữ bí mật tẹo nào....:(
Tớ wí thầy Chiến dạy Lí lớp tớ vì thầy cho tớ 9 điểm lên bảng chỉ để...cười,bù lại thì những câu chuyện pha trò của thầy.....hết nói 8-}
Tớ khoái cô Oanh dạy Văn lớp tớ vì cô giảng hay nì,điệu nì,mỗi tội cô thik Văn tế NSCG và Nguyễn Du wá...:-<

Tớ thích nhất là cô Kĩ Nông,cô rất thương học sinh :x. Học kì một điểm kĩ nông tớ tính có 7,0 thế mà trong sổ điểm lại là 8,3 :eek: sướng vaix :))

Hờ hờ! Thế mà điểm Toán của lớp tớ thì cứ nhảy loạn xạ, thi HK đc 9 mà điểm phẩy cứ 8,5 như đúng rồi.:(

Bây h nhớ thầy Nguyễn Minh quá :(:)(( mới bít hồi xưa thầy thương hs thế nào... năm ngoái mà ngoan thì năm nay đâu đến nỗi b-(b-(b-(

các thầy cô

Người nào cười càng tươi " các con cứ đi học đi , điểm thi ko phải lo "

Để rồi kết cục luôn là be bét 8-}

một con người vĩ đại đến ko có gì diễn tả nổi :)| ôi thày đáng kính của con

Hình như cô giáo của bạn Ly dẫn học sinh đi giao lưu văn hóa :-?

-Tớ quý thày Việt chủ nhiệm, vì sự thẳng thắn, nghiêm túc, vui tính và cho điểm không quá khó và cũng không dễ dãi chút nào :) Sự học của chúng ta sẽ thăng hoa toàn phần nếu có nụ cười làm xúc tác!

-Ko chỉ tớ mà hầu như cả lớp đều rất có cảm tình vs cô Píng, vì cô rất tâm lý học sinh, cho bài vừa sức, điểm thì dễ đc 9, nhưng khó ở khâu làm sao đc trọn 1O :) hơn nữa cô jáo cũng rất hay tâm tình kể chuyện vs h/s, làm tiết Hóa của cô sôi nổi hơn hẳn :))

- Còn thày Quyến, thì chính đến tớ, ban đầu sợ học thày môn Lý, thì nay cũng phải phục sát đất về sự nghiêm túc, thẳng thắn đến không thể hơn của thày, nhất là việc điểm số môn Lý- Cák thày chấm điểm hệt như khi chấm thi Đại học, đắt rẻ có barem hết rùi -.-" Quý thày, tớ nói hẳn ra là rất quý, vì đức tính thẳng thật của thày. Giờ kiểm tra, thày trông rất chặt, những ai vốn tính lươi`học hay quen dựa dẫm, hay những bạn chăm chỉ học hành, sẽ thể hiện ra hết :) Còn về sự nhiệt tình của thày trong giảng dạy thì khỏi nói rùi :D Dù có lần bị thày cho 5, nhưng tớ không buồn, không trách thày, bởi đó chính là điểm thực của mình, chính những lúc ấy chúng ta mới chợt tỉnh giấc trong cơn mê dài, phấn đấu vươn lên :))

Thầy Việt đúng là cho điểm không quá dễ dãi và bài cũng ko quá khó :| nhưng hình như thấy ko có thiện cảm với lớp sinh :|

Thiện cảm seo được hả Hoa?Bí thư thì thầy nói 1,nó nói 10,toàn lí do củ chuối;lớp trưởng thì dạo này toàn bị thầy bắt gặp đang ngủ gật;lớp phó thì mỗi cái loa mà suốt ngày hết pin;bạn giữ phấn thì toàn cho thầy những mẩu siêu bé...Thiện cảm bằng niềm tin!!!:-j

1 vài Ấn tượng khó phai từ Thày Hải đẹp jai (dạy Hóa thay cô Píng trong 1 thời jan cô đi du lịch):

... Tiết dạy về hóa hữu cơ, Ankan

Mở đầu bài giảng, thày ôn tồn:
"Hôm nay chúng ta sẽ được thày dạy cho 1 bài rất mới lạ, hay ho, đầy thú vị, hấp dãn, nghe tên thôi đã giật cả gân cốt, đấy là bài An-kan các con ạ :D"
Cả lớp vỗ tay rào rào, 1 số Hooligans hu hú mấy hồi :))
Thày khẽ lấy ra mẩu phấn nhỏ tý ra từ 1chiếc hộp nhựa giản dị màu hồng, giương lên cao, và nhẹ nhàng viết tựa đề tiết học lên mặt bảng xanh rờn còn đang thấm đẫm nước giẻ lau! Cạch 1 phát, dấu chấm xuống dòng trên bảng của thày Hải như phá tan bầu không jan tĩnh mịch của lớp. Thày giảng tiếp là :D
"Để thuận tiện, hợp chất Ankan người ta còn có thể viết tắt là Parafin"
Cả lớp lăn lê bò toài ra cười trước những lời nói bất hủ =)):)):))

...

Thày Hải: CÒn mấy phút nữa các con nhể :-?
Cả lớp (ầm ầm): Hết giờ đến nơi rùi thày ạ, tầm 2 phút nữa :-j
Thày Hải: Uhm :-? 2 phút bỏ không phí nhỉ, thôi thày kiểm tra bài 1 con xem hum nay có tiếp thu được cái j` vào đầu không :D Quang Hòa lên bảng, mau lên hết tiết là cho 0điểm giờ :|
Quang Hòa (luống cuống cầm quyển vở ghi Hóa lên bảng): Dạ em đã sẵn sàng :| - (Jọng điệu thách thức đầy tự tin :p , đúng là con jai lớp Toán)
Thày Hải: Thế anh cho thày biết, phân đạm là phân j` nào, phản ứng điều chế? Nó có já trị j` cho đất trồng <cái này học từ hơn 1 tháng trước rùi :D > ?
Quang Hòa (jọng điệu trầm lắng hẳn, có vẻ mất bình tĩnh đi nhiều): Ơ ơ, hơ hớ, khù khụ 8-} Em thày, em phản đối :|, đang học Ankan Anken, làm sao em nhớ đc mấy cục Phân với chả S#!T được ah :( (khiếp, kinh quá :-& từ bé đến h đã bao h mình mó vào phân đâu mà -_-" - anh Hoà thầm nghĩ!)
Thày Hải: Ờ, thế em chưa học phân hả, thoai được rùi :-j ! Thày đố câu dễ hơn để gỡ điểm nhé, cho thày biết thế nào là Sự điện ly, Độ điện ly, thuyết điện ly, những chất nào điện ly được, phản ứng đặc trưng của acid Nitríc? <học từ đầu năm học 11>
Quang Hoà: Em thày, sự điện ly là sự phân ly ra 2 cái dương và âm trong nước; độ điện ly là mức độ mà nó phân ly ra mấy cái dương âm như em đã nói trên; Thuyết điện ly là j` thì em cũng không nhớ được ạ :-? Chất nào mà chả điện ly được ạ :| Acid Nitric tác dụng với Bazo cho muối + nước, tác dụng với Kim loại tạo muối + Hidro bay lên, tác dụng với Oxit Kim loại cho Muối và nước, tác dụng với Muối cho acid + muối mới, à, acid Nitric còn hay được ngừoi ta cho vào trà chanh Nét-ti để tăng thêm hương vị ạ :p (anh Hoà tự tin trả lời ào ào trong chưa đầy 1 phút, giọng vẻ kiêu hùng, rất là hoành tráng)
Thày Hải: Con giả lời rất rành mạch rõ ràng, được roài :-j <pó tay thày, sai è ra thế :)) > , anh giở trang 150 sách Bài tập, làm cho thày bài oánh dấu * đi :D
Quang Hòa <lúng túng> (chết cha, bài này đề dài thế này, làm sao làm được đây, mà mình toàn đi chép sách giải, còn chả nhớ mặt mũi cái đề bài nó ra thế nào nữa 8-}) ơ ớ ờ ơ, hơ hơ, hờ hờ hờ, bài này :-ss khó à nha :(
Reeeeeeeeeeeeng !!!
Thày Hải: ô-kê, hết giờ rùi đấy, em Hòa về chỗ đi, với thày nguyên tắc là, bạn nào đã lên bảng là phải có điểm, cao thấp lấy tất. thày để em O điểm, cố gắng lần sau lên gớ nhé :D hí hí ;))

Thế là 3 phút cuối giờ Hóa hôm ấy đã diễn ra đầy kinh hoàng như thế đấy :-s , hệt như M.U thua Arsenal 2-1, Henry ghi bàn quyết đ!nh đúng phút bù giờ 90 (+3) :D:D:D thật là thú vị !

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên