Sheng Ri Kuai Le zhu Lê Thu Quỳnh

• Bắt đầu Angel13
  • Ngày bắt đầu
A

(Angel13)

Guest
Đếm ngược thời gian nào... 10... 9... 8... 7... 6... 5... 4... 3... 2... 1...

Chúc mừng Sinh Nhật, Katia!​

Ngày 29/9 19 năm trước, có một vì sao được khai sinh trên bầu trời. Vì sao có mang tên Thiên Thần màu hồng

Và, tớ đem đến bánh kem này, đúng màu hồng nhá, với đầy đủ quà tặng luôn này

Nến để thắp Sinh Nhật này cùng với những lời chúc nhé

Cùng với hoa và bong bóng này

Chúc cậu một sinh nhật đầy ắp tiếng cười, tuổi 19 mộng mơ tự do hát ca giữa bầu trời rộng mở:

Sẽ hạnh phúc bên "ai đó" của cậu:

Đầy ắp ngây thơ và trong trẻo như cô bé con khiêu vũ với gió này:

Và cười tự tin trước cuộc đời bao la và hũng vĩ nhé!

Thơ cho ngày Sinh Nhật

Thơ dỗ dành

Em cứ khóc đã đời đi em nhé
Bao buồn vui đổ lỗi tại tuổi mình
Lòng sẽ lại tinh khôi như nắng mới
Phía mây mờ lại mọc 1 bình minh

Em cứ giận đã đời đi thật đấy
Để người ta biết lỗi sẽ làm lành
Nếu sống mãi những ngày bình lặng quá
Thì cuộc đời chắc chắn sẽ buồn tênh

Em cứ tiếc đã đời đi em nhé
Tháng ngày qua dẫu đi mãi không về
Tiếc để rồi sống đã đời hơn thế
Xưa cũ là chốn thương mến chở che

Nào em cứ nhớ đã đời đi nhé
Thật vô tâm nếu quên lãng mọi điều
Rồi em sẽ thấy lòng mình hạnh phúc
Bởi có nhiều kỷ niệm để thương yêu

Và cứ khóc, cứ hờn mong, nuối tiếc
Những buồn vui, những xúc cảm rất người
Hãy tin rằng ngày mai tha thiết lắm
Từ tim mình hoa trái sẽ sinh sôi

(American Quyên)

Trung thu vui vẻ, Sinh nhật vui vẻ ;)

Đính kèm

58.9 KB · Xem: 1
Viết cho riêng Katia!

Tản mạn Sinh Nhật​
Cậu có thấy buồn cười không? Khi mà tớ ấp ủ cái dự định chúc mừng SN cậu từ cả 1 tháng trước. Cứ đếm đếm, rồi tính từng ngày trôi qua, để mong mau chóng đến SN của cậu. Rồi lại mong có ai đó đừng nhanh tay hơn, dành trước phần creat topic để mừng SN cậu của tớ. Tớ sợ, tớ lại chậm chân hơn người khác. Tớ cứ háo hức, chuẩn bị quà từ rất lâu, suốt ngày réo đt cho bạn tớ bao giờ vào, bao giờ về để tớ còn gửi quà ra. Man bảo với tớ "Cứ như thể là chúc mừng SN người yêu chứ không phải là bạn gái nữa". Hì, ừ, tớ cũng ước, nếu tớ là con trai thì tớ sẽ yêu quách cậu, sẽ bảo vệ cậu và sẽ xù lông gai góc với tất cả những ai có ý định làm đau cậu. Và cứ mỗi khi ý nghĩ đó đi lại trong đầu, tớ lại tủm tỉm cười một mình và rồi chắc chắn sẽ bị Man gõ một phát vào đầu và nheo nheo mắt "Em lại đang suy nghĩ linh tinh vớ vẩn gì đó, xấu nhé!". Hi hi...
Giờ cứ đi đến đâu mà thấy những thứ màu hồng, tớ lại nghĩ ngay đến cậu đầu tiên. Còn ám ảnh nhiều hơn cả người yêu của tớ. Cứ màu hồng là lại nhớ đến Katia. Chạm tay vào cái gì cũng nghĩ sẽ mua tặng cậu, và tưởng tượng ra cậu cười thích thú khi nhìn ngắm những thứ ngộ nghĩnh đấy là lại thấy vui vui. Tớ mua quà cho cậu mà xông xênh lôi Man đi hết một tối. Cái này nhé, hay cái này. Cái này cũng màu hồng, cái kia cũng màu hồng. Cái này cũng dễ thương, cái kia thì ngộ nghĩnh. Rồi lại khoác thử lên người xem có hợp không. Và bắt Man thử tưởng tượng tớ tóc dài, giống cậu, thì cái nào sẽ hợp hơn. Và cứ thế, đến lúc mặt của Man sắp nhăn quéo lên thì tớ cười hì hì rồi kết "Thôi, em mua cả 2 cái ha, như thế đỡ mắc công chọn". Và tớ chỉ kịp nghe Man than một câu "Ôi trời ơi!"...
Ngồi ở quán cafe có cửa kiếng trong suốt. Tớ dzí mũi vào cửa rồi ngắm nhìn trời mưa. Những hạt mưa xiên xiên theo chiều gió, nhìn đẹp đến lạ lùng. Tự dưng ước ao Sn cậu có một chút mưa nhỉ? Lất phất thôi. Cậu sẽ xúng xính trong váy hồng, cột tóc hồng, túi hồng, khăn len hồng rồi lủn củn xuống phố với bạn, với những người thân thiết. Sẽ cười hồn nhiên thổi bánh kem hồng, nến hồng, và nhận được tất tần tật những món quà có giấy gói màu hồng. À, nếu có phép màu, thì tớ sẽ úm ba la hô biến tất cả những ai dự tiệc SN của cậu hôm đó đều mặc đồ hồng. Tất cả sẽ thành một màu hồng... Nhưng nếu có thể, tớ sẽ không làm thế đâu. Mà điểm xuyết những sắc màu khác nữa. Xanh của hi vọng. Đỏ của niềm tin. Vàng của mạnh mẽ. Tím của dịu dàng. Xám của kiên cường. Cam của rực rỡ. Và sẽ kết lai với nhau thành một dải cầu vồng lấp lánh trong đêm SN cậu. Người ta bảo ai gặp cầu vồng sẽ hạnh phúc. Và tớ mong cậu sẽ được hạnh phúc nhiều và nhiều hơn nữa...
Và tớ biết, ngày SN cậu, tớ cũng sẽ lang thang ngoài phố. Đi cùng một ai đó, đến một quán cafe nào đó, thật tĩnh lặng. Tớ sẽ đốt ngọn nến duy nhất để cháy lên không gian ấm cúng, khe khẽ hát Happy Birthday, rồi thổi đi. Sẽ cười với người ta như thể cười với cậu, rồi len lén thả những lời chúc lên trời. Gió sẽ đem lời chúc đó đến bên cậu... Tớ đọc ở đâu đó, người ta bảo "Người ta ru Thụy của người ta, cậu tự ru mình, còn tớ ru ai?". Mà thật trùng hợp bạn bè cũng bảo tớ gấu lắm. Chanh chua và đanh đá quá thể. Nhưng cũng có người bảo tớ dịu dàng. Thế thì tớ sẽ là gấu vĩ đại và dịu dàng nhất, để ru tớ, và ru tất cả những ai không biết tự ru mình. Ừ, mà thế là biết đâu tớ lại ru cả cậu nữa. Những lúc cậu chông chênh, tớ sẽ ru cậu về với Bình Yên và Hạnh Phúc. Don't Cry, Katia!
Ngoài trời bình yên, tôi ru em ngủ
Giọt nước mắt nồng còn mặn trên môi.

Ngủ ngoan nhé, Katia! Cười nhiều nhé! Tớ yêu cậu! :* :x

Tớ đi đây, rời khỏi nơi này, để tìm một điều kì diệu nào đó cho Sinh Nhật của tớ. Để không làm phiền lòng những người anh mà cậu yêu quí. Nhưng hãy luôn nhớ rằng, tớ, dù ở đâu, vẫn luôn cầu chúc những điều tốt đẹp và mong bình an luôn bên cậu. Hãy tin ở tớ nhé!

с днем рождения к моей маленькой розовой девушке

bé em, cứ thế này và TIẾN, nhé! ;)

còn nữa, 19 vui, ừ, chắc chắn thế, nhé! Nhưng này, "20 em cho đời 1 ..." còn vui hơn nữa, nhờ ;;) ;) :)) :mrgreen:

содержание сь и воюя. Еще раз, будьте счастлив на ваш специальный день и всегда

hẹn gặp lại vào 1 giờ đẹp ngày! :x :*

P.S: вы знаете, я должен попытаться настолько крепко выучить такой трудный язык как русский как раз для того чтобы поговорить некоторые слова к вам на бедных этого дня :(( (или удачливейше :> ) я после этого? ;) :*

Cẩm Hà,

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh không có năng khiếu viết nhiều, cũng không có nhiều ảnh đẹp để attach, chỉ chúc em luôn vui vẻ và bình yên em nhé :x

Alles Gute zum Geburtstag Katia

Hơ, tưởng vào sớm, hóa ra vẫn bị muộn à. Có người lập topic mất rồi :D. Chui vào đây vậy. Dạo này các bác tiệc tùng lắm quá. Sinh nhật liên tùng tục.
Hì, chúc bạn Quỳnh sinh nhật vui vẻ nhé, ăn mau chóng nhớn, học giỏi, ngày càng xinh đẹp, may mắn. Tóm lại là mọi sự đều như ý. Năm nay lệch trung thu 1 ngày đừng có buồn nhé. Hi hi, lại nhớ câu gái hôm rằm của Quỳnh :p.
Mà chỉ có bánh và hoa thôi :). Cũng chẳng được bánh hồng, còn hoa thì... :)
Katia a ngoan, không khóc ;)

Đính kèm

170.3 KB · Xem: 1
    173.9 KB · Xem: 2
Chỉnh sửa lần cuối:
:D Đằng nào cũng có vụ nhậu tối nay mí lị còn phải đi lĩnh thẻ, tối chúc một thể :D :*

Hí hí chị Hương nói thật chí ní! Hôm qua thấy Quỳnh bảo chỉ nhận quà trong 1 ngày và mời mọi người nhậu nhẹt cả năm đấy :)>-

Trung thu sinh nhật Nghé yêu
Thế mà anh lại đang hơi thiếu...xiền :D
Thiếu xiền thì thật là phiền
Ko quà, Nghé lại hóa liền...trâu điên 8-}

Chỉnh sửa lần cuối:
Chúc em Quỳnh tuổi mới luôn vui vẻ và gặp nhiều may mắn trong mọi việc nhé ;)

Mấy hôm đi công tác, mọi người thi nhau sinh nhật thế này mới chết chứ.

Chúc em Quỳnh nhiều niềm vui nho nhỏ cộng hưởng lại thành 1 niềm vui nhơn nhớn. ;)

Chúc mừng sinh nhật em Quỳnh, chúc em vui mãi với mầu hồng lãng mạn... Hôm nay vừa định bụng xong mấy việc sẽ vào chúc mừng em Quỳnh, thế mà bị a lô xô hỏi, bắt.... phải vào chúc mừng sớm, xong rồi muốn làm gì thì làm... rõ ghê :))

Happy birthday to Em Quỳnh nhé...

Chúc mừng sinh nhật em Quỳnh. :x Luôn xinh xắn, dễ thương và vui vẻ em nhé. Hôm nay chị không tham gia được cùng mọi người nên đành gửi tặng em món quà nhỏ này thôi. Nhớ chụp ảnh rồi post lên để mọi người cùng xem nhé ;)

HAPPY BIRTHDAY!

Chết thật mọi người attach hết ảnh đẹp rồi :D Chúc chị Quỳnh sinh nhật vui vẻ và đạt được mọi mơ ước màu hồng nhé:x:)

chết thật, em Zz mà cũng lại bon chen thế à? :p jk.

Pinkie gal, вы решили которые юбки odet61te-vverx для партии tonite пока? одно, котор мы купили вчера или...? ;;)

ehehe, xổ tiếng Nga đã quá trời bé em ơi :)). см. вас скоро :> :> :> (lucky you (or me? :-/ ), i've catched my goin'-out-inspiration, không cho chúng nó thoát hihihihi ;;) ) :* :x

Cẩm Hà,

Chỉnh sửa lần cuối:
Chúc em sinh nhật vui vẻ. :), chúc em thêm một tuổi nhiều hạnh phúc và may mắn, lúc nào cuộc sống cũng màu hồng nhé ;).

;) chúc em mọi điều tốt lành nhất. Happy Birthday!

:* :*

SK

Sướng nhỉ, ở nhà vừa được ăn trung thu, vừa được ăn sinh nhật. Giờ này chắc nhậu nhẹt xong rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:
xờ đờ nhôm rốt giờ giê nhia!
ăn uống đã đời xong mới đi chúc mừng em gái đây: chúc em gái luôn nhìn cuộc đời toàn màu hồng nhé:)

PS:Mất béng cái bộ gõ tiếng nga rồi.

Back
Bên trên