Say nắng người thứ 3 . Ai chẳng 1 lần sao ko tha thứ cho nhau ????

Nguyễn Thùy Chi
(chisocola)

Thành viên (sai email)
Tình yêu ở lứa tuổi này phức tạp lắm . Kể cả trong cuộc sống cũng vậy , thỉnh thoảng chúng ta sẽ gặp 1 người làm ta phải chao đảo ( Đến Ưng Hoàng Phúc cũng vậy mà bài " Người đi ngang qua đời tôi đó " ) . vậy mà có những người vin vào cớ đó để chia tay hoặc nghi ngờ người kia cho dù họ vẫn yêu người ta như trước . Sao ko tha thứ va tin tưởng nhau thêm 1 lần nữa nhỉ :(( :(( :(( :(( :(( :(( :((

Chỉnh sửa lần cuối:
Ôi, không tha thứ thì thôi. Tình yêu tin nhau là chính, một khi đã ko tin thì cũng chẳng làm gì được.
Note: mình còn nhỏ, trước mắt còn nhiều thứ phải quan tâm. Đời thiếu gì trai!

ơ hơ hơ
ng thứ 3 hả
còn ng thứ 4 thứ 5 nữa thì sao
cái chính là ng yêu mình thôi, nó thik thì quyết định
mệt

Tình yêu mà , đề tài muôn thuở của mọi người thôi :D:D:D

Có câu này, lừa được mình một lần thì cũng lừa được mình lần khác, nghiêm trọng hơn thì sao.

Cũng tương tự, chao đảo 1 lần thì cũng sẽ chao đảo thêm lần nữa, có chắc chắn sẽ ko xảy ra... tình yêu như thế vừa mệt mỏi, lại lung lay... chi bằng đá quách cho xong...

Nhưng nói 1 đằng... làm 1 nẻo... ai quan trọng hơn thì giữ... và bản thân phải k hổ thẹn ;)

phức tạp phức tạp , sống 1 mình cho nó nhẹ , yêu đương làm j` !!

:D
Nhớ nhá :D

Ai mà nói thik 1 mình thì nhớ nhá :D
Bàn về chiện này,tớ nghĩ thiếu j` lúc chao đảo, k chỉ 3 mà còn 4,5 ...n :D
cái chính là ý thức của ng` bị chao đảo về sự chao đảo ấy đến đâu thoai :D

<ở trên là rút ra từ film ảnh+sách truyện chứ k fai? kinh nghiệm thực tế j` đâu nhá :p>

Thêm nữa, tớ cũng có ý kiến chữ Chao đảo như bạn Ly :D

Nguyễn Hà My đã viết:
Có câu này, lừa được mình một lần thì cũng lừa được mình lần khác, nghiêm trọng hơn thì sao.

Cũng tương tự, chao đảo 1 lần thì cũng sẽ chao đảo thêm lần nữa, có chắc chắn sẽ ko xảy ra... tình yêu như thế vừa mệt mỏi, lại lung lay... chi bằng đá quách cho xong...

Nhưng nói 1 đằng... làm 1 nẻo... ai quan trọng hơn thì giữ... và bản thân phải k hổ thẹn ;)
=D> đồng ý !!!!!!!
kể cả có tha thứ đi nữa thì mọi chuyên sẽ chẳng bao h giống như lúc đầu đc nữa
nếu mà đã thế thì sao ko chọn giả pháp giải phóng cá nhân nhỉ :)))))

Chậc chậc toàn bàn lùi thế này thì sao mà khá lên được chứ . Sao ko thử đặt mình vào vị trí của người đã từng say nắn xem thế nào chứ !! :D:D:D

Đương nhiên là bản thân mình phải tự biết mình thật lòng với ai hơn, ai đáng để mình ở lại hơn đúng ko? Người kia yêu mình thật lòng thì sẽ tha thứ thôi :) nhưng quan trọng là có thể sau khi tha thứ t/c ko đựoc như ban đầu, lúc đấy thì T_T

Nhưng nói thật, everything's just nothing :) so, take it easy :p :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Say nắng chỉ là say nắng. Nếu mình quả thực thay lòng đổi dạ thì ko nói làm gì, nhưng đó chỉ là say nắng, một cái gì đó thoáng qua thôi thì lại khác. Ai cũng có cảm xúc, không phải cứ yêu là nhăm nhăm chỉ biết có người yêu. Đời nhiều cái chẳng biết trước được. Mà chắc gì người yêu mình đã không say nắng, chẳng qua mình thật thà thì mình nói với nó là mình say nắng người khác, nó điêu như bát bún riêu thì nó không nói với mình. Trong trường hợp này có thể thấy thằng kia hơi...hèn! (sorry)
Anyway, có những cơn say nắng làm nên lịch sử. Một cơn say nắng có thể thay đổi cả một cuộc sống, một cơn say nắng có thể trở thành tình yêu. Nghĩ thoáng một chút!

Người iu mình mà từng iu thằng khác trc khi iu mình thì ok.Nhưng dã iu mình rùi mà iu thằng khác thì dừng bao giờ quay về nữa.Nó mà đòi quay về thì đặt cho túi quần áo trước cửa nhà,kẹp cho tờ giấy ghi chữ :"CÚT!" :))

Khi bản thân là người "say nắng" thì luôn mong muốn người iu tha thứ.Nhưng lại không quan tâm xem ngườ iu mình nghĩ gì.Tình cảm khi đã một lần bị mất lòng tin thì tốt nhất là chia tay.Đã gọi là "say nắng", thì có lẽ đó ko phải là một tình cảm chắc chắn(Vì nếu chắc chắn thì còn gì là "say nắng"?? :)):))) nhưng con người vốn tò mò,thích điều mới lạ nên... :D :D >:) ...

Nghe kiểu như phim truyền hình dài tập ý nhỉ :)) Có một đôi yêu nhau say đăm, chàng trai (cô gái) bỗng nhiên bị sét đánh bởi một người khác và nhận ra là mình chưa từng yêu ai như thế trước đo ==> thôi, đi hén :D:)):))
-------------
Tình yêu hay j` ji` cũng có cái chung nhất là tự do, ko ai bắt ép, ko ai bó buộc được tình cảm B-)
Say nắng thì mua dầu gió về cái là giải cảm ngay ;) :> Cái chính là nếu còn cải thiện được thì, cần có cú hích thật mạnh ;) Cho anh này gáo nước lạnh luôn :)):)):))
Đời nhiều trai thật, nhưng trai nào cũng có mắt đấy.

--Đã gọi là tình yêu thì chỉ có chuyện tự nguyện tự giác đến với nhau như 2 cực nam châm :)):)), không ép buộc. Còn nếu 1 bên say nắng với người thứ 3 rồi bên kia muốn giành lại thì chắc lại phải liên quan đến bạo lực rồi >:)

--Hỏi thẳng bạn Chi mụn: nếu người yêu của cậu chơi trò bắt cá 2 tay thì cậu xử thằng đó như thế nào??? :D:D Tát, dao, côn hay a xít ;;)

--Hỏi thẳng bạn Duy Quang: nếu người yêu của bạn bỏ theo thằng khác thì bạn xử con đó thế nào?? :D:D Gọi hội quây, rạch mặt hay a xít ;;)

--Hỏi luôn các bạn khác câu tương tự >:)>:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Chẳng ai chịu nghĩ cho người đang "say nắng". Ai cũng nghĩ đó là sự phản bội, không phải! Đó chỉ là lúc mình cần người yêu nhất. Nếu người đó ko thể ở bên mình và cùng mình vượt quá cái cơn say nắng chết tiệt ấy (nói thế cho nó máu) thì bỏ. Có vậy thôi. Cái sự say nắng là cảm xúc, cảm xúc thoáng qua thôi chứ đâu phải bắt cá hai tay đâu mà cần tha thứ! Ai cũng có say nắng, chẳng qua là mình không nói hay cố tình ko nhận say nắng một cô bé trông hay hay, một thằng trông được được nào đó thôi.
@ An: nếu là tớ thì tớ ko làm gì hết, chỉ cho thằng đó biết tớ buồn thế nào. Còn giải quyết ra sao là chuyện của nó. Cảm xúc của nó cần được tôn trọng!

Hồi còn ng yêu thì ko say nắng, đến lúc say nắng thì ko có ng yêu... Tóm lại vấn đề này chẳng biết phải nói ntn. Nhưng có lẽ là đã say nắng 1 lần thì sau đấy sẽ dễ say nắng nữa.

Back
Bên trên